ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ – ದಿ ಹಿಂದುಗೆ ಎತಿಹಾದ್ ಹನ್ನೊಂದನೇ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಏಕೈಕ ಅರ್ಜಿದಾರನಾಗುತ್ತಾನೆ

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ – ದಿ ಹಿಂದುಗೆ ಎತಿಹಾದ್ ಹನ್ನೊಂದನೇ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ಏಕೈಕ ಅರ್ಜಿದಾರನಾಗುತ್ತಾನೆ

ಜೆಟ್ ಏರ್ ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ 24% ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಎತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಪಿಜೆಎಸ್ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಸಾಲಗಾರರು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ 75% ಪಾಲನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು.

ಸಾಲದಾತರ ಪರವಾಗಿ ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ನಿಂದ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾದ ಬೈಂಡಿಂಗ್ ಬಿಡ್ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಗಡುವು ಅಂತ್ಯದ ಮುಂಚೆ ಎತಿಹ್ಯಾಡ್ನ ಬಿಡ್ ಬಂದಿತು. ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ತೆರೆದ ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಮಾಡುವುದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಹಲವಾರು ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಹಾಕಿದ ಇತಿಹಾದ್, ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವ ನಾಲ್ಕು ಬಿಡ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಏಕೈಕ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮೊದಲು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಆಸಕ್ತಿ (EoI) ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಇದನ್ನು ಆಯ್ಕೆಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇತರರು TPG ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್, ಇಂಡಿಗೊ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಅಂಡ್ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ ಫಂಡ್ (ಎನ್ಐಎಫ್).

ಈತಹಾದ್ ವಕ್ತಾರರು ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ದೃಢೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ, “ಇತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಇಂದು ಭಾರತದ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಲನ್ನು ಮತ್ತೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ.”

“ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಾಯು ಸಾರಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಒಂದು ಮತ್ತು ಯುಎಇನ ಗಮನಾರ್ಹ ಆರ್ಥಿಕ ಪಾಲುದಾರ. ಜೆಟ್ನ ಲಾಭದಾಯಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಭಾರತೀಯ ಏರ್ಲೈನ್ ​​ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಇತಿಹಾದ್ ಕಳೆದ 15 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ, “ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಇತಿಹಾದ್ ಏಕೈಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇತರ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳ ನಡುವೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೂಕ್ತವಾದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮರುಪಾವತಿಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಲುದಾರ

ಅಂದರೆ ಎತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಲುದಾರನಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 49% ರಷ್ಟು ಗರಿಷ್ಠ ಹಿಡುವಳಿ ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ವಿದೇಶಿ ಬಂಡವಾಳ ನಿಯಮಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯಾವುದೇ ಏರ್ಲೈನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿಯಂತ್ರಣ ಭಾರತೀಯರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕು.

ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್, ಹೇಳಿಕೆ ಪ್ರಕಾರ, “ಇತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಪಿ.ಜೆ.ಎಸ್.ಎಸ್.ಸಿ.ಯಿಂದ ಮೊಹರು ಬಿಡ್ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಪರೀಕ್ಷೆಗಾಗಿ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಅಪೇಕ್ಷಿಸದ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅದು ಸಾಲದಾತರು ತರುವಾಯ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ”

ಫ್ಯೂಚರ್ ಟ್ರೆಂಡ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್, ರೆಡ್ಕ್ಲಿಫ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮತ್ತು ಆಡಿ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ಗಳ ಒಕ್ಕೂಟದಿಂದ ಮತ್ತು ಅಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಇಂಟರ್ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಏರ್ಲೈನ್ನ ಜಾಸನ್ ಅನ್ಸ್ವರ್ತ್ನಿಂದ ಕೆಲವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಅಪೇಕ್ಷಿಸದ ಬಿಡ್ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಪ್ರಕಾರ, ಇತಿಹಾದ್ ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜೆಟ್ ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. “ಇದು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಸಾಗಾದಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಾಗಿದೆ. ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗಾಗಿ ಇತಿಹಾದ್ ಇಲ್ಲಿಂದ ತಾರ್ಕಿಕ ಪಾಲುದಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜೆಟ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ, ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಂಬಲ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಅವರು ಆಯವ್ಯಯದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, “ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಟ್ರಿನಿಟಿ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್ಸ್ ಪಿಟಿ ಹೇಳಿದರು. ಲಿಮಿಟೆಡ್

“ಭಾರತ ಒಂದು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಕಾರಣ ಎತಿಹಾದ್ಗಾಗಿ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮಾಜಿ ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀ ವಿಶ್ವನಾಥ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.