ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್: ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ ಹೋಲಿಕೆ – GaadiWaadi.com

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್: ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ ಹೋಲಿಕೆ – GaadiWaadi.com
gixxer sf 250 vs honda cbr 250r

ಮುಂಬರುವ ಜಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ತನ್ನ ಕಠಿಣ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಾದ ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ನಿಂತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿರುವವರಿಗೆ ನೀವು ಸುಜುಕಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 20 ಮೇ 2019 ರಲ್ಲಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಯಮಹಾ ಮತ್ತು ಹೊಂಡಾದಂತಹ ಇತರ ತಯಾರಕರ ಪೈಕಿ ಕೆಲವು ಪ್ರಸಿದ್ಧ 250 ಸಿಸಿ ಅರ್ಪಣೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ನೇರವಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಮುಂಬರುವ ಜಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಸಂಪೂರ್ಣವಾದ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಆಗಿದೆ.

ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಮೋಟರ್ಸೈಕಲ್ಗಳು ಆರಾಮದಾಯಕ ಸವಾರನ ತ್ರಿಕೋನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ, ಇದು ಸುಜುಕಿ ಖರೀದಿದಾರರನ್ನು ಗಮನ ಸೆಳೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ಕರಪತ್ರ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಸದಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ 250 ಸಿಸಿ ಎಣ್ಣೆ-ತಂಪಾಗುವ ಘಟಕವು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಯೋಗ್ಯ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಟಾರ್ಕ್ ಅಂಕಿಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಅದು, ಮುಂಬರುವ ಜಿಕ್ಸಿಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಅನ್ನು ಅದರ ಹತ್ತಿರದ ಮತ್ತು ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಜೊತೆ ಹೋಲಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಅವುಗಳ ವಿನ್ಯಾಸ, ಎಂಜಿನ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ, ಅಮಾನತು, ಬ್ರೇಕ್ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮೋಟರ್ ಸೈಕಲ್ಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸುತ್ತೇವೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಡಗರವಿಲ್ಲದೆಯೇ ನಮಗೆ ಮೊದಲು ವಿವರಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಪಡೆಯೋಣ.

ಸುಜುಕಿ ಜಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಖಾತರಿ

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಸ್ಟೈಲಿಂಗ್ ಹೋಲಿಕೆ

ಮುಂಬರುವ ಜಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ರ ಸೋರಿಕೆಯಾದ ಕೈಪಿಡಿಯು ಹೊಸ ಮಾದರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕೆಲವು ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಮುಂಬರುವ ಜಿಕ್ಸಿಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಅನ್ನು ನಾವು ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ ಜಪಾನಿಯರ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನ ತಯಾರಕರಿಂದ ಪೂರ್ಣವಾದ ಸಮರ್ಪಣೆ ನೀಡಲಾಗುವುದು. ದೊಡ್ಡ GSX-R ಮಾದರಿಗಳಿಂದ ಮೋಟಾರು ಸೈಕಲ್ ತನ್ನ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಮುಂಭಾಗದ ನ್ಯಾಯಯುತವು ಸ್ವಚ್ಛ ಮತ್ತು ಚೂಪಾದವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ, ಇದು ಮುಂಭಾಗದ ಕಡೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಎಲ್ಇಡಿ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆರ್ವಿಎಂನ ಆರೋಹಿತವಾದ ಸುಗಮಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. Contoured ಇಂಧನ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಕ್ರೀಡಾ ಬೈಕ್ ಕೆಲವು ಸ್ನಾಯು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 12 ಲೀಟರ್ ಇಂಧನ ಟ್ಯಾಂಕ್ ಪಡೆಯಲಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಕೂಡ ಒಂದು ವಿಭಜಿತ ಆಸನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಡಬಲ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ ನಿಷ್ಕಾಸವು ನಿಜವಾಗಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಸಹ 17 ಇಂಚಿನ ಮಿಶ್ರಲೋಹದ ಚಕ್ರಗಳು 110/70 ಸೆಕ್ಷನ್ ಟೈರ್ನೊಂದಿಗೆ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದರೆ, ಹಿಂಭಾಗದ ಘಟಕವು 150/60 ಸೆಕ್ಷನ್ ಟಬ್ಲೆಸ್ ಟೈರ್ ಆಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಏನೂ ಇಲ್ಲ. ಭಾರತೀಯ ಸ್ಪೆಕ್ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ಗೆ ಕೆಲವು ಅಪ್ಡೇಟ್ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ.

ಹೋಂಡಾ- cbr250r ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಆಫರಿಂಗ್ ಮುಂದೆ ಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ಎಲ್ಇಡಿ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್ ಸೆಟಪ್ ಅನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಹೊಸ ಡೆಕ್ಯಾಲ್ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಅದು ಒಟ್ಟಾರೆ ಮನವಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ. ಈ ಸಣ್ಣ ಬದಲಾವಣೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನ ಉಳಿದ ಭಾಗವು ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿದಿದೆ. ಇದು ಇನ್ನೂ ಸ್ಪ್ಲಿಟ್ ಸ್ಟೆಪ್-ಅಪ್ ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಲಕರಣೆ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಎಂಜಿನ್ ಹೋಲಿಕೆ

ಮುಂಬರುವ ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 249 ಸಿಸಿ, ಸಿಂಗಲ್ ಸಿಲಿಂಡರ್, ಎಣ್ಣೆ ತಂಪಾಗುವ, ಇಂಧನ-ಇಂಜೆಕ್ಟ್ಡ್, ಎಸ್ಒಹೆಚ್ಸಿ ಮೋಟಾರು ಚಾಲಿತವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಸೋರಿಕೆಯಾದ ಸ್ಪೆಕ್ ಶೀಟ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದೆ. ಈ ಘಟಕ 9000 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ 26 ಪಿಎಸ್ ಗರಿಷ್ಠ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು 7500 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ 22.6 ಎನ್ಎಮ್ ಗರಿಷ್ಠ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಮೋಟಾರು 6-ಸ್ಪೀಡ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ.

2019 ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಸೋರಿಕೆಯಾಗಿದೆ
2019 ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್, ಅದೇ 249 ಸಿಸಿ ಸಿಂಗಲ್-ಸಿಲಿಂಡರ್, ದ್ರವ ತಂಪಾಗುವ ಘಟಕದಿಂದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅದು ಸುಮಾರು 8500 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ 26.3 ಪಿಪಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು 7000 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ 22.9 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುತ್ತದೆ. ಎಂಜಿನ್ ಅನ್ನು 6-ಸ್ಪೀಡ್ ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸ್ಪೆಕ್ಸ್ ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250
ಎಂಜಿನ್ ಒಂದೇ ಸಿಲಿಂಡರ್, ದ್ರವ ತಂಪಾಗುವ BS-IV ಕಾಂಪ್ಲಿಯೆಂಟ್ ಒಂದೇ ಸಿಲಿಂಡರ್, ಆಯಿಲ್ ಕೂಲ್ಡ್, ಇಂಧನ ಇಂಜೆಕ್ಟ್ಡ್
ಸ್ಥಳಾಂತರ 249 cc 249 cc
ಪವರ್ 26.3 ಪಿಎಸ್ 8,500 ಆರ್ಪಿಎಮ್ನಲ್ಲಿ 26 ಪಿಎಸ್ 9,000 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ
ಭ್ರಾಮಕ 7,000 ಆರ್ಪಿಎಂನಲ್ಲಿ 22.9 ಎನ್ಎಂ 22.6 ಎನ್ಎಮ್ 7,500 ಆರ್ಪಿಎಮ್ನಲ್ಲಿ
ಗೇರ್ಬಾಕ್ಸ್ 6-ವೇಗ 6-ವೇಗ

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಸಸ್ಪೆನ್ಷನ್ ಮತ್ತು ಬ್ರೇಕ್ಸ್ ಹೋಲಿಕೆ

ಮುಂಬರುವ ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ 250 ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅದೇ ತೈಲ ತೇವಾಂಶದ ಟೆಲೆಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಫೋರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸ್ವಿಂಗ್ರ್ಮ್-ಮಾದರಿಯ ಮೋನೋಶಾಕ್ ಘಟಕದಿಂದ ಚಾಲಿತವಾಗಲಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಎರಡೂ ತುದಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಡಿಸ್ಕ್ ಬ್ರೇಕ್ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ ಅದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು. ಡ್ಯುಯಲ್ ಚಾನೆಲ್ ಎಬಿಎಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುವುದು.

ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಅನ್ನು ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪಿಕ್ ಫೋರ್ಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಮಾನೋಶಾಕ್ ಘಟಕಗಳ ಮೇಲೆ ಅಮಾನತುಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ ಕೂಡ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ 296 ಎಂಎಂ ಸಿಂಗಲ್ ಡಿಸ್ಕ್ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ 220 ಎಂಎಂ ಡಿಸ್ಕಿನ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ನೊಂದಿಗೆ ಡ್ಯೂಯಲ್ ಚಾನಲ್ ಎಬಿಎಸ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಮಾಣಿತವಾಗಿ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

2017 ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ರೆಪ್ಸಾಲ್ -2

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ಬೆಲೆ ಹೋಲಿಕೆ

ಈ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಾವು ನಿಖರವಾಗಿ ಖಚಿತವಾಗಿರದಿದ್ದರೂ ಮುಂಬರುವ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಸುಮಾರು ರೂ. 1.40 ಲಕ್ಷ (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ). ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್, ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಸುಮಾರು ರೂ. 1,94,932 (ಎಕ್ಸ್ ಶೋ ರೂಂ).

ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸೆರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 Vs ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ ವರ್ಡಿಕ್ಟ್ ಹೋಲಿಕೆ

ಮುಂಬರುವ ಸುಜುಕಿ ಗಿಕ್ಸ್ಸರ್ ಎಸ್ಎಫ್ 250 ಜಪಾನಿಯರ ದ್ವಿಚಕ್ರ ವಾಹನದ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಾಗಿ ಆಟದ ಬದಲಾಯಿಸುವಿಕೆಯ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಪೂರ್ಣ ಎಲ್ಇಡಿ ಹೆಡ್ಲ್ಯಾಂಪ್, ಡ್ಯುಯಲ್ ಚಾನೆಲ್ ಎಬಿಎಸ್, ಸಂಪೂರ್ಣ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಲಕರಣೆ ಕ್ಲಸ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸೇರಿದಂತೆ ಈ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಅದರ ಹತ್ತಿರದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಹೋಂಡಾ ಸಿಬಿಆರ್ 250 ಆರ್ನಂತೆಯೇ ಅದೇ ಪ್ರಮಾಣದ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಟಾರ್ಕ್ ಅಂಕಿಗಳನ್ನು ಕೂಡ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸುಝುಕಿ ಮೋಟಾರ್ಸೈಕಲ್ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿಯಾಗಿ ಬೆಲೆಯಿರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ನಾವು ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.