ಕೆಲವೊಂದು ಜನರು ತಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಬೂದು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಡರ್ಮಟಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ – ಉದ್ಯಮ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕೆಲವೊಂದು ಜನರು ತಮ್ಮ 20 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಬೂದು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಡರ್ಮಟಾಲಜಿಸ್ಟ್ ಪ್ರಕಾರ – ಉದ್ಯಮ ಇನ್ಸೈಡರ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕೆಳಗಿನವು ವೀಡಿಯೊದ ಪ್ರತಿಲಿಪಿಯಾಗಿದೆ.

ಗ್ರಹಾಂ ಫ್ಲಾನಾಗನ್: ಬೆಳ್ಳಿ ನರಿ ನೋಡಿ. ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಶಿಷ್ಟ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ. ಅದ್ಭುತ! ಆದರೆ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಹಸ್ರವರ್ಷ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದರೆ? ಇದು ಕೇವಲ ನಿಜವಲ್ಲ. ಜೋ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಅವನು 16 ವರ್ಷದವನಾಗಿದ್ದಾಗ ಬೂದು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. 22 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಅವನು ಬಹಳವಾಗಿ ಬೂದು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದನು. ಅದು ಏಕೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ? ಕೂದಲು ಏಕೆ ಬೂದು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ? ಬೆಳ್ಳಿ ನರಿ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಏನನ್ನಾದರೂ ಬಿಡಬಹುದು.

ನಟ: ನಾನು ನನ್ನ ಬೂದು ಕೂದಲಿನಿಂದ ಹೊರಬಂದಾಗ, ನಾನು ನೈಸರ್ಗಿಕ ನೋಟವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಗ್ರಹಾಂ: ಆದರೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಬೂದು ಹೋಗುವ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹೋರಾಡುವ ಸುತ್ತಲೂ ಸಂಪೂರ್ಣ ಉದ್ಯಮವಿದೆ.

ನಟಿ: ನೀವು 10 ವರ್ಷ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಂತೆ.

ನಟ: ಮತ್ತು ಕೇವಲ ಐದು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ.


ಮ್ಯಾನ್: ಜಸ್ಟ್ ಫಾರ್ ಮೆನ್. ನೀವು ಕಾಣುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಫ್ಲಾನಗನ್:

ಹಾಗಾಗಿ ಅದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ?

ಡಾ. ಜೆನ್ನಿಫರ್ ಚ್ವಾಲಿಕ್: ಗಾಢ ಬಣ್ಣದಿಂದ ಬಿಳಿ ಅಥವಾ ಬೂದು ಬಣ್ಣದಿಂದ ಕೂದಲಿನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೆ ಬದಲಾಗುವುದರಿಂದ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಜೆನೆಟಿಕ್ಸ್ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಪೋಷಕರಿಂದ ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ನಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಬಣ್ಣವನ್ನು ನಾವು ಹೊಂದಿರುವ ಕೂದಲು ಬಣ್ಣದ ರೂಪದಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪಿಗ್ಮೆಂಟ್ ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಕೂದಲಿನ ಶಾಫ್ಟ್ನ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಬಣ್ಣದ ಎರಡು ಮುಖ್ಯ ರೂಪಗಳಿವೆ. ಯೂಮೆಲನಿನ್ ಮತ್ತು ಫಿಯೋಮೆಲನಿನ್ ಇದೆ. ಯೂಮೆಲನಿನ್ ನಾವು ಬ್ರೂನೆಟ್ ಮತ್ತು ಗಾಢವಾದ ಕೂದಲಿನ ಜನರಲ್ಲಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದು, ಮತ್ತು ಫಿಯೋಮೆಲನಿನ್ ನಾವು ಬ್ಲಾಂಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಕೂದಲುಳ್ಳವುಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣುವಂತಿದೆ. ನಮ್ಮ ಕೂದಲು ಬಲ್ಬ್ನಲ್ಲಿನ ಜೀವಕೋಶಗಳು ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಪೆರಾಕ್ಸೈಡ್ನ ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಉತ್ಪತ್ತಿ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ಚಯಾಪಚಯ ಉಪಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿ ಇದನ್ನು ಕಿಟಕಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಈ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ನೀರು ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕಕ್ಕೆ ಒಡೆಯುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನಾವು ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಕ್ರಿಯಾವರ್ಧಕದ ಮಟ್ಟ ಕುಸಿದಿದೆ, ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೂದಲಿನ ಬಲ್ಬ್ನಲ್ಲಿ ಹೈಡ್ರೋಜನ್ ಪೆರಾಕ್ಸೈಡ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅವಕಾಶವಿದೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಮೆಲನೋಸೈಟ್ಗಳನ್ನು ಅಥವಾ ಪಿಗ್ಮೆಂಟ್-ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಹಾನಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಫ್ಲಾನಗನ್: ಹಾಗಾಗಿ ನನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿ ಜೋ ಇಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಜೋ ತಾಂತ್ರಿಕವಾಗಿ ಒಂದು ಸಹಸ್ರವರ್ಷವಾಗಿದೆ. ಅವನು 16 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬೂದು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಹೋಗಲಾರಂಭಿಸಿದನು, ಮತ್ತು 22 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಅದು ಎಲ್ಲಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಬೂದುಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿತ್ತು. ಜೋಗೆ ಏನಾಯಿತು?

ಚ್ವಾಲೆಕ್:

ಆದ್ದರಿಂದ 20 ನೇ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಮುಂಚಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಬೂದು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿರುವಾಗ, ಇದು ಅಕಾಲಿಕ ಬೂದುಬಣ್ಣ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಜೀನ್ಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಒಂದು ಜೀನ್ ಇದೆ ಎಂದು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ಇಂಟರ್ಫೆರಾನ್ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅಂಶ 4 ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಗುರಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೂದಲನ್ನು ಮೆಲನಿನ್ ಅನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಿಸುವಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಜೋ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮುಂಚೆಯೇ ಬೂದು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಒಳಗಾದ ಕೆಲವು ಜೀನ್ಗಳನ್ನು ಆನುವಂಶಿಕವಾಗಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಅದೃಷ್ಟವಂತರು.

ಫ್ಲಾನಗನ್: ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಜೋ ತನ್ನ ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಬೂದು ಕೂದಲುಳ್ಳವನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ತಲೆಗೆ ಬೂದು ಹೋದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಇತರ ಭಾಗಗಳ ಕೂದಲು ಬೂದು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆಯೇ? ಇಲ್ಲ, ಇಲ್ಲ, ಜೋ, ಜೋ! ನಾವು ಇದನ್ನು ಚಿತ್ರ ಮಾಡಬಹುದು.

Chawalek: ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಬೂದು ಕೂದಲು ಬೆಳೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಲ್ಲಿ, ಕೂದಲಿನ ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಹಾನಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಬೂದು ಹೋಗುವುದು.

ಫ್ಲಾನಗನ್:

ಆದ್ದರಿಂದ ಬೂದು ಹೋಗುವ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ತಳಿವಿಜ್ಞಾನ, ಆದರೆ ಯಾವ ಪಾತ್ರವು ಒತ್ತಡವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ? ವೈಟ್ ಹೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ತೋರಿಸಿದಾಗ ಒಬಾಮಾ ಈ ರೀತಿ ಕಾಣಲಿಲ್ಲ.

Chawalek: ಆದ್ದರಿಂದ ಕೂದಲು ಕೂದಲು ಬೂದು ರಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿರುವ ಪಾತ್ರ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಇಲ್ಲಿದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿ ಒತ್ತಡವು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಕಾಲಿಕ ವಯಸ್ಸಾದ ಸಿಂಡ್ರೋಮ್ಗಳಿಗೆ ಇದು ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒತ್ತಡವು ಆ ಒತ್ತಡವು ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ಮೆಲನೊಸೈಟ್ಗಳಿಗೆ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಇದು ಮೊದಲೇ ಬೂದು ಬೆಳೆಯಲು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಧೂಮಪಾನಿಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬೂದು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಹೊಗೆ ಉಂಟಾಗುವ ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ವರ್ಣದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಜೀವಕೋಶಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂಬುವುದರಿಂದಾಗಿ ಇದು ಮತ್ತೆ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ನಾನು ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಪೌಷ್ಟಿಕಾಂಶದ ಕೊರತೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಅದು ಮಾಡಬಹುದಾದ ಮತ್ತೊಂದು ವಿಷಯ. ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವುದು. ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಆಕ್ಸಿಡೀಕಾರಕ ಹಾನಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಂಭಾವ್ಯ ಬೂದು ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದುವಂತಹ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ.