ಮುಂದಿನ ಮಾನವ ಚಂದ್ರನ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಾಸಾ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್, ಬ್ಲೂ ಒರಿಜಿನ್ನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ಮುಂದಿನ ಮಾನವ ಚಂದ್ರನ ಲ್ಯಾಂಡರ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಾಸಾ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್, ಬ್ಲೂ ಒರಿಜಿನ್ನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ – ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್

ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ USD 1.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ, ನಾಸಾ ತನ್ನ ಚಂದ್ರನ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕಾಗಿ ಮುಂದಿನ ಮಾನವ ಲ್ಯಾಂಡರ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು 11 ಖಾಸಗಿ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿರುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು.

ಅಧಿಕೃತ ಬ್ಲಾಗ್ನಲ್ಲಿ, ಎಲಾನ್ ಮುಸ್ಕ್ನ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್, ಅಮೆಜಾನ್’ಸ್ ಜೆಫ್ ಬೆಝೋಸ್ನ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಬ್ಲೂ ಒರಿಜಿನ್, ಮತ್ತು ಅಮೆರಿಕಾದ ಅಂತರಿಕ್ಷಯಾನ ದೈತ್ಯ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಮೆರಿಕಾದ ವೈಮಾನಿಕ ದೈತ್ಯ ಸ್ಪೇಸ್ಎಕ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ನಾಸಾ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಅಮೆರಿಕಾದ ಗಗನಯಾತ್ರಿಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ – ಚಂದ್ರನ ದಕ್ಷಿಣ ಧ್ರುವದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವ್ಯಕ್ತಿ 2024 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು 2028 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಸುಸ್ಥಿರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು.

ಎಕ್ಸ್ಪ್ಲೋರೇಶನ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಶಿಪ್ಸ್ (ನೆಕ್ಸ್ಟ್ಇಇಇಪಿಪಿ) ಗಾಗಿ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ ಸ್ಪೇಸ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ, ಭಾಗವಹಿಸುವ ಕಂಪೆನಿಗಳು ಒಟ್ಟು ಯೋಜನೆಯ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಟ 20 ಶೇಕಡಾವನ್ನು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಕಂಪನಿಗಳಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಮೊತ್ತವು 45.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಆಗಿದೆ.

(ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸಂಪಾದಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸಿಂಡಿಕೇಟೆಡ್ ಫೀಡ್ನಿಂದ ಸ್ವಯಂ-ರಚಿತವಾಗಿದೆ.)