ಅಸ್ಸಾಂ ಓರಿಯೆಂಟ್ – ದಿ ಹಿಂದುಗೆ ಆರ್ಕಿಡ್ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ

ಅಸ್ಸಾಂ ಓರಿಯೆಂಟ್ – ದಿ ಹಿಂದುಗೆ ಆರ್ಕಿಡ್ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ

ಅಸ್ಸಾಂ ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಆವಿಷ್ಕಾರವು ಭಾರತದ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಮತ್ತು ಹೂವಿನ ಅವಧಿಯನ್ನು ಸಸ್ಯವಾಗಿ ದಾಖಲಿಸಲು ಅದರ ಚಿಕ್ಕ ಆರ್ಕಿಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.

ಜಪಾನಿನ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಬಾಟನಿ ತನ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ “ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯಕ್ಕೆ ಹೊಸ ದಾಖಲೆ” ಎಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಲೆಕಾನೋರ್ಚಿಸ್ ತೈವಾನಿಯಾ , ದ್ಯುತಿಸಂಶ್ಲೇಷಣೆ ಕೈಬಿಟ್ಟ ಎರಡು ರೀತಿಯ ಪರಾವಲಂಬಿ ಗಿಡಗಳ ಪೈಕಿ ಒಂದು ಮೈಕೋಹೆಟೆರೊಟ್ರೊಫ್ ಆಗಿದೆ.

ಅಧ್ಯಯನ, ವರ್ಗೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ

“ತೈವಾನ್ ಹೆಸರಿನ ತೈವಾನಿಯಾದ ಪ್ರಭೇದಗಳೊಂದಿಗೆ 90% ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ ಈ ಆರ್ಕಿಡ್ ಅನ್ನು ನಿಗ್ರಿಕನ್ ಜೀವಿಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಂತೆ ನಾವು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಸ್ಥಳೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸ್ವರೂಪದ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದರಿಂದ ಮತದಾನವು ಪರವಾಗಿಲ್ಲ. “ಅರಣ್ಯ ಸಂರಕ್ಷಣಾಧಿಕಾರಿ ಜತೀಂದ್ರ ಶರ್ಮಾ ಅವರು ದಿ ಹಿಂದೂಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ರಾಜ್ಯ ಔಷಧಿ ಸಸ್ಯಗಳ ಮಂಡಳಿಯ ಸದಸ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿಯಾಗಿರುವ ಶ್ರೀ. ಶರ್ಮಾ, ಭಾಭಾ ಅಟಾಮಿಕ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಸೆಂಟರ್ನ ಹುಸೇನ್ ಎ. ಬಾರ್ಬೂಯಿಯೊಂದಿಗೆ ನಾಗಾಲ್ಯಾಂಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ಬಾಟನಿ ಇಲಾಖೆಯ ಸಂತುನ ಡೇ ಮತ್ತು ಕೋಬ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕೆಂಜಿ ಸುಯೆಸುಗು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಆರ್ಕಿಡ್ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಸಹ ಲೇಖಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಜಪಾನಿನಲ್ಲಿ.

ಲೆಕಾನೋರ್ಚಿಸ್ ತೈವಾನಿಯಾದ ಈಶಾನ್ಯ ಭಾರತದ ಆರ್ಕಿಡ್ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1,300 ಜಾತಿಯ 800 ಗಿಡಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸುಮಾರು 300 ಜಾತಿಗಳು ಪಶ್ಚಿಮ ಘಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 200 ವಾಯವ್ಯ ಹಿಮಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಹರ್ಬಲ್ ಮೌಲ್ಯ?

ಜಪಾನ್, ತೈವಾನ್, ಮತ್ತು ಲಾವೋಸ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲಿಗೆ ಕಂಡುಹಿಡಿದ ಆರ್ಕಿಡ್, ಗರಿಷ್ಠ 40 ಸೆಂ.ಮೀ. ಮತ್ತು ಐದು-ಆರು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ವಿಕಾಸದ ಅವಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

“ಜುಲೈನಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ವರೆಗೆ ಹೂವುಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಈ ಆರ್ಕಿಡ್ನ ಮೂಲಿಕೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ನಾವು ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಅದರ ಶಕ್ತಿಯ ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಶಿಲೀಂಧ್ರದಿಂದ ಪಡೆಯಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಮೂಲಿಕೆ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಹುದು, “ಶ್ರೀ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದರು.

ಅರಣ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ತನ್ನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ಗೆ ಕೆಲವು ಇತರ ಸಸ್ಯಶಾಸ್ತ್ರೀಯ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅಪರೂಪದ, ಶುಂಠಿ-ತರಹದ ಅಮೊಮಮ್ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾನಾ ಅವರ ಮಗಳು ನಂತರ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಅಸ್ಸಾಂನ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಸಸ್ಯವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಪೈಕಿ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಸೈಲೆನ್ ಬೊರಾಹ್ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಸ್ಮೈಲ್ಯಾಕ್ಸ್ ಸೈಲೀನಿ ಹೆಸರನ್ನು ಇಡಲಾಗಿದೆ.

ಶ್ರೀ.ಶರ್ಮಾ ಅಸ್ಸಾಂಗೆ ವಿಶೇಷ ಉಲ್ಲೇಖದೊಂದಿಗೆ ಎರಡು ಸಂಪುಟಗಳ ಔಷಧೀಯ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೋಸ್ಟಾಸ್ ಚಿಲ್ಲರೆ ಅಥವಾ ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಮೆಲ್ಲಿಟಸ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಸಸ್ಯ, ಮತ್ತು ಆಕ್ಯಾಲೋಯ್ಡ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ಟೋಥೆಸಿನ್ ಇರುವಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಓಫಿರೋರಿಝಾ ಮುಂಗೋಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ 1,400 ಔಷಧೀಯ ಸಸ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಅಣಬೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಭಾರತೀಯ ಹಾವಿನ ಮೂಲ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, O. ಮುಂಗೋಸ್ ಔಷಧೀಯ ಸಂಶೋಧನೆಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.