ಸಿನಗಾಗ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಶಂಕಿತ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಲು ಅಪರಾಧಿ ಅಲ್ಲ

ಸಿನಗಾಗ್ ಶೂಟಿಂಗ್ ಶಂಕಿತ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸಲು ಅಪರಾಧಿ ಅಲ್ಲ
FILE - ಈ ಎಪ್ರಿಲ್ 30, 2019 ರಲ್ಲಿ ಜಾನ್ ಟಿ. ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋದಲ್ಲಿನ ಆತನ ಆರೋಹಣ ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಸಿನಗಾಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಶೂಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ 19 ವರ್ಷದ ಆರೋಪಿ ಫೆಡರಲ್ ದ್ವೇಷ ಅಪರಾಧದ ಆರೋಪದ ಮೇರೆಗೆ ಮಂಗಳವಾರ, ಮೇ 14, 2019 ರಂದು ತನ್ನ ಮೊದಲ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. (ನೆಲ್ವಿನ್ C. ಸೆಪೆಡಾ / ಎಪಿ, ಪೂಲ್, ಫೈಲ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೊ ಯುನಿಯನ್-ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್)

FILE – ಈ ಎಪ್ರಿಲ್ 30, 2019 ರಲ್ಲಿ ಜಾನ್ ಟಿ. ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೋದಲ್ಲಿನ ಆತನ ಆರೋಹಣ ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಸಿನಗಾಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಶೂಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ 19 ವರ್ಷದ ಆರೋಪಿ ಫೆಡರಲ್ ದ್ವೇಷ ಅಪರಾಧದ ಆರೋಪದ ಮೇರೆಗೆ ಮಂಗಳವಾರ, ಮೇ 14, 2019 ರಂದು ತನ್ನ ಮೊದಲ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. (ನೆಲ್ವಿನ್ C. ಸೆಪೆಡಾ / ಎಪಿ, ಪೂಲ್, ಫೈಲ್ ಮೂಲಕ ಸ್ಯಾನ್ ಡಿಯಾಗೊ ಯುನಿಯನ್-ಟ್ರಿಬ್ಯೂನ್)

SAN DIEGO – ದಕ್ಷಿಣ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾ ಸಿನಗಾಗ್ನಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯೊಬ್ಬಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲುವ ಶಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ ಮಂಗಳವಾರ ಫೆಡರಲ್ ದ್ವೇಷ ಅಪರಾಧ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದರು.

ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ವಿಚಾರಣೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜಾನ್ ಟಿ. ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಎರಡು ಬಾರಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ – ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ಮತ್ತು ಜಾಮೀನು ಕೋರಿ ಅವರ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನೇಮಕವಾದ ವಕೀಲರ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಅವನು ಒಪ್ಪಿಗೆ ಹೇಳಲು.

ಎರ್ನೆಸ್ಟ್, 19, ಏಪ್ರಿಲ್ 27 ರಂದು ಪೋವೇ ಸಿನಗಾಗ್ನ ಚಬಾದ್ಗೆ ಸ್ಫೋಟಿಸಿ, ಆಕ್ರಮಣದ ರೈಫಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಬೆಂಕಿ ಹಚ್ಚಿ, ಒಬ್ಬನನ್ನು ಕೊಂದು ಮೂರು ಜನ ಗಾಯಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಯುಎಸ್ ವಕೀಲರಾಗಿರುವ ಪೀಟರ್ ಕೊ, ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಿಗೆ ಮರಣದಂಡನೆ ಕೇಳಬೇಕೆಂದು ಸರ್ಕಾರ ನಿರ್ಧರಿಸಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೊಲೆಯಾದ ರಾಜ್ಯ ಚಾರ್ಜ್ನೊಂದಿಗೆ ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧವೆಂದು ವರ್ಗೀಕರಿಸುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಅವರು ದೃಢಪಡಿಸಿದರು, ಇದು ಸಂಭಾವ್ಯ ಮರಣದಂಡನೆಗೆ ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸಹ ತೆರೆದಿಡುತ್ತದೆ.

ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಕ್ಷೌರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಎರಡು ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆ ರಾಜ್ಯ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಮೊದಲ ನೋಟದಂತೆ ಕೂದಲು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಧರಿಸಲಿಲ್ಲ, ಅವರು ಕೂದಲಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ತಲೆ ಹೊಂದಿದ್ದರು. ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಮೈಕೆಲ್ ಬರ್ಗ್ ಅವರನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದರು ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರಾದ ಕ್ಯಾಥರಿನ್ ನೆಸ್ಟರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರು ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಿದರು. ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ನ ಮಣಿಕಟ್ಟುಗಳು ಮತ್ತು ಕಣಕಾಲುಗಳು ಒಡೆದುಹೋಗಿವೆ.

ಕಳೆದ ವಾರ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ದ್ವೇಷ ಅಪರಾಧದ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸುವ ಒಂದು ಫೆಡರಲ್ ಅಫಿಡವಿಟ್, ಯೆಹೂದಿ ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರ ಕಡೆಗೆ ದ್ವೇಷದಿಂದ ತುಂಬಿದ ಆಳವಾದ ತೊಂದರೆಗೀಡಾದ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ, ಅವರು ಆನ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಒಂದು ಪ್ರಣಾಳಿಕೆಯನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅರ್ನ್ಸೆಸ್ಟ್ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮಸೀದಿಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಪಿಟ್ಸ್ಬರ್ಗ್ ಟ್ರೀ ಆಫ್ ಲೈಫ್ ಸಿನಗಾಗ್ನಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ಶರತ್ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಚಿತ್ರೀಕರಣ ನಡೆದಿದೆ ಎಂದು ಅಫಿಡವಿಟ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ತನ್ನ ಕಾರ್ನಲ್ಲಿ ಸಿನಗಾಗ್ನಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ 911 ನ್ನು ಕರೆದು ಹೇಳಿದರು: “ನಾನು ಸಿನಗಾಗ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅಫಿದಾವಿಟ್ನ ಪ್ರಕಾರ “ಯೆಹೂದ್ಯರು ಬಿಳಿಯ ಜನಾಂಗವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವನು ಹೇಳಿದನು. ಅವರು ಹೋರಾಟ ಇಲ್ಲದೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.

ಅರ್ನೆಸ್ಟ್ ಅವರು ಸಿನಗಾಗ್ ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಬಾರಿ ಹೊಡೆದ 60 ವರ್ಷದ ಲೋರಿ ಕೇಯ್ ಅವರ ಸಾವಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರಾಜ್ಯದ ಕೊಲೆಯ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಗಾಯಗೊಂಡವರು ರಬ್ಬಿ ಯಿಸ್ರೋಲ್ ಗೋಲ್ಡ್ಸ್ಟೀನ್, ಸೇವೆಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಒಬ್ಬ 8 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗಿ ಮತ್ತು ಅವಳ ಚಿಕ್ಕಪ್ಪ.

ಸಮೀಪದ ನಗರ ಎಸ್ಕೊಂಡಿಡೊದಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿಯನ್ನು ಸುಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಆರೋಪಗಳಿಗೆ ಅವರು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ವಾದಿಸಿದರು.

ಮಸೀದಿಯ ಹೊರಗೆ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮಸೀದಿಗಳಲ್ಲಿ 50 ಜನರ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಗುಂಡಿನ ಹೊಡೆತದ ಶಂಕಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬನ ಹೆಸರು.