ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಕ್ಯೂ 4 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಳಕೆ 80% ರಷ್ಟಿದೆ: ಎಫ್ಐಸಿಸಿಐ ಸಮೀಕ್ಷೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ಧನಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಕ್ಯೂ 4 ರಲ್ಲಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಳಕೆ 80% ರಷ್ಟಿದೆ: ಎಫ್ಐಸಿಸಿಐ ಸಮೀಕ್ಷೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಬಳಕೆಯು ಶೇ 80 ರಷ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಎಫ್ಐಸಿಸಿಐ ಸಮೀಕ್ಷೆ ಹೇಳಿದೆ.

FICCI ನ ‘ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್ ಆನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ 2018-19ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನೆ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು (ಸುಮಾರು 54 ಪ್ರತಿಶತ) ವರದಿ ಮಾಡುವವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಮೂರನೆಯ ತ್ರೈಮಾಸಿಕಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅದೇ ರೀತಿ ಉಳಿದಿದೆ .

“ಕಳೆದ ಹಲವು ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಬಳಕೆಯು 2014-19ರಲ್ಲಿ ಕ್ಯೂ 4 2018-19ರಲ್ಲಿ 80% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ, ಇದು ಕಳೆದ ಹಲವು ತ್ರೈಮಾಸಿಕಗಳಲ್ಲಿ 75% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ” ಎಂದು ಅದು ಹೇಳಿದೆ.

ಮುಂದೆ ನೇಮಕ ಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮೇಲ್ನೋಟ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿದೆ.

“2017-18ರ Q4 ರಲ್ಲಿ, 70 ಪ್ರತಿಶತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾರರು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯತೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, 2018-19 ರ Q4 ಗೆ ಈ ಶೇಕಡಾ 62.5 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಆದೇಶ ಪುಸ್ತಕಗಳ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ, ಮಾರ್ಚ್ 2019 ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 44 ಪ್ರತಿಶತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡುವವರು ಅಕ್ಟೋಬರ್-ಡಿಸೆಂಬರ್ 2018 ರ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 43 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಂದೆ ಹೋಗುವಾಗ, ನೇಮಕಾತಿ ಸನ್ನಿವೇಶವು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸುಧಾರಣೆಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ 374 ಪ್ರತಿಶತ ಕ್ಯೂ 4 2018-19 ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರನ್ನು ಈಗ ನೇಮಕ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 30 ಶೇಕಡಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ.

ಎಫ್ಐಸಿಸಿಐ ಸಮೀಕ್ಷೆ 12 ಮುಖ್ಯ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ವಾಹನ, ಬಂಡವಾಳ ಸರಕು, ಸಿಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಪಿಂಗಾಣಿ, ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು, ಜವಳಿ, ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಪಾದರಕ್ಷೆ, ಲೋಹದ ಮತ್ತು ಲೋಹದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು, ರಸಗೊಬ್ಬರಗಳು ಮತ್ತು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಇತರವುಗಳಲ್ಲಿ ತಯಾರಕರನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಿದೆ.

3.56 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೊತ್ತದ ವಾರ್ಷಿಕ ವಹಿವಾಟಿನೊಂದಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಎಸ್ಎಂಇ ವಿಭಾಗಗಳಿಂದ 300 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಸ್ಪಂದನಗಳು ಬಂದವು.

ಶೇಕಡಾ 72 ರಷ್ಟು ಮಾರಾಟದ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು, ವೇತನಗಳು, ವಿದ್ಯುತ್ ವೆಚ್ಚ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು, ಹಣಕಾಸು ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ರೂಪಾಯಿ ಕುಸಿತದ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಸುಮಾರು 40 ಪ್ರತಿಶತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾರರು ಮುಂದಿನ ಆರು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಸೇರ್ಪಡೆಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದರು.