ಮಹಿಳೆಯರ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯು ಗಂಟೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ – ಡೆಕ್ಕನ್ ಹೆರಾಲ್ಡ್

ಮಹಿಳೆಯರ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯು ಗಂಟೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ – ಡೆಕ್ಕನ್ ಹೆರಾಲ್ಡ್

ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಮಾಧ್ಯಮವು ಈ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ತಳಿಗಾರರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಿತು. ಇವು ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಮಹಿಳೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ವಿವಿಧ ಪಾತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಗರಿಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದವರನ್ನು ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿದ್ದವು. ತಾಯಿ, ಹೆಂಡತಿ, ಮಗಳು, ಮಗಳು, ಅತ್ತೆ, ಸ್ನೇಹಿತ, ಉದ್ಯೋಗಿ, ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ, ಗೃಹಿಣಿ, ಪ್ರಯಾಣಿಕ, ಆದಾಯ, ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರು ಅವರು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ. ಈ ಅನೇಕ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಕಣ್ಕಟ್ಟು ಮಾಡುವುದು ದೈನಂದಿನ ದಿನನಿತ್ಯ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಮತೋಲನ ಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿದ್ದು, ಎಲ್ಲರ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಸಮಯವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ತನ್ನ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ದೊಡ್ಡ ಹಿನ್ನಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿರುವುದು, ತನ್ನ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪ್ರಪಂಚದ ಉಳಿದ ಬೇಡಿಕೆಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಹಿಂಬಾಲಕವನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಈ ಮಹಿಳೆ ಅವತಾರವು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಹಿಳೆಗೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ? ಉದ್ಯಮದ ಅಂಗವಾದ ಅಸೋಚಂ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ 80% ರಷ್ಟು ಮಹಿಳೆಯರು ಜೀವನಶೈಲಿ, ಹೃದಯನಾಳದ ಕಾಯಿಲೆಗಳು, ಮಧುಮೇಹ, ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ, ಖಿನ್ನತೆ, ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ ಮತ್ತು ಹಿಮ್ಮುಖತನದಂತಹ ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಅಥವಾ ತೀವ್ರವಾದ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಜೀವನವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಈ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಸ್ಥಿತಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ದೋಷಿ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೈನರ್ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಕಾಳಜಿಗಳು, ಕಡೆಗಣಿಸದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಸೌಹಾರ್ದ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ನಂತರ ಸ್ನೋಬಾಲ್ ಮಾಡಬಹುದು.

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತೊಂದರೆ ಉಂಟುಮಾಡುವ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಸ್ತನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಬೆನ್ನುಮೂಳೆಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳು, ರಕ್ತಹೀನತೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕೊರತೆ-ಇಂಧನ ಮೂಳೆ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರೋಗಗಳಾಗುತ್ತವೆ ಅಥವಾ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದ ಸಂಭವವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತವೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ನಂತರದ ಪ್ರಸವ ಆರೈಕೆ, ಜೊತೆಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ತೊಡಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವಂತೆ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಆರೈಕೆ ಮತ್ತು ಜಾಗರೂಕತೆಗಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಿ.

ಮಹಿಳಾ ಕೇಂದ್ರಿತ ಪರಿಹಾರಗಳು

ಪ್ರಪಂಚವು ಈಗ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಹಿಳಾ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಪರಿಹಾರಗಳ ಅಗತ್ಯತೆಗೆ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಆಕೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯದ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಪೂರೈಸುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಜೀವನದ ಸಮತೋಲನದ ಒತ್ತಡಗಳು ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿ ಮುಂದುವರಿದಂತೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಅನಾರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ನಿರ್ಣಾಯಕ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ.

ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ದೈಹಿಕ ವ್ಯಾಯಾಮ, ನಿಯಮಿತ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಪಾಸಣೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಂಪ್ಟ್ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಪರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಒಂದು ರಂಧ್ರವನ್ನು ಸುರಿಯದೇ ತಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡುವ ಮತ್ತು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವಂತಹ ವಿಮರ್ಶಾತ್ಮಕ ಸಾಧನವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಗುರುತಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. . ಆ ಸಾಧನ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿಮೆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಬಲ್ಲದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ತುರ್ತುಸ್ಥಿತಿಯಿಂದ ನೀವು ಹೊಡೆದಿದ್ದರೆ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಯೋಜಿತ ಮಾತೃತ್ವ ಖರ್ಚುಗಳನ್ನು ಸಹ ಭುಜ ಮಾಡಬಹುದು. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ನಡೆಸಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಪ್ರತಿಫಲ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಅನೇಕ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಕಡೆಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾದ ಗುಂಪು ಕವರ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅವಲಂಬಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಕುಟುಂಬದಲ್ಲಿ ಅವರ ಸಂಗಾತಿಯ ಅಥವಾ ಹಿರಿಯರಿಗೆ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಬಿಡಬೇಕು, ಅದು ನಂತರ ದುಬಾರಿಯಾಗಬಹುದು.

ನಿಮಗಾಗಿ ನೀತಿಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಬುದ್ಧಿವಂತ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ನೀವು ಮಾಡಿದಲ್ಲಿ, ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅಂಶಗಳಿವೆ. ಮೊದಲು, ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ, ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಒಂದು ನೀತಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ – ಯುವ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವಂತರು ವಯಸ್ಸು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವಂತೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹಳೆಯ ಕೌಂಟರ್ಪಾರ್ಟ್ಸ್ನ ಮೇಲುಗೈ ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪಾಲಿಸಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸುವಿಕೆಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿರುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ನಿಯಮಗಳು ಮತ್ತು ಷರತ್ತುಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿ.

ಪಾಲಿಸಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಲಾಗದ ವೆಚ್ಚಗಳು – ಮತ್ತು ವಿಮೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿದರೆ ಉತ್ಪನ್ನಗಳೊಡನೆ ಹೋಗಬೇಡಿ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಉಪ-ಮಿತಿಗಳನ್ನು, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಹ-ವೇತನ ಅನುಪಾತ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಷ ಹಣವಿಲ್ಲದ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊರೆಯಿರುವದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ. ಮರುಪಾವತಿ ಆಯ್ಕೆಯ ಮೇಲೆ ಹಣವಿಲ್ಲದ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಜಗಳ ಮುಕ್ತ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ಹಕ್ಕು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆಯೇ, ನಿಮ್ಮ ನೀತಿಯಲ್ಲಿರುವ ವಿವಿಧ ಬಹಿಷ್ಕರಣಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪೂರ್ವ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಒಂದು.

ಕೆಲವು ಹೊಸ ವಯಸ್ಸಿನ ವಿಮೆಗಾರರು ನಿಯಮಿತವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆಯನ್ನು ಮೀರಿ ಹೋಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಸಕ್ರಿಯ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತವೆ. ಮತ್ತಷ್ಟು, ಆರೋಗ್ಯಕರ ಉಳಿದರು ನಂತರದ ನೀತಿ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀಮಿಯಂಗಳ ಮೇಲೆ ನಗದು ಸಮಾನ ಪ್ರತಿಫಲಗಳು ಅಥವಾ ರಿಯಾಯಿತಿಗಳು ನಿಮಗೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲು. ಯುವಕರು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವಂತರು ಅಂತಹ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಉಪಯುಕ್ತವೆಂದು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಕೊನೆಯದಾಗಿ, ಸೂಕ್ತವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಕವಚದಲ್ಲಿ ಶೂನ್ಯವಾಗುವ ಮೊದಲು ಸೇವಾ ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಕ್ಲೈಮ್ ಸೆಟಲ್ಮೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹೋಮ್ವರ್ಕ್ ಮಾಡಿ.

(ಲೇಖಕ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ, ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಆರೋಗ್ಯ ವಿಮೆ)