ಕ್ರೂಸ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಒಯ್ಯುವ 2 ಅಲಾಸ್ಕಾ ಫ್ಲೋಟ್ಪ್ಲೇನ್ಗಳು ಗಾಳಿಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಘರ್ಷಣೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ 5 ಮಂದಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಕ್ರೂಸ್ ಪ್ರಯಾಣಿಕರನ್ನು ಒಯ್ಯುವ 2 ಅಲಾಸ್ಕಾ ಫ್ಲೋಟ್ಪ್ಲೇನ್ಗಳು ಗಾಳಿಯ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಘರ್ಷಣೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ 5 ಮಂದಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಆಗ್ನೇಯ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದ ಐದು ಪ್ರಯಾಣಿಕರು ಭಾನುವಾರ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದ ಇಬ್ಬರು ಫ್ಲೋಟ್ಪ್ಲೇನ್ಗಳ ಬಳಿಕ ಐದು ಜನರನ್ನು ಮೃತಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 10 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಚಿಕಿಕನ್ ಪಟ್ಟಣ ಸಮೀಪ 1 ಗಂಟೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮಯದ ನಂತರ ಕೇವಲ ಡಿ ಹಾವಿಲ್ಯಾಂಡ್ ಡಿಹೆಚ್ಸಿ -2 ಬೀವರ್ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಪೈಲಟ್ ಡಿ ಹಾವಿಲ್ಯಾಂಡ್ ಓಟರ್ ಡಿಎಚ್ಸಿ -3 ನೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸಸ್ ದೃಢಪಡಿಸಿದರು.

“ಈ ಸುದ್ದಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾರ್ಥನೆಗಳು ಇಂದಿನ ಅಪಘಾತದಿಂದ ಪ್ರಭಾವಕ್ಕೊಳಗಾದವರ ಜೀವನವನ್ನು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವವರ ಜೊತೆ ನಾವು ವರದಿ ಮಾಡಲು ನಮಗೆ ಬಹಳ ದುಃಖಿತವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸಸ್ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸಸ್ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅತಿಥಿಗಳ ಪ್ರಯಾಣದ ಸಹಚರರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ.”

ಕೋಸ್ಟ್ ಗಾರ್ಡ್ ಪೆಟ್ಟಿ ಅಧಿಕಾರಿ ಜಾನ್-ಪಾಲ್ ರಿಯೋಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ಗೆ DHC-3 11 ಜನರನ್ನು ಕರೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. 10 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. 11 ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಕೆಚಿಕನ್ನ ಸಮೀಪ ಎರಡು ಫ್ಲೋಟ್ಪ್ಲೇನ್ಗಳು ಡಿಕ್ಕಿಹೊಡೆದ ನಂತರ ಗಾಯಗೊಂಡ ಪ್ರಯಾಣಿಕನು ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. (ಎಸಿ ಮೂಲಕ ಡಸ್ಟಿನ್ ಸಫ್ರನಿಕ್ / ಕೆಚಿಕನ್ ಡೈಲಿ ನ್ಯೂಸ್)

ಸೋಮವಾರ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಅಲಾಸ್ಕಾದ ಕೆಚಿಕನ್ನ ಸಮೀಪ ಎರಡು ಫ್ಲೋಟ್ಪ್ಲೇನ್ಗಳು ಡಿಕ್ಕಿಹೊಡೆದ ನಂತರ ಗಾಯಗೊಂಡ ಪ್ರಯಾಣಿಕನು ಆಂಬ್ಯುಲೆನ್ಸ್ಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ. (ಎಸಿ ಮೂಲಕ ಡಸ್ಟಿನ್ ಸಫ್ರನಿಕ್ / ಕೆಚಿಕನ್ ಡೈಲಿ ನ್ಯೂಸ್)

ಪೀಸ್ ಹೆಲ್ತ್ ಕೆಚ್ಚಿಕನ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸೆಂಟರ್ನ ವಕ್ತಾರರು ಎಪಿ ರೋಗಿಯೊಬ್ಬರು ವಿಷಮಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು, ಮೂರು ಮಂದಿ ಒಳ್ಳೆಯ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರರು ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

ಹಿಂದಿನ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸಸ್ ದೊಡ್ಡ ವಿಮಾನವನ್ನು ಟಾಕ್ವಾನ್ ಏರ್ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕ್ರೂಸ್ ಲೈನ್ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟವಾದ ವಿಹಾರಕ್ಕೆ ಹಾರಿಹೋಗುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸಣ್ಣ ವಿಮಾನವು ಸ್ವತಂತ್ರ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ರಾಯಲ್ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು

ರಾಯಲ್ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು

ಕೆಚ್ಚಿಕನ್ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಕ್ತಾರ ಎಪಿ ಟಕ್ವಾನ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿರುವುದಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದಾಗ ಫೆಡರಲ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಅಪಘಾತವನ್ನು ತನಿಖೆ ಮಾಡಿದರು.

ಫೆಡರಲ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ​​ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಎಫ್ಎಎ) ವಕ್ತಾರ ಅಲೆನ್ ಕೆನಿಟ್ಜರ್ ವಿಮಾನಗಳು ಅಪರಿಚಿತ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಡಿಕ್ಕಿ ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. FAA ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷತಾ ಮಂಡಳಿ ಈ ಘರ್ಷಣೆ ಕುರಿತು ತನಿಖೆ ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ.

ಹವಾಮಾನದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳು ಸೋಮವಾರದಿಂದ 9 ಎಮ್ಪಿಎಚ್ ಗಾಳಿಯಿಂದ ಆಗ್ನೇಯದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೋಡ ಕವಿದ ಆಕಾಶವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಪಡೆಯಲು ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ

ಕ್ರೂಸ್ ಹಡಗು ರಾಯಲ್ ಪ್ರಿನ್ಸೆಸ್ ಶನಿವಾರ ಏಳು ದಿನ ಕ್ರೂಸ್ ವ್ಯಾಂಕೋವರ್ ನಿರ್ಗಮಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮೇ 18 ರಂದು Anchorage ತಲುಪಲು ಕಾರಣ. ಹಡಗಿನ ಪ್ರಯಾಣಿಕರ ಸಿಂಡಿ ಸಿಚೆಟ್ಟಿ, ಹಡಗು ನಿಗದಿತ ಎಂದು ಬಿಟ್ಟು ಇಲ್ಲ ಎಪಿ ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಇಲ್ಲ ಅಪಘಾತವು ಪ್ರವಾಸದ ಉಳಿದ ಭಾಗವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ವಿವರಗಳು.

ಈ ವರದಿಗೆ ಅಸೋಸಿಯೇಟೆಡ್ ಪ್ರೆಸ್ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿತು.