ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ 70 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಎ-ಸರಣಿ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಹೊಸ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ – ETTelecom.com

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ 70 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಎ-ಸರಣಿ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ; ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಹೊಸ ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ – ETTelecom.com
2019 ರ ದಾಖಲೆ ವರ್ಷ ಎಂದು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ; ಭಾರತದಲ್ಲಿ 70 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಎ-ಸರಣಿ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್

ಅದರ ಸರಣಿಯ ಐದು ಮಿಲಿಯನ್ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದೆ

ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು

ಅದರ ಮಾರ್ಚ್ 1 ರ 70 ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಉನ್ನತ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಹೇಳಿದರು. ಕೊರಿಯಾದ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ ಪ್ರಮುಖ ಈ ವರ್ಷವು “ಪಾಯಿಂಟ್ ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳ ಉದ್ದಗಲಕ್ಕೂ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ” ದಾಖಲೆಯ ವರ್ಷ “ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ವರ್ಷದ ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ನಾವು $ 4 ಶತಕೋಟಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು (ಗುರಿಯನ್ನು) ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಇದು ಕಠಿಣ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ … 2019 ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ದಾಖಲೆ ವರ್ಷವಾಗಿದೆ ಎಂದು ರಂಜಿವಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು, ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಮುಖ್ಯ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅಧಿಕಾರಿ, ಇಟಿ.

ಎ ಸರಣಿಯಲ್ಲದೆ, ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ ತಯಾರಕರು ಅದರ ಆನ್ಲೈನ್-ಮೀಸಲು ಎಂ ಮತ್ತು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ಶಿಪ್ ಎಸ್ ಸರಣಿಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬೆಲೆ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಪೋರ್ಟ್ಪೋಲಿಯೊದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.”

GFK ಡೇಟಾವನ್ನು ಉದಾಹರಿಸುತ್ತಾ, ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ತನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪಾಲು ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ 41% ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪಾಲು 39% ರಷ್ಟಿದೆ. ಜಿಎಫ್ಕ್ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಚಾನಲ್ಗೆ ಸಾಗಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಎಂ ಸರಣಿಯು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಾವು ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಒಟ್ಟಾರೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದೇವೆ.”

IDC ಯ ಪ್ರಕಾರ, Xiaomi ತಂದೆಯ ಕಮಾಂಡಿಂಗ್ 48.6% ಪಾಲು ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಪಾಲು 13.5% ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

Xiaomi ತನ್ನ ನಾಯಕತ್ವ ಸ್ಥಾನವನ್ನು 30.6% ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಶೇ. 22.3 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು 4.8% ನಿರಾಕರಿಸಿತು. ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ Xiaomi ಪಾಲನ್ನು 29% ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನಲ್ಲಿ 23% ನಲ್ಲಿ ಇಳಿಸಿತು, ಕ್ಯಾನಾಲಿಗಳು Xiaomi ಪಾಲನ್ನು 30.6% ನಿಂದ 31.4% ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿ 25.3% ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ 24.4% ನಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದರು.

“ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ತನ್ನ ಹೊಸ ಆಕ್ರಮಣಶೀಲ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಮತ್ತು ಆಫ್ಲೈನ್ ​​ಚಾನೆಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಯುದ್ಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅದರ ಪ್ರಬಲ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪರಂಪರೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಎಕ್ಸ್ಕ್ಲೂಸಿವ್ ಎಮ್ ಸೀರೀಸ್ ಆಫ್ಲೈನ್ ​​ಎಕ್ಸ್ಕ್ಲೂಸಿವ್ ಎ ಸರಣಿಯು ಉತ್ತಮ ಎಳೆತವನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿದೆ “ಎಂದು ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ದೇಶಕ, ಕ್ಲೈಂಟ್ ಡಿವೈಸ್ ಮತ್ತು ಐಪಿಡಿಎಸ್, ಐಡಿಸಿ ಇಂಡಿಯಾ ನವಕೆಂದರ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಕೌಂಟರ್ಪಾಯಿಂಟ್ ರಿಸರ್ಚ್ನ ಸಹಾಯಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ತರುಣ್ ಪಾಠಕ್ ಅವರು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಹಿಂದಿನ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಕಿಕ್ಕಿರಿದಾಗ ಹೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಇದೀಗ ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಮೂರು ಸರಣಿಯ ಸ್ಪಷ್ಟ ವ್ಯತ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ಸುವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿದೆ. “ಎ ಮತ್ತು ಎಮ್ ಸರಣಿಯೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ – 12,000 ರೂ 15,000 ರಷ್ಟನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮೂರನೇ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಪಾಠಕ್ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದೀಗ ಅನೇಕ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮೊದಲ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಅದರ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಬೆಲೆ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ತರುತ್ತಿದೆ.

ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಇದೀಗ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು M30 ಮತ್ತು A80 ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. “ಈ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಏಪ್ರಿಲ್-ಜೂನ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತವೆ. ಪೂರ್ಣ ದ್ವಿತೀಯ ತ್ರೈಮಾಸಿಕಕ್ಕೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆವೇಗವು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಮೂಲಕ ಬರುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಸಮೂಹ ಬೆಲೆ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಸರಣಿಯ ಎರಡೂ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ಗಾಗಿ ಸಾಗಣೆ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ಪಾಠಕ್ ಮತ್ತು ಸಿಂಗ್ ಎರಡೂ ಹೇಳಿದರು.

“ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಬಲವಾದ ಆಫ್ಲೈನ್ ​​ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಸರಣಿಯು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕು. ಇ-ಟೈಲರ್ಗಳ ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆಯು ಎಂ ಸರಣಿಯನ್ನು ಆನ್ ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸುವುದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

ಆಫ್ಲೈನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾದ ಕಾರಣ ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ತನ್ನ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ರೂಪಿಸಬೇಕೆಂದು ಪಾಠಕ್ ಹೇಳಿದರು. “ನೀವು ಹಬ್ಬದ ಋತುವಿನ ಕಡೆಗೆ ಹೋಗುವಾಗ, ಆನ್ಲೈನ್ನ ಪಾಲು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಅದನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.”

ಕಂಪೆನಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿತರಣಾ ಉಸಿರಾಟವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ನ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇದರಿಂದ ಕಂಪನಿಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. “ನಾವು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳ ಮನವಿಯನ್ನು ಅವರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಲು ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ.”

ಚೀನಾ ಮೂಲದ ಚೀನಾ ಮೂಲದ ಬ್ರಾಂಡ್ಗಳಾದ ಕ್ಸಿಯಾಮಿ, ವಿವೋ, ಒಪೊಪೊ, ರಿಯಲ್ಮೆ, ಈ ಎಲ್ಲ ಆಮ್ನಿ ಚಾನಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಈಗ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಈ ಆಂದೋಲನವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸ್ಯಾಮ್ಸಂಗ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಚಾನೆಲ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆಂದು ಐಡಿ ಸಿ ಸಿನವರು ಹೇಳಿದರು.