ಟ್ರೂಪ್ ಚೀನಾಗೆ 'ಈಗ ಕೆಲಸ' ಮಾಡಲು ವ್ಯಾಪಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ ಅಥವಾ ಅವನ ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಗೆ 'ತೀರಾ ಕೆಟ್ಟದಾದ' ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ

ಟ್ರೂಪ್ ಚೀನಾಗೆ 'ಈಗ ಕೆಲಸ' ಮಾಡಲು ವ್ಯಾಪಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ ಅಥವಾ ಅವನ ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಗೆ 'ತೀರಾ ಕೆಟ್ಟದಾದ' ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾನೆ

ಕಳೆದ ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಬೀಜಿಂಗ್ನಲ್ಲಿರುವ ಜನರಲ್ ಹಾಲ್ ಆಫ್ ದ ಪೀಪಲ್ ಹೊರಗಿನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಪಿಂಗ್ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಕೈ ಹಾಕಿದರು.

ಆರ್ಟಿಯಾನ್ ಇವನೋವ್ | ಟಾಸ್ | ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು

2020 ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಗೆ ಮುಂದುವರಿಯುವುದಾದರೆ ಚೀನಾವು ವ್ಯಾಪಾರ ಅಥವಾ ಅಪಾಯದ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕೆಂದು ಶನಿವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇತ್ತೀಚಿನ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಮಾಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ಚೀನಾವು ‘ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ’ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, 2020 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಶ್ವೇತಭವನವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ನೀಡುವ ಭರವಸೆಯೊಂದಿಗೆ ಕಾಯಬೇಕಾಯಿತು.

ಮುಂಬರುವ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂದುವರೆಯಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಎರಡನೆಯ ಅವಧಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿದರೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದವು ‘ಹೆಚ್ಚು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿರುತ್ತದೆ’ ಎಂದು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಸಮಾಲೋಚಕರು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ವ್ಯಾಪಾರಿ ಮಾತುಕತೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದರು. ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು 200 ಶತಕೋಟಿ $ ಚೀನೀಯ ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಸುಂಕವನ್ನು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಿದರು. ಇದು ದರವನ್ನು 10% ರಿಂದ 25% ಗೆ ಏರಿಸಿತು. ಹೆಚ್ಚುವರಿ 300 ಶತಕೋಟಿ $ ಚೀನೀ ಸರಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಆಡಳಿತವು 25% ಸುಂಕವನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಚಲಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಶುಕ್ರವಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳು ರಚನಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಸುಂಕಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ ಮಾತುಕತೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮುಂದುವರೆದ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ.

ಖಜಾನೆ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸ್ಟೀವ್ ಮುಂಚಿನ್ ಸಿಎನ್ಬಿಸಿಗೆ “ಇಂದಿನಂತೆ” ಎರಡು ಬದಿಗಳ ನಡುವೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಮುಂದಿನ ಸುತ್ತಿನ ಮಾತುಕತೆಗಳು ಬೀಜಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿವೆ ಎಂದು ಚೀನೀಯರ ರಾಜ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಳೆದ ಭಾನುವಾರದ ಸುಂಕದ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಟ್ರಂಪ್ ಥಟ್ಟನೆ ಘೋಷಿಸಿತು, ಒಂದು ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದವು ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ವಾರಗಳವರೆಗೆ ಯು.ಎಸ್.ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸಂಕ್ಷೋಭೆಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂಬ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೇರಿತು. ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಚೀನೀಯ ಸಮಾಲೋಚಕರು ಟ್ರೇಡ್ ಒಪ್ಪಂದದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಹಿಂದುಳಿದಿದ್ದರು , ಬೌದ್ಧಿಕ ಆಸ್ತಿ ಕಳ್ಳತನ ಮತ್ತು ಬಲವಂತದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವರ್ಗಾವಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ US ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ದೇಶೀಯ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಬದ್ಧತೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದರು.