ಯುಎಸ್ ಸೋಲಾರ್ ಸೆಲ್ ಇನ್ನೋವೇಟರ್ಗಳು ಯುಎಸ್ ತಯಾರಿಕೆ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ – ಕ್ಲೀನ್ಟೆಕ್ನಿಕಾ

ಯುಎಸ್ ಸೋಲಾರ್ ಸೆಲ್ ಇನ್ನೋವೇಟರ್ಗಳು ಯುಎಸ್ ತಯಾರಿಕೆ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಾರೆ – ಕ್ಲೀನ್ಟೆಕ್ನಿಕಾ
ಕ್ಲೀನ್ ಪವರ್

ಜೂನ್ 9, 2019 ರಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ ಟೀನಾ ಕೇಸಿ ಅವರಿಂದ

ಜೂನ್ 9, 2019 >


ಅಧ್ಯಕ್ಷರು * ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ 2016 ರ ಪ್ರಚಾರದಲ್ಲಿ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಗಣಿಗಾರರಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು, ಆದರೆ ಯುಎಸ್ ಶಕ್ತಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕ್ಷೇತ್ರವು ತಣ್ಣನೆಯ ಮೆರವಣಿಗೆಯ ನಂತರ ಆರ್ದ್ರ ಸಾಕ್ನಂತಹ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವಂತೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ – ಯುಎಸ್ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಆರೋಗ್ಯಪೂರ್ಣ ಸಹಾಯದಿಂದ ಬೂಟ್ ಮಾಡಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ, ಸಂಸ್ಥೆಯ ನ್ಯಾಷನಲ್ ನ್ಯಾಶನಲ್ ರಿನ್ಯೂವಬಲ್ ಎನರ್ಜಿ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರಿ ಯುಎಸ್ ಸೋಲಾರ್ ಸೆಲ್ ತಯಾರಿಕೆಯನ್ನು ರಾಂಪಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಮುಂದಿನ ಹಂತವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ, ಇದು ಚಿತ್ರದ ಇನ್ನಷ್ಟು ಕಲ್ಲಿದ್ದಲನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಓಡಿಸುತ್ತದೆ.

USA ನಲ್ಲಿ ಸೌರ ಸೆಲ್ ಉತ್ಪಾದನೆ

DOE ಎಲ್ಲಾ ಕೋನಗಳಿಂದ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಶಕ್ತಿ ಕೋನವನ್ನು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ , ಮತ್ತು ಅದು ರಾಷ್ಟ್ರದ ದುರ್ಬಲ ಸೌರ ಕೋಶ ತಯಾರಿಕಾ ವಲಯವನ್ನು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಬೆಲ್ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಸಿಲಿಕಾನ್ ಸೌರ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ನೆನಪಿಡಿ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ಕಂಪನಿಗಳು ಸೌರ ಕೋಶ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದವು? ನೀವು ಮಾಡಿದರೆ, ಕಾಮೆಂಟ್ ಥ್ರೆಡ್ನಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಒಂದು ಟಿಪ್ಪಣಿಯನ್ನು ಬಿಡಿ. ಸೌರ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ತನ್ನ ಪೂರ್ವಾರ್ಜಿತ ದಾರಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಲಾಭ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದು ಪ್ಯಾಕ್ನ ಹಿಂದೆ ಓಡುತ್ತಿದೆ.

US ಸೌರ ಕೋಶ ಉತ್ಪಾದನಾ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಂಭವಿಸಿದರೂ, ಅದು ಒಂದು ದಿನ ತಡವಾಗಿ ಮತ್ತು ಒಂದು ಡಾಲರ್ ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಾಂಗ್ರೆಷನಲ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಸರ್ವೀಸ್ ಈಗಿನ ರಾಜ್ಯ ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಹೀಗೆ ಸಂಕ್ಷೇಪಿಸಿತ್ತು:

… 2012 ಮತ್ತು 2016 ರ ನಡುವೆ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಯು.ಎಸ್. ಪಿ.ವಿ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ ತಯಾರಕರಲ್ಲಿ 34% ಗುಲಾಬಿ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯು 24% ರಷ್ಟಿದೆ. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಬೀಳುವ ಬೆಲೆಗಳು ದೇಶೀಯ PV ತಯಾರಕರು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಿಸಿವೆ. ಜನವರಿ 1, 2012 ರಿಂದ ಜುಲೈ 2017 ರವರೆಗೂ ಎರಡು ಡಜನ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶೀಯ ಪಿವಿ ಉತ್ಪಾದಕರು ದಿವಾಳಿಯಲ್ಲಿದ್ದರು ಅಥವಾ ಅವರ ಯುಎಸ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದರು.

ಔಚ್!

ಮೇಕಿಂಗ್ ಅಮೇರಿಕಾ ಗ್ರೇಟ್ ಎಗೇನ್, ಸೌರ ಸೆಲ್ ಎಡಿಶನ್

ಅಲ್ಲದೆ, ಕಮಾಂಡರ್-ಇನ್-ಚೀಫ್ನ ಅಭಿಯಾನದ ಘೋಷಣೆಗೆ ಇದು ಹೊಸ ಅರ್ಥವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಯುಎಸ್ ಕಲ್ಲಿದ್ದಲು ಉದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ ಕೇಳಲು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಯೋಚಿಸಿದರೂ (1920 ರ ಹಾಗೆ) , ಅಮೆರಿಕಾದ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ವಿಷಯವು ಜಾಗತಿಕ ಸೌರ ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಜಂಪ್ಸ್ಟಾರ್ಟಿಂಗ್ನಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಆ ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ, ಕುಖ್ಯಾತ ಯುಎಸ್ ಸೌರ ಉದ್ಯೋಗವು ಮಿಶ್ರಿತ ಚೀಲವಾಗಿದೆ (ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್, ಡಿ.ಸಿ.ದಿಂದ ಏನಾದರೂ ಅಲೆದಾಡುವ ಸೌರ ನಿಯೋಜನೆಯ ಮೇಲೆ ರಾಜ್ಯ-ಮಟ್ಟದ ನೀತಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು ಎಂದು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ).

ಹೇಗಾದರೂ, ನ್ಯಾಷನಲ್ ರಿನ್ಯೂವಬಲ್ ಎನರ್ಜಿ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರಿ ಸುಮಾರು ಕಾಯುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಕಾಣುತ್ತದೆ ಸೌರ ಸುಂಕವು ಮಸುಕಾಗಬಹುದು , ಏಕೆಂದರೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆಯ ಹೊಸ ಅಮೇರಿಕನ್ ನಿರ್ಮಿತ ಸೌರ ಫೆಡರಲ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳು, ಸಂಶೋಧಕರು ಮತ್ತು ಉದ್ಯಮಿಗಳ ನಡುವೆ ಸಹಕಾರ ಪ್ರಯತ್ನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ ಯುಎಸ್ ಸೌರ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಶಕ್ತಿಯ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜೂನ್ 7 2018 ರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಸ್ಪರ್ಧೆ.

ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ಒಂದು ವರ್ಷದ ನಂತರ ಮತ್ತು NREL ಕೇವಲ 10 ತಂಡಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದೆ, ಅದು ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನ ಪರಿಶೋಧನೆಯ ಮೂಲಕ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಇದು ಅಸ್ಕರ್ ತಾಣಗಳಿಗೆ 150 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಇತರ ಯೋಜನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಸ್ಪರ್ಧಿಸುತ್ತಿದೆ ( ಕ್ಲೀನ್ ಟೆಕ್ ಇನ್ಕ್ಯುಬೇಟರ್ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಹೋಸ್ಟಿಂಗ್ಗಾಗಿ ಗ್ರೀನ್ಟೌನ್ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್, btw).

ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಎರಡನೇ ಹಂತದ ಕಡೆಗೆ ತಮ್ಮ ಪ್ರಗತಿಗೆ ನೆರವಾಗಲು 10 ತಂಡಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿ $ 100,000 ದೊರೆಯುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಮುಗಿಯುವ ಸಮಯಕ್ಕಿಂತಲೂ ಮುಗಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ರೌಂಡ್ 2 ಅನ್ನು ಉಳಿದುಕೊಂಡಿರುವ ಎರಡು ತಂಡಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ $ 500,000 ಅನ್ನು ನಗದು ಬಹುಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಜಿಸಲು ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ.

ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಇತರ ಅರ್ಹ ಸೌಕರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ $ 75,000 ಮೌಲ್ಯದ ನೆರವು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ, ಯೋಜನೆಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಿಂದ ವಾಣಿಜ್ಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಅಧಿಕ ವೇಗವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಗುರಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಹಲವು ಹಾದಿಗಳು, ಯು.ಎಸ್. ಅಗ್ಗದ ಸೌರ

ಸೌರ ಕೋಶಗಳ ಬೆಲೆ ಹೊಸ ಸೌರ ಶ್ರೇಣಿಯ ಸ್ಥಾಪಿತ ವೆಚ್ಚಕ್ಕೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು 10 ಪ್ರಥಮ ಸುತ್ತಿನ ತಂಡಗಳು ಸೌರಶಕ್ತಿಯ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವಿಭಿನ್ನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ.

ಹೊಸ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳು, ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಕಗಳು, ಅಗ್ನಿಶಾಮಕ ಸುರಕ್ಷತೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಮೇಲ್ಛಾವಣಿ ಸೌರ ಮಾಡ್ಯೂಲ್ಗಳು ಮತ್ತು ಸುತ್ತುವರಿದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು, ಮತ್ತು ಹೊಸ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ ಸೌರ ಕೋಶಗಳು ಬ್ಯಾಕ್ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಸುಧಾರಣೆಗಾಗಿ ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಒಂದು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಯೋಜನೆಯು ಮನೆಯ ನಿರ್ಮಾಣ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಮೆರವಣಿಗೆಯೊಂದಿಗೆ ತಯಾರಿಕೆ ನಡೆಸುತ್ತದೆ. ತಂಡವು, Phase3 ದ್ಯುತಿವಿದ್ಯುಜ್ಜನಕವು “ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಯಾರಿಸಿದ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ PV ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಬೇಕಾಗಿರುವ ನವೀಕರಿಸುವ ಪವರ್ ಇಂಟಿಗ್ರೇಷನ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ನಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. “

CleanTechnica ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳಿಗಾಗಿ Phase3 ಗೆ ತಲುಪುತ್ತಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಿ.

10 ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರಲ್ಲಿಯೂ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಆಸಕ್ತಿಯು ಒಂದು ಪೆರೊವ್ಸ್ಕ್ಸೈಟ್ ಟಾಂಡೆಮ್ ಪಿವಿ (ಹಿಂದೆ ಐರಿಸ್ ಪಿವಿ) ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದ-ಸಿಲಿಕಾನ್ ಸೌರ ಸೆಲ್ ಹೈಬ್ರಿಡ್ ಏಕೆಂದರೆ perovskite ಆಗಿರುತ್ತವೆ.

Twitter ನಲ್ಲಿ ನನ್ನನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.

* ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ಕಥೆ .

ಇಮೇಜ್: ಪೆರೊವ್ಸ್ಕ್ಸೈಟ್-ಸಿಲಿಕಾನ್ ಸೌರ ಸೆಲ್ ಯುಎಸ್ ಇಂಧನ ಇಲಾಖೆ ಮೂಲಕ.

ಟ್ಯಾಗ್ಗಳು: , , , ,


ಲೇಖಕ ಬಗ್ಗೆ

ಸೇನಾ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಮರ್ಥನೀಯತೆ, ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಪರಿಣತಿ , ಉದಯೋನ್ಮುಖ ವಸ್ತುಗಳು, ಜೈವಿಕ ಇಂಧನಗಳು ಮತ್ತು ನೀರು ಮತ್ತು ತ್ಯಾಜ್ಯನೀರಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು. ಟೀನಾಳ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ರಾಯಿಟರ್ಸ್, ಸೈಂಟಿಫಿಕ್ ಅಮೇರಿಕನ್, ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳು ಅವರದೇ ಆದವು. ಟ್ವಿಟರ್ @TinaMCasey ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ + .