ಸೌದಿ ಇಂಧನ ಮಂತ್ರಿ ತೈಲ ದಾಸ್ತಾನುಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಶಿಫಾರಸು, ಸಾಕಷ್ಟು ಪೂರೈಕೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – Investing.com

ಸೌದಿ ಇಂಧನ ಮಂತ್ರಿ ತೈಲ ದಾಸ್ತಾನುಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಶಿಫಾರಸು, ಸಾಕಷ್ಟು ಪೂರೈಕೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – Investing.com
© ರಾಯಿಟರ್ಸ್. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯನ್ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಖಾಲಿದ್ ಅಲ್-ಫಾಲಿಹ್ ಅವರು ಒಬಾಕ್ 14 ನೇ ಜೆಡ್ದ ಜಂಟಿ ಸಚಿವ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸಮಿತಿಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ. © ರಾಯಿಟರ್ಸ್. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯನ್ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಖಾಲಿದ್ ಅಲ್-ಫಾಲಿಹ್ ಅವರು ಒಬಾಕ್ 14 ನೇ ಜೆಡ್ದ ಜಂಟಿ ಸಚಿವ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸಮಿತಿಯ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

ರಾನಿಯಾ ಎಲ್ ಗ್ಯಾಮಾಲ್ ಮತ್ತು ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಸೊಲ್ಟಾಟ್ಕಿನ್ರಿಂದ

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ (ರಾಯಿಟರ್ಸ್) – ಸೌದಿ ಎನರ್ಜಿ ಮಂತ್ರಿ ಖಲೀದ್ ಅಲ್-ಫಾಲಿಹ್ ಭಾನುವಾರ ಅವರು “ಜಾಗ್ರತೆಯಿಂದ” ಚಾಲನಾ ತೈಲ ತಪಶೀಲುಗಳನ್ನು ಸಮಗ್ರ ಜಾಗತಿಕ ಸರಬರಾಜು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಜೂನ್ ಸಭೆಯ ಮುಂಚೆಯೇ ಒಪೆಕ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಕುರಿತು ಅವಿವೇಕದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಫಾಲಿಹ್ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಅಗ್ರ OPEC ಮತ್ತು ಸದಸ್ಯರಲ್ಲದ ತೈಲ ನಿರ್ಮಾಪಕರ ಸಚಿವ ಸಮಿತಿಯ ಸಭೆಯ ಮೊದಲು ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

(ಗ್ರಾಫಿಕ್: ಒಪೆಕ್ ಆಯಿಲ್ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ – https://tmsnrt.rs/2WJleV2)

ಸರಬರಾಜು ಅಡೆತಡೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದಾಗ, ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಏರುತ್ತಿವೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು “ವಾರಾಂತ್ಯ ಮತ್ತು ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಆರಾಮದಾಯಕ ಸರಬರಾಜು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು” ನೋಡಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯವು ವಾಸ್ತವಿಕ ನಾಯಕನಾಗಿದ್ದ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಫ್ತು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಸಂಘಟನೆಯು, ಜೂನ್ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಅದರ ಮುಂದಿನ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಲಿದೆ, ಇದು ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಕುರಿತು ಉತ್ತಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಫಲಿಹ್ ಹೇಳಿದರು.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯಾಪಾರದ ವಿವಾದದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, “ಮೇಲ್ನೋಟವು” ಸಾಕಷ್ಟು ಮಬ್ಬು “ಎಂದು ವಿವರಿಸುತ್ತಾ,” ನಾವು ಆತುರದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ – ಸಂಘರ್ಷಣೆಯ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು, ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಸಂಕೀರ್ಣತೆ ಮತ್ತು ವಿಕಾಸದ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ನೀಡಿದೆ “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಮತ್ತು ಚೀನಾ.

“ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಗುಂಪು ಯಾವಾಗಲೂ ಗ್ರಾಹಕರು ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕರುಗಳ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸರಿಯಾದ ವಿಷಯವನ್ನು ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ನಿಮಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಒಪೆಕ್, ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಒಎನ್ಇಸಿ ಅಲ್ಲದ ಇತರ ನಿರ್ಮಾಪಕರು, ಒಪೆಕ್ + ಎಂಬ ಒಕ್ಕೂಟವು ಆರು ತಿಂಗಳ ಕಾಲ ಜನವರಿ 1 ರಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ 1.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಷ್ಟು (ಬಿಪಿಡಿ) ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪಿಗೆ ನೀಡಿತು, ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ದಾಸ್ತಾನುಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಒಪ್ಪಂದ.

ರಷ್ಯಾದ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಅಲೆಕ್ಸಾಂಡರ್ ನೋವಾಕ್ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯಿಂದಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಮುಂದುವರಿದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆಯನ್ನು ಸಚಿವ ಸಮಿತಿಯು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ ನಲ್ಲಿ ಶಿಫಾರಸುಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಒಪ್ಪಿಗೆ ಕಡಿತವನ್ನು ಸರಾಗಗೊಳಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಚರ್ಚಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯು ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶಗಳು ಸೇರಿವೆ.

ಈ ವರ್ಷದ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ಜೂನ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಮುಖ್ಯ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳನ್ನು ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಎರಡು ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಒಂದು ಸನ್ನಿವೇಶವು ಒಪ್ಪಿಗೆಯಾದ ಕಡಿತಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು-ಒಪ್ಪಿಗೆಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುವುದು, ಇದು ಕೆಲವು 0.8 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಿಪಿಡಿ ಮೂಲಕ ಉತ್ಪತ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಇತರ ಒಪ್ಪಿಗೆ 0.9 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಿಪಿಡಿಗೆ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಯುನೈಟೆಡ್ ಅರಬ್ ಎಮಿರೇಟ್ಸ್ ಇಂಧನ ಸಚಿವ ಸುಹೈಲ್ ಅಲ್-ಮಝ್ರಾಯ್ ಅವರು ನಿರ್ಮಾಪಕರು ಯಾವುದೇ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಂತರವನ್ನು ತುಂಬಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸರಬರಾಜು ಕಡಿತವನ್ನು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಮಾಡುವುದು “ಸರಿಯಾದ ನಿರ್ಧಾರ” ಎಂದು ತಿಳಿಸಿತ್ತು.

ಬೆಲೆ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು OPEC ಯು ಬುದ್ಧಿವಂತಿಕೆಯಿಂದ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆಯೆಂದು ಯುಎನ್ಇ ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ.

“ಯುಎಇಯಂತೆ ನಾವು ಕೆಲಸವನ್ನು ಇನ್ನೂ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೋಡಿ, ಸರಬರಾಜು ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡಲು ಸಮಯ ಇನ್ನೂ ಇತ್ತು ಮತ್ತು ಈ ಮಧ್ಯೆ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2017 ರಿಂದೀಚೆಗೆ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಅನಿರೀಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಕಳೆದ ವಾರ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ಗೆ ಏರಿದೆ. ಗ್ಯಾಸೋಲಿನ್ ಸಂಗ್ರಹವು ಮುನ್ಸೂಚನೆಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಎನರ್ಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಶನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ ಡೇಟಾವು ತೋರಿಸಿದೆ.

DELICATE BALANCE

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾವು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ, ತೈಲ ಬೆಲೆ ಸುಮಾರು 70 ಡಾಲರ್ಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಬೆಲೆ ಕುಸಿತ ಮತ್ತು ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಬಿಡ್-ಅಪ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಎಂದು OPEC ಮೂಲಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್, ಒಪೆಕ್ನ ಸದಸ್ಯರಲ್ಲ ಆದರೆ ರಿಯಾದ್ನ ನಿಕಟ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರವು ಈ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ.

ತೈಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ರಿಯಾದ್ನ ಬಜೆಟ್ನ ಅಗತ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವ ನಡುವಿನ ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಫಾಲಿಹ್ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು, ರಶಿಯಾ OPEC + ಒಪ್ಪಂದದಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮಾಸ್ಕೋವನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಉಳಿದ OPEC + , ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿದರು.

ಭಾನುವಾರ ಸಭೆಯು ಬಿಗಿಯಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕಾಳಜಿಗಳ ನಡುವೆ ಬರುತ್ತದೆ. ಇರಾನ್ನ ತೈಲ ರಫ್ತುಗಳು ಮೇಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಇಳಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಮತ್ತು ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಸಾಗಣೆಗಳು ಅಮೇರಿಕಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಮುಂದಿನ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಬರುತ್ತವೆ.

ಆಯಿಲ್ ಮಾಲಿನ್ಯವು ರಷ್ಯಾವನ್ನು ಡ್ರುಝಾ ಪೈಪ್ಲೈನ್ನ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಹರಿಯುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ – ಪೂರ್ವ ಯೂರೋಪ್ ಮತ್ತು ಜರ್ಮನಿಗಳಿಗೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಪ್ರಮುಖ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ – ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ, ಸರಬರಾಜುದಾರರಿಗೆ ಸ್ಕ್ರ್ಯಾಂಬ್ಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ.

ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ರಷ್ಯಾವು ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಮರುಸ್ಥಾಪಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ದೇಶದ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ವಾರ್ಷಿಕ ಉತ್ಪಾದನೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನೊವಾಕ್ ಹೇಳಿದರು. ಪೈಪ್ಲೈನ್ ​​ಮೂಲಕ ಪೋಲೆಂಡ್ಗೆ ಸರಬರಾಜು ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಸೋಮವಾರ ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಮೊದಲು ವರದಿಗಾರರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕಡಿತಗಳ OPEC ನ ಒಪ್ಪಿಗೆ ಪಾಲು 800,000 BPD ಆಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇರಾನ್ ಮತ್ತು ವೆನೆಜುವೆಲಾದ ಉತ್ಪಾದನಾ ನಷ್ಟದಿಂದಾಗಿ ಅದರ ನಿಜವಾದ ಕಡಿತವು ತುಂಬಾ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಎರಡೂ ಯು.ಎಸ್. ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿವೆ ಮತ್ತು ಒಪೆಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಒಪ್ಪಂದದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತ ಕಡಿತದಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ಪಡೆದಿವೆ.

ಪ್ರಾದೇಶಿಕ TENSIONS

ಸಿನೋ-ಯುಎಸ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾತುಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಮಧ್ಯೆ ಬೇಡಿಕೆಯ ಭೀತಿಯಿಂದಾಗಿ ತೈಲ ಬೆಲೆ ಶುಕ್ರವಾರ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಯುಎಸ್-ಇರಾನ್ ರಾಜಕೀಯ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯಿಂದಾಗಿ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಸಾಗಣೆಗೆ ಅಡ್ಡಿ ಉಂಟಾಗಿರುವ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಈ ವಾರ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಯುಎಇ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸೌದಿ ತೈಲ ಟ್ಯಾಂಕರ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕಳೆದ ವಾರದ ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಮತ್ತು ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಸೌದಿ ತೈಲ ಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿದೆ.

ತೈವಾನ್ ಪಂಪಿಂಗ್ ಸ್ಟೇಷನ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಡ್ರೋನ್ ದಾಳಿಯನ್ನು ಆದೇಶಿಸುವಂತೆ ಟೆಹ್ರಾನ್ನನ್ನು ರಿಯಾದ್ ದೂರಿದರು, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಯೆಮೆನ್ ಇರಾನ್-ಹೊಂದಿಕೊಂಡಿರುವ ಹೌತಿ ಗುಂಪು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊತ್ತಿದೆ. ಯುಎನ್ಇ ಟ್ಯಾಂಕರ್ ವಿಧ್ವಂಸಕರಿಗೆ ಯಾರಿಗೂ ದೂರಿಲ್ಲ. ಎರಡೂ ದಾಳಿಗಳ ದಾಳಿಯಿಂದ ಇರಾನ್ ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ದೂರದಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಿದೆ.

“ಇದು ನಮ್ಮ ಸರಬರಾಜಿಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಇಂತಹ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಶೋಚನೀಯವಾಗಿದ್ದವು” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು “ಅವರು ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೆ ನಿರಂತರ ಶಕ್ತಿಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಅಪಾಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಇರಾನ್ ತೈಲ ರಫ್ತುಗಳನ್ನು ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ನ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇರಾನ್ ಸ್ಪಾರ್ಗಳಾಗಿಯೂ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಇರಾನ್ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಿದ ಮೇಲೆ ಗಲ್ಫ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಯುಎಸ್ ಮಿಲಿಟರಿ ಉಪಸ್ಥಿತಿಗೂ ದಾಳಿಯಿದೆ.