ಶಾಲೆಯ ಊಟದ ಆಘಾತವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿದೆ

ಶಾಲೆಯ ಊಟದ ಆಘಾತವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ಸರ್ಕಾರ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿದೆ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ಸ್ಕೂಲ್ ಊಟದ ಶೇಮಿಂಗ್ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತೆ ಕಳೆದ ವಾರ ಆಗಿತ್ತು ಒಂದು ರೋಡ್ ಐಲೆಂಡ್ ಶಾಲೆಯ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಊಟದ ಸಾಲದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು – ಸೂರ್ಯನ ಬೆಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಜೆಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಂಡ್ವಿಚ್ಗಳು – ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಶೀತ ಔತಣವನ್ನು ಸಿದ್ಧತೆ.

ಸ್ಥಳೀಯ ಡಿನ್ನರ್ ಮಾಲೀಕರು ಕೆಲವು ಸಾಲದ ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕಥೆಯನ್ನು ಕೆಲವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಗಮನಕ್ಕೆ ತರಲು ನೆರವಾದರು. ಆ ನಂತರ ಆಕ್ರೋಶಕ್ಕೆ ದಾರಿ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು , ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಯು ಕೆಳಗಿಳಿಯಿತು .
ಪೇಯಿಡ್ ಊಟದ ಸಾಲದೊಂದಿಗೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಹಾಡುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ಕೆಲವು ರಾಜ್ಯ ಕಾನೂನುಗಳು ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿಯಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದರೂ, ಇದು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೂ ಅದರಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಣೆ ಸ್ವಂತ ರೀತಿಯ ಪರಿಹಾರ.
ರೋಡ್ ಐಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ, ಜಿಲ್ಲೆಯು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ. ಇತರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಮಕ್ಕಳು ಸಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಂತೆ ಗುರುತಿಸುವ ಅಂಚೆಚೀಟಿಗಳು ಅಥವಾ ಕೈಪಟ್ಟಿಗಳನ್ನು ಧರಿಸಬೇಕಾಯಿತು . ಮಿನ್ನೇಸೋಟದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಪ್ರೌಢಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಊಟದ ಸಾಲ ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಪದವೀಧರ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಇಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.
2016 ರಲ್ಲಿ ಪೋಲಿಸ್ ದಟ್ಟಣೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿದ 32 ವರ್ಷದ ಕ್ಯಾಫೆಟೇರಿಯಾ ಕಾರ್ಮಿಕರ ಫಿಲಾಂಡೋ ಕ್ಯಾಸ್ಟೈಲ್ನ ತಾಯಿ, ಪದವಿ ಸಮಾರಂಭಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಊಟದ ಸಾಲವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಅವರ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಬಳಸಿದರು.
“ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ನೇತು ಹಾಕುವ ಸಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬಾರದು, ಮತ್ತು ಪೋಷಕರು ಮಾಡಬಾರದು, ಶಾಲೆಗಳು ನಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಊಟವನ್ನು ಒದಗಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ವ್ಯಾಲರೀ ಕ್ಯಾಸ್ಟೈಲ್ ಎನ್ಪಿಆರ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು .
“ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಹಣದ ಚೆಕ್ಗೆ ಹಣ ಸಂದಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಆ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ತೆರಿಗೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ … ನಾನು ಈ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಊಟವನ್ನು ತಿನ್ನುವಂತೆ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಅವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಇರುವ ಊಟವಾಗಿದೆ . ”

ಶಾಲೆಯ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಊಟದ ಸಾಲವನ್ನು ಏಕೆ ಅನುಸರಿಸುತ್ತವೆ

ಇದು ಯು.ಎಸ್. ಕೃಷಿ ನಿಯಮಗಳ ಇಲಾಖೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವಾಗಿದೆ, ಅದು ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ – ಈಗಾಗಲೇ ನಗದು ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದದ್ದು – ಪೇಯ್ಡ್ ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ಗೆ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಹುಡುಕುವುದು, ಆದಾಗ್ಯೂ ಅದು ಹೇಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. 2017-18ರ ಶಾಲಾ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಶಾಲೆಗಳ ಊಟದ ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ ಕಥೆಗಳು ಹಚ್ಚಿಹೋಗಿವೆ ಎಂದು ಸ್ಕೂಲ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಶನ್ನ ಡಯೇನ್ ಪ್ರ್ಯಾಟ್-ಹೆವ್ನರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಶಾಲಾ ಊಟದ ಪೂರೈಕೆದಾರರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಮತ್ತು ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಹೊಸ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನಗಳನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಶಾಲಾ ಉಪಾಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ವಕೀಲರು.
ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಊಟದ ಋಣಭಾರದೊಂದಿಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಗುರುತಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುತ್ತವೆ, ಬದಲಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪಾವತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ತಮ್ಮ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಪೋಷಕರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಅಥವಾ ದತ್ತಿ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಸ್ಕೂಲ್ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ನ ಪ್ರಕಾರ.
“ಕೆಫೆಟೇರಿಯಾಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಜನರು ಮತ್ತು ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಆಡಳಿತಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಈ ಊಟವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾದುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಪ್ರ್ಯಾಟ್-ಹೆವ್ನರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ನಿಧಿಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮಕ್ಕಳಲ್ಲಿ ಪೋಷಣೆಯ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಅವರು ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕೆಂಬುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತಹ ಒಂದು ಭಯಾನಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ”.
ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿ ಶಾಲೆಗಳು ಜಿಲ್ಲೆಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅರ್ಹತಾ ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಉಚಿತವಾಗಿ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ದರದ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಬೇಕು. 130% ಬಡತನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಕುಟುಂಬಗಳು (ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷದ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ $ 32,640) ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ದರಗಳು ಉಚಿತ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. 130% ಮತ್ತು 185% ನಡುವೆ ಮಾಡುವ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಊಟಕ್ಕೆ 40 ಸೆಂಟ್ಗಳಿಗೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ದರ ವಿಧಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.
ಆದರೆ ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದ ಪ್ರಕಾರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಊಟದ ಸಾಲದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಫೆಡರಲ್ ಶಾಲಾ ಪೋಷಣೆಯ ನಿಧಿಯನ್ನು ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ. ಶಾಲಾ ನ್ಯೂಟ್ರಿಷನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ನ ಪ್ರಕಾರ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೂರು ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಊಟದ ಸಾಲದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.
ಯುಎಸ್ಡಿ ಸರ್ಕಾರ ತನ್ನ ಬಾಲ್ಯದ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ $ 22 ಬಿಲಿಯನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಪ್ರಕಾರ , ಅದರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಶಾಲೆಯ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಊಟಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $ 1.7 ಶತಕೋಟಿಯಷ್ಟು ಮೊತ್ತದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಕಡಿತವನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದೆ.

ಮಗುವಿನ ಬಂಧಗಳಿಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳು, ಮಗುವಿನ ಆರೈಕೆ, ಏಕೆ ಶಾಲೆಯ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿಲ್ಲ?

ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯು 2020 ರ ಅಭಿಯಾನದ ಜಾಡುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಂದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕ್ಯಾರಿಲ್ನ ಪದಗಳು ಕಾರಿ ಬುಕರ್ ಅಥವಾ ಎಲಿಜಬೆತ್ ವಾರೆನ್ರವರ ಬಾಯಿಂದ ಹೊರಬರುವುದನ್ನು ನೀವು ಊಹಿಸಬಹುದು, ಇವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಹೊಸ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಲ್ಯಾಣ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬೂಕರ್ ಪ್ರತಿ ಮಗುವಿಗೆ ಗೂಡಿನ ಮೊಟ್ಟೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಧಿ ನೀಡಲು “ಬೇಬಿ ಬಾಂಡ್” ಪ್ರಸ್ತಾಪವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವಾರ್ರೆನ್ ಪ್ರತಿ ಪೋಷಕರನ್ನು ಮಗುವಿನ ಆರೈಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಒದಗಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ.
ಆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಗಳ ಪಾಲು ಏನು ಎಂಬುದು – ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು – ಆದಾಯದ ಹೊರತಾಗಿ – ಲಾಭ ಪಡೆಯುವುದು. ಮತ್ತು ಊಟದ ಋಣಭಾರದ ಆಘಾತವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವು ಹಿಂದಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಊಟವನ್ನು ನೀಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಇದು ಹಿಂದಿನ ಕಲ್ಪನೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಗಂಭೀರ ಹೂಡಿಕೆಯ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. 2015 ರ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ಬಜೆಟ್ ಆಫೀಸ್ನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಪ್ರಕಾರ, ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದ ಉಪಾಹಾರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಅರ್ಹತೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಅರ್ಧದಷ್ಟನ್ನು 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ $ 6 ಬಿಲಿಯನ್ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಡಲ್ಲಾಸ್ನಂತಹ ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಉಪಾಹಾರಕ್ಕಾಗಿ US ಸರ್ಕಾರ ಪಾವತಿಸುತ್ತದೆ

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರವು ಕೆಲವು ನ್ಯಾಯವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಶಾಲೆಯ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದ – ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆ, ಮತ್ತು ಡಲ್ಲಾಸ್ನಂತಹ ಇತರ ನಗರಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ – ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘವು ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆದರೆ.
ಉಭಯಪಕ್ಷೀಯ ಬೆಂಬಲದೊಂದಿಗೆ ಹಾದುಹೋಗುವ ಮತ್ತು 2010 ರಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾರು ಕಾನೂನಿನಲ್ಲಿ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಹಂಗರ್-ಫ್ರೀ ಕಿಡ್ಸ್ ಕಾಯಿದೆಯನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಸಮುದಾಯದ ಅರ್ಹತಾ ನಿಬಂಧನೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು. ದೇಶಾದ್ಯಂತ 4,500 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.
ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಪ್ರಕಾರ, ಇದು ಕೇವಲ ಜಿಲ್ಲೆಗಳ ಅರ್ಹತೆಯಾಗಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಾಲಾ ಊಟದ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಸುಮಾರು 45% ರಷ್ಟು ಶಾಲೆಗಳು ಸಮುದಾಯ ಅರ್ಹತಾ ಅವಕಾಶ ಯೋಜನೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಮಾತ್ರವೇ ಯುಎಸ್ಡಿಎ ವಕ್ತಾರರ ಪ್ರಕಾರ.
“ಸಿಇಪಿ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಮಂದಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಶಾಲೆಗೆ ಊಟದ ತಿನ್ನಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆಂದು ನಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಸಿಇಪಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ” ಎಂದು ಯುಎಸ್ಡಿಎ ಇಮೇಲ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. “ಶಾಲಾ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳೂ ಅಲ್ಲದೆ (ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮನೆಯಿಂದ ಊಟವನ್ನು ತರಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳೂ) ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ದಾಖಲಾತಿ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2018 ರ ವೇಳೆಗೆ, ಭಾಗವಹಿಸುವ 24,000 ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿ 11.3 ದಶಲಕ್ಷ ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಸಿಇಪಿಯಲ್ಲಿ. ”
ಆದರೆ ಕೆಲವು ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಜಿಲ್ಲೆಯ ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಕಿಕ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ತೊರೆದಿದೆ ಫೆಡರಲ್ ಹಣ ಮತ್ತು ಇತರರು, ಎಷ್ಟು ಸಂಕೀರ್ಣ ಅರ್ಹತಾ ಎಂದು ಉದಾಹರಿಸಿ, ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿವೆ. ಏನೆಂದು ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಬಾಧಕಗಳ ಉತ್ತಮ ಪಟ್ಟಿ, ಇವಾನ್ಸ್ವಿಲ್ಲೆ ಕೊರಿಯರ್ & ಪ್ರೆಸ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಶಾಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಯು ಸಮುದಾಯ ಅರ್ಹತಾ ಪೂರೈಕೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿಲ್ಲ ಏಕೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ: ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ಆಡಳಿತಗಾರರಿಂದ ಆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಇತರ ಫೆಡರಲ್ ನಿಧಿಯನ್ನು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿಸುತ್ತದೆ.
ಜಿಲ್ಲೆಗಳು ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಲು ಹೆಚ್ಚು ಕಷ್ಟಕರವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತವು ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸಿದೆ. ಅದರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಯೋಗ್ಯತೆಯನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ಒಂದು ಸಂಘಟನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಯತ್ನದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯಿತು.
ಮಿಚೆಲ್ ಒಬಾಮರಿಂದ ಜಯಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಆರೋಗ್ಯಕರ, ಹಸಿವು-ಮುಕ್ತ ಮಕ್ಕಳ ಕಾಯಿದೆ ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಶಾಲಾ ಊಟದ ಯುದ್ಧಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಸಿದ್ಧಿ ಪಡೆದಿರಬಹುದು, ಕೆಲವು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಹೊಸ ಫೆಡರಲ್ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೃತಜ್ಞರಾಗಿರುವ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದಾಗ. ಮತ್ತು ಆ ಅಂಶ ಇನ್ನೂ ಚರ್ಚೆಯಾಗಿದೆ. ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತ, ಕೃಷಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಸೋನಿ ಪರ್ಡ್ಯೂ ರೂಪದಲ್ಲಿ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಶಾಲೆಗಳ ಉಪಾಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೋಡಿಯಂ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ಕೆಲವು ಕಾಲಾವಧಿಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ” ಶಾಲೆಯ ಊಟವನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ” ಅವನು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪೆರ್ಡ್ಯೂ ಹೇಳಿದರು ಆದರೆ ” ದಿ ಡೈಲಿ ಷೋ ” ಅವರಿಂದ ಅದಕ್ಕೆ ಸ್ತಂಭನ ನೀಡಲಾಯಿತು.