ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಿಯವರು ಕಸ್ಟಮ್ ಎಎಮ್ಡಿ ವೆಗಾ 56 ಜಿಸಿಎನ್ 1.5 ಜಿಪಿಯು – ನೋಟ್ಬುಕ್ ಚೆಕ್.net ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ

ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಿಯವರು ಕಸ್ಟಮ್ ಎಎಮ್ಡಿ ವೆಗಾ 56 ಜಿಸಿಎನ್ 1.5 ಜಿಪಿಯು – ನೋಟ್ಬುಕ್ ಚೆಕ್.net ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ

, , , , , ,

ಶೋಧ ಸಂಬಂಧ.

, , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , , ,

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಸೋನಿಯಿಂದ ಮಾಡಿದ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟ್ಯಾಡಿಯಾ ಕ್ಲೌಡ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ಯಾಡಿಯಾ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯವನ್ನು ಯಾವ ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಬಗ್ಗೆ ಊಹಾಪೋಹಗಳಿವೆ. ಸ್ಟೇಡಿಯಂ ಕಸ್ಟಮ್ ಎಎಮ್ಡಿ ಡಾಟಾಸೆಂಟರ್ ಜಿಪಿಯು ಅನ್ನು 10.7 ಟಿಎಫ್ಎಲ್ಒಪಿಗಳ ಕಚ್ಚಾ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚಿತ್ರಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವಾಗ, ವಲ್ಕನ್ ಗ್ರ್ಯಾಫಿಕ್ಸ್ API ಯ ಹಿಂದಿರುವ ಕ್ರೋನಸ್ ಗುಂಪು, ‘ ಗೂಗಲ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಜೆನ್ 1 ‘ ಎಎಮ್ಡಿನ ಜಿಸಿಎನ್ 1.5 ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪವನ್ನು ಅವರ ಅನುರೂಪ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಪುಟ. ಕನ್ಫಾರ್ಮಾಂಟ್ ಪ್ರಾಡಕ್ಟ್ಸ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ವಲ್ಕನ್ ಹೊಂದಾಣಿಕೆಗಾಗಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಎಲ್ಲಾ ಜಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

AMD ಯ ಗ್ರಾಫಿಕ್ಸ್ ಕೋರ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ (GCN) ಆರ್ಕಿಟೆಕ್ಚರ್ ಕಂಪನಿಯು 2012 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ‘ದಕ್ಷಿಣ ದ್ವೀಪಗಳು’ 28 nm GPUs (GCN 1.0) ನಿಂದ 7 nm ವೇಗಾ ಇಂದು (GCN 1.5.1) ಪ್ರಾರಂಭದಿಂದ ಕಂಪನಿಯ ಜಿಪಿಯು ಅರ್ಪಣೆಗಳ ಪ್ರಧಾನವಾಗಿದೆ. ಗೂಗಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯವನ್ನು ಜಿಸಿಎನ್ 1.5 ಬಳಸಿ ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು 14 ಎನ್ಎಮ್ ವೆಗಾ ಚಿಪ್ ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಜಿಡಿಸಿ 2019 ನಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದಂತೆ ತನ್ನದೇ ಆದ ಗೇಮ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ SDK ಅನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಡೆಬಿಯನ್ 9 (ಲಿನಕ್ಸ್ 4.13 ಕರ್ನಲ್) ಆಧಾರಿತ ಗೂಗಲ್ನ ಕಸ್ಟಮ್ ಗೇಮ್ಸ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಓಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟ್ಯಾಡಿಯಾ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ವಲ್ಕನ್ ಕನ್ಫಾರ್ಮಂಟ್ ಪೇಜ್ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕಸ್ಟಮ್ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಗಳು ಜಿಪಿಯು ಇದೆ ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದ ಹೇಳಿದರು 56 ಕಸ್ ಮತ್ತು 484 GBps ಒಂದು ಸ್ಮರಣೆ ಬ್ಯಾಂಡ್ವಿಡ್ತ್. CU ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಎಎಮ್ಡಿ ವೇಗಾ 56 ರ ಕಸ್ಟಮ್ ಡಾಟಾಸೆಂಟರ್ ಆವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದೆಯೆಂದು ತೋರುತ್ತಿದೆ ಆದರೆ 8 ಜಿಬಿಯ ಎಚ್ಬಿಎಂ 2 ವಿಆರ್ಎಎಂ (8 ಜಿಬಿ DRAM ಜೊತೆಗೆ) ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೆಮೊರಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ವಿಡ್ತ್ ಅನ್ನು ಎಎಮ್ಡಿ ಎಳೆದಿದೆ ವೇಗಾ 64 ರ ಹೊಂದಿಸಲು ಮೆಮೊರಿ ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕುತೂಹಲಕಾರಿಯಾಗಿ, ಈ ವರ್ಷ ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟೇಡಿಯಿಯವನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು 7 ಎನ್ಎಮ್ ಎಎಮ್ಡಿ ರೇಡಿಯೊನ್ ವಿಐಐ ಈಗಾಗಲೇ ಸಿಇಎಸ್ 2019 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತಗೊಂಡಿತು. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಗೂಗಲ್ 7 ಎನ್ಎಮ್ ವೆಗಾ 20.

ಒಂದು ಡಾಟಾಸೆಂಟರ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಎಂದರೆ Google ಸ್ಥಿರತೆಗಾಗಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಳೆಯ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮನಸ್ಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥ. ಜಿ.ಸಿ.ಎನ್ ವಿದ್ಯುತ್ ಎಎಮ್ಡಿಯ ಮುಂಬರುವ ನವೀ ಸರಣಿಯಲ್ಲೂ ಸಹ ಇದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ಹೊಸ ಜಿಪಿಯುಗಳನ್ನು ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಅಗತ್ಯತೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ.