ಬೈರನ್ ಯಾರ್ಕ್: ಮುಲ್ಲರ್ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬದಲಿಸಿದರು

ಬೈರನ್ ಯಾರ್ಕ್: ಮುಲ್ಲರ್ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬದಲಿಸಿದರು

ಇಂದಿನಿಂದ, ಟ್ರಂಪ್-ರಷ್ಯಾ ವ್ಯವಹಾರವು, ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವರ್ಷ ಆಳಿದ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಎರಡು ಭಾಗಗಳಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು: ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಮೊದಲು ಮತ್ತು ನಂತರ. ವಿಶೇಷ ಸಲಹೆಯ ಶೋಧನೆಗಳು ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಪ್ರಕಟವಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಮುಂಚೆಯೇ, ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಎದುರಾಳಿಗಳು ಆಕ್ರಮಣಕಾರರಾಗಿದ್ದರು. ಈಗ, ಅವರು ರಕ್ಷಣಾ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಒಂದು ಸರಳವಾದ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ: 2016 ರ ಚುನಾವಣೆಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಟ್ರಂಪ್ ನಡುವಿನ ಪಿತೂರಿ ಅಥವಾ ಸಮನ್ವಯವು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಮುಲ್ಲರ್ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ವಿಶೇಷ ಸಲಹಾ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ 500 ಸಾಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಿ, 2,800 ಸುಪೀನಾಸ್ಗಳನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ಸುಮಾರು 500 ಹುಡುಕಾಟ ಮತ್ತು ಸೆರೆಹಿಡಿದ ವಾರಂಟ್ಗಳನ್ನು ವಿಧಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುನ್ಮಾನ ಸಂವಹನಗಳ ಸುಮಾರು 300 ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾದುದನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಒಂದು ಪಿತೂರಿ – ಅಥವಾ ತಂತ್ರ, ಜನಪ್ರಿಯ ನುಡಿಗಟ್ಟು – ನಡೆಯಿತು, ಟ್ರಂಪ್-ರಶಿಯಾ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಉಳಿದವು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಕುಗ್ಗಲು ಆರಂಭಿಸಿತು ತೀರ್ಪು ಇಲ್ಲದೆ.

ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಅಧ್ಯಕ್ಷನು ಪಿತೂರಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿಹಾಕಲು ನ್ಯಾಯವನ್ನು ತಡೆಯುವ ಆರೋಪಗಳನ್ನು ಆರೋಪಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾರ್ಪಡಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅಪರಾಧದ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಯುಂಟಾಯಿತು, ಅದು ಫಿರ್ಯಾದಿಗಳು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸಲಿಲ್ಲ. ಆಧಾರವಾಗಿರುವ ಅಪರಾಧವಿಲ್ಲದೆ ಒಂದು ಅಡಚಣೆ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ ಸಾಧ್ಯವಾದರೂ, ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವಿಕೆಯ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶ – ಅಪರಾಧದ ಜ್ಞಾನ – ಮುಲ್ಲರ್ರ ವರದಿಯು ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಕಣ್ಮರೆಯಾಯಿತು.

ಸಹಜವಾಗಿ, ಟಿವಿ ಮಾತುಕತೆ ಮುಖಂಡರು ಈಗಲೂ ಅಡಚಣೆಯಿಂದ ವಾದಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ವರದಿಯ ಬಿಡುಗಡೆಯೊಂದಿಗೆ ತನಿಖೆ ಕಾನೂನು ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ರಾಜಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿತು. ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ, ವಕೀಲರಾಗಿಲ್ಲದ 99.6% ರಷ್ಟು ಅಮೇರಿಕನ್ನರಿಗೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಸರಳ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ: ಅವರು ನಡೆದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ತನಿಖೆಗೆ ತಡೆಯೊಡ್ಡಿರುವೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ? ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ದೂಷಿಸಲು ಬಯಸುವಿರಾ?

ವರದಿಯು ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಂದಿನಿಂದ ಈ ಭೂಮಿಯನ್ನು ಸ್ಥಳಾಂತರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಬಿಡುಗಡೆಯ ಮೊದಲು, ಅನೇಕ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ರು ಮುಲ್ಲರ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಪಿತೂರಿ ಸಿಗಬಹುದೆಂಬ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ವಿರೋಧಿ ತಂತ್ರವನ್ನು ಆಧಾರವಾಗಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, “ಮುಲ್ಲರ್ ನಿಲುವು” ನಿಲುವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡರು.

ನಂತರ ಮುಲ್ಲರ್ ತಲುಪಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅದಲ್ಲದೆ, ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ವರದಿ 448 ಪುಟಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು, ಇದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಮಿನುಟಿಯೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರಿಗೆ ಓದಲಾಗದ ರಹಸ್ಯ ಕಾನೂನು ವಾದವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳು ಅಮೆರಿಕನ್ನರನ್ನು ಇನ್ನೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕನ್ನರಿಗೆ ಮನವೊಲಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಹುಡುಕಿದರು.

ಅವರು ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯನ್ನು ಟಿವಿ ಶೋ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದರು, ವರದಿಯ ಪುಟವನ್ನು ಸಹ ಓದದಿರುವ ಲಕ್ಷಾಂತರ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಬಹುದು. ದೂರದರ್ಶನ ವಿಚಾರಣೆಗಳಲ್ಲಿ ನಾಟಕೀಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಮುಖ ಸಾಕ್ಷಿಗಳನ್ನು ಅವರು ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ದೋಷಾರೋಪಣೆಗೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅಗ್ರಮಾನ್ಯ ಶಾಸಕರು ಪೂರ್ಣ ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯನ್ನು ಸಣ್ಣ ಪ್ರಮಾಣದ ಗ್ರಿಡ್ ಜ್ಯೂರಿ ವಸ್ತುವಿನ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ವಿಲ್ಲಿಯಮ್ ಬಾರ್ ಅವರು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮುಚ್ಚಿಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಗುಪ್ತ ವಿಷಯವು ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಅಪರಾಧವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ .

ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ತಂತ್ರವು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿಲ್ಲ. ವೈಟ್ ಹೌಸ್, ಮುಲ್ಲರ್ ಸಾಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಒದಗಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸುಸಜ್ಜಿತವಾಗಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ತಡೆಹಿಡಿಯಲಾದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊರಬರಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಾವು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ತನಿಖಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದ ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರಿಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇವೆ, ವೈಟ್ ಹೌಸ್ ಹೇಳಿದೆ, ಆದರೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಾವು ಜವಾಬ್ದಾರರಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ವಿವಾದವು ನೆಲೆಗೊಳ್ಳಲು ಬಹಳ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಹೌಸ್ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳನ್ನು ಸಾಹಸಕಾರ್ಯಗಳಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಲ್ಲಿ, ಇಡೀ ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಓದುವಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ಹಾಲಿವುಡ್ ನಟ ಜಾನ್ ಕುಸಾಕ್ ಅವರನ್ನು ಅವರು ಸೇರಿಸಿಕೊಂಡರು – ಸಿ-ಸ್ಪಾನ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ಸುತ್ತಿಕೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಅದು 12 ಗಂಟೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಈ ಘಟನೆ ನಿಖರವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲಿಲ್ಲ.

ಈಗ, ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ಗಳು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೋಷ್ಟಕಗಳನ್ನು ಹೊಸ ತನಿಖೆಯನ್ನು “ತನಿಖೆ ತನಿಖೆ” ಮಾಡಲು ದೀರ್ಘಕಾಲದ ಬಯಕೆಗೆ ತಿರುಗಿಸಿದ್ದರು. ಟ್ರಮ್ಪ್ ಅಭಿಯಾನದ ವಿರುದ್ಧ “ಬೇಹುಗಾರಿಕೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ” ಎಂಬ ತನ್ನ ಹೇಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರಿ ವಿವಾದವನ್ನು ಉರುಳಿಸಿದ ಬಾರ್, ಈ ತನಿಖೆಯ ಮೂಲವನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಯುಎಸ್ ವಕೀಲ ಜಾನ್ ಡರ್ಹಾಮ್ನನ್ನು ನೇಮಿಸಿದ್ದಾನೆ.

ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಇಲಾಖೆಯ ಇನ್ಸ್ಪೆಕ್ಟರ್ ಜನರಲ್ ಮೈಕೆಲ್ ಹೋರೋವಿಟ್ಜ್ ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಇಲಾಖೆಯ ನಿಭಾಯಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ವರದಿ ಕೂಡಾ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿದೆ. ಒಬಾಮಾ-ಯುಗದ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಪರಸ್ಪರರಲ್ಲಿ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ತೋರುತ್ತಿರುವಂತೆ ಇದು ಸ್ಟೀಲ್ ಡೋಸಿಯರ್ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕಾಕತಾಳೀಯವಾಗಿಲ್ಲ, ಹಿಲರಿ ಪರವಾಗಿ ಮಾಜಿ ಬ್ರಿಟಿಷ್ ಪತ್ತೇದಾರಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ವಿರುದ್ಧ ದೃಢೀಕರಿಸದ ಆರೋಪಗಳ ಒಂದು ಸಂಗ್ರಹ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಪ್ರಚಾರ.

ಪುರಾವೆಗಳು ಪಿತೂರಿ ಅಥವಾ ಸಮನ್ವಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಿಲ್ಲವೆಂದು ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿಯ ತೀರ್ಮಾನದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. 2016 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ಸಂಚು ರೂಪಿಸಿದರೆ ಡೆಮೋಕ್ರ್ಯಾಟ್ಗಳು ಇನ್ನೂ ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸಬಹುದೆಂದು ಹೇಳಿದರೆ. ಆದರೆ ಮುಲ್ಲರ್ ನಂತರ, ಆ ಹಕ್ಕು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಡೆಮಾಕ್ರಟಿಕ್ ಭರವಸೆಯು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿದೆ.