ಮಾಜಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಡಾನ್ ಮೆಕ್ಗಹನ್ ನಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾರೆ

ಮಾಜಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಡಾನ್ ಮೆಕ್ಗಹನ್ ನಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಹೊರಬಂದಿದ್ದಾರೆ

Don McGahn

ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನ ಅಗ್ರ ವಕೀಲರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದ ಡಾನ್ ಮೆಕ್ಗನ್, ವಿಶೇಷ ಸಲಹೆಗಾರ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ಅತ್ಯಂತ ಸಮೃದ್ಧ ಸಾಕ್ಷಿಗಳು. | ಸೌಲ್ ಲೋಬ್ / ಎಎಫ್ಪಿ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಶನಿವಾರದಂದು ಡಾನ್ ಮೆಕ್ಗಹನ್ ನಲ್ಲಿ ದೂರಿದ್ದರು, ಹೌಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ರ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಆಡಳಿತ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾಜಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ನ “ಎಂದಿಗೂ ದೊಡ್ಡ ಅಭಿಮಾನಿ” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಬಾಬ್ ಮುಲ್ಲರ್ನನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಹೋಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಬಾಬ್ ಮುಲ್ಲರ್ನನ್ನು ಬೆಂಕಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಟ್ರಂಪ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಶನ್ನಿಂದ ಅಭೂತಪೂರ್ವವಾದ ಸಹಾಯದಿಂದ ತನ್ನ ವರದಿಯನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಯಿತು “ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದರು . “ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ವಕೀಲ ಡಾನ್ ಮೆಕ್ಗಹನ್ ಮುಲ್ಲರ್ಗಿಂತಲೂ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು. ದೊಡ್ಡ ಅಭಿಮಾನಿ ಎಂದಿಗೂ! ”

ಕಥೆ ಕೆಳಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಿತು

ದಿ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಜರ್ನಲ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮೆಕ್ಗಹನ್ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಶ್ವೇತಭವನದ ಮನವಿಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ಮೆಕ್ಗಹನ್ ನಿರಾಕರಿಸಿದನು. ಟ್ರಿಮ್ ಮ್ಯಾಕ್ಗನ್ನನ್ನು ಜೂನ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ಮುಯೆಲ್ಲರ್ನ ಗುಂಡುಹಾರಿಸುವುದನ್ನು ಕೋರಲು ಆದೇಶಿಸಿದಾಗ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ನ್ಯಾಯವನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವುದನ್ನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು.

ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಜಸ್ಟೀಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದ ವಿಶೇಷ ಸಲಹೆಯ ವರದಿಯ ಪರಿಷ್ಕರಿಸಿದ ಆವೃತ್ತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಡ್ಯೂಪ್ ಮ್ಯಾಕ್ಗನ್ನನ್ನು ಡೆಪ್ಯುಟಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ರಾಡ್ ರೊಸೆನ್ಸ್ಟೀನ್ಗೆ ಮುಲ್ಲರ್ ತೆಗೆದು ಹಾಕಬೇಕೆಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ಮುಲ್ಲರ್ರ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನಿರ್ದೇಶನದ ಪತ್ರಿಕಾ ವರದಿಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಮ್ಯಾಕ್ಗಹನ್ ಟ್ರಂಪ್ನ ನಂತರದ ಮನವಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಅಕ್ಟೋಬರ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ವೇತಭವನದ ಅಗ್ರ ವಕೀಲರಾಗಿ ಕೆಳಗಿಳಿದ ಮೆಕ್ಗಹನ್, ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಮೇಲ್ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮುಲ್ಲರ್ರ ಅತ್ಯಂತ ಸಮೃದ್ಧ ಸಾಕ್ಷಿಗಳ ಪೈಕಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಮಂಗಳವಾರ, ಅವರು ವೈಟ್ ಹೌಸ್ಗೆ ವಿರೋಧಿಸಿ, ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ತನಿಖೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಹೌಸ್ ಜುಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿಯಿಂದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಉಪಪರಿಣೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

ಮೆಕ್ಗಹನ್ ಅವರು ಮೇ 21 ರಂದು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಸಮಿತಿಯ ಸಪೋರ್ಟ್ ಸಹ ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು, ಆದರೆ ಸಮಿತಿಗೆ ಮುಂಚೆ ಅವರು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ ಮೆಕ್ಗಹನ್ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಬಾರದು ಎಂದು ಕಳೆದ ವಾರ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳಿದರು , ಮತ್ತು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು, ಅವರು ಮೆಕ್ಗಾನ್ನನ್ನು ಮುಲ್ಲರ್ನನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವಂತೆ ಆರೋಪಿಸಿದರು.

“ತಪ್ಪಾಗಿ ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಮೀಡಿಯಾ ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ನಾನು, ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ ಬೆಂಕಿಯ ನಂತರ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಕೌನ್ಸೆಲ್ ಡಾನ್ McGahn ಹೇಳಿದರು ಎಂದಿಗೂ ನಾನು ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಕಾನೂನು ಹಕ್ಕನ್ನು ಸಹ,” ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಆನ್ಲೈನ್ ಬರೆದರು . “ನಾನು ಮುಯೆಲ್ಲರ್ನನ್ನು ಬೆಂಕಿಯಂತೆ ಹಾಕಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಮ್ಯಾಕ್ಗಹನ್ ನನಗೆ ಬೇಕಾಗಲಿಲ್ಲ, ನಾನೇ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ.”

ಹಿಂದಿನ ಶನಿವಾರದಂದು ಟ್ವೀಟ್ನಲ್ಲಿ , ಟ್ಯುಮ್ಪ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಶಾಸಕರನ್ನು “ಕೇವಲ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಬಯಸಿದ” ಯಾರು ಮುಲ್ಲರ್ರ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಟ್ರಿಮ್ ಪ್ರಚಾರ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ನಡುವಿನ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಪಿತೂರಿಯ ಬಗ್ಗೆ 2016 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳಿಲ್ಲ.

ಆ ಸಂದೇಶವು ಸುಮಾರು ಆರು ಡಜನ್ ಟ್ವೀಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿತ್ತು ಅಥವಾ ಟ್ರಂಪ್ನ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಫೀಡ್ಗೆ ಶನಿವಾರ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಲಾದ retweets. ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ಗೆ ವಾಪಾಸು ಬರುವ ಮೊದಲು ತಮ್ಮ ವರ್ಜಿನಿಯಾ ಗಾಲ್ಫ್ ಕ್ಲಬ್ನಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಕಳೆದರು, ಸ್ನೂಕರ್ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ.