ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನೆಗೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಕೊಕಾ ಕೋಲಾವು 8 ದಶಲಕ್ಷ ಯುರೋಗಳನ್ನು ಖರ್ಚುಮಾಡಿತು – ಕ್ಲಿಕ್ಲ್ಯಾನ್ಶೈರ್

ನಾವು ವರ್ಷಪೂರ್ತಿ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಿದರೆ, ಸ್ಟಾಕ್ 1.06% ಮಾಡಿದೆ. ಇದು ವೀಕ್ಷಣೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಗುರುವಾರ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಿದ -0.94% ನಷ್ಟು $ 47.4 ರಷ್ಟಿದೆ. ಪ್ರಸಕ್ತ ಸಾಪೇಕ್ಷ ಶಕ್ತಿ ಸೂಚ್ಯಂಕ (ಆರ್ಎಸ್ಐ ) ಓದುವಿಕೆ 52.98 ಆಗಿದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು ಕಂಪನಿಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಷೇರುಗಳ ಒಟ್ಟು ಡಾಲರ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾಲುದಾರರು PLC (CCEP ) ಈಗ 471.51 ದಶಲಕ್ಷ ಬಾಕಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಗುಣಮಟ್ಟ, ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯದ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ROIC ಮತ್ತು ಗಳಿಕೆಗಳ ಇಳುವರಿ ಅನುಪಾತಗಳನ್ನು ಸೂತ್ರವು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸ್ಟಾಕ್ ಪ್ರಸ್ತುತ “ಹೋಲ್ಡ್” ನ ಸರಾಸರಿ ರೇಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು $ 50.80 ರ ಒಮ್ಮತದ ಗುರಿ ದರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಇತರ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕೊಕಾ-ಕೋಲಾ ಬಾಟಲಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ಮತ್ತು ನಂತರದ ಮಿಶ್ರಣ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಸಾಧನಗಳ ಮೂಲಕ ವಿತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಕಾರ್ಬೊನೇಟೆಡ್ ಅಥವಾ ಇನ್ನೂ ನೀರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಾರಂಜಿ ಸಿರಪ್ ಅನ್ನು ಕಾರಂಜಿ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳಿಗೆ ಪೂರೈಸುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕಪ್ಗಳು ಅಥವಾ ಕನ್ನಡಕಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮಾರಲು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವ್ಯಾನ್ ಇಸಿಕೆ ಅಸೋಸಿಯೇಟ್ಸ್ ಕಾರ್ಪ್ ಈಗ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳ 98,108 ಷೇರುಗಳನ್ನು ಕಳೆದ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 12,660 ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ $ 4,645,000 ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಎರಡೂ ಕಂಪನಿ ಭೇಟಿ ಮತ್ತು ಬೀಟ್ ಯೋಜನೆಗಳು ನೋಡಲು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ನೋಡುತ್ತಾರೆ.

ಕೆಲವು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳು ಮೇಲೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿಯ (ENXTAM: CCEP) (ENXTAM: CCEP) 48. ಒಂದು ಮೌಲ್ಯ ಕಾಂಪೋಸಿಟ್ ಸ್ಕೋರ್ ಕೊಕೊ-ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ ಚಂಚಲತೆ 3m ಹೊಂದಿದೆ 13,755900 ಆಗಿದೆ. ಮೇಸನ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಅಡ್ವೈಸರ್ಸ್ ಸೀಮಿತ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆ ಕಂಪೆನಿಯು ಕೊಕಾ-ಕೋಲಾ ಕನ್ಸಾಲಿಡೇಟೆಡ್, ಇಂಕ್. ನಲ್ಲಿ ಅದರ ಬಂಡವಾಳದ 0.01% ನಷ್ಟು ಭಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ 1 ಬೀಟಾವನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ 0.53 ರಷ್ಟು ಬೀಟಾವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆ ಚಳುವಳಿಗಳು ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ತೀವ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತೆಯೇ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು 12 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಷೇರು ದರವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಾರೆ. ಒಂದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ದರವು ಆ ಕಾಲಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಬೆಲೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಕಳೆದ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಸರಾಸರಿ ವ್ಯಾಪಾರದ 15.94 ಮಿ ಷೇರುಗಳಿವೆ. ಸ್ವಲ್ಪ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಕಿರಿದಾಗುತ್ತಾ, 5 ತಿಂಗಳ ಬೆಲೆ ಸೂಚ್ಯಂಕ 1.17433, 3 ತಿಂಗಳು 1.14766, ಮತ್ತು 1 ತಿಂಗಳು ಈಗ 1.06011 ಆಗಿದೆ. ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ ಚಂಚಲತೆ 12m (ENXTAM: CCEP) 18.341400 ಆಗಿದೆ. ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಡುವ ವ್ಯಾಪಾರದ ಡೇಟಾಗೆ ತಿರುಗಿದರೆ, ಈ ಕಂಪನಿಯ ಅರ್ಧ ವಾರ್ಷಿಕ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ -0.31% ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಚೆನ್ನಾಗಿ ರಚಿಸಲಾದ ಯೋಜನೆಯು ಅಪಾಯದ ಸಹಿಷ್ಣುತೆ, ಸಮಯದ ಹಾರಿಜಾನ್ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆಯ ಮೊತ್ತ ಮತ್ತು ಆವರ್ತನವನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಬಂಡವಾಳವು ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಲಾಭಕ್ಕೆ ತರುವುದು ಎಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ROIC ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಎಬಿಐಟಿಡಿಎ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಮೌಲ್ಯದಿಂದ ಭಾಗಿಸಿ ಈ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ. ಒಂದು ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಪುಸ್ತಕವು ಷೇರುಗಳು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಡೆಗಣಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾದ ಪಾವತಿಯ ಅನುಪಾತ ಈಗ 76.92% ಆಗಿದೆ.

ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾ ಕಂಪನಿ (ಕೋ ) ಯು ಕನ್ಸ್ಯೂಮರ್ ಗೂಡ್ಸ್ ಸೆಕ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳಿಂದ ಆಕರ್ಷಕ ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದೆ.

ಇಪಿಎಸ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಕಂಪೆನಿಯ ಲಾಭವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್ ಎಷ್ಟು ದುಬಾರಿ ಎಂದು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಗೇರಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಹತೋಟಿ, ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಮತ್ತು ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯ ಬದಲಾವಣೆಯಿಂದ ಲೆಕ್ಕಹಾಕಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.

ಈ ಸ್ಟಾಕ್ ಮುಂದಿನ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಕ್ಯಾನಬಿಸ್ ಸ್ಟಾಕ್ನ ಎಲ್ಲಾ ಮೇಕಿಂಗ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ – ಆರಂಭಿಕ ಮುಂದೂಡಿಕೆ ಪ್ರಯೋಜನ, ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಮಾನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು, ಜೊತೆಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬೇರೆ ಯಾವುದಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ …

ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಟನರ್ಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ (ಎಎಕ್ಸ್ಟ್ಯಾಮ್: ಸಿಸಿಇಪಿ) ಯ ಲಿವರೇಜ್ ಅನುಪಾತವು 0.308597 ಆಗಿದೆ.

ಕೋಕಾ-ಕೋಲಾ ಕಂಪೆನಿ ( ಕೋ) ಕಂಪೆನಿಯು 200 ದಿನ MA ಯಿಂದ 1.81% ದೂರವನ್ನು ಮತ್ತು 50 ದಿನ MA ಯಿಂದ 2.64% ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಯು 20 ದಿನ MA ಯ 0.23% ನಷ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಾವಧಿ ಹಣಕಾಸಿನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಎಷ್ಟು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಬಹುದು. ವ್ಯಾಪಾರಿ ಇಕ್ವಿಟಿಗಳಿಗೆ ಬಂದಾಗ ಅನೇಕ ವಿಭಿನ್ನ ಶಾಲೆಗಳಿವೆ. ತಮ್ಮ ಸ್ವತ್ತುಗಳನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕಂಪನಿಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಕಂಪೆನಿ ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ.

ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ಪಡೆದ ಇಮೇಲ್ಗಳಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ವಿಜ್ಞಾನಿ ಕಂಪನಿಯಿಂದ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳಿಸುವುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, 0 ಕ್ಕಿಂತ ಸಮೀಪವಿರುವ ಸ್ಕೋರ್ ಹೊಂದಿರುವ ಕಂಪನಿಯು ಕಡೆಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವಂತೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 100 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕ ಗಳಿಸುವಿಕೆಯು ಅಧಿಕ ಮೌಲ್ಯದ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆರನೇ ಅನುಪಾತವನ್ನು, ಷೇರುದಾರರ ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನಾವು ಮೌಲ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ 2 ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಈಗ 39 ರಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕೊಕೊ-ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾಲುದಾರರ PLC (ENXTAM: CCEP) ನ ಒಟ್ಟು ಮಾರ್ಜಿನ್ ಸ್ಕೋರ್ 27.00000 ಆಗಿದೆ. ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳು ಎರಡೂ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಹಿಂಸಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಚಲಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಒಂದು ಆಳವಾದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು, ಮತ್ತು ಕಾರಣಗಳು ಷೇರುಗಳ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ವಭಾವದೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಭಯಂಕರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಮಾರಾಟದಂತಹ ಅವಸರದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಸ್ಟಾಂಡರ್ಡ್ ವಿಚಲನವನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಮೂಲವಾಗಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದು ಭಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಕಳೆದುಹೋಗಿರಬಹುದು.

ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಗುಣಲಕ್ಷಣವೆಂದರೆ ಅದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೆಂದು ಅನೇಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಬರೆಯುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೋಕಾ ಕೋಲಾ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್ ಪಿಎಲ್ಸಿ (ಎನ್ಎಕ್ಸ್ಟಮ್: ಸಿಸಿಇಪಿ) 7 ರ ಪೈಯೋಟ್ರೊಸ್ಕಿ ಎಫ್-ಸ್ಕೋರ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಎಫ್-ಸ್ಕೋರ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಶೀಟ್ಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದುರ್ಬಲ ಪ್ರದರ್ಶಕರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಅಂಕವನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ಒಂದು ಸ್ಟಾಕ್ ಹಾದುಹೋಗುವ ಪ್ರತಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಒಂದು ಬಿಂದುವನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ, 8 ಅಥವಾ 9 ಅನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಒಂದು ಸ್ಟಾಕ್ ಬಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹದಿನಾಲ್ಕು ಸಂಶೋಧನಾ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಸ್ಟಾಕ್ ಅನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ರೇಟಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ರೇಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಒಂಬತ್ತು ಕಂಪೆನಿಗಳಿಗೆ ಕಂಪೆನಿಗೆ ಖರೀದಿ ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಮೇಲ್ಭಾಗದಿಂದ ಕೆಳಗಿನಿಂದ, ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಬಹುದು.