ಬಾಗಲ್ – ನ್ಯೂಸ್ಡಿ.ವಿ.ಯಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಸೇವೆಗಳು ಈ ಮಹಿಳೆಯ ಮಗುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ

ಬಾಗಲ್ – ನ್ಯೂಸ್ಡಿ.ವಿ.ಯಿಂದ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಸೇವೆಗಳು ಈ ಮಹಿಳೆಯ ಮಗುವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿವೆ

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿರುವ ಓರ್ವ ಮಹಿಳೆ ಬಲವಂತವಾಗಿ ತನ್ನ ನವಜಾತ ಶಿಶುವಿನಿಂದ ಚೈಲ್ಡ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಟಿವ್ ಸರ್ವಿಸ್ನಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಳು, ಆಕೆ ಓಪಿಯೇಟ್ಗಳಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ. ಮಹಿಳೆ ಕಾರ್ಮಿಕರಿಗೆ ಹೋಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಗಸಗಸೆ ಬೀಜದ ಚೀಲವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದಳು ಮತ್ತು ಇದು ಔಷಧ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ವಿಫಲವಾಯಿತು. 29 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆ ಟೋನಾವಾಂಡದಿಂದ ಎಲಿಜಬೆತ್ ಡೊಮಿಂಗ್ಯೂಜ್ ಎಂಬಾತ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದು, ಮೇ 1 ರಂದು ತಾನು ತನ್ನ ಮೂರನೆಯ ಮಗುವಿಗೆ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳ ಮುಂಚೆ ತಾನು ತಿನ್ನುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ ರಕ್ತ ರಕ್ತಸ್ರಾವವು ಹೆೇವೈರ್ಗೆ ಹೋಗಿ ತನ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಓಪಿಯೇಟ್ಗಳಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ. ಇದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಟರ್ ಅನ್ನು CPS ಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತು.

ಜನ್ಮ ನೀಡುವ ಸಲುವಾಗಿ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ, ನಿರೀಕ್ಷಿತ ತಾಯಿಯನ್ನು ಒಂದು ಮೂತ್ರದ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಕೇಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಓಪಿಯೇಟ್ಗಳಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಬಂದಾಗ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಯಿತು ಎಂದು ಸುದ್ದಿ ಪೋರ್ಟಲ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಔಟ್ಲೆಟ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ತಾಯಿ ಹೇಳಿದರು: “ನನ್ನ ಗಂಡನು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ” ಇದು ಹೇಗೆ ಸಾಧ್ಯ? ನಾನು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ! ”

ಡೊಮಿಂಗ್ಯೂಜ್ ಬೇಬಿ ಕಾರ್ಟರ್ಗೆ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದರು. ನಂತರ ಅದೇ ದಿನ ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಮಕ್ಕಳ ರಕ್ಷಕ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಟರ್ನ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಅವರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಓಪಿಯೇಟ್ಗಳ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸದಿದ್ದರೂ, ಶಿಶು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬೇಕಾಗಿತ್ತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಿಪಿಎಸ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಆಕೆಯನ್ನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ಬಿಡುಗಡೆಗೊಳಿಸಿದ ಬಳಿಕ ಮಗುವನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕಲಾಯಿತು.

ಡೊಮಿಂಗ್ಯೂಜ್ನ ಮತ್ತಷ್ಟು ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು, ತಾನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದ ಬಾಗಲ್ನಲ್ಲಿನ ಗಸಗಸೆ ಬೀಜಗಳಿಂದಾಗಿ ಆರಂಭಿಕ ಟೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ಮಾತ್ರ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಕರಣದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯಲ್ಲಿರುವ ಒಬ್ಬ ವೈದ್ಯರು, ಬಾಗಲ್ನ ಬೀಜಗಳು ಅಫೀಮು ಸಸ್ಯದಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವೈದ್ಯರು ಹೇಳಿದರು: “ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬಾಗಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ರೀತಿಯ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಗಸಗಸೆ ಬೀಜವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮೂತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಾರ್ಫೀನ್ ಮತ್ತು ಕೊಡೈನ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಬಾಗಲ್ “ತೊಳೆದುಕೊಂಡಿರಲಿಲ್ಲ”.

ಡೊಮಿಂಗ್ಯೂಜ್ ತನ್ನ ಮಗುವಿನ ಹುಡುಗನೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಇಡೀ ಅಗ್ನಿಪರೀಕ್ಷೆ ಹೆದರಿಕೆಯೆಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಾನು ಅವನನ್ನು [ಕಾರ್ಟರ್] ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುವ ಭಯಾನಕ ತಾಯಿಯಂತೆ ಭಾವಿಸಿದೆನು. ಇದು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಇದು ಒಂದು ಭಯಾನಕ ವಿಷಯ ಮತ್ತು ಅದು ಯಾರಿಗೂ ಸಂಭವಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ”

ಗ್ರೇಟರ್ ನೊಯ್ಡಾ: ಸಂಬಳಕ್ಕಾಗಿ ಲೈಂಗಿಕ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ ಮಹಿಳೆ ಕ್ರೂರವಾಗಿ ಉದ್ಯೋಗದಾತರಿಂದ ಹೊಡೆದಳು