'ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ ಅಳುವುದು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ': ಚೀನಾ ಸುಂಕಗಳು ಅವರನ್ನು ಮರುಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ

'ನಾನು ಅವನಿಗೆ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ ಅಳುವುದು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ': ಚೀನಾ ಸುಂಕಗಳು ಅವರನ್ನು ಮರುಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ
authorname = “ರಾಬರ್ಟ್ ಕೋಸ್ಟ”>

ರಾಬರ್ಟ್ ಕೋಸ್ಟ

ವೈಟ್ ಹೌಸ್, ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಾಜಕೀಯ ವರದಿಗಾರ ಮತ್ತು ಪ್ರಚಾರಗಳು

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಸಲಹೆಗಾರರೂ ಮತ್ತು ನಿಕಟ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳೂ ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ತನ್ನ ಉಲ್ಬಣಿಸುವ ವ್ಯಾಪಾರದ ಯುದ್ಧದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಉದ್ದೇಶವಿಲ್ಲ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು, ಬೀಜಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಘರ್ಷಣೆಯು ತನ್ನ ರಾಜಕೀಯ ನೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು 2020 ರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಕ್ಷಣದ ಆರ್ಥಿಕ ನೋವು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಅವರನ್ನು ಮರುಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಜಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು. ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಸಲಹೆಗಾರರ ​​ಹೊರಗಿನವರು ಮುಂಬರುವ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಚೀನಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಕ್ಸಿ ಜಿಂಪಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ತೀವ್ರವಾದ ಮುಖಾಮುಖಿಯನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅವರು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. “gtc: suffix =” “gtc: mediawiki-xid = ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕ್ಷುಬ್ಧತೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಅವರ ಸ್ವಂತ ಪಕ್ಷದಲ್ಲಿ ಹತಾಶೆ

ಟ್ರಂಪ್ನ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯು ಚೀನಾವನ್ನು ಆರ್ಥಿಕ ಖಳನಾಯಕರು ಎಂದು ನೋಡುವ ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಬೇರೂರಿದೆ. ತನ್ನ 2016 ಪ್ರಚಾರದಿಂದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ತನ್ನ ಬಯಕೆಯಿಂದ: ಅವರು ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಸರಿದೂಗಿಸುವರು. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಬಡ್ಡಿದರಗಳನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ನೆರವಾಗಬೇಕು ಎಂದು ಮಂಗಳವಾರ ತನ್ನ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ನಡವಳಿಕೆಯ ರೂಢಿಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ಇಚ್ಛೆಯಿಂದ ಕೂಡಾ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಿದೆ.

ಲೂಸಿಯಾನಾಕ್ಕೆ ಹೋಗುವ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಮರೀನ್ ಒನ್ಗೆ ಹಾದಿ ಬರುವ ಮೊದಲು ಮಂಗಳವಾರ ವರದಿಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಅವರು “ಬಹಳ ಬಲವಾದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡ ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು “ಸ್ವಲ್ಪ ತಂಡ” ಎಂದು ಕರೆದರು.

ಯುಎಸ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಹತೋಟಿಯಾಗಿತ್ತು “ನಾವು ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಚೈನಾದ ಸರಕುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ $ 325 ಶತಕೋಟಿ ಸುಂಕವನ್ನು ವಿಧಿಸಲು ಆತ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾನೆ, “ನಾವು ಅದನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.”

ಆದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದಂತೆ, ಟ್ರಂಪ್ನ ತೀವ್ರವಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳಂತೆ ಸುಂಕಗಳಲ್ಲಿ ದೃಢವಾದ ನಂಬಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಸಲಹೆಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಆತಂಕ ಹೊಂದಿದ್ದ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನೊಳಗೆ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಉಂಟಾಯಿತು. ಈ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಚೂಪಾದ ವಾಕ್ಚಾತುರ್ಯ ಮತ್ತು ಬಡ್ಜ್ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಣೆ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ಯಾತನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.

“ನಾನು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆನೋ ಅದನ್ನು ನನಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ” ಸಂವಹನ ನಿರ್ದೇಶಕ ಆಂಥೋನಿ ಸ್ಕಾರರೂಸಿ, ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆದಾರ. “ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಇನ್ನೂ ಬಹಳ ಬಲಶಾಲಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ನನಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ, ಇದು ಆರ್ಥಿಕ ಕಥೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಳ್ಳಿಹಾಕುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಸ್ಟಾಕ್ ಮತ್ತು ಬಾಂಡ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಡೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಹಾಕಬಹುದು. “

” ಸುಂಕಗಳು ಮೊಂಡಾದ ಸಾಧನಗಳಾಗಿವೆ. ಅವರು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಮಾಲೋಚನೆಯ ಹತೋಟಿಗೆ ಮೂಲವಾಗಿರಬಹುದು, “ಎಂದು ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ರಾಬ್ ಪೋರ್ಟರ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಓವಲ್ ಆಫೀಸ್ನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಚರ್ಚೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿದ್ದರು. “ಜಾಗತಿಕ ಸರಬರಾಜು ಸರಪಳಿಗಳು ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಉತ್ಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಲ್ಲಿ ಅವರು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರಬಹುದು, ಮತ್ತು ಸುಂಕದ ಕುರಿತು ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಧಾರವು ಈ ಎಲ್ಲ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಪರಿಗಣಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ”.

ಮಾತುಕತೆಗಳು ತೆರೆದಿವೆ ಮತ್ತು ಚೀನಿಯರಿಗೆ ಒಂದು ಯುನೈಟೆಡ್ ಫ್ರಂಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದಂತೆ ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಲಹೆಗಾರರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ, ಅವರು ಅನೇಕ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದೌರ್ಬಲ್ಯವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬುತ್ತಾರೆ, ಇವರಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಅನಾಮಧೇಯತೆಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ ಖಾಸಗಿ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ. ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನಿಂದ ಹೊರಬಿದ್ದ ಭೀತಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ Scaramucci, Porter ಮತ್ತು ಇತರರೊಂದಿಗೆ, ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನದೇ ಆದ ಆಡಳಿತವನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ.

ಟ್ರಂಪ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರ್ಥಿಕ ಮಂಡಳಿ ನಿರ್ದೇಶಕ ಲ್ಯಾರಿ ಕುಡ್ಲೊ “ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಭಾನುವಾರದಂದು” ಅಮೆರಿಕದ ಗ್ರಾಹಕರು ಚೀನೀ ಆಮದುಗಳ ಮೇಲಿನ ಆಡಳಿತದ ಸುಂಕಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸುವ ಅಂತ್ಯವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಭಾನುವಾರ ಸಿಟ್ಟಿಗೆದ್ದರು, ಚೀನಾದ ಪಾದದ ಮಸೂದೆ ಎಂದು ಟ್ರಂಪ್ನ ವಾದವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದರು.

< p ಡೇಟಾ-ಎಲ್ಮ್-ಲೊಕ್ = "13"> ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಅಧಿಕೃತರಾಗಿಲ್ಲದ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರ ಪ್ರಕಾರ “ಟ್ರಮ್ಪ್ ಲ್ಯಾರಿ ಎಂದು ಕರೆದರು, ಮತ್ತು ಅದು ಹೊರಬಂತು.” ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಇಬ್ಬರು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಟ್ರುಂಪ್ ಮತ್ತು ಕುಡ್ಲೊ ಅವರು ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹೋದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು, ಟ್ರಂಪ್ ಕುಡ್ಲೊಗೆ “ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿಸಬೇಡ” ಎಂದು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಹೇಳಿದ್ದಾನೆ.

ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸುಂಕವನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ ಉತ್ತಮ ಆರ್ಥಿಕ ನೀತಿ. ಅವರು ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ತರಲು ಒಂದು ಸಾಧನವಾಗಿದೆ, “ಸೆನ್ ಲಿಂಡ್ಸೆ ಒ. ಗ್ರಹಾಂ (ಆರ್-ಎಸ್ಸಿ.), ಟ್ರಂಪ್ ಆಪ್ತಮಿತ್ರ ಹೇಳಿದರು. “ಟ್ರಂಪ್ 30 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದೆ.”

ಟ್ರಮ್ಪ್ ಚೀನಾ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ, ಅದು ತನ್ನ ಹಿಂಜರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ತನ್ನ ಮನಸ್ಸಿಲ್ಲದಿರುವುದನ್ನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸರಕುಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಅವರು ಹೇಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಿಗೆ ಸಹಾಯಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಚೀನೀಯರ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಎಷ್ಟು ಹಾನಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಹ ಅವರು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಈ ಜನರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಒಂದು “ಕಾಕ್ಟೇಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಭಾಷಣೆ” ಯಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ನರ ಉತ್ಕೃಷ್ಟ 21 ಕ್ಲಬ್ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನ ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆರ್ಥಿಕ ಸಲಹೆಗಾರ ಗ್ಯಾರಿ ಕೊಹ್ನ್ ಅವರು 2020 ರ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಜೀವಂತ ವ್ಯಾಪಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ವಿಜಯ ಪ್ರಚಾರದ ಸಮಸ್ಯೆ ಎಂದು ಅವರು ನಂಬಿದ್ದರು, ಸಭೆಯನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಲು ಅಧಿಕಾರ.

ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸುಂಕವನ್ನು ಟೀಕಿಸಿದ ಕೊಹ್ನ್, ಸಂಘರ್ಷವು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಕೃಷಿ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋದಿದ್ದರೆ ಅವರಿಗೆ ರೈತರ ಯುದ್ಧದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಯತ್ನವು ಸಬ್ಸಿಡಿಗಳನ್ನು ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಇಬ್ಬರು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು ಹೇಳಿದರು. ಕೊನ್ನ್ ಬ್ಯಾನ್-ಏಡ್ನೊಂದಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಟ್ರಂಪ್ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೂ, ಕೋನ್ ಅವರು, ಅಮೆರಿಕದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ . ಅಧ್ಯಕ್ಷರು “3-3-3” ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಅಂದರೆ ನಿರುದ್ಯೋಗ, ಜಿಡಿಪಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ವೇತನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಶೇಕಡಾ 3 ರಷ್ಟು ಅಂದರೆ ಎರಡು ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರು ಹೇಳಿದರು.

< ಕೊಹ್ನ್ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ಸುಳಿವುಗಳ ಮೇಲೆ ಜೋರಾಗಿ, ಅನ್ಯಾಯದಿಂದ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಮತ್ತು ಟ್ರನ್ಪ್ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ವಾದವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು ಏಕೆಂದರೆ ಕೋಹ್ನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ , ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕರ ಪ್ರಕಾರ.

ಟ್ರಂಪ್ ಖಾಸಗಿ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು ಅಮೆರಿಕದ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ” ಏನನ್ನಾದರೂ ಹೇಳಲು ಒಬ್ಬ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು, “ಅವನೊಂದಿಗೆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಿದ ಒಬ್ಬ ಮಾಜಿ ಸಹಾಯಕನ ಮಾತುಗಳಲ್ಲಿ.

ಟ್ರಂಪ್ನ ಮುಂಚಿನ ಉಕ್ಕು ಮತ್ತು ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಸುಂಕಗಳು ತಮ್ಮ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ಯು.ಎಸ್. ಆದರೆ ಟ್ರಮ್ಪ್ ಆ ರೀತಿ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆಂತರಿಕ ಚರ್ಚೆಗೆ ಪರಿಚಯವಿರುವ ಜನರ ಪ್ರಕಾರ ಅವರು ಸುಂಕವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ಮೊದಲು ಕಂಪೆನಿಗಳು ಆತಂಕವನ್ನು ಹೊರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದೀಗ, ಅವನಿಗೆ ಮರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾವು ನಿರುದ್ಯೋಗ ದರಗಳು ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ವೇತನ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಮಾಜಿ ಟ್ರಂಪ್ ಆಡಳಿತದ ಹೋಮ್ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಭದ್ರತಾ ಸಲಹೆಗಾರ ಟಾಮ್ ಬೊಸ್ಸೆಟ್ ಹೇಳಿದರು. “ಟ್ರಂಪ್ ಇದನ್ನು ಅಮೆರಿಕಾದ ಕೆಲಸಗಾರನಿಗೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೋಡುತ್ತಾನೆ.”

ಟ್ರಂಪ್ನ ತಂತ್ರವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದೆಯೇ ಒಂದು ವಿಪರೀತ ವ್ಯಾಯಾಮಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೆಲವು ವಿಮರ್ಶಕರು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಾರೆ.

“ಚೀನಾ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿರುವ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ,” ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಭೆ ನಡೆಸುವ ಒಬ್ಬ ಮೈನೆ ಸ್ವತಂತ್ರ ಸೇನ್ ಆಂಗಸ್ ಕಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು. “ಈ ಆಘಾತ ಮತ್ತು ವಿಸ್ಮಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಒಂದು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವಾಗಿದೆಯೆ ಎಂಬುದು ಪ್ರಶ್ನೆ. ಬಲವಾದ ಸುಂಕಗಳು ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವುದೇ? ಫಾಕ್ಸ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಹೋಸ್ಟ್ ಲೌ ಡೊಬ್ಸ್ನಂಥ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿನ ಟ್ರಂಪ್ನ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಮಿತ್ರರು ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ತಲೆಬಾಗುವ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. “

” gtc: mediawiki-xid = “27” & gt; ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಟ್ರಂಪ್ ರಾಜಕೀಯ ಸಲಹೆಗಾರ ಕೋರೆ ಲೆವಾಂಡೋವ್ಸ್ಕಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸೋಮವಾರ ರಾತ್ರಿ ಪ್ರಸಾರದಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಡೊಬ್ಬ್ಸ್ ಟ್ರಂಬ್ರ ಎದುರಾಳಿಗಳನ್ನು “ಭಯಾನಕ ಚೇಂಬರ್” ಎಂದು ಕರೆದರು – ಯು.ಎಸ್. ಚೇಂಬರ್ ಆಫ್ ಕಾಮರ್ಸ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಒಂದು ಉಲ್ಲೇಖ ಮತ್ತು ಅವರು “ಎಲ್ಲಾ ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನೂ” ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಟೀಫನ್ ಕೆ. ಬನ್ನೊನ್, ಮಾಜಿ ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಮುಖ್ಯ ತಂತ್ರಜ್ಞ ವ್ಯಾಪಾರದ ಮೇಲೆ ಟ್ರಂಪ್ಗೆ ಒಮ್ಮೆ ಸಲಹೆಯೊಂದನ್ನು ನೀಡಿ, ಮಂಗಳವಾರ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ, ಟ್ರಂಪ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ಟ್ರೂಪ್ ಟವರ್ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲು 2010 ರಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದ ಕಾರಣ ವ್ಯಾಪಾರ ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಲಹೆಗಾರನು ಅವನನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಮನವೊಲಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

p data-elm-loc = “30”> “ನಂತರ, ಅವರು ಡಾಬ್ಸ್ ಅನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಓದುತ್ತಿದ್ದರು, ಎಲ್ಲವೂ ನಂತರ ಚೀನಾ ಮೇಲೆ, “ಬನನ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅದು ಯಾರಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾದುದು.” ಆದರೆ ಟ್ರಿಂಪ್ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸಿನ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ಗಳ ನಡುವೆ ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಅಂತರವಿದೆ, ಮಂಗಳವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯವಾಗಿ ಅಂದಾಜು ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದ್ದಕ್ಕೆ ಅಸಮಾಧಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮೃದುಗೊಳಿಸಲು. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಜಿಒಪಿ ಸೆನೇಟರ್ಗಳು ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಕರೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ, ಕರೆಗಳಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಜನರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಟ್ರಂಪ್ ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

” ಈ ಸುಂಕಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಿರುವ ಅಮೆರಿಕಾದವರು “ಎಂದು ಸೇನ್ ಪ್ಯಾಟ್ರಿಕ್ ಜೆ. ಟೊಮೆ (ಆರ್-ಪಾ) ಮಂಗಳವಾರ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಲೆವಿಸ್ ತೋರಿಸುವ ಆರ್ಥಿಕ ಮಾಹಿತಿಯು ವ್ಯಾಪಾರ ಅಂತರವನ್ನು ಮುಚ್ಚುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಚೀನಾ ಅಥವಾ ಅಂದಾಜು ಚೀನೀ ರಫ್ತುಗಳನ್ನು ನೋಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಟ್ರಮ್ಪ್ ಈ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರೆ ಎಂದು ಕೇಳಿದಾಗ, ಟೂಮಿ ಹೇಳಿದರು, “ಈ ಕಾರ್ಯವು ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಧ್ಯಕ್ಷನು ತಿಳಿಯುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಬಂದ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಏಕೆ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನೀವು ಕೇಳಬೇಕು. “ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿವರಣೆಗಾಗಿ ಒತ್ತಿದಾಗ, ಅವರು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಮತ್ತು” ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತಾರೆ “ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಉಪಾಧ್ಯಕ್ಷ ಪೆನ್ಸ್ ಸೆನೆಟರ್ಗಳ ಸುಂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ರಿಯಾಯಿತಿ ಅಥವಾ ಭರವಸೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಸೆನೆಟ್ GOP ಸಹಾಯಕರು ಈ ವಾರ ಹೇಳಿದರು. ಕಳೆದ ವಾರ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಊಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪೆನ್ಸ್ ಅವರು ಆಡಳಿತದ ಸುಂಕವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಕೇಳಿ ಸೆನೆಟರ್ರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಜೊತೆ ನಿಲ್ಲುವಂತೆ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದರು, ಆದರೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೇಳದೆ.

ಎರಿಕಾ ವರ್ನರ್ ಮತ್ತು ಡಾಮಿಯನ್ ಪಾಲೆಟ್ಟಾ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರು.