ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ

ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಹಗರಣದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಮನವಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ

ನಟ ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಫೆಡರಲ್ ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಆಗಮಿಸುತ್ತಾನೆ ಬೋಸ್ಟನ್, ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್, ಯುಎಸ್, ಮೇ 13, 2019 ರಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಮೋಸ ಯೋಜನೆ.

ಕ್ಯಾಥರೀನ್ ಟೇಲರ್ | ರಾಯಿಟರ್ಸ್

ನಟಿ ಫೆಲಿಸಿಟಿ ಹಫ್ಮನ್ ಸೋಮವಾರ ಫೆಡರಲ್ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಳು, ತನ್ನ ಮಗಳ ಕಾಲೇಜು ಪ್ರವೇಶ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅವಳು ಸಾವಿರ ಡಾಲರುಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಹಫ್ಮನ್, 56, ಮಗಳು ಸೋಫಿಯಾ ಗ್ರೇಸ್ ಮ್ಯಾಕಿಯವರ ಎಸ್ಎಟಿಯಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು 15,000 ಡಾಲರುಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಹದಿಹರೆಯದ ಪಿಎಸ್ಎಟಿ ಅಭಿನಯದಿಂದ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಡೆಸ್ಪರೇಟ್ ಹೌಸ್ವೈವ್ಸ್” ಮತ್ತು ಆಸ್ಕರ್ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತ ನಟಿ ಸಹೋದರಿ ನಟ ವಿಲಿಯಂ ಹೆಚ್ ಮ್ಯಾಕಿ ಅವರನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದು, ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅಂಚೆ ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಸೇವೆಗಳ ಮೇಲ್ ವಂಚನೆ ಮಾಡುವ ಪಿತೂರಿಗಾಗಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಅಪರಾಧಿಗೆ ಮನವಿ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಸೋಮವಾರ ಅಭಿಯೋಜಕರು ನಟಿ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ತಿಂಗಳ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಶಿಫಾರಸು.

ಸೋಮವಾರ ಬೋಸ್ಟನ್ನ ಫೆಡರಲ್ ಕೋರ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧಿಯೆಂದು ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ ಹಫ್ಮಾನ್ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದ್ದು ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ ಫೋನಿ ವಾಟರ್ ಪೊಲೊ ನೇಮಕಾತಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ತನ್ನ ಮಗನಿಗೆ 250,000 $ ನಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಉದ್ಯಮಿ ಡೆವಿನ್ ಸ್ಲೋನ್.

ಸೋಮವಾರ ಮೊದಲು, ಮೂರು ಇತರ ಪೋಷಕರು ವಿಧ್ಯುಕ್ತವಾಗಿ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ವಿಚಾರಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಒಂಬತ್ತು ಮಂದಿ ನಂತರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ವಾದಿಸಲು ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್ಬಿಸಿ ನ್ಯೂಸ್ ನಿಂದ ಇನ್ನಷ್ಟು ಓದಿ

ಹೋಲೋಕಾಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ರೇಲ್ ಕುರಿತು ಟಿಲೈಬ್ ಟೀಕೆಗಳನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸುತ್ತಾನೆ, ಜಿಒಪಿ ಹರಡಿರುವ ‘ಸುಳ್ಳಿನ ಸುಳ್ಳುಗಳು’ ಹವಾಯಿನಲ್ಲಿ ಕಾಣೆಯಾದ ಹೈಕರ್, ಅಮಂಡಾ ಎಲ್ಲಿರ್ ಗಾಗಿ ಹುಡುಕಿ, ಐಯೋವಾದಲ್ಲಿ ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಮಾನವರಲ್ಲಿ ರವಾನಿಸಬಹುದಾದ ಐದನೇ ದಿನ ಡಾಗ್ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ.

ನಟಿ ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ತಾನು ಹಿಂದೆ ಬರುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಫಿಯಾ ಗ್ರೇಸ್ ಅವರು ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಹೈ ಸ್ಕೂಲ್ ಫಾರ್ ದಿ ಆರ್ಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ತಾಯಿ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದರು.

“ನಾನು ನನ್ನ ಮಗಳು, ನನ್ನ ಕುಟುಂಬ, ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು, ನನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದ ನೋವಿನ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ನಾಚಿಕೆಪಡುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹಫ್ಮನ್ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ .

“ನಾನು ಅವರನ್ನು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ, ಕಾಲೇಜಿಗೆ ತೆರಳಲು ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನಾನು ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ತ್ಯಾಗ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.”

ಹಫ್ಮನ್ ಈ ಹಣವನ್ನು ವಿಲಿಯಂ ರಿಕ್ ಸಿಂಗರ್ ನಿಯಂತ್ರಿಸಿದ್ದ ಹಣಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸಿದರು, ಅವರು ಲಾಭದಾಯಕ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದರು,

ತಮ್ಮ ಹದಿಹರೆಯದ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸ್ಕೋರ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅಥವಾ ವಿಶೇಷ-ಕೆಳ-ಪ್ರವೇಶದ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದ ಗಣ್ಯ ಕ್ರೀಡಾಪಟುಗಳಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಹಾದುಹೋಗಲು ಅವನು ಚೆನ್ನಾಗಿ-ಹಿಮ್ಮಡಿಯ ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ ಸಾವಿರಾರು ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ.

ಪಿತೂರಿ, ಮನಿ ಲಾಂಡರಿಂಗ್ ಪಿತೂರಿ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ವಂಚನೆ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯದ ಅಡಚಣೆಗೆ ಒಳಗಾದ ಪಿತೂರಿಗಳಿಗೆ ಗಾಯಕ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡ .

ಯೇಲ್, ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್, ಯುಎಸ್ಸಿ, ವೇಕ್ ಫಾರೆಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಜ್ಟೌನ್ ಮುಂತಾದ ಶಾಲೆಗಳು, “ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ವಾರ್ಸಿಟಿ ಬ್ಲೂಸ್” ಎಂದು ಫೆಡೆರಲ್ ಏಜೆಂಟ್ಗಳು ಕರೆಯುವ ದೂರದ-ದೂರದ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ.

ಸಿಂಗರ್ನ ಅನೇಕ ಸಹ-ಪ್ರತಿವಾದಿಗಳು ಈಗಾಗಲೇ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷೆಗೆ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮಾಜಿ ಯೇಲ್ ಮಹಿಳಾ ಸಾಕರ್ ತರಬೇತುದಾರ ರೂಡಿ ಮೆರೆಡಿತ್ , ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಪಾವತಿಸಿದ ಟೆಸ್ಟ್-ಟೇಕರ್ ಮಾರ್ಕ್ ರಿಡ್ಡೆಲ್ , ಮತ್ತು ಒಂದು ಬಾರಿ ಸ್ಟ್ಯಾನ್ಫೋರ್ಡ್ ನೌಕಾಯಾನ ತರಬೇತುದಾರ ಜಾನ್ ವಂಡೆಮೊಯರ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ .

ನಟಿ ಲೋರಿ ಲೊಗ್ಲಿನ್ ಮತ್ತು ಫ್ಯಾಷನ್ ವಿನ್ಯಾಸಕ ಗಂಡ ಮೊಸ್ಸಿಮೊ ಗಿಯಾನ್ನಲ್ಲಿ, ತಮ್ಮ ಎರಡು ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಯುಎಸ್ಸಿಗೆ ಪಡೆಯಲು ಲಂಚದಲ್ಲಿ $ 500,000 ಹಣವನ್ನು ಪಾವತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ತಪ್ಪೊಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.