ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ 18 ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಚರ್ಚ್ ಹೊಸ ಅಭಯಾರಣ್ಯವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಿದೆ

ಹತ್ಯಾಕಾಂಡದ 18 ತಿಂಗಳ ನಂತರ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಚರ್ಚ್ ಹೊಸ ಅಭಯಾರಣ್ಯವನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಿದೆ
FILE - ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ ಫಸ್ಟ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ಬಲಿಪಶುಗಳಿಗೆ ಈ ನವೆಂಬರ್ 12, 2017 ರಲ್ಲಿ ಫೈಲ್ ಫೋಟೋ, ಸ್ಮಾರಕದಿಂದ ಹೊರಟುಹೋಗಿದೆ. ಒಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಚರ್ಚ್ ಅಲ್ಲಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕುದಾರಿ ತೆರೆದ ಬೆಂಕಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಎರಡು ಡಜನ್ ಪಂಗಡಗಳು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಹೊಸ ಅಭಯಾರಣ್ಯ ಮತ್ತು ಬಲಿಪಶುಗಳು ಗೌರವಿಸುವ ಸ್ಮಾರಕ ಕೊಠಡಿ ಅನಾವರಣ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಅಥವಾ ಗಾಯಗೊಂಡವರ ಆರಾಧಕರು ಮತ್ತು ಹೊಸದಾಗಿ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಂಡ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ, ಮೇ 19, 2019 ರಂದು ಸೇರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಎರಿಕ್ ಗೇ, ಫೈಲ್)

FILE – ಟೆಕ್ಸಾಸ್ನ ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ ಫಸ್ಟ್ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ಬಲಿಪಶುಗಳಿಗೆ ಈ ನವೆಂಬರ್ 12, 2017 ರಲ್ಲಿ ಫೈಲ್ ಫೋಟೋ, ಸ್ಮಾರಕದಿಂದ ಹೊರಟುಹೋಗಿದೆ. ಒಂದು ದಕ್ಷಿಣ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಚರ್ಚ್ ಅಲ್ಲಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕುದಾರಿ ತೆರೆದ ಬೆಂಕಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಎರಡು ಡಜನ್ ಪಂಗಡಗಳು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಹೊಸ ಅಭಯಾರಣ್ಯ ಮತ್ತು ಬಲಿಪಶುಗಳು ಗೌರವಿಸುವ ಸ್ಮಾರಕ ಕೊಠಡಿ ಅನಾವರಣ ಕಾಣಿಸುತ್ತದೆ. ಸದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ನಲ್ಲಿನ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಅಥವಾ ಗಾಯಗೊಂಡವರ ಆರಾಧಕರು ಮತ್ತು ಹೊಸದಾಗಿ ನಿರ್ಮಾಣಗೊಂಡ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ, ಮೇ 19, 2019 ರಂದು ಸೇರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. (ಎಪಿ ಫೋಟೋ / ಎರಿಕ್ ಗೇ, ಫೈಲ್)

ಸದರ್ಲೆಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್, ಟೆಕ್ಸಾಸ್ – ದಕ್ಷಿಣ ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ಚರ್ಚ್ ಇದು ಒಂದು ಬಂದೂಕುದಾರಿ ಗುಂಡಿನ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯದ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲೇ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಸಮೂಹ ಚಿತ್ರೀಕರಣವನ್ನು ಎರಡು ಡಜನ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಪಂಗಡಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು ಒಂದು ವರ್ಷ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ನಂತರ ಒಂದು ಹೊಸ ಅಭಯಾರಣ್ಯ ಸಾದರಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಮಾಹಿತಿ ಭಾನುವಾರ ಪೂಜಾ ಹೊಸ ಅಧ್ಯಾಯ ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.

ಸುಥರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪ್ರಿಂಗ್ಸ್ನ ಸಣ್ಣ ಪಟ್ಟಣದ ಮೊದಲ ಬ್ಯಾಪ್ಟಿಸ್ಟ್ ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡುವವರು, ಚುನಾಯಿತರಾದವರು ಮತ್ತು ಅವರ ಸಂಬಂಧಿಕರನ್ನು ಸಾಯುವ ಅಥವಾ ಗಾಯಗೊಂಡವರಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರ ಅರ್ಪಣೆಗಾಗಿ ಅಭಯಾರಣ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಗವರ್ನರ್ ಗ್ರೆಗ್ ಅಬ್ಬೋಟ್ ಒಂದು ವಿಳಾಸವನ್ನು ನೀಡಬೇಕೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಬಲಿಪಶುಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುವ ಹೊಸ ಆರಾಧನಾ ಕೇಂದ್ರ ಮತ್ತು ಸ್ಮಾರಕ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ದೇಣಿಗೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು. ಈ ಸೌಕರ್ಯವು ಸುಧಾರಿತ ಭದ್ರತಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ, ಚರ್ಚ್ ಬೆಲ್ ಗೋಪುರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಜಾಗವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸೌಲಭ್ಯವು ಈಗ ಭದ್ರತಾ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಆರಾಧಕರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ “ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ತಂಡ” ಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೆಂದು ರಾಡ್ ಗ್ರೀನ್, ಆಧಾರದ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರು ಹೇಳಿದರು.

“ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸುಂದರ ಕಟ್ಟಡವೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಅದು ದೇವರಿಗೆ ಹೊಸ ಆರಾಧನಾ ಮಂದಿರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಪಾವತಿಸಿದ ಬೆಲೆಗೆ 26 ನೆಯ ಮರಣವಿದೆ” ಎಂದು ಗ್ರೀನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನವೆಂಬರ್ 5, 2017 ರಂದು ಚರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ಗುಂಡು ಹಾರಿಸುವವನು 25 ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದನು. ಅಧಿಕೃತ ಸಾವುನೋವುಗಳನ್ನು 26 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪುಟ್ ಮಾಡಿದರು ಏಕೆಂದರೆ ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಿದ್ದರು.

ಆರಾಧನಾ ಸ್ಥಳಗಳು ಉಗ್ರಗಾಮಿಗಳಿಂದ ದಾಳಿಗೊಳಗಾದ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿವೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಸಿನಗಾಗ್ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಒಂದು ಶೂಟಿಂಗ್ ಒಂದು ಆರಾಧಕನನ್ನು ಸತ್ತರು ಮತ್ತು ಮೂರು ಮಂದಿ ಗಾಯಗೊಂಡರು. ಮಾರ್ಚ್ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಮಸೀದಿಯಲ್ಲಿ 51 ಜನರನ್ನು ಬಿಳಿಯ ಮುಖಂಡರು ಕೊಂದರು.

ಯುಎಸ್ ಡಿಪಾರ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಆಫ್ ಹೋಮ್ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸೆಕ್ಯೂರಿಟಿಯ ಫೇಯ್ತ್-ಬೇಸ್ಡ್ ಮತ್ತು ನೆರೆಹೊರೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕೆವಿನ್ ಸ್ಮಿತ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಸಂಭವನೀಯ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಕೇಂದ್ರವು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಆರಾಧನೆಯ ಮನೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ರಾಷ್ಟ್ರದ ಉದ್ದಗಲಕ್ಕೂ ಉಳಿದ ಚರ್ಚುಗಳು ಸಿದ್ಧವಾಗಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುವ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಾವು ಹಾನಿಗಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಸ್ಮಿತ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.