ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತೇವೆ: ಪ್ರಧಾನಿ; ಬಿಜೆಪಿ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ: ದಿದಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತೇವೆ: ಪ್ರಧಾನಿ; ಬಿಜೆಪಿ ಧೈರ್ಯವನ್ನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ: ದಿದಿ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಲಕ್ನೌ / ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ: ಪ್ರಧಾನಿ

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ

, ಬಂಗಾಳದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯೊಡನೆ ಆಪಾದನೆಯಿಂದಾಗಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ

ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ

ಒಂದು ಬಸ್ಟ್ ಆಫ್ ವಿಧ್ವಂಸಕತೆ ಮೇಲೆ

ಈಶ್ವರ ಚಂದ್ರ ವಿದ್ಯಾಸಾಗರ್

ಮಂಗಳವಾರ ನಡೆದ ಅಮಿತ್ ಶಾ ಅವರ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಗುರುವಾರ ಗುರುವಾರ “ಬೃಹತ್ ಪ್ರತಿಮೆ” ಅನ್ನು ಅದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಕೊನೆಯ ಹಂತದ ಚುನಾವಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಮತದಾನ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡುವಂತೆ ನಿರಾಕರಿಸಿದ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ, ಗುರುವಾರ ತನ್ನ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಒಂದು ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು, “ಈಶ್ವರ ಚಂದ್ರ ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಮೀಸಲಾಗಿರುವ ನಮ್ಮ ಸರ್ಕಾರವು ಪಂಚಧಾತು (ಐದು ಲೋಹಗಳು) ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ತೃಣಮೂಲ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಗೂಂಡಾಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತದೆ.”

ಕೊಲ್ಕತ್ತಾದಲ್ಲಿ ಸಂಜೆ ನಡೆದ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, “ವಿದ್ಯಾಸಾಗಾರ್ ಅವರು ಎಲ್ಲಿದ್ದರೂ, ಯಾವ ಪಕ್ಷವು ಬಂಗಾಳದ ವೈಭವವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿರಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದು ಒಳನುಗ್ಗುವಿಕೆಗೆ ಆಶ್ರಯವನ್ನು ಕೊಡುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಬಂಗಾಳ ಅವರಿಗೆ “ಬಿಜೆಪಿಯ ಹಣ” ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಮೆಯನ್ನು ಪುನರ್ನಿರ್ಮಾಣ ಮಾಡಲು ತನ್ನ ರಾಜ್ಯವು ತನ್ನ ಬೊಕ್ಕಸಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಬಂಗಾಳದ ದಕ್ಷಿಣ 24 ಪರಗಣಾಸ್ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಮಾಥುಪುರದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರಾಲಿಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ಬಿಜೆಪಿಯಿಂದ ಧನಸಹಾಯವನ್ನು ಹುಡುಕುವುದಿಲ್ಲ.

ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವಿರುದ್ಧದ ದಾಳಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಅತ್ಯಾಚಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರು

ಅಮಿತ್ ಷಾ

. “ಅಮಿತ್ ಗೂಂಡಾ ಮತ್ತು ಅವರ ಪಕ್ಷದ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಹರಡಲು ನಕಲಿ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಹರಡುತ್ತಿದೆ. ಈ ವ್ಯಕ್ತಿ ಬಂಗಾಳವನ್ನು ಅವಮಾನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬಂಗಲ್ ಕಂಗಲ್ (ಬಡವರು) ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಅವನು ಹೇಗೆ ಧೈರ್ಯ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ? ಒಳನುಗ್ಗುವವರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಬಂಗಾಳದಲ್ಲಿ ಅವರು ಎನ್ಆರ್ಸಿ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಘೋಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೇಶದಿಂದ ಹೊರಹಾಕುತ್ತೇನೆ “ಎಂದು ಸಿಎಂ ಹೇಳಿದರು.

“ಇದು ಚುನಾವಣಾ ಆಯೋಗ ಬಿಜೆಪಿ ಸಹೋದರ ಎಂದು ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಆದರೆ ನಿಜ. ಇಸಿ ನನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ವಿನಾಯಿತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಮತ್ತು ನನ್ನನ್ನು ಬಾರ್ಗಳ ಹಿಂದೆ ಇರಿಸಿದರೆ ನನಗೆ ತಲೆಕೆಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಅದಕ್ಕಾಗಿ ನಾನು ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಮಮತಾ ಹೇಳಿದರು.

“ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದಲ್ಲಿ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿಗೆ ಪಾಠ ಕಲಿಸುತ್ತಾರೆ. ದಿದಿ ಮತ್ತು ಅವರ ಸೋದರಳಿಯ [ಅಭಿಷೇಕ್ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ] ಈ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ತಮ್ಮ ಜಾಗಿರ್ (ಕಳ್ಳ) ದನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕಳೆದ ಮೂರು ದಿನಗಳಿಂದ ತೃಣಮೂಲ ಗೂಂಡಾಗಳು ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನರಕಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವಿದ್ಯಾಸಾಗರದ ಬಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆದವರು ಭಾರಿ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರು. ಅವರು ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಾರಡಾ ಮತ್ತು ಶರದಾ ಮತ್ತು ಇತರ ಚಿಟ್ ನಿಧಿ ಹಗರಣಗಳಿಗೆ ಮಾಡಿದಂತೆ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಅಳಿಸಲು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವು ತನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಯತ್ನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ತನ್ನ ಮತ ಬ್ಯಾಂಕ್ ರಕ್ಷಿಸಲು ದೀದಿಗೆ ಯಾವ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೋಗಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ತನ್ನ “ಸೊಕ್ಕು” ಯಿಂದ ಮಮತಾದಲ್ಲಿ ಹೊಡೆದ ಮೋದಿ, “ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರನ್ನು ಬಾರ್ಗಳ ಹಿಂದೆ ಹಾಕುವಂತೆ ದೀದಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಿದೆ. ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಕಚೇರಿಗಳನ್ನು ಹಿಡಿತದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ಕೂಡ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರು. ದಿದಿ, ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ನಷ್ಟ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದಲ್ಲಿ ಆಟದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಭಯಪಡಬಾರದು ಮತ್ತು ಸತ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಬಾರದು. ಬಂಗಾಳದ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತಂದಿದ್ದರು. ಈಗ ಅವರು ನಿನ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಸಹ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ”

ಬಂಗಾಳದ “ಗೂಂಡಾಕ್ರಾಸಿ” ಬಗ್ಗೆ ಮೋದಿ ಅವರು ಜನತೆಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. ಇದು ರಾಜ್ಯದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಮೇಲೆ ತಿರುಗುವಂತೆ ಅವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. “ದಿದಿ ಅವರು ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೆ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಸೋದರಳಿಯ ಜೊತೆಗೆ ಟೋಲಾಬಾಜಿ ಸಿಂಡಿಕೇಟ್ ಅನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯ ಮೇಲೆ ಬ್ರೇಕ್ಗಳನ್ನು ಎಳೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಹೇಳಿದರು.

ಅಲ್ಲದೆ, ಕೇಂದ್ರ ಕೇಂದ್ರ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತನ್ನ “ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್” ವನ್ನು ಹಾಕುವ ಮಮತಾ ಬ್ಯಾನರ್ಜಿ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಆದರೆ ಆ ಕೆಲಸವನ್ನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿತ್ತು” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ

2019 ಲೋಕಸಭೆ ಚುನಾವಣೆಗಳು

ಮತ್ತು ಮೇ 23 ರಂದು TOI ಯೊಂದಿಗೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು. ಇತ್ತೀಚಿನ ಸುದ್ದಿ, ಲೈವ್ ನವೀಕರಣಗಳು, ಸುದ್ದಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ. ಲೈವ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್

ಚುನಾವಣಾ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು

, ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನ್ಯೂಸ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ನೊಂದಿಗೆ ದಿನವನ್ನು ಎಣಿಸುವ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ವೇಗದ ನವೀಕರಣಗಳು.

# ಆಯ್ಕೆಗಳು ವಿಥ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಮೋದಿ ಮೀಟರ್