WhatsApp ಸ್ಪೈವೇರ್ ಹ್ಯಾಕ್: ಇದು ಏನು, ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನವೀಕರಿಸಬೇಕು, ನೀವು ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವೂ – ಭಾರತ ಇಂದು

WhatsApp ಸ್ಪೈವೇರ್ ಹ್ಯಾಕ್: ಇದು ಏನು, ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನವೀಕರಿಸಬೇಕು, ನೀವು ಅಪಾಯ ಮತ್ತು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವೂ – ಭಾರತ ಇಂದು

WhatsApp ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಂದೇಶ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಫೇಸ್ಬುಕ್-ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅದರ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪಾಗಿ ಹರಡಿರುವ ಹರಡಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಬೆಂಕಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ ಮಾಲ್ವೇರ್ನಿಂದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಎಂದಿಗೂ ಇಲ್ಲ. ಅದು ಈಗ ತನಕ ಇದೆ.

ಬಳಕೆದಾರರ ಸಂದೇಶಗಳು, ಕರೆ ದಾಖಲೆಗಳು, ಇಮೇಲ್ಗಳು, ಫೋಟೊಗಳು ಮುಂತಾದ ವಿವರಗಳನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿನ ಭಿನ್ನತೆಗಳು ಸ್ಪೈವೇರ್ಗೆ ಬಹಿರಂಗವಾಗುತ್ತಿರುವ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಶತಕೋಟಿಗಟ್ಟಲೆ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಬಿಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತಹ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಶೂನ್ಯ-ದಿನದ ದುರ್ಬಲತೆಯನ್ನು WhatsApp ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ. ಈ ಸ್ಪೈವೇರ್ ಬಗ್ಗೆ ಅದು ಯಾವುದೇ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಸೋಂಕಿತವಾದ ಸಣ್ಣದೊಂದು ಸುಳಿವನ್ನು ನೀಡದೆಯೇ ಜಾರಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದು. ಇದು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಎಲ್ಲಾ WhatsApp ಕರೆ.

ಕರೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ಅಥವಾ ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ ಈ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಮೃದುವಾದ ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮಗಾಗಿ ಕೆಲವು ಕೆಟ್ಟ ಸುದ್ದಿಗಳಿವೆ – ಈ ಸ್ಪೈವೇರ್ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಏಕೈಕ ಮಾರ್ಗವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆವೃತ್ತಿಗೆ WhatsApp ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ – ಈ ಭದ್ರತಾ ಲೋಪದೋಷಕ್ಕೆ ಪ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು.

ಸ್ಪೈವೇರ್ ಮತ್ತು ಶೂನ್ಯ-ದಿನದ ದುರ್ಬಲತೆಗಳ ಕುರಿತಾದ ಈ ಎಲ್ಲಾ ಚರ್ಚೆಗಳು ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಮಾರ್ಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾದವು. ಆದ್ದರಿಂದ, WhatsApp ನ ಸ್ಪೈವೇರ್ ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಒಂದು ಸುಲಭ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಇಲ್ಲಿದೆ:

WhatsApp ಸ್ಪೈವೇರ್ ದಾಳಿ ಎಂದರೇನು?

WhatsApp, ಈ ವಾರದಲ್ಲಿ, ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ನಟರು ಬಳಕೆದಾರರ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕದಿಯಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುವಂತಹ ವೇದಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ದೋಷವನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದ್ದಾರೆ – ಅವುಗಳ ಕರೆ ದಾಖಲೆಗಳು, ಸಂದೇಶಗಳು, ಫೋಟೋಗಳು, ಸಂಪರ್ಕಗಳು, ಇಮೇಲ್ಗಳು, ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಇತರ ವಿವರಗಳು. ಈ ದೋಷವನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಬಹುದು – ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಐಫೋನ್ಗಳು – ತಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ WhatsApp ಕರೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ.

ಒಬ್ಬ ಬಳಕೆದಾರನು WhatsApp ಕರೆ ಸ್ವೀಕರಿಸದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಸ್ಪೈವೇರ್ ತನ್ನ / ಅವಳ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕರ್ರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಡೇಟಾಗೆ ಅನಿಯಮಿತ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಏನು ಎಂಬುದು ಒಮ್ಮೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ನಂತರ, WhatsApp ನೊಳಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಕರೆ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪೈವೇರ್ ಅಳಿಸಿಹಾಕುತ್ತದೆ.

WhatsApp ಸ್ಪೈವೇರ್ ದಾಳಿಗೆ ಯಾರು ಕಾರಣರು?

ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಟೈಮ್ಸ್ನ ವರದಿಯು, ಇಸ್ರೇಲಿ ಸೈಬರ್ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಎನ್.ಎಸ್.ಓ ಪೆಗಾಸಸ್ ಅನ್ನು ಬಳಸಿದೆ – ಫೋನ್ನ ದತ್ತಾಂಶಗಳ ಮೂಲಕ ಸರ್ಫ್ ಮಾಡಲು ಫೋನ್ನ ಕ್ಯಾಮರಾ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೊಫೋನ್ ಅನ್ನು ಆನ್ ಮಾಡುವಂತಹ ಕಂಪನಿಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ಒಂದು ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ – ದಾಳಿಯ ಹಿಂದೆ ಇರಬಹುದು. ಕಂಪನಿಯು ಯುಕೆ ಮೂಲದ ವಕೀಲರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಮೆಕ್ಸಿಕನ್ ಪತ್ರಕರ್ತ, ಸರ್ಕಾರಿ ವಿಮರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಕೆನಡಾದಲ್ಲಿ ಎನ್ಎಸ್ಓ ಮೊಕದ್ದಮೆಯಲ್ಲಿ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯನ್ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ನೆರವಾಯಿತು.

“ಇದು ಖಿನ್ನತೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ ಆದರೆ ಇದು ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ ಯಾರೊಬ್ಬರೂ ವಕೀಲರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಹತಾಶರಾಗಬೇಕು ಮತ್ತು ಮೊಕದ್ದಮೆಗೆ ಒಳಪಡುವ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು” ಎಂದು ಯುಕೆ ಮೂಲದ ವಕೀಲರು ದಿ ಗುರ್ಡಿಯನ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಇನ್ನೊಂದೆಡೆ ಎನ್ಎಸ್ಒ, ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ, ಅದು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಥವಾ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿರಿಸಲು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. “ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯೂ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಅಥವಾ ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಎನ್ಎಸ್ಒ ತನ್ನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ತನ್ನದೇ ಆದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸುವುದಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಸೈಬರ್ ಗುಪ್ತಚರ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಪ್ರಕಟಣೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

ಈ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ದುರ್ಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ?

ಕಂಪೆನಿಯ ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್, ಐಒಎಸ್ ಮತ್ತು ವಿಂಡೋಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳನ್ನು ಬಳಸುವಂತಹ ಎಲ್ಲಾ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರು – ಭಾರತ ಸೇರಿದಂತೆ ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ – ಈ ಭದ್ರತಾ ಲೋಪದೋಷಕ್ಕೆ ಗುರಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ದಾಳಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತಾ ತಜ್ಞರಿಗೆ WhatsApp ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ದುರ್ಬಲತೆಗಳು ಮತ್ತು ಎಕ್ಸ್ಪೊಶರ್ಸ್ (ಸಿ.ಇ.ಇ) ಸೂಚನೆ ನೀಡಿದೆ. ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ v2.19.134 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ WhatsApp ವ್ಯವಹಾರ, ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ v2.19.44 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ WhatsApp ಉದ್ಯಮ, ಐಒಎಸ್ v2.19.51 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ WhatsApp, ಐಒಎಸ್ WhatsApp ಉದ್ಯಮ – ಫೇಸ್ಬುಕ್ WhatsApp ಬಳಕೆದಾರರು ಬಳಸುವ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಕಂಪನಿ ಹೊರಡಿಸಿದ ಸಿಇಇ ಸೂಚನೆ ಪ್ರಕಾರ v2.19.51 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ, ವಿಂಡೋಸ್ ಫೋನ್ v2.18.348 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ WhatsApp, ಮತ್ತು ಟೈಜೆನ್ v2.18.15 ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ WhatsApp ದಾಳಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿವೆ.

WhatsApp ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ?

WhatsApp ಮ್ಯಾಟರ್ ತನಿಖೆ ಇದೆ. ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಇದು ತನ್ನ ಸರ್ವರ್ಗಳನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸುವ ಒಂದು ನವೀಕರಣವನ್ನು ಹೊರಬಂದಿದೆ. ದುರ್ಬಲತೆಯಿಂದ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮೆಸೇಜಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಭದ್ರತಾ ಪ್ಯಾಚ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಹೊರಬಂದಿದೆ.

ಇದಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಕಂಪನಿಯು ಈ ಕುರಿತು ಜಸ್ಟಿಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಿಸಿದೆ.

ದಾಳಿಯಿಂದ ನನ್ನ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ನಾನು ಹೇಗೆ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಲ್ಲೆ?

ದಾಳಿಯಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವುಗಳು Google Play Store ಅಥವಾ Apple App Store ಗೆ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿ.

ನೀವು ಚಿಂತಿಸತೊಡಗಿದ್ದರೆ, ದೋಷವು ನಿಮ್ಮ WhatsApp ಅನ್ನು ಪ್ರತಿಬಂಧಕಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತವಾಗಿ ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ನವೀಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಡೇಟಾ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದೆ.

ನೈಜ ಸಮಯದ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಡೆಯಿರಿ

ಸುದ್ದಿ

ಎಲ್ಲಾ-ಹೊಸ ಇಂಡಿಯಾ ಟುಡೇ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ. ನಿಂದ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಮಾಡಿ