1984 ಒಂದು ಅನಗತ್ಯ ದುರಂತ ಆಗಿತ್ತು, ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿಟ್ರೋಡಾ ಕ್ಷಮೆ ಮಾಡಬೇಕು, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

1984 ಒಂದು ಅನಗತ್ಯ ದುರಂತ ಆಗಿತ್ತು, ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿಟ್ರೋಡಾ ಕ್ಷಮೆ ಮಾಡಬೇಕು, ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

1984 ರ ಸಿಖ್ ವಿರೋಧಿ ದಂಗೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿತ್ರೋಡಾ ಅವರ ವಂಚನೆಯ ಟೀಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ತೀವ್ರ ಕಿರಿಕಿರಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ

ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ

ಶುಕ್ರವಾರದಂದು ತೂಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಪಿಟ್ರೋಡಾ ಹೇಳಿಕೆಗಳು “ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೊರಬರದಿವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಾತಿಗೆ ಕ್ಷಮೆ ಕೇಳಬೇಕೆಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

ಇಂತಹ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಅಭಿಯಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಚುನಾವಣೆಯ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ರದ್ದುಮಾಡಲು ಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ – ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ದೆಹಲಿ ಭಾನುವಾರ ಮತದಾನ ಮಾಡಲಿವೆ- ರಾಹುಲ್ 1984 ಸಿಖ್ ದಂಗೆಯನ್ನು “ಮಹತ್ತರವಾದ ನೋವು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಅನಗತ್ಯ ದುರಂತ” ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನ್ಯಾಯವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. 1984 ದುರಂತಕ್ಕೆ ಜವಾಬ್ದಾರರಾದ ಜನರು ಶಿಕ್ಷಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ,

ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್

ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಿದೆ. ನನ್ನ ತಾಯಿ, ಸೋನಿಯಾ ಗಾಂಧಿಯವರು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸಿದರು. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಹಳ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದೆವು – 1984 ಒಂದು ಭೀಕರ ದುರಂತವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಸಂಭವಿಸಬಾರದು. ಏನು

ಸ್ಯಾಮ್ ಪಿಟ್ರೊಡಾ

ಹೇಳಿದೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲೈನ್ ಹೊರಗೆ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಇಲ್ಲ. ನಾನು ಅದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕೆ ಅವರು ಕ್ಷಮೆ ಯಾಚಿಸಬೇಕು “ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ

ಫೇಸ್ಬುಕ್

.

ಮುಂಚಿನ ದಿನ, ಕೆಂಪು ಮುಖದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಿಟ್ರೋಡಾ ಹೇಳಿಕೆಯಿಂದ ತನ್ನನ್ನು ದೂರವಿರಲು ಯತ್ನಿಸಿದರೆ, ಪಿಟ್ರೋಡಾ ತನ್ನ ಪದಗಳ “ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆ” ಯನ್ನು ಆರೋಪಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು. “ಸತ್ಯವನ್ನು ವಿರೂಪಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಿತ ಗುರಿಗಳ ಮೂಲಕ ಸುಳ್ಳುಗಳನ್ನು ವರ್ಧಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಜನರು ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಭಯಪಡುತ್ತಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಸತ್ಯ ಯಾವಾಗಲೂ ಮೇಲುಗೈ ಮತ್ತು ಸುಳ್ಳು ಬಹಿರಂಗ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೇವಲ ಸಮಯದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ. ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದಿರಿ, “ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವಕ್ತಾರರು

ರಂದೀಪ್ ಸುರ್ಜ್ವಾಲಾ

ಹೇಗಾದರೂ, “ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯಿಂದ ಮಾಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳು” ಪಕ್ಷದ ನಿಲುವನ್ನು ಪ್ರತಿಫಲಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದರೂ, ನಾಯಕರನ್ನು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಲು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು. ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಮುಚ್ಚುವಿಕೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವ ಬದಲು ಬಿಜೆಪಿಯು ಪ್ರತಿ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿಯೂ “ಮತದಾನ ಸಂಗ್ರಹಣೆಯನ್ನು” ಬಳಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

“1984 ರ ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಸಮಗ್ರ ಮತ್ತು ಸಮಯೋಚಿತ ನ್ಯಾಯವನ್ನು ತರಲು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಬೇರೆಡೆಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹೋರಾಟ ನಡೆಸಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸದ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ನ್ಯಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಅನ್ವೇಷಣೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ನಾವು ದೃಢವಾದ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತೇವೆ. ಕಾನೂನು, “ಹೇಳಿದರು

ಅಭಿಷೇಕ್ ಸಿಂಗ್ವಿ

, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ವಕ್ತಾರ.

# ಆಯ್ಕೆಗಳು ವಿಥ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮೋದಿ ಮೀಟರ್