ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ರಕ್ಷಣೆ ನಾವೀನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ, ಇಂಡಿಯಕಾರ್ – ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್

ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್ ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ರಕ್ಷಣೆ ನಾವೀನ್ಯತೆಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ, ಇಂಡಿಯಕಾರ್ – ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್

2020 NTT ಇಂಡಿಕಾರ್ ಸರಣಿ ಋತುವಿನ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳ್ಳುವ ವರ್ಧಿತ ಚಾಲಕ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ರಕ್ಷಣೆಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಇಂಡೋರ್ಕಾರ್ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿದೆ, ಇಂಡಿಯಾನಾಪೊಲಿಸ್ ಮೋಟರ್ ಸ್ಪೀಡ್ವೇನಲ್ಲಿ ಜಂಟಿ ಸುದ್ದಿ ಸಮಾವೇಶದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಘೋಷಣೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ಅವಶೇಷಗಳಿಂದ ಅಥವಾ ಇತರ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಚಾಲಕ ಗಾಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನಿಂದ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಡ್ರೈವರ್ ಸುರಕ್ಷತಾ ನಾವೀನ್ಯತೆಯು ಟೈಟಾನಿಯಂ ಫ್ರೇಮ್ವರ್ಕ್ನಿಂದ ಆಧಾರಗೊಳಿಸಿದ ಬ್ಯಾಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

“ಮೊದಲ ಮೂಲಮಾದರಿಗಳನ್ನು 2016 ರಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲಾಯಿತು ರಿಂದ, ಕಾರುಗಳ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಮುಂಭಾಗದ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಚಾಲಕರಿಗೆ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಹಾರ್ನರ್, ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಸಿಇಒ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಬುಲ್ ರೇಸಿಂಗ್ ತಂಡ ಪ್ರಧಾನ. “INDYCAR ನೊಂದಿಗಿನ ಈ ಹೊಸ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯು ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಆ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಗಂಭೀರವಾದ ಗಾಯಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಲು ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಸಿಂಗಲ್ ಸೀಟರ್ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಜೀವಗಳನ್ನು ಸಂರಕ್ಷಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ, ನಾವು ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪರಿಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು INDYCAR ಮತ್ತು ಅದರ ಚಾಲಕರೊಂದಿಗೆ ನಿಕಟವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ನಾವು 2020 ರಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಓಡುವ ಸಲುವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ”

2020 ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ರೆಂಡರಿಂಗ್ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ಎಂಬುದು ತೆರೆದ-ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ಓಟದ ಕಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಚಾಲಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಇಂಡೈಕಾರ್ ಉದ್ದೇಶದ ಎರಡನೇ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಇಂಡಿಯಾನಾಪೊಲಿಸ್ ಮೋಟರ್ ಸ್ಪೀಡ್ವೇ ರಸ್ತೆ ಕೋರ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಪ್ರಿಕ್ಸ್ಗಾಗಿ ಮೇ 10-11ರಂದು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಸುಧಾರಿತ ಫ್ರಾಂಟಲ್ ಪ್ರೊಟೆಕ್ಷನ್ (ಎಎಫ್ಪಿ) ಸಾಧನವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿತು. ಎಎಫ್ಪಿ ಶಿಲಾಖಂಡರಾಶಿಗಳನ್ನು ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಮತ್ತು ಚಾಲಕದಿಂದ ದೂರವಿರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

“ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್, ಡಲ್ಲಾರಾ ಮತ್ತು ಇಂಡೈಕಾರ್ ನಡುವಿನ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ನ ಈ ಸಹಕಾರ ಪ್ರಯತ್ನವು ಚಾಲಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಅನುಕಂಪದ ಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಭಾವೋದ್ರೇಕವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಇಂಡಿಕಾರ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಜಾಯ್ ಫ್ರೈ ಹೇಳಿದರು. “ಎನ್ ಟಿ ಟಿ ಇಂಡಿಕಾರ್ ಸರಣಿಗಾಗಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ಜಾಗತಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ಮೋಟಾರುಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ವಿಕಾಸದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ರಚಿಸಲು ನಾವು ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಧನ್ಯವಾದ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೇವೆ.”

ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ವಿನ್ಯಾಸವು ಪಾರಕಾರ್ಬೊನೇಟ್ ಲ್ಯಾಮಿನೇಟ್ ಪರದೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಪರದೆಯ ಆಂತರಿಕ ಮೇಲೆ ವಿರೋಧಿ ಪ್ರತಿಫಲಿತ ಲೇಪನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಒಂದು ಅವಿಭಾಜ್ಯ ತಾಪನ ಅಂಶ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯಶಃ ಕಣ್ಣೀರಿನ-ಆಫ್ಗಳ ಮೂಲಕ ವಿರೋಧಿ ಫೋಗ್ಗಿಂಗ್ ಸಾಧನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ, ಇವುಗಳೆಲ್ಲವನ್ನೂ ಉತ್ಪಾದಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಸಂಯೋಜಿತ ತೃತೀಯ ಕಂಪನಿಗಳು. ಚಾಲಕರುಗಳಿಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಅಧಿಕೃತ ಸರಬರಾಜುದಾರರಾದ ಡಲ್ಲಾರಾ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ ತಂಪಾಗಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಟೈಟಾನಿಯಂ ಫ್ರೇಮ್ವರ್ಕ್ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ನ ಸುತ್ತಲೂ ಮೂರು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಆರೋಹಿಸುತ್ತದೆ – ಚಾಸಿಸ್ ಸೆಂಟರ್ಲೈನ್, ಎರಡು-ಹಿಂಭಾಗದ ಸೈಡ್ ಆರೋಹಣಗಳು ಮತ್ತು ರೋಲ್ ಹೂಪ್ ಏಕೀಕರಣ – ವರ್ಧಿತ ಭಾರ-ಹೊರೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು. ಲೋಡ್ ಬೇರಿಂಗ್ 150 kilonewtons (kN) ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಫಾರ್ಮುಲಾ ಒನ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಬಳಸಿದ ಹ್ಯಾಲೊ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ FIA ಲೋಡ್ಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಕಿಲೋನ್ವ್ಯಾಟನ್ ಸರಿಸುಮಾರು 225 ಪೌಂಡುಗಳಷ್ಟು ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದು ಗುರುತ್ವ ರೇಟಿಂಗ್ನ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು, ಸ್ಥಾಯಿ ತೂಕ ಅಥವಾ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಯಲ್ಲ. ವೇಗವು ವೇಗವರ್ಧನೆಯಿಂದ ಗುಣಿಸಿದಾಗ ದ್ರವ್ಯರಾಶಿಗೆ ಸಮಾನವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆಯ್ದ ಎನ್ಟಿಟಿ ಇಂಡಿಕಾರ್ ಸರಣಿ ಚಾಲಕಗಳ ಮೂಲಕ ಇಂಡೈಕಾರ್ ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಆನ್-ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಪರೀಕ್ಷೆಗೆ ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಅನುಮೋದಿತ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ಗಳು ಪತನದ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳಿಗೆ ವಿತರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ.

“ಇಂಡಿಯಕಾರ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಚಾಲಕ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಚಿಪ್ ಗನಾಸ್ಸಿ ರೇಸಿಂಗ್ನ ಐದು ಬಾರಿ ಮತ್ತು ಎನ್ಟಿಟಿ ಇಂಡಿಕಾರ್ ಸರಣಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಸ್ಕಾಟ್ ಡಿಕ್ಸನ್ ಅವರು ಸಮರ್ಥಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಮತ್ತು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಟೋ ರೇಸಿಂಗ್ 100 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ನೀವು ವಿವಿಧ ಯುಗಗಳ ಮೂಲಕ ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಿದರೆ ಅವರು ಇತಿಹಾಸದುದ್ದಕ್ಕೂ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಚಾಲಕ ಸುರಕ್ಷತೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಲು INDYCAR ಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಯತ್ನವೆಂದರೆ ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್. ”

ಡಲ್ಲಾರಾ ತಯಾರಿಸಿದ 3 ಇಂಚಿನ ಎತ್ತರದ ಟೈಟಾನಿಯಂ ಘಟಕ ಎಎಫ್ಪಿ ಸಾಧನವು ಚಾಸಿಸ್ ಸೆಂಟರ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಕಾಕ್ಪಿಟ್ನ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಎನ್ಟಿಟಿ ಇಂಡಿಕಾರ್ ಸೀರಿಸ್ ಋತುವಿನ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಭಾನುವಾರದ 103 ನೇ ಇಂಡಿಯಾನಾಪೊಲಿಸ್ 500 ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಗೇನ್ಬ್ರಿಜ್ನಿಂದ.

ಹಿಂದೆ, ಫೀನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯಾನಾಪೊಲಿಸ್ ಮೋಟಾರು ಸ್ಪೀಡ್ವೇನಲ್ಲಿನ ಐಎಸ್ಎಮ್ ರೇಸ್ವೇಯಲ್ಲಿ 2018 ರಲ್ಲಿ ಆನ್-ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಸೆಷನ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಪಿಪಿಜಿ ಎರೋಸ್ಪೇಸ್ ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ ವಿಂಡ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯೊಂದಿಗೆ ಇಂಡೈಕಾರ್ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ನಡೆಸಿದೆ. ವಿಂಡ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಅನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಿದ ಡ್ರೈವರ್ಗಳು ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಲಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅಲಬಾಮಾದ ಹಂಟ್ಸ್ವಿಲ್ಲೆನಲ್ಲಿನ ಪಿಪಿಜಿ ಸೌಲಭ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಮಗ್ರ ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಯಾವುದೇ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೆಲಸ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿತು.

ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿನ್ಯಾಸದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ರೆಡ್ ಬುಲ್ ಅಡ್ವಾನ್ಸ್ಡ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮಾಹಿತಿ ಮತ್ತು ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಇಂಡಿಯಾಕಾರ್ ಈ ಯೋಜನೆಯಿಂದ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಆನ್-ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು.

2020 ಏರೋಸ್ಕ್ರೀನ್ ರೆಂಡರಿಂಗ್