ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಡೀನ್ ಆಗಿ ಹಾರ್ವೆ ವೈನ್ಸ್ಟೈನ್ ವಕೀಲರನ್ನು ನವೀಕರಿಸದೆ

ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಡೀನ್ ಆಗಿ ಹಾರ್ವೆ ವೈನ್ಸ್ಟೈನ್ ವಕೀಲರನ್ನು ನವೀಕರಿಸದೆ

ಹಾರ್ವೆರ್ ವಕ್ತಾರರಾದ ರಾಚೆಲ್ ಡೇನ್ ಅವರು ವಿನ್ಸ್ಟೈನ್ ಅವರ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯದ ಕಾರಣ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ತನ್ನ ಹುದ್ದೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಪ್ರತಿರೋಧಿಸಿದರು, ಈ ನಿರ್ಧಾರವು “ಅನೇಕ ಪರಿಗಣನೆಗಳ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಹವಾಮಾನ ವಿಮರ್ಶೆಯು ಸಲಿವನ್ನ ನಾಯಕತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ಗಂಭೀರ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು, ಆದರೆ ವೈನ್ಸ್ಟೀನ್ ವಿವಾದವನ್ನು ಮುಂಚೆಯೇ ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ಅವರ ನಾಯಕತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ದೂರುಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಕ್ರಿಮ್ಸನ್ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

“ಹಿಂದೆ ನಾವು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ ವಹಿಸಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಮನೆಯೊಡನೆ ಪಾಲುದಾರಿ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಆದರೆ ಆ ಕ್ರಮಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಬೀತಾಗಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ, ಸುಲೀವಾನ್ ಅವರ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುವಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಂಡ ಬಿರುಕುಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸ್ಫೋಟಗೊಂಡಿವೆ.

ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ಹೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ಗಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ವಿವಾಹಿತ ದಂಪತಿಗಳು ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದರು. ಇ-ಮೇಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಅವರು ಬರೆದ ಪಠ್ಯಗಳ ಮೇಲಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಮನೆಯ ಬೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ಡೀನ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಮಾನನಷ್ಟ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ವಕೀಲರು ಜಾರ್ಜ್ ಜೆ. ಲಿಯಂಟೈರ್, ಸುಲೀವಾನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರಾಗಿದ್ದು, ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ನ್ಯೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡಿನ ಪೇಟ್ರಿಯಾಟ್ ಆರನ್ ಹೆರ್ನಾಂಡೆಜ್ನನ್ನು ದ್ವಿ ಕೊಲೆ ಆರೋಪದಿಂದ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಕರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮಾನನಷ್ಟ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಲಿಯೊಂಟೈರ್ ಅವರು ಐದು ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರು ಅಥವಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿವನ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಸಂವಹನಗಳನ್ನು ಬೇಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಪತ್ರಿಕೆಗೆ ವರದಿಗಾರನನ್ನು ಒಳಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಶನಿವಾರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಲಿಯಂಟೈರ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಬೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ಸದಸ್ಯರು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ವಿನ್ಥ್ರಪ್ ಹೌಸ್ನ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಲೈಂಗಿಕ ಆಕ್ರಮಣದ ಬದುಕುಳಿದವರು “ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಪುನಃ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು” ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು.

ಶುಕ್ರವಾರ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವೃತ್ತಪತ್ರಿಕೆ, ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಕ್ರಿಮ್ಸನ್, ವಿಲ್ಲಿಥ್ರಪ್ ಹೌಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ನ ನಾಯಕತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ಮತ್ತು ವಿಷಪೂರಿತ ಪರಿಸರವನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ ಕಥೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು .

ಸುಲ್ವಾನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿ, “ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

“ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಇಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಕ್ರಮದಿಂದ ನಾವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರಾಶೆಗೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿರುವ ಚರ್ಚೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬಿದ್ದೇವೆ, ಆದರೆ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಏಕಪಕ್ಷೀಯವಾಗಿ ಆ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

“ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನ ಕಾರ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಸುತ್ತಲಿನ ವಿವಾದಗಳು ವಿನ್ಥ್ರಾಪ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಎಂದು ನಾವು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಫೈನಲ್ಗಳು ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಸೋಮವಾರ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತವೆ.

ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಪಾತ್ರಕ್ಕೆ ವಿರೋಧವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿನಿ ಡಾನು ಎ.ಕೆ. ಮುಡಣ್ಣಯಕೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಆಡಳಿತವು ಕೇಳಿರುವುದಾಗಿ ಅವರು ಪ್ರಶಂಸಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“# ಮೆಟ್ಯೂ ಚಳವಳಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮತ್ತು ಜನರು ಅದನ್ನು ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಮತ್ತು [ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಬ್ರೆಟ್] ಕವಾನಾವ್ ಟ್ರಯಲ್ಸ್ ಕೂಡಾ, ಈ ಗೆಲುವು ಏಕೆ ನಮ್ಮ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ – ಬಹಳಷ್ಟು ಇತರ ಜನರು, “ಮುಡನ್ನಾಯಕೆ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಟೀಕೆಗೊಳಗಾದ ಧ್ವನಿಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೆಳಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೇಳಿಬರುವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.”

ಫೆಬ್ರವರಿ ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಲಿವನ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು , # ಮೆಟ್ಯೂ ಚಳವಳಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಖಳನಾಯಕನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ರಕ್ಷಕನ ಪಾತ್ರವು ಪದವಿಪೂರ್ವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ನಡುವೆ ವಾಸಿಸುವ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬೋಧನಾ ಸಲಹೆಗಾರನಾಗಿ ಅವರ ಕರ್ತವ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಾಲೇಜು ಅನುಭವ.

ಸಲಿವನ್ ರಕ್ಷಕರು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳಿದರು, ಒಂದು ಕ್ಷಣ-ವಿವಾದ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ತಮ್ಮ ಸಂವೇದನೆಯೊಂದಿಗೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಮೆರಿಕನ್ ನ್ಯಾಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ತತ್ವಗಳನ್ನು ತೊರೆಯುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ವೈನ್ಸ್ಟೈನ್ನ ಆರೋಪಿತ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ವೈನ್ಸ್ಟೈನ್ನ ವಕೀಲರು ಅನ್ಯಾಯವಾಗಿ ಟ್ಯಾಗ್ಗಳನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಲಿಯೊಂಟೈರ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಗ್ಲೋಬ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಹವಾಮಾನವನ್ನು “ಸೇಲಂ ಮಾಟಗಾತಿ ಪ್ರಯೋಗಗಳಿಗೆ” ಹೋಲಿಸಿದರು, # ಮೆಟ್ಯೂ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ “ಅವರು ಹೇಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ” ಶಿಕ್ಷೆಗೊಳಗಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮುಡನಾಯಕೆ ಅಂತಹ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನವನ್ನು “ಅಸಂಬದ್ಧ” ಎಂದು ಕರೆದನು.

“ಸಲ್ಲಿವನ್ ಮತ್ತು ಲಿಯಂಟೈರ್ ಇಬ್ಬರೂ ನನ್ನನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವಂತಹ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. . . ಪ್ರತಿ ಮನುಷ್ಯನೂ ಒಳ್ಳೆಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುವ ಸ್ನೋಫ್ಲೇಕ್-ವೈ ಉದಾರವಾದಿಗಳಂತೆಯೇ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ವಕೀಲರು ತಮ್ಮ ಬಿಂದುವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ – ಸುಲೀವಾನ್ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ನ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಕಾನೂನು ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಲೈಂಗಿಕ ಆಕ್ರಮಣವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನಿವಾಸಿ ಸಲಹೆಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಲಾ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಎಮಿಟೈಟಸ್ ಈಗ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನವಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಫ್ಲೋರಿಡಾದ ಬಿಲಿಯನೇರ್ ಜೆಫ್ರಿ ಎಪ್ಸ್ಟೀನ್ ಫೆಡರಲ್ ಲೈಂಗಿಕ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಅಲನ್ ಡೆರ್ಷೋವಿಟ್ಜ್ ವಿರುದ್ಧ ಆಕೆ ಪ್ರತಿಭಟಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಿಸಿದರು.

“ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕರಿಗೆ ಅವರು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ಹೇಳಲು ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ಹಕ್ಕು ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಮುಡನ್ನಾಯಕೆ ಹೇಳಿದರು. “ಇದು ಬೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ಡೀನ್ ಮತ್ತು ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಬಂದಾಗ ಅಂತಹ ಭಾರಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ.”

ಮುಡನ್ನಾಯಕೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಬಣಿಸಿರುವ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗಾಗಿ “ಮುಕ್ತ ಪ್ರತೀಕಾರ” ಎಂದು ಕರೆದರು.

ಮಾನನಷ್ಟ ಮೊಕದ್ದಮೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ನಿವಾಸಿ ಬೋಧಕರು ಸಹ ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ಊಟದ ಹಾಲ್ನಲ್ಲಿ ವಿವಾದದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದರು. ಇದರಲ್ಲಿ ಮುಡನ್ನಾಯಕೆ ಒಬ್ಬರು ಟ್ಯುಟೋರ್ನಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ವೀಡಿಯೊ ಟೇಪ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬಿದ್ದರು. ಲೀಯಂಟೈರ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕಿರುಕುಳ ದೂರು ಸಲ್ಲಿಸುವಂತೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾರೆ. ಶೀರ್ಷಿಕೆ IX ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಲೈಂಗಿಕ ಮತ್ತು ಲಿಂಗ ತಾರತಮ್ಯದ ವಿರುದ್ಧ ಕಾವಲು ಕಾಯುವ ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನು, ನಿರ್ಣಯದ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ.

“ದೇಶದ ಉದ್ದಗಲಕ್ಕೂ, ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ನಾವು ಲೈಂಗಿಕ ಆಕ್ರಮಣದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆವೇಗ ಮತ್ತು ಮಾತನಾಡಲು ಸಿದ್ಧರಿರುವ ಒಂದು ಕ್ಷಣ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಮುಡನ್ನಾಯಕೆ ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರತಿರೋಧವೂ ಇದೆ. ನಾವು ನಮ್ಮ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಬರುವುದನ್ನು ನಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. “

ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಡೀನ್ಸ್ ಆಗಿ, ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಪತ್ನಿ ಪದವಿಪೂರ್ವ ವಸತಿ ಸಂಕೀರ್ಣವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಇತರ ವಯಸ್ಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ತಂಡವನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ಶುಕ್ರವಾರ ಕ್ರಿಮ್ಸನ್ ಕಥೆಯ ಪ್ರಕಾರ ವೈನ್ಸ್ಟೀನ್ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸಲ್ಲಿವನ್ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ ಕೆಲವು ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ದೂರುಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಖುರಾನಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಾರ್ವರ್ಡ್ ಆಡಳಿತಗಾರರನ್ನು ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಮಾಡಿದರು, ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ಹೌಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಷಯುಕ್ತ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ, ಅವರು ನಿರ್ವಹಣೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸಲ್ಲಿವನ್ಗೆ ಸೂಕ್ತ ಬೆಂಬಲವಿಲ್ಲದವರ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರತೀಕಾರ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದರು.

ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ರೆಸಿಡೆಂಟ್ ಬೋಧಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಪೈಕಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮಂದಿ 2016 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆ ನಡೆಸಲು ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು, ಆದರೆ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರು ಉಳಿದರು, ಕ್ರಿಮ್ಸನ್ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ವಿನ್ಸ್ತ್ರೋಪ್ ವಿವಾದದ ಬಗ್ಗೆ ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ಹೌಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಜನವರಿ ಸಭೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು, ಇದರಲ್ಲಿ ಸಲಿವನ್ ಅವರು ವಿನ್ಥ್ರೋಪ್ ಬೋಧಕನನ್ನು ದೂಷಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಮತ್ತು ಅವನ ಹೆಂಡತಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸಂಘಟಿಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಖುರಾನಾ ಅವರು ಸಲಿವನ್ ಮತ್ತು ರಾಬಿನ್ಸನ್ರನ್ನು ಬೋಧನಾ ವಿಭಾಗದ ಡೀನ್ಸ್ ಆಗಿ ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳದಿರುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು “ಒಂದು ವಿಷಾದನೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಮಾಡಲು ಬಹಳ ಕಠಿಣ ನಿರ್ಧಾರ. ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫ್ಯಾಕಲ್ಟಿ ಡೀನ್ಸ್ ಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೌಸ್ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯ ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಮಾಡಿದ ಒಳ್ಳೆಯ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಾನು ಬಹಳ ಕಾಲ ಮೆಚ್ಚಿದೆ. “

ಸುಲೀವಾನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ಹೆಂಡತಿ 2009 ರಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೇರಿಕನ್ ನೇಮಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಡೀನ್ಸ್ ಆಗಿದ್ದರು; ಆ ಸಮಯದಿಂದಲೂ ಮತ್ತೊಂದು ಆಫ್ರಿಕನ್-ಅಮೆರಿಕನ್ ದಂಪತಿಗೆ ಹೆಸರಿಡಲಾಗಿದೆ.

ಸುಲ್ಲಿವಾನ್ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕರ್ಗೆ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ ಪ್ರಕಾರ , ಅವನ ವಿರುದ್ಧ ಕೆಲವು ದಾಳಿಗಳು ಜನಾಂಗೀಯವಾಗಿ ಪ್ರೇರೇಪಿತವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ.

ಆ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ಅವರು ತಮ್ಮ ವಿರುದ್ಧ ತಮ್ಮ ಕ್ರಿಯಾವಾದವನ್ನು ಟೀಕಿಸುವಂತೆ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರು, ಬದಲಾಗಿ ಇದಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ಆಡಳಿತವನ್ನು ದೋಷಾರೋಪಣೆ ಮಾಡಿದರು.

“ಇದು ಪ್ರತಿಭಟಿಸಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸ್ವಭಾವದಲ್ಲಿದೆ,” ಅವರು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕರ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ವಯಸ್ಕರು, ಅವರು ಹೊಂದಿದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.”


ಸ್ಟಿಫೇನಿ Ebbert ಇಲ್ಲಿ ಭೇಟಿ ಮಾಡಬಹುದು Stephanie.Ebbert@globe.com . ಟ್ವಿಟರ್ @ ಸ್ಟೇಫನಿ ಎಬರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.