ಮಾವು, ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಉನ್ಮಾದ ಚೆನ್ನೈಯನ್ನು ಹಿಟ್ಸ್ – ಡೆಕ್ಕನ್ ಕ್ರಾನಿಕಲ್

ಮಾವು, ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಉನ್ಮಾದ ಚೆನ್ನೈಯನ್ನು ಹಿಟ್ಸ್ – ಡೆಕ್ಕನ್ ಕ್ರಾನಿಕಲ್

ಇದು ಬೇಸಿಗೆಯನ್ನು ಬೇಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಮಾವಿನ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲಿ. ಆದರೆ ಈ ಋತುಮಾನದ ಸಂತೋಷವು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷವೂ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೊಯಂಬೆಡು ಮತ್ತು ಚೆನ್ನೈನ ಇತರ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಆಹಾರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟಗಳ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಈ ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಮಳಿಗೆಗಳು, ಬೇಸಿಗೆ ಹಣ್ಣುಗಳ ರಾಜ, ಆರೋಗ್ಯದ ಅಪಾಯವೆಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಂಚಿನ ಪಕ್ವಗೊಳಿಸುವ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಹಣ್ಣು ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್ ಮ್ಯಾಂಗೋಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಕಾರ್ಬೈಡ್ ಅಥವಾ ಎಥಿಲಿನ್ ನಂತಹ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತ ಪಕ್ವಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಇಂತಹ ಮಾವಿನ ಹಣ್ಣುಗಳು ಹಳದಿ ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಛಾಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಬಲಿಯುವ ಪದಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಹಳದಿ ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

ಅಂತೆಯೇ, ಎರಿಥ್ರೋಸಿನ್ ಬಿ ರೀತಿಯ ವಿಷಕಾರಿ ಬಣ್ಣ ಏಜೆಂಟ್ ತಮ್ಮ ಶೆಲ್ಫ್ ಜೀವನ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕಲ್ಲಂಗಡಿಗಳು ಚುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ, ಬಣ್ಣ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಹಣ್ಣಾಗುತ್ತವೆ.

ಅಂಗಡಿಗಳು ಮೊಹರು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟವು, ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಕರಣಗಳು, ನಗರದ ಹಲವಾರು ದಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೃತಕವಾಗಿ ಮಾಗಿದ ಮಾವಿನಕಾಯಿಗಳನ್ನು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ನಾಶಪಡಿಸಲಾಯಿತು. FSSAI ಹಣ್ಣುಗಳು, ಮಾರಾಟಗಾರರು, ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೃತಕ ಪಕ್ವಗೊಳಿಸುವಿಕೆಗೆ ಕೇವಲ 100 ppm ಅನಿಲ ಎಥೈಲೀನ್ನ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಿದ್ದರೂ, ಹಣ್ಣುಗಳೊಂದಿಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ಇಥಲೀನ್ ಸ್ಯಾಚೆಟ್ಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ. ಎಫ್ಎಸ್ಎಸ್ಎಐ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ಸೂತ್ರಗಳು ಐದು ಕೆಜಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ಹಣ್ಣಾಗಿಸಲು ಎಥೈಲೀನ್ನ ಒಂದು ಚೀಲವನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತವೆ. ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಪದರ ಅಥವಾ ಎಥೈಲಿನ್ ಸ್ಯಾಚೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಬೇಕು. ಹಣ್ಣಾಗುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಎಥಿಲಿನ್ ನಿಕ್ಷೇಪವನ್ನು ತಡೆಯಲು ರಂದ್ರ ಸಣ್ಣ ಕಂಟೇನರ್ಗಳಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಕು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಆಹಾರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಗ್ರಾಹಕರ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿ ಇಡುವ ಕೆಲವು ಮಾರಾಟಗಾರರ ಮೇಲೆ ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ.

ಕೃತಕವಾಗಿ ಬಲಿಯುವ ಹಣ್ಣುಗಳು ಅತಿಸಾರ, ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಹುಣ್ಣುಗಳು, ಗ್ಯಾಸ್ಟ್ರಿಕ್ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಅಲರ್ಜಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಕೃತಕ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಲ್ಲಂಗಡಿಗಳು, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗಕಾರಕಗಳು, ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ.

ಇದು ಅಂಗಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ ಕಾಲೋಚಿತ ಹಣ್ಣುಗಳ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಹಲವಾರು ಆಹಾರ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ‘ಸಾವಯವ’ ಮಾವಿನಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲಂಗಡಿಗಳ ಭರವಸೆಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿವೆ. ಯಾವುದೇ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಅವರ ಸಮರ್ಥನೆಯು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

‘ಸಾವಯವ’ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಮಾರಲು ಯಾವುದೇ ಕಡ್ಡಾಯ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣವಿಲ್ಲದೇ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ, ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸಾವಯವ ಎಂದು ಗ್ರಾಹಕರು ಯಾವುದೇ ಭರವಸೆ ಹೊಂದಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಪರಿಪೂರ್ಣತೆ ಮತ್ತು ಗಾತ್ರ, ಆಕಾರ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣಗಳಲ್ಲಿ ಏಕರೂಪದಲ್ಲದ ಹಣ್ಣುಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ.

ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಬಲಿಯುವ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಅವು ಸಿಹಿಯಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಹಿಯಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಅಥವಾ ಕೃತಕವಾಗಿ ಪಕ್ವಗೊಂಡಾಗ, ನೀರು ಹರಿಯುವುದರಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಸಾಧ್ಯವಾದಲ್ಲಿ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿ.

ಈ ಚಿಕ್ಕ ತಪಾಸಣೆಗಳು ಮಾವಿನಹಣ್ಣುಗಳ ವಿಲಕ್ಷಣವಾದ ರುಚಿಯನ್ನು ಕಳೆಯುವುದರಲ್ಲಿ ನೆರವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಕಚ್ಚಾ, ಕಳಿತ, ಸಿಹಿ, ರಸಭರಿತವಾದ ಮತ್ತು ಉಪ್ಪಿನಕಾಯಿ ಆಗಿರುತ್ತದೆ, ಯಾವುದೇ ಹಿಂಜರಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ.