ದಿವ್ಯಾ ಸ್ಪಂದನ ಬಿಜೆಪಿಯ ದಂಡಯಾತ್ರೆಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಬಂಗಾಳದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ದಿವ್ಯಾ ಸ್ಪಂದನ ಬಿಜೆಪಿಯ ದಂಡಯಾತ್ರೆಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಬಂಗಾಳದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ವಿವಾದದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಸಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯ ಛಾಯಾಚಿತ್ರ ತೆಗೆದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ ಬಳಿಕ ದಿವ್ಯಾ ಸ್ಪಂದಾನ ಅವರು ಕಳೆದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ರಾಜದ್ರೋಹದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಿದರು.

ನವ ದೆಹಲಿ:

ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರ ಛಾಯಾಚಿತ್ರದ ಸುತ್ತಲೂ ವಿವಾದವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಮುಖಂಡ ದಿವ್ಯಾ ಸ್ಪಂದಾನಾ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ಕಾರದ ದ್ವಿಗುಣಮಟ್ಟದಂತೆ ನೋಡಿದ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು.

ಕಳೆದ ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ನಿಂದ ತನ್ನ ಹುದ್ದೆಗೆ ದೇಶದ್ರೋಹದ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿಗೆ ಬಿಜೆಪಿ ಆಕ್ಷೇಪ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ಸ್ಪಂದನ, ಕೇಂದ್ರದ ಸಚಿವ ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿಯನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಜೇಟ್ಲಿ ಜೀ , ನಾನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ಮೋದಿಗೆ ಈ ಸಂಮೋಹನಕ್ಕಾಗಿ ದೇಶದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಆಪಾದನೆಯಾಯಿತು? ನೀವು ಮೋದಿ ಒಬ್ಬ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೀರಾ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಕಳೆದ ವರ್ಷದಿಂದ ಟ್ವೀಟ್ನ ಸ್ಕ್ರೀನ್ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಜೇಟ್ಲಿ ಜೀ, ನಾನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೇನೆ ಆದರೆ ಮೋದಿ ಕುರಿತು ಈ ಸಂಮೋಹನಕ್ಕಾಗಿ ದೇಶದ್ರೋಹಕ್ಕೆ ನಾನು ಹೇಗೆ ಆರೋಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ? ನೀವು ಮೋದಿ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತೀರಾ? https://t.co/kPysOKWey5 pic.twitter.com/DisMzC2itN

– ದಿವಾ ಸ್ಪಂದನ / ರಮ್ಯಾ (@ ಡಿವೀಸ್ಪಾಂಡಾನಾ) ಮೇ 14, 2019

ಬಂಗಾಳ ಬಿಜೆಪಿ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಶ್ರೀ ಜೇಟ್ಲಿಯವರ ಬಳಿಕ ಸ್ಪಂದಾನ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್ ಹೊರಬಿದ್ದಿದೆ. “ಹಾಸ್ಯ, ಬುದ್ಧಿ, ಚುಚ್ಚುಮದ್ದಿನಿಂದ ಮುಕ್ತ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಬದುಕುಳಿಯುವುದು ಅವರಿಗೆ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ. ಅವುಗಳನ್ನು ನಗುವುದು ಬೆಂಗಳೂರು, ಇಂದು ಬಿಂದುವಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ರಕರಣ “.

ಹಾಸ್ಯ, ಬುದ್ಧಿ, ಚುಚ್ಚುಮಾತು ಮುಕ್ತ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿವೆ. ಅವರಿಗೆ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರದ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ. ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿಗಳು ಜನರನ್ನು ನಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜನರು ಅವರನ್ನು ನಗುವುದು ಇಷ್ಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಬಂಗಾಳ, ಇಂದು ಬಿಂದುವಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ.

– ಚೌಕಿದಾರು ಅರುಣ್ ಜೇಟ್ಲಿ (@ ಅರಂಜಾಟ್ಲಿ) ಮೇ 14, 2019

ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಬಿಜೆಪಿ ಯುವ ಮೋರ್ಚಾ ನಾಯಕ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರ ಛಾಯಾಚಿತ್ರವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಶುಕ್ರವಾರ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು. ಇದರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಮುಖಾಮುಖಿ ನಟ ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಚೋಪ್ರಾ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೂಲ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ನಟ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಮೆಟ್ ಗಾಲಾದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಿಸಲಾಯಿತು.

ಪ್ರಿಯಾಂಕಾ ಶರ್ಮಾ ಇಂದು ತನ್ನ ಜಾಮೀನು ಇದು ಸರ್ವೋಚ್ಚ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ದಾವೆ ತನ್ನ ನಂತರದ ಮೇಲೆ ಕ್ಷಮೆಕೋರುವ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು . “ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆ ಇದೆಯೇ? ನಾವು ಅವಳನ್ನು ಕ್ಷಮೆ ಯಾಗಿ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ, ಮಾತುಕತೆ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವು ಇತರರ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಉನ್ನತ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಹೇಳಿದೆ.

ಕಳೆದ ಸೆಪ್ಟಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ನಾಯಕ ರಾಮ, ಜನಪ್ರಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದ, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಪ್ರತಿಮೆಯ ಹಣೆಯ ಪ್ರತಿಮೆಯಲ್ಲಿ ‘ ಚೋರ್ ‘ (ಕಳ್ಳ) ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಚಿತ್ರಕಲೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಚಿತ್ರವನ್ನು ಹ್ಯಾಶ್ಟ್ಯಾಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು: #ChorPMChupHhai.

ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದಿಂದ ಚುನಾಯಿತ ನಾಯಕನನ್ನು ದೂಷಿಸಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಮೇಲೆ ಭಾರತವನ್ನು ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವಾಗಿ ದೂಷಿಸಿ, ಮಾಹಿತಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ (ತಿದ್ದುಪಡಿ) ಕಾಯ್ದೆಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ದರೋಡೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಯಿತು .

ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯ ಆಕೆಯ ಜೀಯು ಸತತವಾಗಿ ಸತತವಾಗಿ ಕಿರಿದಾಗಿದ್ದು, ಸ್ಪಂದಾನಾ ಮೊದಲ ಬಾರಿ ಅಲ್ಲ.

2018 ರ ಫೆಬ್ರುವರಿಯಲ್ಲಿ, ರೈತರು ತಮ್ಮ ಉನ್ನತ ಆದ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಟೊಮೆಟೊ, ಈರುಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ಎಂದು ‘ಟಾಪ್’ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು. ಇದಕ್ಕೆ, ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು: “ನೀವು ಪಾಟ್ನಲ್ಲಿರುವಾಗ ಇದು ಏನಾಗುತ್ತದೆ?”

36 ರ ಹರೆಯದ ನಟನಾಗಿದ್ದ ರಾಜಕಾರಣಿ ಅವರು ನವೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ಹಿಂಬಡಿತವನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರ ಛಾಯಾಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಸರ್ದಾರ್ ವಲ್ಲಭಭಾಯಿ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ದೈತ್ಯ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಅವರು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. “ಆ ಪಕ್ಷಿ ಬಿಡುವುದು,” ಎಂದು ಅವರು ಕೇಳಿದರು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಚುನಾವಣಾ ಸುದ್ದಿ , ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ಲೋಕಸಭಾ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಚುನಾವಣಾ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 2019 ರಲ್ಲಿ ndtv.com/elections ನಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಿರಿ. 2019 ರ ಭಾರತೀಯ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳಿಗೆ 543 ಸಂಸದೀಯ ಸೀಟುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದರಿಂದ ನವೀಕರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಟ್ವಿಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ಸ್ಟಾಗ್ರ್ಯಾಮ್ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ. ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಮೇ 23 ರಂದು ಹೊರಬರುತ್ತವೆ.