HPV ಗಾಗಿ ಮೂತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ, ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಅಮ್ಮಂದಿರು

HPV ಗಾಗಿ ಮೂತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ, ಅಧ್ಯಯನವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ – ಅಮ್ಮಂದಿರು

ಹೆಂಗಸರು. PAP’s ಚಾಟ್ ಮಾಡೋಣ. ನಾವು ಎಲ್ಲರೂ ಇದ್ದೇವೆ. ತಂಪಾದ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಂಡು, ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಬೆತ್ತಲೆ ಮತ್ತು ಚಿತ್ತಾಕರ್ಷಕ ಕಾಗದದ ಗೌನುವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರುವಾಗಲೇ ನಮ್ಮ ಮಹಿಳೆ ಬಿಟ್ಗಳನ್ನು ಆವರಿಸಿದೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದರೆ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹಲವರು, ಭಯದ ಭಯ ನಿಜ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಆಫ್ ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ನಡೆಸಿದ ಒಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಆತಂಕದ ಸವಾರಿ) ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ದಾರಿ.

ಡಾ. ಎಮ್ಮಾ ಕ್ರಾಸ್ಬಿ ನೇತೃತ್ವದ ಅಧ್ಯಯನವು, ಮೂತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಸರ್ವಿಕಲ್ ಸ್ಮೀಯರ್ನಂತೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ. ಮೂತ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಮಾನವ ಪಾಪಿಲೋಮವೈರಸ್ (HPV) ಅನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ವೈರಸ್ ಆಗಿದೆ.

ರೋಗ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಒಮ್ಮೆ ಪ್ರಮುಖ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಸಾವಿನ ಕಾರಣ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಮಾನ್ಯ PAP ಪರೀಕ್ಷೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಮೇಯೊ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಒಂದು PAP ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೀಗೆ ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ: ” ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಕಂಠದಿಂದ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಮತ್ತು ಸೂಕ್ಷ್ಮದರ್ಶಕದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುವ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಪ್ಯಾಪ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕೋಶಗಳಲ್ಲಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. “

“ನಾವು ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಮೂಲಕ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಪ್ರಮುಖ ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ಗೆ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿರುವೆವು”, ಸೇವ್ ಕ್ರಾಸ್ಬಿ. 30-35 ರ ನಡುವಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆಯರು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆ ಪ್ರಮುಖವಾಗಿದೆ. ಮುಂಚಿನ ಪತ್ತೆಗೆ ಸಮಯದ ಚೌಕಟ್ಟು ಸುಮಾರು 5-10 ವರ್ಷಗಳ ಮೊದಲು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ತನಕ PAP ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಿಗೆ ತೋರಿಸುವುದಿಲ್ಲವಾದ್ದರಿಂದ, ಮೂತ್ರಪಿಂಡವು ಇರಬಹುದು ವೈದ್ಯರು ಏನು ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆಂದು. ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಹೆಚ್ಚು ಆರಾಮದಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಹಾಗೆಯೇ PAP ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರದ ಪ್ರಪಂಚದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ತಲುಪುವ ಗುರಿ ಇದೆ.

ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, 104 ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ HPV ಪರೀಕ್ಷಾ ಕಿಟ್ಗಳ ಎರಡು ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ, ಹದಿನೆಂಟು ಜನರಿಗೆ ಗರ್ಭಕಂಠಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವ-ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

“ಮೂತ್ರವು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಬಹಳ ಸರಳವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇದು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ವಿನಾಶಕಾರಿ ಮತ್ತು ವಿನಾಶದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಹೋರಾಡುವ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಾಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸೋಣ “ಡಾ. ಕ್ರಾಸ್ಬಿ ಹೇಳಿದರು .

ಸಂಶೋಧನೆಯು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಿರುವಾಗ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. NHS ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಮೊದಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ಪ್ರಯೋಗವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಕ್ರಾಸ್ಬಿ ಆಶಿಸುತ್ತಾನೆ.

“ಈ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮೂತ್ರದ HPV ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಗರ್ಭಕಂಠದ ಪೂರ್ವ-ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬ ಸೂತ್ರದ ರೋಮಾಂಚಕಾರಿ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ, ಆದರೆ NHS ನಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಮೊದಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ನಾವು ಅದನ್ನು ಪ್ರಯೋಗಿಸಬೇಕು. ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಬರಲು, “ಅವಳು ಹೇಳಿದೆ .

ಪಿಎಪಿ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪೂರ್ವ-ಪೂರ್ವ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ, ನಿಯಮಿತ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಅನಿವಾರ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡದ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿರುವುದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದ್ದರೆ, ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಅದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ! ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಅದು ಅಸಹನೀಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ನಾವು ಒಂದು ಮೈಲಿ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿದ್ದೆವು, ಬದಲಿಗೆ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಯ ಕೆಲವೇ ಸೆಕೆಂಡ್ಗಳು ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಮುಂದೆ ಓದಿ: ಸೆಲ್ಮಾ ಬ್ಲೇರ್ ಹೇಗೆ ತನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಎಂಎಸ್ ಟ್ರೀಟ್ಮೆಂಟ್ಸ್ ಹರ್ ಫೀಲ್ ಮಾಡಿ

ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ , HPV

<ಮೂಲ ಡೇಟಾ- ಮಾಧ್ಯಮ = "(ನಿಮಿಷ-ಅಗಲ: 768px)"> <ಮೂಲ ದತ್ತಾಂಶ- ಮಾಧ್ಯಮ = "(ನಿಮಿಷ-ಅಗಲ: 0px) ಮತ್ತು (-ವೆಬ್ಕಿಟ್-ನಿಮಿಷ-ಸಾಧನ-ಪಿಕ್ಸೆಲ್-ಅನುಪಾತ: 1.25), (ನಿಮಿಷ-ಅಗಲ: 0px) ಮತ್ತು (ನಿಮಿಷ-ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್: 120dpi)"> <ಮೂಲ ಡೇಟಾ- ಮಾಧ್ಯಮ = "(ನಿಮಿಷ-ಅಗಲ: 0px)">

ಜೋಡಿಗಳು ಈಗ ವಾಸೆಕ್ಟಮಿ ಕೇಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ