ಭಾನುವಾರ, ಭಾರಿ ಮಳೆ ಕೊಲ್ಲಿ ಕೋಸ್ಟ್ಗೆ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆಗ್ನೇಯ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ

ಭಾನುವಾರ, ಭಾರಿ ಮಳೆ ಕೊಲ್ಲಿ ಕೋಸ್ಟ್ಗೆ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆಗ್ನೇಯ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ

ಶಕ್ತಿಯುತ ಚಂಡಮಾರುತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಂಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ಮುಂಭಾಗದ ಗಡಿರೇಖೆಯು ಈ ವಾರದಲ್ಲಿ ಆಗ್ನೇಯಕ್ಕೆ ಅನೇಕ ಭಾರಿ ಭಾರೀ ಮಳೆಗಳನ್ನು ತಂದಿದೆ.

ಹವಾಮಾನದಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಇದೆಯೇ?

ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ನಿಂದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಹವಾಮಾನ ಸುದ್ದಿ, ವಿಡಿಯೋ ಮತ್ತು ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗೆ ನವೀಕೃತವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಹವಾಮಾನವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.

ಮಂಗಳವಾರದಿಂದಲೂ ಅತ್ಯಧಿಕ ಮೊತ್ತದ ಮೊತ್ತವು 14.26 ಇಂಚಿನ ಮಳೆಯಾಗಿದ್ದು, ಹೂಸ್ಟನ್ ಉಪನಗರವಾದ ರಿಚ್ಮಂಡ್, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಲ್ಲಿ; ಗ್ರೀನ್ವಿಲ್ಲೆ, ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿಯಲ್ಲಿ 7.25 ಇಂಚುಗಳು; ಮತ್ತು ಶ್ರೆವೆಪೋರ್ಟ್, ಲೂಯಿಸಿಯಾನದಲ್ಲಿ 7.14 ಇಂಚುಗಳು.

ಫ್ಲಾಶ್ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಾಪೇಕ್ಷವಾಗಿ ನಿಶ್ಯಬ್ದ ರಾತ್ರಿಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಗಲ್ಫ್ ಕೋಸ್ಟ್ನ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗುಡುಗು ಹಾರಿದೆ.

ಫೋಟೋ: ಶನಿವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಲೂಸಿಯಾನ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಮಿಸಿಸಿಪ್ಪಿಯಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಸಾಧ್ಯ. ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್
ಶನಿವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಲೂಸಿಯಾನ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಮಿಸಿಸಿಪ್ಪಿಗಳಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಸಾಧ್ಯ.

ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ರೇಡಾರ್ ಲೂಯಿಸಿಯಾನ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಎರಡು ಗುಡುಗುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಪ್ರತಿ ಗಂಟೆಗೆ 1 ರಿಂದ 2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಮಳೆ ಬೀಳುತ್ತವೆ – ಇದು ಕೆಲವು ಪ್ರವಾಹದ ಪ್ರವಾಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಲೂಯಿಸಿಯಾನದಲ್ಲಿ ಚಂಡಮಾರುತದಿಂದಾಗಿ ಒಂದೆರಡು ಸುಂಟರಗಾಳಿ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಸಂಭವಿಸಿವೆ.

ಫ್ಲಾಶ್ ಪ್ರವಾಹ ಕೈಗಡಿಯಾರಗಳು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಿಂದ ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿಗೆ ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೀಡಲ್ಪಟ್ಟವು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಳೆಗಾಲದಲ್ಲಿ ಈಗಿರುವ ನದಿಯ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಉಲ್ಬಣಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಚುರೇಟೆಡ್ ನೆಲವು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು.

ಫೋಟೋ: ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯಕ್ಕೆ ಮಳೆಯು ಮದರ್ಸ್ ಡೇ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್
ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮಿಡ್ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯಕ್ಕೆ ಮಳೆಯು ತಾಯಿಯ ದಿನದ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಆಗ್ನೇಯ ಕರಾವಳಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಲು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ದಿನದಲ್ಲಿ ಹೂಸ್ಟನ್ ಸೇರಿದಂತೆ. ಭಾರಿ ಮಳೆ – ಗಂಟೆಗೆ 1 ರಿಂದ 2 ಇಂಚುಗಳು – ಸಾಧ್ಯವಿದೆ. ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಈ ವಿಂಡೊದಲ್ಲಿ, ಆಗ್ನೇಯ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಫ್ಲಾಶ್ ಪ್ರವಾಹ ಇರುತ್ತದೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಕಡಿಮೆ ಚಲಿಸುವಾಗ, ಇದು ಪೂರ್ವ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನಿಂದ ಲೂಸಿಯಾನಾ ಮತ್ತು ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿಗಳ ಮೂಲಕ ತೀವ್ರ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳನ್ನು ಅಪ್ಪಳಿಸುತ್ತದೆ. ತೀವ್ರ ಅಪಾಯ ಶನಿವಾರ ಮುಖ್ಯ ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಹಾನಿಕಾರಕ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಆಲಿಕಲ್ಲು. ಹೇಗಾದರೂ, ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಸುಂಟರಗಾಳಿಗಳನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಈ ಗುಡುಗುಗಳು ಗಲ್ಫ್ ಕೋಸ್ಟ್ನ ನೀರು ಕುಡಿದು ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರಿ ಮಳೆ ತರುತ್ತವೆ.

ಫೋಟೋ: ತೀವ್ರ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಜಾರ್ಜಿಯಾ ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಕ್ಯಾರೊಲಿನಸ್ನಲ್ಲಿ ಬೆಂಕಿಯಾಗಬಹುದು. ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್
ಭಾರೀ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಜಾರ್ಜಿಯಾ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾರೊಲಿನಸ್ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ರಾತ್ರಿ ಬೆಂಕಿಯಾಗಬಹುದು.

ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಈ ಸಂಕೀರ್ಣ ಚಂಡಮಾರುತದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಭಾರಿ ಮಳೆಯು ಮಧ್ಯ-ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯದ ಭಾಗಗಳಾಗಿ ಹರಡಿತು. ಸ್ಥಳೀಯವಾಗಿ, ಪೆನ್ಸಿಲ್ವೇನಿಯಾದಿಂದ ನ್ಯೂಜೆರ್ಸಿಗೆ ಕೆಳಗಿಳಿಯುವಿಕೆಯಿಂದ 1 ರಿಂದ 2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಮಳೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಗಲ್ಫ್ನ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಸುತ್ತಿನ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಸಾಧ್ಯ.

ತೀವ್ರ ಬಿರುಗಾಳಿಗಳು ಜಾರ್ಜಿಯಾದಿಂದ ಉತ್ತರ ಕೆರೊಲಿನಾಕ್ಕೆ ಮತ್ತೆ ಬೆಂಕಿಯಿರುತ್ತವೆ. ಭಾರೀ ಅಪಾಯ ಪ್ರದೇಶ ಭಾನುವಾರ ಅನೇಕ ದೊಡ್ಡ ನಗರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ: ಅಟ್ಲಾಂಟಾ, ಷಾರ್ಲೆಟ್ ಮತ್ತು ರಾಲಿ ಮೆಟ್ರೋ ಪ್ರದೇಶದ ಭಾಗಗಳು. ಹಾನಿಕಾರಕ ಗಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಆಲಿಕಲ್ಲು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮುಖ್ಯ ಬೆದರಿಕೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ಸುಂಟರಗಾಳಿಯು ಈ ಪ್ರದೇಶದ ಮೇಲೆ ತಿರುಗಬಹುದು.

ಫೋಟೋ: ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಗಲ್ಫ್ ಕರಾವಳಿ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಕರೋಲಿನಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಮಳೆ ಸುಂಕಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಎಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್
ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಗಲ್ಫ್ ಕರಾವಳಿ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ಕರೋಲಿನಾಸ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿಹೆಚ್ಚಿನ ಮಳೆಯ ಮೊತ್ತಗಳು ಇರುತ್ತವೆ.

ಕೊಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಆಗ್ನೇಯದ ಕೆಲವು ಭಾಗವು ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ 2 ರಿಂದ 4 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಮಳೆಯನ್ನು ನೋಡಬಹುದು. ಈ ಭಾರೀ ಮಳೆ ಕೆಲವು ಭಾನುವಾರ ಮಧ್ಯ ಅಟ್ಲಾಂಟಿಕ್ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯಕ್ಕೆ ತಲುಪುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಸೋಮವಾರ ನ್ಯೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ನ ಭಾಗಗಳು.

ಆಗ್ನೇಯ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಳೆ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ, ಲೂಸಿಯಾನ, ಮಿಸ್ಸಿಸ್ಸಿಪ್ಪಿ ಮತ್ತು ಅಲಬಾಮಾದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಮತ್ತು ಶನಿವಾರದಂದು ಸಂಜೆ ಗುಡುಗು ಉಂಟಾಗಬಹುದು. ಭಾನುವಾರ ಜಾರ್ಜಿಯಾದಿಂದ ಭಾನುವಾರ ಮಳೆಗಾಲದಿಂದ ಉಂಟಾದ ಮಳೆಗಾಲವು ಭೂಪ್ರದೇಶದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಕೆಲವು ಪ್ರವಾಹದ ಪ್ರವಾಹವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು, ಮತ್ತು 1 ರಿಂದ 2 ಇಂಚುಗಳಷ್ಟು ಮಳೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದ ಮಳೆ ದರಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.