ಡೆ ಡೆ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ ಮೂವೀ ರಿವ್ಯೂ: ಅಜಯ್ ದೇವಗನ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಲೇಜಿ ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ಸ್ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಎಸ್ಕೇಪ್ – ಸುದ್ದಿ 18

ಡೆ ಡೆ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ ಮೂವೀ ರಿವ್ಯೂ: ಅಜಯ್ ದೇವಗನ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಲೇಜಿ ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ಸ್ನಿಂದ ಯಾವುದೇ ಎಸ್ಕೇಪ್ – ಸುದ್ದಿ 18
ಡೆ ಡೆ ಪ್ಯಾರ್ ಡಿ
ಪಾತ್ರವರ್ಗ: ಅಜಯ್ ದೇವಗನ್, ತಬು, ರಾಕುಲ್ ಪ್ರೀತ್ ಸಿಂಗ್, ಜಿಮ್ಮಿ ಶೆರ್ಗಿಲ್
ನಿರ್ದೇಶಕ: ಅಕಿವ್ ಅಲಿ

ಡೆ ಡೆ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ್ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ, ಅಜಯ್ ದೇವಗನ್ ಅವರು ಅರ್ಧ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ರೊಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಭಯಾನಕ ಭಾವನೆ ಮೂಡಿಸುವ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಸಂಪಾದಕ ಅಕಿವ ಅಲಿಯಿಂದ ನಿರ್ದೇಶಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಈ ಚಲನಚಿತ್ರವು ಲುವ್ ರಂಜನ್ ಅವರ ನಿರ್ಮಾಣ ಮತ್ತು ಸಹ-ಬರೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಆಧುನಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಮನೋವಿಶ್ಲೇಷಕ ನೋಟವು ಎರಡು ಪ್ಯಾರ್ ಕಾ ಪುನ್ಚ್ನಾಮಾ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಸೋನು ಕೆ ಟಿತು ಕಿ ಸ್ವೀಟಿ ಮುಂತಾದ ಹಿಟ್ಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ.

ಅಜಯ್ 50 ವರ್ಷದ ಲಂಡನ್ನಲ್ಲಿರುವ ಹೂಡಿಕೆ ಬ್ಯಾಂಕರ್ ಆಗಿರುವ ಆಶಿಶ್ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾನೆ. ಅವರು ಆಡುವ ಪಾತ್ರವು 50 ಎಂದು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ನಾನು ಬಲವಂತವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ಅಜಯ್ ತಾನು 50 ವಾರಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಇರುವುದಕ್ಕಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಪ್ರಮುಖ ಪುರುಷರು ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸನ್ನು ವಿರಳವಾಗಿ ಆಡಿದ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದೆ, ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಕಿರಿಯ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮೃದುವಾಗಿ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ – ನಮ್ಮ ಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ನೀಡಲ್ಪಟ್ಟ ಒಂದು ಸವಲತ್ತು. ಮತ್ತು ಅವರು ಇತರ ಪಾತ್ರಗಳಿಂದ “ಬುದ್ಧ” ಎಂದು ವಿವರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಕೇವಲ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಹಾರ ಎಂದು ನಾವು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ.

ಆಶೀಶ್ ತನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತನ ವಿವಾಹ ಸಮಾರಂಭಗಳಲ್ಲಿ ಆಯಿಷಾ (ರಾಕುಲ್ ಪ್ರೀತ್ ಸಿಂಗ್) ಅವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಕಿಡಿಗಳು ಹಾರುತ್ತವೆ. ಅವಳು 26, ಮತ್ತು ಚಿತ್ರದ ಪೂರ್ತಿ ಅರ್ಧಭಾಗವು ಕ್ರೇಂಗಿ ಜೋಕ್ಗಳಂತೆಯೇ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳ ನಡುವಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಅಂತರವನ್ನು (ಅಥವಾ ಆಶಿಶ್ನ ಚಿಕಿತ್ಸಕ ಸ್ನೇಹಿತನಂತೆ ಪೀಳಿಗೆಯ ಅಂತರವು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ), ಆದರೆ ಸಂಬಂಧಗಳಿಂದ ಬಂದ ಆಲ್ಕೊಹಾಲ್ ಸೇವನೆ ಮತ್ತು ಲೈಂಗಿಕತೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅವರ ವಿಭಿನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕುರಿತು. ತನ್ನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಡಿದು ಹೊರಟುಹೋದ ನಂತರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎಚ್ಚರಗೊಂಡು ಆಯಿಷಾ ಅವರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಸಂಭವಿಸಿದರೆ ನೆನಪಿಲ್ಲ. “ಜೋ ಹುವಾ ಹೋಗಾ ಆಚಾ ಹೈ ಹುವಾ ಹಾಗಾ. ಕಿಸಿ ನೆ ದ್ರಾನ್ ನಾನ್ ಕಿಯಾ ಎ ಟೇಕ್, “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ಜೋ ಮಿಲೆ ಹೋಶ್ ಮೇನ್ ಮೈಲಿ” ಎಂಬ ಕುಡಿಯುವ ಮಹಿಳೆಯರೊಂದಿಗೆ ಅವನು ಮಲಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದಾಗ – ಅವಳು ತನ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೆ ಆದರೆ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತಾರೆ.

ಕರುಣಾಜನಕವಾಗಿ ಈ ಚಲನಚಿತ್ರವು ನಂತರದ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾದ ತಬು ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ. ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮವು ಮನಾಲಿಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಆಶಿಶ್ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಲು ಆಯಿಷನನ್ನು ತಂದಿದ್ದಾನೆ. ತಬು ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಮಂಜು ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತಾನೆ, ಇವರು 18 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬೇರ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಬೆಳೆದ ಮಕ್ಕಳ ತಾಯಿ.

ಡಿ ಡಿ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ ತನ್ನ ಡಿಎನ್ಎ ಅನ್ನು ಲವ್ ರಂಜನ್ ಅವರ ಸೆಕ್ಸಿಸ್ಟ್ ಚಿತ್ರಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡಳು ಆದರೆ ಪುರುಷರು ಬದಲಿಗೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ತಗ್ಗಿಸುವ ಬದಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಶ್ರೂಸ್ ಅಥವಾ ಡಿಟ್ಜಿ ಏರ್ಹೆಡ್ಗಳಂತೆ ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವುದರ ಬದಲಾಗಿ, ಮಹಿಳೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಮಹಿಳೆ ಹೊಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವ ವಿಷಯಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತೊಂದನ್ನು ದೂಷಿಸುತ್ತಾರೆ , ಮತ್ತು ಡ್ರೆಸಿಂಗ್. ರಾಜಕೀಯವಾಗಿ ತಪ್ಪಾಗಿತ್ತು, ಅನೇಕ ಜೋಕ್ಗಳು ​​ಭೂಮಿಯಾಗಿವೆ, ಮತ್ತು ತಬು ಮತ್ತು ರಾಕುಲ್ ಪ್ರೀಟ್ನ ಪಾತ್ರಗಳ ನಡುವೆ ಒಂದು-ವಿಮೋಚನೆಯ ಆಟವನ್ನು ನೋಡಿದಂತೆ ಕೆಲವು ನಗುಗಳು ಇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ಹಳೆಯ ಕಾರುಗಳು ಮತ್ತು ಹೊಸ ಮಾದರಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮೆಟಾಫಾರ್ಗಳು ಕಡಿಮೆ ನೇತಾಡುವ ಹಣ್ಣುಗಳಾಗಿವೆ, ಆದರೆ ಡಲ್ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಜೋಕ್ ದೊಡ್ಡ ಚೀರ್ಸ್ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ತಬು, ಅದರಲ್ಲೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಸಿಲ್ಲಿ ವಸ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಿರುಕು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಆಶಿಷನ ಮೇಲೆ ಪುಡಿಮಾಡುವ ಅವನ ಮಗನಿಗೆ ಆಶಿಶ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಜಿಮ್ಮಿ ಶೆರ್ಗಿಲ್ ಮತ್ತು ಕುಮುದ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರ ಪಾತ್ರಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ನಗು-ಔಟ್-ಜೋರಾಗಿ ಕ್ಷಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಜೋಕ್ ನಂತಹ ಕೆಲವು ಚೂಪಾದ ಬಿಟ್ಗಳು ಇವೆ. ಆದರೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿ, ಹಾಸ್ಯ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಗಂಭೀರ ಭಾವಾತಿರೇಕ ಡಿ ಡಿ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಧಿ ವಿಚಾರಮಾಡು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ: ಮದುವೆಯ ಮುರಿದು ಯಾವಾಗ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಯಾರು? ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಹಿಂದಿನ ಸಂಗಾತಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಪ್ರೀತಿಸಬಹುದೇ? 50 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತೆ ಪ್ರೀತಿ ಹುಡುಕುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಯಾವುವು?

ಚಲನಚಿತ್ರದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ದೃಶ್ಯವನ್ನು ಕೆಳಗೆ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ, ಮತ್ತು ತಬು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಉಗುರುವಾಗ, ಅದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಬಲವಾದದ್ದು ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಿಡಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿರುವ ಮಹಿಳೆ ಯಾಕೆಂದರೆ, ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಅವಕಾಶವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಚಿತ್ರ – ಆಗಾಗ್ಗೆ ಒಂದು ಪುಟ್ಟ ಹಾಸ್ಯ – ಅಂತಹ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಸಾಧನೆಯಾಗಿದೆ.

ಎರಕಹೊಯ್ದ, ಜಿಮ್ಮಿ ಶೆರ್ಗಿಲ್ ಮಂಜು ಅವರ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಯಾಗಿದ್ದಳು ಎಂದು ಬರೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ವ್ಯರ್ಥವಾಗುತ್ತಾಳೆ, ಮತ್ತು ಅಶೋಷ್ ಅವರ ಅಸಭ್ಯ ತಂದೆಯಾಗಿ ಅಲೋಕ್ ನಾಥ್ ಚಲನಚಿತ್ರದ ಅತ್ಯಂತ ಮೋಜಿನ ಜೋಕ್ ಅನ್ನು ಮುರಿಯಲು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಉತ್ತಮ. ಅಜಯ್ ದೇವಗನ್ ಅವರು ಕಾಮಿಕ್ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಾಟಕೀಯ ಬಿಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಆಕಾರ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಅವರ ಸ್ಪಷ್ಟ ದೋಷಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆಶೀಶ್ನನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಪುನರಾವರ್ತನೀಯ ಸಹಾನುಭೂತಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರ ಉಡುಗೊರೆಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ರಾಕುಲ್ ಪ್ರೀತ್ ತನ್ನ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಆಕ್ರಮಣ ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ, ಆಕೆ ತನ್ನ ಮಹೋನ್ನತ ಸಹ-ತಾರೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅವಳನ್ನು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಇದು ತಬು ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಆಕೆಯು ಸುಲಭವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಆ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರು ಚೆಕಿಯೆಸ್ಟ್ ಲೈನ್ ಅನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು – ವಯಸ್ಸಾದ ಪುರುಷ-ಯುವತಿಯ ಸಂಬಂಧಗಳು ಹೇಗೆ ಹೋಗುತ್ತವೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಡೆ ಡೆ ಪ್ಯಾರ್ ದೇ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಒಂದು ಹತಾಶೆಯ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಮೆಚ್ಚಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿಷಯಗಳಿದ್ದರೂ, ಆಲಸಿ ಸ್ಟೀರಿಯೊಟೈಪ್ಸ್, ಸರಳವಾದ ನೈತಿಕತೆ, ಮತ್ತು ಎಪಿಸೋಡಿಕ್, ಸಿಟ್ಕಾಮ್-ಶೈಲಿಯ ಚಿತ್ರಕಥೆಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಇಲ್ಲ. ಹೌದು ನಾನು ನಕ್ಕರು, ಮತ್ತು ಅದು ನನಗೆ ಆಲೋಚಿಸಿದೆ. ಕೆಲವು ಬಿಟ್ಗಳು ತುಂಬಾ ಕ್ರ್ಯಾಕಲ್ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಚಿತ್ರವು ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ನಾನು ಐದರಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮತ್ತು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಜೊತೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ರೇಟಿಂಗ್: 2.5 / 5