ಒರಾಕಲ್ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮೇಘ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಿಂದ ಏನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು – ಫೋರ್ಬ್ಸ್

ಒರಾಕಲ್ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮೇಘ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯಿಂದ ಏನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು – ಫೋರ್ಬ್ಸ್

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್

ಗೆಟ್ಟಿ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಒಸಿಐ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆ ನಡುವಿನ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಸಂಪರ್ಕ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಎರಡೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಕ್ಲೌಡ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮೀಸಲಾದ ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ. ಒಸಿಐನಲ್ಲಿ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಫಾಸ್ಟ್ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೂಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಸ್ವಿಚಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಪಾಲುದಾರರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ಟೆಲಿಕಾಂ, ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸ್ಥಳ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಒಂದು ಗುಂಪು ಮೇಘ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರದ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ, ಒರಾಕಲ್ ಎಜುರೆಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೌಟ್ಗಾಗಿ ಒಂದು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದರು. ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕರು ಮಧ್ಯಂತರ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಮೂಲಕ ದಟ್ಟಣೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

US ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ಬರ್ನ್ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಸಲು ಅಜೂರ್ ಮತ್ತು OCI ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸದೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿರುವ ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ OCI ಯಲ್ಲಿ ಓರಾಕಲ್ ಡಾಟಾಬೇಸ್ಗೆ ಚಾಲನೆಯಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಕೋಡ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದು.

ಏಕ-ಅಂಕಿಯ ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡ್ ಲೋಟನ್ಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಅಡ್ಡ ಮೋಡದ ಸಂಪರ್ಕ ಒಪ್ಪಂದವು ವ್ಯವಹಾರವು ಬಹು-ಮೋಡದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವೇಗವನ್ನು, ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ರನ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ಸ್ಥಳೀಯ ಮತ್ತು 3rd ಪಾರ್ಟಿ ಪರಿಕರಗಳ ಮೂಲಕ ಒದಗಿಸುವ ಯಾಂತ್ರೀಕರಣವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಟೆರ್ರಾಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಮೋಡಗಳಾದ್ಯಂತ ಸರಬರಾಜು ಮತ್ತು ನಿಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಏಕೀಕೃತ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ ನಿರ್ವಹಣೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಆಕ್ಟಿವ್ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ (ಎಡಿ) ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸಸ್ ಬಳಸುವ ಜನಪ್ರಿಯ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ. ಅಜೂರ್ನೊಂದಿಗೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಎಡಿನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು, ಇದು ಏಕ-ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮೇಘದಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಏಕೈಕ ಸೈನ್-ಆನ್ ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು.

ಅಡ್ಡ-ಮೋಡದ ಸಂಪರ್ಕದೊಂದಿಗೆ, ಒರಾಕಲ್ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ ಆಕ್ಟಿವ್ ಡೈರೆಕ್ಟರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರವೇಶ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿತ ಗುರುತಿಸುವ ಮಾದರಿಯ ಮೂಲಕ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು, ಇದು ದೃಢೀಕರಣ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸುವ ಏಕೀಕೃತ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಸಹಕಾರಿ ಬೆಂಬಲ ಮಾದರಿ

ಬಹು-ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎರಡು ಬೆಂಬಲ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಒರಾಕಲ್ ಅಥವಾ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಬೆಂಬಲ ಮಾದರಿಯು ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಸರಳಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಬೆಂಬಲ ತಂಡವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿವೆ, ಅದು ಮೋಡದ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ನೀಡುವ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು OCI ಗ್ರಾಹಕ ಬೆಂಬಲ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು.

ಮೋಡಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ವಲಸೆ

ಸರಳೀಕೃತ ಲೈಸೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮಾದರಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ನಲ್ಲಿ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳನ್ನು ಅದೇ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಆನ್-ಆವರಣದ ನಿಯೋಜನೆಗಳಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದು.

ಒರಾಕಲ್ ಇ-ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸೂಟ್, ಜೆಡಿ ಎಡ್ವರ್ಡ್ಸ್, ಪೀಪಲ್ಸ್ಒಫ್ಟ್ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್, ಹೈಪರಿಯನ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ರಿಟೇಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳಂತಹ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸರಳೀಕೃತ ಲೈಸೆನ್ಸಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅಜುರೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು.

ಅದೇ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಒಕೆಐನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ SQL ಸರ್ವರ್ ಸೇರಿದಂತೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆಗಾಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು, ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳು ಮತ್ತು ಡೇಟಾಬೇಸ್ಗಳ ಸೂಟ್ ಅನ್ನು ಒರಾಕಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒರಾಕಲ್ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳು ಅಜೂರ್ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ.

ತಳಿ ನಿಯೋಜನೆ ಮಾದರಿಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಂಟೈನರ್ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್ರಹಿತ ವಾಸ್ತುಶೈಲಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆಧುನಿಕ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅಜುರೆ ಕಂಟೈನರ್ ನಿದರ್ಶನಗಳು, ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಕಾರ್ಯಗಳು, ವರ್ಚುವಲ್ ಕುಬೆಲೆಟ್ ಮತ್ತು ಈವೆಂಟ್ ಗ್ರಿಡ್ನಂತಹ ಸೇವೆಗಳು ಅಜುರೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನವೀನ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟ ಸೇವೆಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿವೆ.

ಈ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ, OCI ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಒರಾಕಲ್ ಡೇಟಾಬೇಸ್ ನಿದರ್ಶನಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ಹೈಪರ್ಸ್ಕೇಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಅವರು ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್, ಈವೆಂಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು.

OCI ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ನಿಂದ ಒದಗಿಸಲ್ಪಟ್ಟ AI, IoT, ಬ್ಲಾಕ್ಚೈನ್ ಮತ್ತು ಅಂಚಿನ ಸೇವೆಗಳ ಶಕ್ತಿಗೆ ಕೂಡ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ OCI ನಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಒರಾಕಲ್ RAC, Exadata ಮತ್ತು Autonomous Database ನ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಮುಂದೆ ರಸ್ತೆ

ಮೂಲಭೂತ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ಪೊಲೆಬಿಲಿಟಿ ಹೊರತಾಗಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐಗಳ ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನ ಏಕೀಕರಣಕ್ಕೆ ಬದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು:

  • ಒರಾಕಲ್ ಅನಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ ಕ್ಲೌಡ್ ಮತ್ತು ಅಜುರೆ ಡಾಟಾ ಸೇವೆಗಳ ಸಂಯೋಜನೆ
  • ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಡೇಟಾಬೇಸ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪವರ್ ಬಿಐ ಏಕೀಕರಣ
  • ಅಜುರೆ ಅಪ್ಐನ್ಸೈಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳ ನಡುವೆ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್
  • ಅಜುರೆ ಕೆಎಂಎಸ್ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ಕೆಎಂಎಸ್ಗಳ ನಡುವೆ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಕೀ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್
  • ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತಂಡಗಳು ಏಕೀಕರಣ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ನಡುವಿನ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯು ಉದ್ಯಮದ ಮೊದಲ ನಿಜವಾದ ಬಹು-ಮೋಡದ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದ್ದು, ಎರಡು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ – ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಹು-ಮೇಳದ ಉಪಕ್ರಮಗಳ ಒಂದು ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಅವಶ್ಯಕ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವಾಗಿದೆ.

“>

ಜೂನ್ 5 ರಂದು, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಮೇಘ ಇನ್ಫ್ರಾಸ್ಟ್ರಕ್ಚರ್ (ಒಸಿಐ) ನಡುವಿನ ಅಂತರವನ್ನು ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಹೂಡಿಕೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಗ್ರಾಹಕರು ಎರಡು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಏಕೀಕರಣದ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುವ ಕೆಲವು ಸನ್ನಿವೇಶಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಒಸಿಐ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆ ನಡುವಿನ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಸಂಪರ್ಕ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಎರಡೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಕ್ಲೌಡ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮೀಸಲಾದ ಖಾಸಗಿ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದೆ. ಒಸಿಐನಲ್ಲಿ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಫಾಸ್ಟ್ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೂಟ್ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಸ್ವಿಚಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಪಾಲುದಾರರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ. ಟೆಲಿಕಾಂ, ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಸಹ-ಸ್ಥಳ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಒಂದು ಗುಂಪು ಮೇಘ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ಕೇಂದ್ರದ ನಡುವೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ.

ಈ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ, ಒರಾಕಲ್ ಎಜುರೆಗೆ ನೇರ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ ರೌಟ್ಗಾಗಿ ಒಂದು ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರಾದರು. ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ನಡುವಿನ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಗ್ರಾಹಕರು ಮಧ್ಯಂತರ ಸೇವಾ ಪೂರೈಕೆದಾರರ ಮೂಲಕ ದಟ್ಟಣೆಗೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

US ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಆಶ್ಬರ್ನ್ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಸಲು ಅಜೂರ್ ಮತ್ತು OCI ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸದೆ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿರುವ ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ OCI ಯಲ್ಲಿ ಓರಾಕಲ್ ಡಾಟಾಬೇಸ್ಗೆ ಚಾಲನೆಯಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಕೋಡ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಮಾತನಾಡಬಹುದು.

ಏಕ-ಅಂಕಿಯ ಮಿಲಿಸೆಕೆಂಡ್ ಲೋಟನ್ಸಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಅಡ್ಡ ಮೋಡದ ಸಂಪರ್ಕ ಒಪ್ಪಂದವು ವ್ಯವಹಾರವು ಬಹು-ಮೋಡದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವೇಗವನ್ನು, ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿ ರನ್ ಮಾಡಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಗ್ರಾಹಕರು ಸ್ಥಳೀಯ ಮತ್ತು 3rd ಪಾರ್ಟಿ ಪರಿಕರಗಳ ಮೂಲಕ ಒದಗಿಸುವ ಯಾಂತ್ರೀಕರಣವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಟೆರ್ರಾಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಮೋಡಗಳಾದ್ಯಂತ ಸರಬರಾಜು ಮತ್ತು ನಿಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಏಕೀಕೃತ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಪ್ರವೇಶ ನಿರ್ವಹಣೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ನ ಆಕ್ಟಿವ್ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ (ಎಡಿ) ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸಸ್ ಬಳಸುವ ಜನಪ್ರಿಯ ಡೈರೆಕ್ಟರಿ ಸೇವೆಯಾಗಿದೆ. ಅಜೂರ್ನೊಂದಿಗೆ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಎಡಿನ ಅಧಿಕಾರವನ್ನು ಕ್ಲೌಡ್ಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿತು, ಇದು ಏಕ-ವ್ಯಾಪಾರದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಮೇಘದಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವೆಬ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಏಕೈಕ ಸೈನ್-ಆನ್ ಅನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು.

ಅಡ್ಡ-ಮೋಡದ ಸಂಪರ್ಕದೊಂದಿಗೆ, ಒರಾಕಲ್ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ ಆಕ್ಟಿವ್ ಡೈರೆಕ್ಟರಿಯ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರವೇಶ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಸಂಯೋಜಿತ ಗುರುತಿಸುವ ಮಾದರಿಯ ಮೂಲಕ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು, ಇದು ದೃಢೀಕರಣ ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗೆ ದೃಢೀಕರಿಸುವ ಏಕೀಕೃತ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಸಹಕಾರಿ ಬೆಂಬಲ ಮಾದರಿ

ಬಹು-ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎರಡು ಬೆಂಬಲ ಚಂದಾದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಒರಾಕಲ್ ಅಥವಾ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬೆಂಬಲಕ್ಕಾಗಿ ಕರೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಈ ಬೆಂಬಲ ಮಾದರಿಯು ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಂಕೀರ್ಣತೆಯನ್ನು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ಸರಳಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಬೆಂಬಲ ತಂಡವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿವೆ, ಅದು ಮೋಡದ ಪೂರೈಕೆದಾರರು ನೀಡುವ ಸೇವೆಗಳಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ತಮ್ಮ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು OCI ಗ್ರಾಹಕ ಬೆಂಬಲ ಸಂಬಂಧಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು.

ಮೋಡಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ವಲಸೆ

ಸರಳೀಕೃತ ಲೈಸೆನ್ಸಿಂಗ್ ಮಾದರಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ನಲ್ಲಿ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳನ್ನು ಅದೇ ಪ್ರೊಸೆಸರ್ ಮ್ಯಾಪಿಂಗ್ನೊಂದಿಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಆನ್-ಆವರಣದ ನಿಯೋಜನೆಗಳಾಗಿ ನಿಯೋಜಿಸಬಹುದು.

ಒರಾಕಲ್ ಇ-ಬಿಸಿನೆಸ್ ಸೂಟ್, ಜೆಡಿ ಎಡ್ವರ್ಡ್ಸ್, ಪೀಪಲ್ಸ್ಒಫ್ಟ್ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್, ಹೈಪರಿಯನ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ರಿಟೇಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳಂತಹ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸರಳೀಕೃತ ಲೈಸೆನ್ಸಿಂಗ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಮೂಲಕ ಅಜುರೆಗೆ ವರ್ಗಾಯಿಸಬಹುದು.

ಅದೇ ಮಾದರಿಯನ್ನು ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಒಕೆಐನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ SQL ಸರ್ವರ್ ಸೇರಿದಂತೆ.

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಜುರೆಗಾಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು, ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ಗಳು ಮತ್ತು ಡೇಟಾಬೇಸ್ಗಳ ಸೂಟ್ ಅನ್ನು ಒರಾಕಲ್ ಈಗಾಗಲೇ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದೆ. ಈ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಒರಾಕಲ್ ಕೆಲಸದ ಹೊರೆಗಳು ಅಜೂರ್ನಲ್ಲಿ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ.

ತಳಿ ನಿಯೋಜನೆ ಮಾದರಿಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಕಂಟೈನರ್ ಮತ್ತು ಸರ್ವರ್ರಹಿತ ವಾಸ್ತುಶೈಲಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಆಧುನಿಕ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಅಜುರೆ ಕಂಟೈನರ್ ನಿದರ್ಶನಗಳು, ಬಾಳಿಕೆ ಬರುವ ಕಾರ್ಯಗಳು, ವರ್ಚುವಲ್ ಕುಬೆಲೆಟ್ ಮತ್ತು ಈವೆಂಟ್ ಗ್ರಿಡ್ನಂತಹ ಸೇವೆಗಳು ಅಜುರೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನವೀನ ಮತ್ತು ವಿಶಿಷ್ಟ ಸೇವೆಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳಾಗಿವೆ.

ಈ ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ, OCI ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಒರಾಕಲ್ ಡೇಟಾಬೇಸ್ ನಿದರ್ಶನಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ಹೈಪರ್ಸ್ಕೇಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಷನ್ಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಬಹುದು. ಅವರು ಸ್ಟ್ರೀಮಿಂಗ್, ಈವೆಂಟ್ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಏಕರೂಪವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅಜುರೆನಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಾಗುವಂತೆ ಮಾಡಬಹುದು.

OCI ಗ್ರಾಹಕರು ಅಜೂರ್ನಿಂದ ಒದಗಿಸಲ್ಪಟ್ಟ AI, IoT, ಬ್ಲಾಕ್ಚೈನ್ ಮತ್ತು ಅಂಚಿನ ಸೇವೆಗಳ ಶಕ್ತಿಗೆ ಕೂಡ ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಬಹುದು. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ OCI ನಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾದ ಒರಾಕಲ್ RAC, Exadata ಮತ್ತು Autonomous Database ನ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಮುಂದೆ ರಸ್ತೆ

ಮೂಲಭೂತ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಇಂಟರ್ಪೊಲೆಬಿಲಿಟಿ ಹೊರತಾಗಿ, ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐಗಳ ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನ ಏಕೀಕರಣಕ್ಕೆ ಬದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತವೆ.

ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು:

  • ಒರಾಕಲ್ ಅನಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ ಕ್ಲೌಡ್ ಮತ್ತು ಅಜುರೆ ಡಾಟಾ ಸೇವೆಗಳ ಸಂಯೋಜನೆ
  • ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಡೇಟಾಬೇಸ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಪವರ್ ಬಿಐ ಏಕೀಕರಣ
  • ಅಜುರೆ ಅಪ್ಐನ್ಸೈಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್ ಸೇವೆಗಳ ನಡುವೆ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಮಾನಿಟರಿಂಗ್
  • ಅಜುರೆ ಕೆಎಂಎಸ್ ಮತ್ತು ಒಸಿಐ ಕೆಎಂಎಸ್ಗಳ ನಡುವೆ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಕೀ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್
  • ಒರಾಕಲ್ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ತಂಡಗಳು ಏಕೀಕರಣ

ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಮತ್ತು ಒರಾಕಲ್ ನಡುವಿನ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯು ಉದ್ಯಮದ ಮೊದಲ ನಿಜವಾದ ಬಹು-ಮೋಡದ ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿದ್ದು, ಎರಡು ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮೋಡದ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ – ಅಜುರೆ ಮತ್ತು ಒಸಿಐಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಹು-ಮೇಳದ ಉಪಕ್ರಮಗಳ ಒಂದು ಸೂಚಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಅವಶ್ಯಕ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವಾಗಿದೆ.