ಹಾಲಿಕಾಸ್ಟ್ ತನ್ನ 'ರೀತಿಯ ಶಾಂತ ಭಾವನೆ' ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೌಸ್ ಜಿಒಪಿ ಹೇಳಿಕೆ ಮೂಲಕ ರಶಿದಾ ಟಿಲೈಬ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹಾಲಿಕಾಸ್ಟ್ ತನ್ನ 'ರೀತಿಯ ಶಾಂತ ಭಾವನೆ' ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೌಸ್ ಜಿಒಪಿ ಹೇಳಿಕೆ ಮೂಲಕ ರಶಿದಾ ಟಿಲೈಬ್ ಸ್ಲ್ಯಾಮ್ಡ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹೌಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮುಖಂಡರು ಹೌಸ್ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ , ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್ಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದರು, ರೆಪ್ ರಶಿದಾ ಟಿಲೈಬ್ , ಡಿ-ಮಿಕ್., ವಿರುದ್ಧ “ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳಲು” ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ಕುರಿತು ಆಲೋಚನೆಯು ತನ್ನ “ರೀತಿಯ ಶಾಂತ ಭಾವನೆ” ಅದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದವರು “ಯಹೂದಿಗಳಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಧಾಮ” ವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ನೆರವಾದರು.

ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಚುನಾಯಿತರಾಗಿರುವ ಮೊದಲ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್-ಅಮೆರಿಕನ್ ಮಹಿಳೆ ಎಫ್ಲೈಬ್, ಯಾಹೂ ನ್ಯೂಸ್ ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ “ಸ್ಕಲ್ಲ್ಡ್ಗ್ರೆರಿ” ಯಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುವಾಗ ಇಸ್ರೇಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದ ನಡುವಿನ ಸಂಘರ್ಷವನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರು.

“ಯಾವಾಗಲೂ ರೀತಿಯ ಶಾಂತ ಭಾವನೆ ಇದೆ, ನಾನು ಜನರನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ, ನಾನು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿದಾಗ, ಮತ್ತು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ದುರಂತ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಪೂರ್ವಜರು ಎಂದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ – ಪ್ಯಾಲೆಸ್ಟೀನಿಯಾದವರು- ತಮ್ಮ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡರು, ಅವರ ಜೀವನಾಧಾರ , ಅವರ ಮಾನವ ಘನತೆ, ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಸ್ತಿತ್ವವು ನಾಶವಾಗಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಜನರ ಪಾಸ್ಪೋರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ “ಎಂದು ಪಾಡ್ಕ್ಯಾಸ್ಟ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕಂತಿನಲ್ಲಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಟಿಲೈಬ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಮತ್ತು, ಕೇವಲ ಎಲ್ಲಾ ಇದು ಯಹೂದಿಗಳು, ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ನಂತರ, ಆ ದುರಂತದ ನಂತರ ಮತ್ತು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಯಹೂದಿಗಳ ಭಯಾನಕ ಶೋಷಣೆಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾದ ಸ್ವರ್ಗವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿತ್ತು ಮತ್ತು, ಅದು ನನ್ನ ಪೂರ್ವಜರು, ಅದು ಅನೇಕ ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ, ಅದು ಒದಗಿಸಿತು, ಆದರೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮಾನವನ ಘನತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅವರ ಮೇಲೆ ಬಲವಂತಪಡಿಸಲಾಯಿತು. ”

ಅನೇಕ ಯಹೂದಿ ನಿರಾಶ್ರಿತರು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ನಂತರ ಪ್ಯಾಲೇಸ್ಟಿನಿಯನ್ ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳ ಭಾಗವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಂಡರು, ಆದಾಗ್ಯೂ ಇತಿಹಾಸಕಾರರು ಈ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ಆಧುನಿಕ ವಲಸೆಯು ದಶಕಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದವು ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ವಾರ್ಷಿಕ ಡೇ ಆಫ್ ಹೋಲೋಕಾಸ್ಟ್ ರಿಮೆಂಬ್ರನ್ಸ್ ನಂತರ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ರಶಿದಾ ಟಿಲೈಬ್ ಮಾಡಿದ ತಿರುಚಿದ ಮತ್ತು ಅಸಹ್ಯಕರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮರ್ಥನೆಯಿಲ್ಲ,” ಹೌಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ವಿಪ್ ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಕಲೀಸ್, ಆರ್-ಲಾ., ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಆರು ಮಿಲಿಯನ್ ಯಹೂದಿಗಳು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು; ಆ ಸತ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಏನೂ ಶಾಂತವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

“ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಈ ವರ್ಷ ಡೆಮೊಕ್ರಾಟ್ ಹೌಸ್ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ಬರುವ ತೀವ್ರವಾದ ವಿರೋಧಿ ಟೀಕೆಗಳ ಮೊದಲ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಇದು ದೂರವಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಅವರ ಸಭೆಗೆ ಈಗ ರೂಢಿಯಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಸ್ಕೇಲಿಸ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. “ಸ್ಪೀಕರ್ ಪೆಲೋಸಿಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಈ ಕೆಟ್ಟ ಟೀಕೆಗಳಿಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸುವಂತಿದೆ.”

ಹೌಸ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಚೇರ್ ಲಿಜ್ ಚೆನೆ, ಆರ್-ವಿಯೋ., ಟಿಲೈಬ್ ಅವರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳು “ದುಃಖಕರವಾಗಿದೆ” ಮತ್ತು ಪೆಲೊಸಿ ಮತ್ತು ಹೌಸ್ ಮೆಜಾರಿಟಿ ಲೀಡರ್ ಸ್ಟೆನಿ ಹೊಯೆರ್, ಡಿ-ಎಮ್ಡಿ, ಎಂದು ಕರೆದರು. “ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾದ ಟಿಲೈಬ್ ಮತ್ತು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟಿಕ್ ಸಭೆಯ ಇತರ ಸದಸ್ಯರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಯಾರು ಕೆಟ್ಟ ವಿರೋಧಿ ವಿರೋಧಿಗಳನ್ನು ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ”

“ಎಲ್ಲರೂ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸದೆ, ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಯೆಹೂದಿ-ವಿರೋಧಿ ವಿರೋಧಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ನಿಲ್ಲಬೇಕು,” ಎಂದು ಹೌಸ್ ಆಫ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ಮೂರನೆಯ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಸದಸ್ಯ ಚೆನೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ನಾಯಕತ್ವವು ಮೌನವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವರು ದುಷ್ಟ ಹರಡುವಿಕೆಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇತಿಹಾಸವು ಯೆಹೂದ್ಯ-ವಿರೋಧಿತ್ವವು ಪದಗಳೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಇನ್ನೂ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪೀಕರ್ ಪೆಲೋಸಿ ಮತ್ತು ಲೀಡರ್ ಹೋಯರ್ ಈಗ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು.”

ಭಾನುವಾರದಂದು, ಟ್ಲೈಬ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ: “ನನ್ನ ಪದಗಳನ್ನು ಶೋಧಿಸುವುದು, ತಿರುಗಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನನ್ನ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಬೆಂಕಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಅವುಗಳನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವುದು ನನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ನನ್ನ ಮೌನಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲರೂ ಶೋಚನೀಯವಾಗಿ ವಿಫಲಗೊಳ್ಳುವರು. ನಿಮ್ಮ ಜನಾಂಗೀಯ ಮತ್ತು ದ್ವೇಷದ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯನ್ನು ತಳ್ಳಲು. ಸತ್ಯ ಯಾವಾಗಲೂ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ”

“ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮುಖಂಡರು ಮತ್ತು ಬಲಪಂಥೀಯ ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳು ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಲು ಸಂಪೂರ್ಣ ಸುಳ್ಳುಗಳನ್ನು ಹರಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಟಿಲೈಬ್ ವಕ್ತಾರ ಡೆಂಜೆಲ್ ಮೆಕ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ಬೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಸಿನ ಲಿಜ್ ಚೆನೆ ರಾಜಕೀಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದ ಪಾರದರ್ಶಕ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ ದುರಂತವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕೆ ನಾಚಿಕೆಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.ಅವರ ನಡವಳಿಕೆಯು ನಮ್ಮ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರವಚನವನ್ನು ಅಗ್ಗದಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದ್ವೇಷದ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗೆ ಯಹೂದಿ ಸಮುದಾಯದ ಅವಮಾನವಾಗಿದೆ. ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಮ್ಪ್ನ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷವು ಹರಡಿತು. ”

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಡೆಯಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ಮ್ಯಾಕ್ ಕ್ಯಾಂಪ್ಬೆಲ್, “ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದವರು ಅವಳನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸುವ ಭಾವನೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಮೆಕ್ಯಾಂಪ್ಬೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅವರು ಹತ್ಯಾಕಾಂಡವನ್ನು ದುರಂತವೆಂದು ಮತ್ತು ಯಹೂದಿ ಜನರ ಭಯಂಕರವಾದ ಕಿರುಕುಳ ಎಂದು ಮತ್ತೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ದಿವಾಳಿಯಾದ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ನಾಯಕತ್ವದ ಮೂಲಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮತ್ತು ತುಳಿತಕ್ಕೊಳಗಾದ ಜನರಿಗೆ ಹಾನಿಯಾಗುವಂತೆ ಬಯಸುವವರಿಗೆ ದ್ವೇಷದ ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪಕ್ಷದ ಹೊಸ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಲುಪಿದೆ. ”

ಟಿಲೈಬ್, ರೆಪ್ ಇಲ್ಹಾನ್ ಓಮರ್ , ಡಿ-ಮಿನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಿ, ಸೆಮಿಟಿಕ್-ವಿರೋಧಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು ಮತ್ತು ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವ ಕುರಿತು ಟೀಕಿಸಿದ ವಿಮರ್ಶಕರಿಗೆ ಮಿಂಚಿನ ರಾಡ್ ಆಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಝಿಯಾನಿಸ್ಟ್ ಆರ್ಗನೈಸೇಷನ್ ಆಫ್ ಅಮೇರಿಕಾ ಡೆಲಿಕ್ರಾಟ್ರನ್ನು ಟಿಲೈಬ್ನನ್ನು ಓಡಿಸಲು ಮತ್ತು ತನ್ನ “ಇಸ್ರೇಲ್-ವಿರೋಧಿ ದಾಖಲೆ” ಮತ್ತು “ಭಯೋತ್ಪಾದಕರು, ಯೆಹೂದ್ಯ ವಿರೋಧಿ ಮತ್ತು ಪಿತೂರಿ ಸಿದ್ಧಾಂತಿಗಳು” ಅವರೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಸಮಿತಿ ಕಾರ್ಯಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಎಳೆಯಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದೆ.