ಬಿಎಸ್ಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್ಡಿಎಗೆ ಎಕ್ಸಿಟ್ ಪೋಲ್ಗಳು ಬಹುಮತವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿವೆ.

ಬಿಎಸ್ಪಿ ನೇತೃತ್ವದ ಎನ್ಡಿಎಗೆ ಎಕ್ಸಿಟ್ ಪೋಲ್ಗಳು ಬಹುಮತವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿವೆ.

ಸೋಮವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವ್ಯಾಪಾರಕ್ಕಾಗಿ ತೆರೆದಿರುವಾಗ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭಗಳಿವೆ. ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಎನ್ಡಿಎ ಮೈತ್ರಿ ಭಾನುವಾರ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು ಭಾರೀ ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಯ ನಂತರ ಸಂಸತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟ ಬಹುಮತವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದು ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಎಕ್ಸಿಟ್ ಪೋಲ್ಗಳು ಇತ್ತೀಚಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಮುಂದಿನ ಕೆಲವೇ ಸೆಷನ್ಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಗಮನ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಮುನ್ನೋಟಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಅನೇಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಅಪ್ಮೋವ್ ಅನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮುಂದಿನ ಕೆಲವು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು 2-3% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಲಿದ್ದು, ಈ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಾನು ಸಾಕಷ್ಟು ಆಶಾವಾದಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಈಕ್ವಿಟಿ ಹಂಚಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಮೋತಿಲಾಲ್ ಒಸ್ವಾಲ್ ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಸರ್ವಿಸಸ್ನ CMD ಮೋತಿಲಾಲ್ ಒಸ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

ವಿದೇಶಿ ಚುನಾವಣೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಕುರಿತಾಗಿಯೂ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಕೂಡಾ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಫಾರೆಸ್ಟ್ರಾಂಡ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನಲ್ಲಿ ಕರೆನ್ಸಿ ಮತ್ತು ಹಣದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ಪರೇಶ್ ನಾಯರ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ವಿದೇಶಿ ಚುನಾವಣೆ ಮೋದಿ ಅಧಿಕಾರಕ್ಕೆ ಮರಳಲಿದೆ ಎಂದು ಭಾರತದ ಷೇರು, ರೂಪಾಯಿ ಮತ್ತು ಬಾಂಡ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸೋಮವಾರ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲಿವೆ.

ಗುರುವಾರ ಮತ್ತು ಶುಕ್ರವಾರದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗೆ ಕಾರಣವಾದವು. “ಭರವಸೆ ರ್ಯಾಲಿಯು ಗುರುವಾರ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನ ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು, ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಹರ್ಷಚಿತ್ತದಿಂದ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಏಂಜೆಲ್ ಬ್ರೊಕಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಮುಖ್ಯ ವಿಶ್ಲೇಷಕ ಸಮೀತ್ ಚವಾಣ್ ಹೇಳಿದರು.

“ಬಹುಪಾಲು ನಿರ್ಗಮನ ಸಮೀಕ್ಷೆಗಳು ಸ್ಥಿರ ಸರ್ಕಾರದ ನಿರಂತರತೆಯನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತಿವೆ, ಇದು ರಾಜಕೀಯ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಉಲ್ಬಣವು ದೂರವಿರಬಹುದೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಣೆಗಳ ಮುಂದುವರಿಕೆಯು ಹೆಚ್ಚಿದ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದೆ “ಎಂದು ಸೆಂಟುಮ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಹಿರಿಯ ವಿ.ಪಿ. ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ (ವೆಲ್ತ್) ಜಗನ್ನಾಧಂ ತುನುಗುಂಟ್ಲಾ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ನಂತರ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಗಮನವು ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಗಳಿಕೆಗೆ ಮರಳಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಈ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಲು ಆರಂಭಿಸಲಿವೆ ಎಂದು ಐಐಎಫ್ಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗಾಗಿ ಇವಿಪಿ ಸಂಜೀವ್ ಭಾಸಿನ್ ಹೇಳಿದರು.

ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಲಿಕ್ವಿಡಿಟಿ ಮರಳಿ ಬರಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ವಿದೇಶಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ₹ 30,000 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಹೂಡಿದರು. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊಸ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ತಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಈ ತಿಂಗಳು ಅವರು ಚುನಾವಣಾ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರದ ಯುದ್ಧವು ನಿವ್ವಳ ಮಾರಾಟಗಾರರಾಗಿದ್ದು, ಭಾರತೀಯ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿವೆ.

ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್, ಕೆನರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಸಿಪ್ಲಾ ಮುಂತಾದ ಹಲವು ಕಂಪನಿಗಳು ಮುಂದಿನ ವಾರ ತಮ್ಮ ಆದಾಯವನ್ನು ಘೋಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಜೊತೆಗೆ, ವಿಶ್ಲೇಷಕರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು, ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು, ರೂಪಾಯಿ ಚಳುವಳಿ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಿ ನಿಧಿಯ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಭಾವನೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತದೆ. (ಏಜೆನ್ಸಿ ಇನ್ಪುಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ)