WeWork ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಬಯಸುತ್ತೇನೆ (ಇದು $ 2.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಸಹ ಬಯಸಿದೆ) – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ವಿಂಟ್

WeWork ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಬಯಸುತ್ತೇನೆ (ಇದು $ 2.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಸಹ ಬಯಸಿದೆ) – ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ವಿಂಟ್

(ಬ್ಲೂಮ್ಬರ್ಗ್ ಬಿಸಿನೆಸ್ವೀಕ್) – ಆಡಮ್ ನ್ಯೂಮನ್ ಭೂಮಿ ಮೇಲಿನ ಕೆಲವು ಉದ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾನೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ $ 2 ಶತಕೋಟಿ ಮೊತ್ತದ ಹೊಸ ಹಣಕಾಸಿನ ನೆರವು ಅಥವಾ ಭಯಾನಕ ಸುದ್ದಿಯಾಗಿರಬಹುದು. ಕೊನೆಯ ಕ್ರಿಸ್ಮಸ್ನ ಮುಂಚೆಯೇ, ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾದ ಮಾಸಯೋಶಿ ಸನ್, ತನ್ನ ಅಂತಿಮ ಪ್ರಸ್ತಾಪವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರ ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ $ 16 ಶತಕೋಟಿ ಮೊತ್ತದ ಮೇಲಿನ ಮಾತುಕತೆಯು ಮುಗಿದಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು. ಮಗನ ಸಾಫ್ಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗ್ರೂಪ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ ಷೇರುಗಳು ಕೆಲ ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳೊಂದಿಗೆ ಕೈಬಿಡಲ್ಪಟ್ಟವು, ಮತ್ತು ಸನ್ ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿರುವ $ 8.5 ಶತಕೋಟಿಯನ್ನು ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಹ, ದ್ವಿಗುಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯದವಲ್ಲ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. . ನಗದು ದ್ರಾವಣದೊಂದಿಗೆ ಅದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಆದೇಶವು, ವಾರ್ವರ್ಕ್ ಕಾಸ್ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 1.9 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ನಷ್ಟವನ್ನು ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡಬೇಕು.

ಆ ಫ್ಲಿಪ್-ಫ್ಲಾಪ್ ಕಚೇರಿಯ ಸ್ಥಳ-ಬಾಡಿಗೆ-ಪ್ರಾರಂಭದ ಪ್ರಾರಂಭವನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ನೋಡಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಿತು. ಮಗನು ಈ ಕರೆ ಮಾಡಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಸಾಫ್ಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ನ $ 100 ಬಿಲಿಯನ್ ವಿಷನ್ ಫಂಡ್ನಲ್ಲಿನ ದೊಡ್ಡ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಚಿಂತನೆಯೊಂದಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಜನರ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದೇ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಕಂಪನಿಗೆ ಬಹಿರಂಗವಾಗಿರಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ವಿನಂತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿಲ್ಲ. ನ್ಯುಮನ್ ಹೇಳುವಂತೆ ರಿವರ್ಸಲ್ ಅರ್ಥವಾಗುವಂತಹದ್ದಾಗಿದೆ ಕ್ಷಣಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಫ್ರೀಕ್ಔಟ್ ಮತ್ತು ನೀವು $ 10.5 ಶತಕೋಟಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ತುಂಬಾ ಸಿಟ್ಟಾಗಿ ಸಿಗುವುದು ಕಠಿಣವಾಗಿದೆ. “ಅವರು ಬಹಳ ಒಳ್ಳೆಯ ಜನರಾಗಿದ್ದಾರೆ,” ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ಪ್ರತಿ ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಪೈಗಳನ್ನು ನೋಡುವ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕನಾಗಿದ್ದು, ಆದ್ದರಿಂದ $ 14 ಶತಕೋಟಿಯಷ್ಟು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಬಂದ ನಂತರ, ಅವರು ಸಾಫ್ಟ್ಬ್ಯಾಂಕ್ನೊಂದಿಗಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು “ತುಂಬಾ, ತುಂಬಾ, ತುಂಬಾ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿ” ಕರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಚ್ಚರಿ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಚೌಕಾಶಿ ತಂತ್ರಗಳು ಟಕಿಲಾ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸಮಾಲೋಚಕರಾಗಿದ್ದು, ನಿಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹುಡುಕುವ, ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡುವದನ್ನು ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಜನರನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಮಾಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಉತ್ಸಾಹದಿಂದ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. WeWork ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಯಾನ್ ಘೋಷಣೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು “ಹಸ್ಲ್ ಗಡಸು” ಮತ್ತು “ಗೆಟ್ ಎಸ್ ಡನ್ ಡನ್” ಗೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. (ಕಂಪೆನಿಯ ವೆಬ್ಸೈಟ್ನಲ್ಲಿನ ಫೋಟೋಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಹೆಚ್ಚು ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಸೈಕ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.) ನ್ಯೂಮನ್ 2017 ರಲ್ಲಿ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. 11-ಅಂಕಿ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವು ಅದರ “ಶಕ್ತಿಯ ಮತ್ತು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ” ಗಿಂತ ಅದರ ಆದಾಯದೊಂದಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಚಾರದ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ, “ನಾವು ಅತ್ಯಂತ ‘ಏಕೈಕ ಶಕ್ತಿಯುತ ಪದವೆಂದರೆ’ ನಾವು ‘ಎಂಬ ಪದ. ”

ಕಳೆದ ಒಂಬತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, 36 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 425 ಕಚೇರಿ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ನಾವು ತೆರೆದಿದ್ದೇವೆ, ಮ್ಯಾನ್ಹ್ಯಾಟನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಬಾಡಿಗೆದಾರರಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟೇವೆ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ನ ದುರ್ಬಲವಾದ ಲೋಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಅದರ ಸರ್ವತ್ರ ಕಡಿಮೆ-ಸ್ಲಂಗ್ ಸೀಟುಗಳು, ಹಿಂದುಳಿದ ಬಳ್ಳಿಗಳ ತೆರೆಗಳು, ಮತ್ತು ಬಿಯರ್ ಕೆಗ್ಸ್ಗಳು ಸ್ವತಂತ್ರವಾದ ಏಜೆಂಟ್ಗಳ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಎಷ್ಟು ಸ್ವತಂತ್ರೋದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಹೋಮಿ ಆಫೀಸ್ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಬಹುದೆಂದು ಬದಲಿಸಲಿಲ್ಲ; ಅವರು ಕಚೇರಿಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಬಿಳಿ-ಕಾಲರ್ ವಿಶ್ವದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಕೂಡಾ ಮರುರೂಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. $ 47 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ಕಂಪೆನಿಯು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ, ಇದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಪಂತವನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಲು ಸಹ ನೋಡುತ್ತಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಅದು ಆರಂಭಿಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗೆ ಗೌಪ್ಯವಾದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ, ಇದು ಉಬರ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಇಂಕ್ನ ಹಿಂದೆ ಎರಡನೇಯ ಅತಿ ದೊಡ್ಡದು.

ಮೇ 10 ರಂದು ಕಂಪನಿಯು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಹೊರಬಂದಾಗಿನಿಂದ ಉಬರ್ನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಕುಸಿತದ ಷೇರುಗಳು IPO ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ಇತರ ಮೆಗಾ-ಯುನಿಕಾರ್ನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಪಾಲ್ ಮಾಡಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯ ವ್ಯವಹಾರ ಮಾದರಿ-ದೀರ್ಘಕಾಲೀನ ಭೋಗ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಪಾಸೆಲ್ಗಳನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿರುವುದು- ಟೆಕ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಅನುಕೂಲಕರವಾದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಅರ್ಹತೆ ಪಡೆಯದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ನಗದು-ಹಾನಿಕಾರಕ ಆರಂಭಿಕ ಸೋದರಗಳ ಮಾನದಂಡಗಳ ಮೂಲಕವೂ, ಇಕ್ವಿಟಿಗಳ ಇಳಿಜಾರಿನಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ಬುಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ವರ್ಷ 12 ರವರೆಗೆ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. “ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ರೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವರು ಹಣವನ್ನು ಮಾಡಲಾರರು” ಎಂದು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವ ಸೆಂಟರ್ಸ್ಕ್ವೇರ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ನ ಮುಖ್ಯ ಹೂಡಿಕೆ ಅಧಿಕಾರಿ ಸ್ಕಾಟ್ ಕ್ರೋವ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಮೃದುಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಕರಾರುಗಳು ದೂರ ಹೋಗುತ್ತವೆ.”

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ಕೇವಲ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳು ತಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯನ್ನು ಹಿಂತಿರುಗಿಸುತ್ತಿರುವುದಾಗಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: “ಹಣ,” ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಸಸ್ಪೆನ್ಸ್ನ ಬೀಟ್ಗಾಗಿ “ಮತ್ತು ಜಾಗವನ್ನು” ವಿರಾಮಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಫ್ಟ್ಬಾಲ್ ತನ್ನ ಸ್ಪಿಗೊಟ್ ಅನ್ನು ಬಿಗಿಗೊಳಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಪ್ರಮುಖ ಬಾಡಿಗೆದಾರರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕೆಲವು ಕಟ್ಟಡಗಳು ತೊಂದರೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದವು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸಾಲ . ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಭೂಮಾಲೀಕರು ನ್ಯೂಮನ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗವನ್ನು ಗುತ್ತಿಗೆ ನೀಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ , ಅವರು ಯಾವ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆದರುತ್ತಾರೆ. ಹಣ ಮತ್ತು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ನ ಪರ್ಯಾಯ ಮೂಲಗಳು ಸಡಿಲವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈಗ, ಒಂದು ವರ್ಷದ ಯೋಜನೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಂತರ, ನಾವು ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿರುವ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿನ ಹಕ್ಕನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಹೂಡಿಕೆ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ರಚಿಸುತ್ತಿದೆ. ಎಲ್ಲ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ARK ಎಂಬ ನಿಧಿ, $ 2.9 ಶತಕೋಟಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿದೆ, ಕೆನಡಿಯನ್ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರ ಇವಾನ್ಹೋ ಕೇಂಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಇಂಕ್. ನಿಂದ $ 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ವರ್ಕ್ ಅವರು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯವರೆಗೆ ಗುತ್ತಿಗೆಗೆ ಅಂಟಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು “ಆಸ್ತಿ-ಬೆಳಕು” “ಈಗ ಅವುಗಳು ವೇವರ್ಕ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾದವು ಎಂದು wagering ಮಾಡುತ್ತಿವೆ, ಆ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ARK ಕಂಪೆನಿಯ ಸ್ವಂತ ಕಿಸೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಸೇರಿಸಿದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ನಿಧಿಯ ಪಿಚ್ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಹಿಡುವಳಿದಾರನೊಂದಿಗೆ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಆಟದ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಸುತ್ತ ಸುತ್ತುತ್ತದೆ. ಇದು ವರ್ಕ್ ನ ವೈಬ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ-ಮಟ್ಟದ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿದೆ. ಸಿಲ್ವೈನ್ ಫೋರ್ಟಿಯರ್, ಇವಾನ್ಹೋ ಕೇಂಬ್ರಿಜ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಯ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು, ಕಂಪನಿಯ ಬಲವು ಅವರು “ರೆಸಿಪಿ” ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಜನರು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತಾರೆ, ನಿಜವಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇರಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಮನೆಯಂತೆಯೇ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ, “ಫೋರ್ಟಿಯರ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಂತರ ನಾನು ಬೇಗ ಬದಲಾಗಿ, ನೀವು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಬ್ರಾಂಡ್ ಕಟ್ಟಡವು ಇತರ ಬಾಡಿಗೆದಾರರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದೇ ರೀತಿಯಾಗಿ ನೀವು ಆಪಲ್ ಸ್ಟೋರ್ನ ಬಳಿ ಖಾಲಿ ಜಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.”

ARW, ಈ ಹಿಂದೆ ನಾವು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಚರ್ಚಿಸಲಿಲ್ಲ, ಕಂಪನಿಯು ಭೂಮಾಲೀಕರಾಗಿ, ಹಣಕಾಸಿನ ಜಿಮ್ನಾಸ್ಟಿಕ್ಸ್ನ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ನಡೆಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಕೆಲವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ನ್ಯೂಮನ್ನಿಂದ ಭಾಗಶಃ ಹೊಂದುವ ಕಟ್ಟಡಗಳಲ್ಲಿ ಜಾಗವನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಟೀಕೆಗೆ ಗುರಿಯಾಯಿತು. ಇದು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಪ್ರಪಂಚದ ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯ ಬೊಕ್ಕಸದಿಂದ ತನ್ನದೇ ಆದ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಎಷ್ಟು ಬಾಸ್ ಸಂಧಾನ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಅನ್ಯಾಯದ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಿಂದಲೂ ಹೆಚ್ಚು. ಆ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಭಾಗಶಃ, ನ್ಯೂಮನ್ ತನ್ನ ಕೆಲವು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹಿಡುವಳಿಗಳನ್ನು ARK ಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ನಿಧಿಸಂಸ್ಥೆಯು ಮುಖ್ಯವಾದ ಕಚೇರಿ-ಗುತ್ತಿಗೆ ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಗಿ ಚಾಲನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಒಂದು ಛತ್ರಿ ಕಂಪೆನಿಯ ಭಾಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ತಂಡದ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಉದ್ದೇಶಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ, ARK ಅನ್ನು ಲೀಸ್ ಮಾಡುವಾಗ ನಾವು ಮೇಜಿನ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಹೊರಗಿನ ಸ್ಥಳಗಳು.

ನ್ಯೂಮನ್ ಕಂಪನಿಯು ಸ್ಥಿರತೆ ಕಡೆಗೆ ಇತರ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಬೋಲ್ಡ್ಫೇಸ್ ಹೆಸರುಗಳೊಂದಿಗೆ (ಅಮೆಜಾನ್, ಫೇಸ್ಬುಕ್, ಐಬಿಎಂ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್) ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗವನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ನಿರ್ವಹಣಾ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಮತ್ತು ಕಸ್ಟಮ್ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಅದರ ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ, ಅದು ಗುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆಶಾವಾದಿ ಹಣಕಾಸಿನ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಲಾಭದಾಯಕ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಗಳ ಮೇಲೆ ಸಹ-ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಕಂಪನಿ ಈಗಾಗಲೇ ತುಂಬಾ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ವಿಮರ್ಶಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತು ARK ಆಸಕ್ತಿಯ ಘರ್ಷಣೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. “ಸೀಮಿತ ಪಾಲುದಾರರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳು ನಾವು ಕೆಲಸದ ಆಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಹೊರಬರುವ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯಿದೆ” ಎಂದು ಡೆಲವೇರ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಆಡಳಿತ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಚಾರ್ಲ್ಸ್ ಎಲ್ಸನ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ರಚನೆಗಳು ಯಾರೊಂದಿಗಾದರೂ ಬರುತ್ತದೆ, ಅದು ವಿವರಿಸುವುದು ಕಷ್ಟ”.

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

“ARK ಏನೆಂದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿಯಬೇಕು. ಇದು ಅದ್ಭುತ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, “ನ್ಯೂಮನ್ ಮ್ಯಾನ್ಹ್ಯಾಟನ್ನ ಚೆಲ್ಸಿಯಾದ ನೆರೆಹೊರೆಯವರ ವಾರ್ವರ್ಕ್ನ ಪ್ರಧಾನ ಕಛೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಒಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನಮ್ಮ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ, ಭವ್ಯವಾದ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವನು ಸರಾಗವಾಗಿರುತ್ತಾನೆ, ದೃಷ್ಟಿಗೋಚರ ವಿವರಗಳು ತನಕ ತನಕ ರೇಖೆಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುತ್ತದೆ ಎಂದು. ಅವರು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದ್ದಾರೆ. ಕಪ್ಪು ಬೇಸ್ಬಾಲ್ ಕ್ಯಾಪ್ನಲ್ಲಿನ ಒಬ್ಬ ಪುರುಷ ಸಹಾಯಕ ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಚಮಚದೊಂದಿಗೆ ಆಳವಿಲ್ಲದ ಬೂದು ಸೆರಾಮಿಕ್ ಬೌಲ್ ಅನ್ನು ನೀಡಿದಾಗ ಅದು 11:30 ಗಂಟೆಗೆ ಹಿಂದಿನದು. 40 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಸಿಇಒ “ಉಪಹಾರ” ಎಂಬ ಪದವನ್ನು ಬಳಸದೆ ಬದಲಾಗಿ, “ನಾನು ಇನ್ನೂ ನನ್ನ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಮುರಿದುಬಿಟ್ಟಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ಅವರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಓಟ್ಸ್ನ ದೊಡ್ಡ ಅಭಿಮಾನಿಯಾಗಿದ್ದು, ಡ್ಯಾನ್ ಬಾರ್ಬರ್ನಿಂದ “ವಿಸ್ಮಯಕರ ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ” ಕೃಷಿ “ಅದ್ಭುತ ಗುಣಗಳನ್ನು” ಹೊಂದಿರುವ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. (ಇವುಗಳ ಕೊಬ್ಬು ಹೆಚ್ಚು.) ನ್ಯೂಮನ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷದ ಬಾರ್ಬರ್ ಬೀಜ ಕಂಪೆನಿ, ರೋ 7 ರಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರು.

WeWork ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿತವಾದ $ 2 ಶತಕೋಟಿ ಸಾಫ್ಟ್ಬಾಂಕ್ ಸುತ್ತನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದಾಗ, ಇದು ವಿಭಿನ್ನ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಮಹತ್ತರವಾದ ಪ್ರಕಟಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಸುದ್ದಿಗಳನ್ನು ಜೋಡಿಸಿತು. ನಾವು ಕೋ. ನಂತೆ ನಿಗಮವನ್ನು ಮರುಬ್ರಾಂಡಿಂಗ್ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಅದು ಅದರ ಕೋಮು ಗೃಹ ವ್ಯವಹಾರ, ವ್ಲೈವ್ವ್ (ಟ್ಯಾಗ್ ಲೈನ್: “ಯಾರೂ ಒಬ್ಬರಿಲ್ಲದೆ ಭಾವಿಸುವ ಜಗತ್ತನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ”) ಮತ್ತು ಖಾಸಗಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲಾ ತೋಳನ್ನು ವೆಗ್ರೋ (“ಪ್ರತಿ ಮನುಷ್ಯನ ಮಹಾಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಬಂಧಿಸು” ). ಎಆರ್ಕೆ ನಾಲ್ಕನೇ ನಾವು ಪಿಲ್ಲರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ, ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, “ನಾನು ತ್ರಿಕೋನಗಳನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ, ಅದು ನನ್ನ ತ್ರಿಕೋನವನ್ನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ.”

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

ಏಕೆ ARK ಹೆಸರು? “ಸಾಕಷ್ಟು ವಿವರಣೆಗಳಿವೆ,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆಡಮ್, ರೆಬೆಕಾ, ಮತ್ತು ಕಿಡ್ಸ್-ಅದು ಒಂದಾಗಿದೆ.” ಅವನ ಹೆಂಡತಿ ರೆಬೆಕಾ, ಕೆಲಸಗಾರ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ; ಅವರಿಗೆ ಐದು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಬೈಬಲಿನ ಮೂಲವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಿಸುವುದಿಲ್ಲ, “ನೋಹ್ಸ್ ಆರ್ಕ್ ದೇವರ ಮತ್ತು ಜನರ ನಡುವಿನ ಒಡಂಬಡಿಕೆಯನ್ನು ವಿಶ್ವವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಾಶಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ.

ಮರುದಿನ, ವಕ್ತಾರರು ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಉತ್ತರವು ತಮಾಷೆಯಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಮೂರನೆಯ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ: “ಸ್ವತ್ತು, ಮರಳಿ, ಕಿಕ್ಕರ್.”

ಆರ್.ಕೆ. ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನಾವು ಕಂ. ಆದರೆ ಫಂಡ್ನ ಬಂಡವಾಳವು ಹೊರಗಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಂದ ಬರುತ್ತದೆ. “ARK ನ ಕೆಲಸವು ಬಾಹ್ಯ ಹಣವನ್ನು ಹತೋಟಿ ಮಾಡುವುದು, ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಶೀಟ್ ಆಫ್ ಆಗಿದೆ”, ನ್ಯೂಮನ್ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ, ಅವನ ಕುರ್ಚಿಯಲ್ಲಿ ಇಳಿದು ತನ್ನ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ಉಬ್ಬಿಸುವ.

ಅವನು ಪಾವತಿಸಿದ ಅದೇ ಬೆಲೆಗೆ ಅವನು ತನ್ನ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಆಸ್ತಿಯ ಪಾಲನ್ನು ARK ಗೆ ಮಾರಿರುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಅವನು ಒತ್ತಿ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್, ಚಿಕಾಗೊ, ಸ್ಯಾನ್ ಜೋಸ್, ಮತ್ತು ಇನ್ನಿತರ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಆಸ್ತಿಗಳು ಮೆಚ್ಚುಗೆ ಪಡೆದಿದ್ದವು ಎಂಬುದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆಯಾದರೂ, ಇದು ವೈಯಕ್ತಿಕವಾಗಿ ಅವರಿಗೆ ದೊಡ್ಡ ತ್ಯಾಗ ಎಂದರ್ಥ. ಸ್ಯಾನ್ ಜೋಸ್ ಆಸ್ತಿಯ ಮೇರೆಗೆ, ಅವರು ನೂರಾರು ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರುಗಳಷ್ಟು ನಿವ್ವಳ ಹೊಂದಬಹುದು ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬದಲಿಗೆ, “ನಾನು ಶೂನ್ಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಬಹುಶಃ ಹಣದ ವೆಚ್ಚ. “ವಿಜೇತ ARK ಇರುತ್ತದೆ, ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ದಿನ 1, ಅವರು ಭಾರೀ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಅದ್ಭುತ ಎಂದು ನಾನು. “ನಾನು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ, ಮತ್ತು ಅವರು ನನಗೆ ಕತ್ತರಿಸಿ. “ನಾನು ದೊಡ್ಡ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಖರೀದಿದಾರನಾಗಿದ್ದೇನೆ, ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು $ 100 ಗೆ ಖರೀದಿಸಿದರೆ ಅದು ಬಹುಶಃ $ 300 ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ. ನಾನು ಇನ್ನೂ $ 100 ಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ”

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

ನ್ಯೂಮನ್ ತನ್ನನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಕೊಡುವುದು ಸೂಕ್ತವೆಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತದೆಯೇ? “ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ನಾನು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದೇನೆಂದರೆ,” ಅವರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ವೇವರ್ಕ್ಸ್ ಕಟ್ಟಡಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಬೇಕೆಂದು ವಾದಿಸಿದರು. “ನನ್ನ ಸ್ವಂತ ಹಣವನ್ನು ನಾನು ಅದರ ಮೇಲೆ ಇರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಇತರ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮಾಲೀಕರು ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಏಕೆ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ?”

ನಾವು ಕಂ ಎಂದು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಕಾನೂನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಇನ್ನೂ ಕೆಲಸ ಇನ್ನೂ ನಡೆದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ARK ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರ ಹಿಡುವಳಿಗಳನ್ನು CEO ಯಿಂದ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವು ನಿಖರವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅದರ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರ ಪೈಕಿ ಒಂದೆಂದರೆ ವೆಂಡಿ ಸಿಲ್ವರ್ಸ್ಟೈನ್, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರು , ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ವರ್ಕ್ ಎಕ್ಸಿಕ್ಯೂಟಿವ್ ರಿಚ್ ಗೊಮೆಲ್. ಎಲ್ಲಾ ARK ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಲಾಭದಾಯಕವಾದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಕರ್ತವ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರಿಗೆ ಈಗಲೂ ಬೆಂಕಿ ಹೊಡೆಯಲು ಕೆಲವು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಮತ್ತು ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಗಾಗಿ ARK ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆಯಬೇಕೆಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಜಯಗಳಿಸಬಹುದು ನೀಡಿತು.

ನ್ಯೂಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ನಾವು ವಾರ್ಕ್ ARK ನೊಂದಿಗೆ ಬಾಡಿಗೆಗೆ ತಳ್ಳಲು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ; ಭೂಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಮನವೊಲಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, ಅವರ ಕಟ್ಟಡದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವವರು ತಮ್ಮ ಕಚೇರಿ-ಸ್ಥಳಗಳ ಬಾಡಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಚದರ ತುಣುಕನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ 90% ನಷ್ಟು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾದರೆ. (ಇಂದು ಸರಾಸರಿ ಯು.ಎಸ್. ಭೂಮಾಲೀಕರು ಸುಮಾರು 70% ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.) ಸ್ವತಂತ್ರ ಎಆರ್ಕೆ ಹೂಡಿಕೆ ಸಮಿತಿಯು ಆಸಕ್ತಿಯ ಯಾವುದೇ ಸಂಭಾವ್ಯ ಘರ್ಷಣೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ. ಐವಾನ್ಹೊ ಕೇಂಬ್ರಿಜ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ, ಐವನ್ಹೊಯ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರಾದ ಫೋರ್ಟಿಯರ್ ಆರ್ಬಿಟ್ದಾರರ ನಡುವೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಅವರು ಒಪ್ಪಂದಗಳು ನ್ಯಾಯೋಚಿತ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ತಾನೇ ನಂಬಿಕೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

WeWork ಇತ್ತೀಚಿನ ಖರ್ಚು ಸ್ಪ್ರೀ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಭೂಮಾಲೀಕ ಆಗಲು ಬಯಸಿದೆ

WeWork’s paeans ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆನಂದ ಅನುಸರಿಸುವ ಗಂಭೀರ ಕುಂದುಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೌಕರರಿಗೆ ಕೆಲವು ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ. ಕೊನೆಯ ಶರತ್ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಉದ್ಯೋಗಿ ಅವಳು ಲೈಂಗಿಕವಾಗಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾಗಬೇಕೆಂದು ಮತ್ತು ಕಂಪೆನಿ ವೈಡ್ ಈವೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ groped ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಮೊಕದ್ದಮೆಯೊಂದನ್ನು ಹೂಡಿದರು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲು ಅವಳು ಪ್ರತೀಕಾರಕ್ಕೆ ಒಳಗಾದರು . ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಧಿ ಮಾಡಿದವರು ವ್ಹೋರ್ಕ್ ವುಕ್ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಒಳಗಾಗುವ ಆರೋಪ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯು ಖಾಸಗಿ ಪಂಚಾಯ್ತಿ ಮೂಲಕ ಅಂತಹ ದೂರುಗಳನ್ನು ಬಗೆಹರಿಸಲು ಸಮ್ಮತಿಸುವಂತೆ ನೌಕರರನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸುವುದರಿಂದ, ಇತರರು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಮೊಕದ್ದಮೆಯೊಂದನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಒಂದು ತಿಂಗಳ ನಂತರ, ನಾಲ್ಕು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಜನರನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ಬಿಯರ್ಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುವುದಾಗಿ ವರ್ಕ್ ಘೋಷಿಸಿತು. ಬಿಯರ್ ಸೀಮಿತವು ಸೂಟ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿಲ್ಲ, ಅದು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಅಂತರ್ಗತ, ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಇದು ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ಕಚೇರಿ ಮಾರಾಟವಾಗುತ್ತಿರುವುದರಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಕೆಲಸದ ಕಚೇರಿ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ “ವಿಶ್ವದ ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಎತ್ತರಿಸಿ” ಮಾಡುವುದು ಇದರ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. “ಹೈ ಆನ್ ವಿ” ಮತ್ತು “ಆಲ್ಫೇಜ್ ಲವ್” ಎಂಬ ಓರ್ವ ಲೋಹದಿಂದ ಹಿಡಿದು “ಯಾವಾಗಲೂ ಹಾಫ್ ಫುಲ್” ಅನ್ನು ಓದುವ ಮರುಬಳಕೆ ಮಾಡಬಹುದಾದ ಕಪ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು ಶರ್ಟ್ಗಳನ್ನು ಧರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕನಿಷ್ಠ ಐದು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು, ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮುಖ್ಯ ಮುಖ್ಯ ಅಧಿಕಾರಿ ನಾವು (CWeO). WeWork ಲಾಸ್ ಏಂಜಲೀಸ್ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೀಷ್ ಗ್ರಾಮಾಂತರ ಹತ್ತು ಸಾವಿರ ನೌಕರರು ಮತ್ತು ಸದಸ್ಯರು ಎರಡು ವಾರ್ಷಿಕ bacchanals ಗೆ ಹಾರಿಹೋಯಿತು, ಮತ್ತು ಇದು ಕಳೆದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಕಚೇರಿಗಳು ಇಂಗಾಲದ ಆಫ್ಸೆಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ತೆಗೆದು ಮಾಂಸ ಖರೀದಿಸಿತು. (ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಂಸವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಬಾರದು, ಕಂಪೆನಿಯು ಬೇಸಿಗೆ ಕ್ಯಾಂಪ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಆ ದೊಡ್ಡ ಪಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.) ಈ ರೀತಿಯ ಅಂಶಗಳು, ಬಿಯರ್ಗಳಂತೆಯೇ, ನಾವು ಕೆಲಸವನ್ನು ಹೇಳಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ಆ ಕಥೆ CEO ನ.

2014 ರ ಹಣಕಾಸಿನ ಒಪ್ಪಂದದ ಭಾಗವಾಗಿ ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ವೇವರ್ಕ್ನ ಮತದಾನ ಇಕ್ವಿಟಿಯಲ್ಲಿ 65 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ವಹಿಸಿಕೊಂಡರು-ಆಚರಿಸುವಾಗ, ಅವರು ಕಠಿಣವಾಗಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡರು, ಘಟನೆಯೊಂದಿಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಅವನು ತನ್ನ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ನೆಲದಿಂದ ಚಾವಣಿಯ ಕಿಟಕಿಗಳನ್ನು ಮುರಿದು-ಮತ್ತು ನಂತರ , whims ನಂತಹ ಹೊರಗಿನಿಂದ, ನೋಡುವಂತೆ ಕಂಪೆನಿಯ ಮಟ್ಟದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಅವರು ತಿಳಿದುಬಂದಿದ್ದಾರೆ. WeWork ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬಂಧಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದಾಗ, ಮೂಲತಃ $ 500 ಮಿಲಿಯನ್ ಮೌಲ್ಯದ ಮಾರಲು ಯೋಜನೆ, ಆದರೆ ಅಂತಿಮ ಸಂಖ್ಯೆ $ 702 ಮಿಲಿಯನ್ ಆಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ 702 ಒಂದು ಅದೃಷ್ಟ ಸಂಖ್ಯೆ ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಒಂದು ಮೂಲವು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಲಹೆಗಾರರಿಗೆ ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು. ಒಳಾಂಗಣ ತರಂಗ ಪೂಲ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಯಾವ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ವರ್ಕ್ ಮಾಡಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ಸರ್ಫ್ ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ನ್ಯೂಮನ್ ಅವರು ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕ ಜ್ಞಾನೋದಯದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ವಿಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಫ್ರೇಮ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಜನವರಿ ನಲ್ಲಿ ಟೇಬಲ್ ಆಫ್ ಸಾಫ್ಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ $ 14 ಬಿಲಿಯನ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಅವನು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಏರಿದನು. “ಆದಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಕೇವಲ ಒಂದು ಕಂಪನಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬಾರದು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಭಾಗವು ಗರಿಷ್ಠಗೊಳಿಸುವಿಕೆ ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾನೆ. ನಂತರ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಜೀವನ ತರಬೇತಿಯ ಕಡೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಿ, ನನ್ನ ಸೂಪರ್ಪವರ್ ಏನು ಎಂದು ನಾನು ಆಲೋಚಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇತರರೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಸಾಧಿಸುವುದು, ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ಅದು ಅವನಿಗೆ ತೃಪ್ತಿ ತೋರುವುದಿಲ್ಲ; ಅವನು ನನ್ನನ್ನು ಮತ್ತೊಂದಕ್ಕೆ ಕೇಳುತ್ತಾನೆ.

“ಜನರನ್ನು ನಗುವುದು,” ಎಂದು ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ.

“ನಾವು ಇನ್ನೂ ನಿಮ್ಮ ಕಡೆ ನೋಡಲಿಲ್ಲ,” ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನನ್ನ ಮಹಾಶಕ್ತಿ ಬದಲಾವಣೆ, ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.”

ಕೆಲಸ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬದಲಾವಣೆಗಳಂತೆ, ಇದರ ಸಿಇಒ ಹೆಚ್ಚು ಕೇಳಲು ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದು, ನಂತರ ಅವರು ಸಮೂಹ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಭಾಗವು ಪ್ರಪಂಚದೊಂದಿಗೆ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಿಲ್ಲದ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆಲಿಸಲು ಒಳ್ಳೆಯದು.” ನಂತರ, ಆ ದಿನ ಮೂರನೇ ಬಾರಿಗೆ – ಬಹುಶಃ ನಾನು ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ದೂರದಿಂದಲೇ ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ- ಅವನು ನನ್ನ ಹೆಸರಿಲ್ಲದ ಆಮಿ ಎಂದು ಕರೆಯುತ್ತಾನೆ. ಒಂದು ವಕ್ತಾರ ಅವರು ಅದನ್ನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಈ ಲೇಖನವು ಪಾಠವನ್ನು ಕಲಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ ಎಂದು ನ್ಯೂಮನ್ ಹೇಳುತ್ತಾನೆ, ಅವನ ಕಂಪನಿಯ ಪೇಪರ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಇಲ್ಲ. “ನಿಮ್ಮ ಓದುಗರಿಗೆ ಅದರ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ. ಅವರು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಏನಾದರೂ ನೀಡಿ, “ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಆದ್ದರಿಂದ ಯಾರಾದರೂ ಓದಿದಾಗ, ಅವರು ಹೇಳಬಹುದು, ‘ಹೇ, ನಾನು ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ನಾನು ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನಾನು ನನ್ನ ಉತ್ತಮ ಆವೃತ್ತಿಯಾಗಿರಬಹುದು. ‘ “ಇದು ಗೋಡೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಿಯಾನ್ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಟೋನ್, ಆದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನ ಪಾಯಿಂಟ್: ನಮ್ಮ ನಗದು, ನಮ್ಮ ಜಾಗವನ್ನು, ನಮ್ಮ ಬೇಡಿಕೆ ಬೆವರು ಮಾಡಬೇಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ನಾವು ಇಲ್ಲಿದ್ದೇವೆ. ಗಿಲ್ಲಿಯನ್ ಟಾನ್ ಜೊತೆ

ಈ ಕಥೆಯ ಸಂಪಾದಕನನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು: ಜಿಲಿಯನ್ ವಾರ್ಡ್ jward56@bloomberg.net ನಲ್ಲಿ, ಜೆಫ್ ಮುಸ್ಕಸ್ಮ್ಯಾಕ್ಸ್ ಚಾಫ್ಕಿನ್ ಸಿಲ್ವಿಯಾ ಕಿಲ್ಲಿಂಗ್ಸ್ವರ್ತ್