U.S. ಕಚ್ಚಾ ಇನ್ವೆಂಟರೀಸ್ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ 5.4M ಬ್ಯಾರೆಲ್ಸ್ನಿಂದ ರೋಸ್ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್

U.S. ಕಚ್ಚಾ ಇನ್ವೆಂಟರೀಸ್ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ 5.4M ಬ್ಯಾರೆಲ್ಸ್ನಿಂದ ರೋಸ್ – ಇನ್ವೆಸ್ಟಿಂಗ್.ಕಾಮ್
© ರಾಯಿಟರ್ಸ್. © ರಾಯಿಟರ್ಸ್.

Investing.com – ಅಮೇರಿಕಾದ ವಾಣಿಜ್ಯ ಕಚ್ಚಾ (ಸ್ಟ್ರಾಟೆಜಿಕ್ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಿಸರ್ವ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ) ಕಳೆದ ವಾರ 5.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಷ್ಟು ಏರಿದೆ, 800,000 ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳ ಅವನತಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಶಕ್ತಿ ಮಾಹಿತಿ ಆಡಳಿತ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದರು.

ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ, ಕಚ್ಚಾ ತಪಶೀಲು ಪಟ್ಟಿಗಳು ಸುಮಾರು 4 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಿಂದ ಕುಸಿದವು.

ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇಂಧನ ಬೇಡಿಕೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯದಲ್ಲಿನ ಭೂ-ರಾಜಕೀಯ ಒತ್ತಡಗಳು ಶಕ್ತಿಯ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಸಾಲ ನೀಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್, 16 ಸೆಂಟ್ಸ್, ಅಥವಾ 0.3%, ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ 61.94 ಡಾಲರ್ಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. 11:10 AM ಇಟಿ (15:19 GMT).

, ತೈಲಕ್ಕಾಗಿ ಜಾಗತಿಕ ಮಾನದಂಡ, 53 ಸೆಂಟ್ಸ್, ಅಥವಾ 0.7%, $ 71.77 ಗೆ ಏರಿತು.

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯನ್ ತೈಲ ಟ್ಯಾಂಕರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕೊಳವೆಮಾರ್ಗಗಳ ಮೇಲೆ ವರದಿ ಮಾಡಲಾದ ಡ್ರೋನ್ ಮತ್ತು ಇತರ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚಿಂತೆಗಳಿಗೆ ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ದೊಡ್ಡ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ದಾಸ್ತಾನು ನಿರ್ಮಾಣದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ EIA ವರದಿಯು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಆಮದುಗಳು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಏರಿತು ಮತ್ತು ಶುದ್ಧೀಕರಣ ಬಳಕೆ 90% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿದೆ” ಎಂದು ನ್ಯೂ ಯಾರ್ಕ್ ಇಂಧನ ಹೆಡ್ಜ್ ಫಂಡ್ ಎಗೇನ್ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ಜಾನ್ ಕಿಲ್ಡಫ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಕಷಿಂಗ್, ಒಕ್ಲಾ ವಿತರಣಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ತಪಶೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕೂಡಾ ಹೆಚ್ಚಿದೆ, ಇದು ಗಡಸುತನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕಿಲ್ಡಫ್ ಹೇಳಿದರು. ವೆಸ್ಟ್ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಇಂಟರ್ಮೀಡಿಯೆಟ್ನ ಭವಿಷ್ಯದ ಒಪ್ಪಂದಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಶೇಖರಣಾ ಹಂತದಲ್ಲಿ 1.8 ದಶಲಕ್ಷ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಯಿತು.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ತೈಲ ನಿಧಿಯ ಟೈಚೆ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಅಡ್ವೈಸರ್ಸ್ ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ತಾರಿಕ್ ಝಹೀರ್ ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

“ಇಡೀ ಸಂಕೀರ್ಣದಾದ್ಯಂತ ಸೆಳೆಯುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಎಲ್ಲ ಕಡೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಜಹೀರ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನಾವು ಕಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ತೆರೆಯುವ 5.4-ಮಿಲಿಯನ್-ಬ್ಯಾರೆಲ್ ಕಚ್ಚಾತೆಯಲ್ಲಿ 1.1 ದಶಲಕ್ಷದಷ್ಟು ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.ಈ 6 ಮಿಲಿಯನ್-ಬ್ಯಾರೆಲ್ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಮುಚ್ಚಳವನ್ನು ಇರಿಸಬೇಕು. (ಅಂದರೆ) IEA ಸಹ ಕಚ್ಚಾ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕುಶಿಂಗ್ ನಿರ್ಮಾಣದ ಬೇಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಇದು ಅಚ್ಚರಿಯಾಗಿದೆ. ”

ಮೇ 10 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ವಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಮೋಟಾರು 1.1 ದಶಲಕ್ಷ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು, ಸುಮಾರು 300,000 ರಷ್ಟು ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಮುನ್ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು EIA ಹೇಳಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ ಮೇ 3, ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ತಪಶೀಲುಪಟ್ಟಿಗಳು ಸುಮಾರು 600,000 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಯಿತು.

ಕಳೆದ ವಾರ ಸುಮಾರು 1 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳ ಕುಸಿತದ ನಿರೀಕ್ಷೆಯ ವಿರುದ್ಧ 84,000 ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಷ್ಟು ಏರಿತು. ಹಿಂದಿನ ವಾರದಲ್ಲಿ, ಡಿಸ್ಟಿಲಟ್ ಸಂಗ್ರಹವು ಸುಮಾರು 160,000 ಬ್ಯಾರಲ್ಗಳಿಂದ ಜಾರಿಗೊಂಡಿತು.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ

ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಡೇಟಾವು ನಿಜಾವಧಿಯ ಅಥವಾ ನಿಖರವಾಗಿರಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ನೆನಪಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಸಿಎಫ್ಡಿಗಳು (ಸ್ಟಾಕ್ಗಳು, ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು, ಮುಮ್ಮಾರಿಕೆಗಳು) ಮತ್ತು ವಿದೇಶೀ ವಿನಿಮಯ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯದಿಂದ ಒದಗಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ತಯಾರಕರು ಅದಕ್ಕೆ ಬೆಲೆಗಳು ನಿಖರವಾಗಿರಬಾರದು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಬೆಲೆಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಹುದು, ಅಂದರೆ ಬೆಲೆಗಳು ಸೂಚಿಸುವ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಸೂಕ್ತವಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಈ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುವ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೀವು ಎದುರಿಸಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ವಹಿವಾಟಿನ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಫ್ಯೂಷನ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಅಥವಾ ಈ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನೊಳಗೆ ಡೇಟಾ, ಉಲ್ಲೇಖಗಳು, ಚಾರ್ಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಖರೀದಿ / ಮಾರಾಟ ಸಿಗ್ನಲ್ಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಾಹಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬನೆಯ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನಷ್ಟ ಅಥವಾ ಹಾನಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯನ್ನು ಫ್ಯೂಷನ್ ಮೀಡಿಯಾ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಯಾರಾದರೂ ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಖರ್ಚುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ದಯವಿಟ್ಟು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿರಿ, ಇದು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆ ರೂಪಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.