ಐಒಎಸ್ 13 ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಸ್ಥಳಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತವೆ, ಮಲ್ಟಿ-ಕ್ಯಾಮ್ ಬೆಂಬಲ ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಫೋನ್ ಮತ್ತು ಐಪ್ಯಾಡ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಐಒಎಸ್ 13 ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿದ ಸ್ಥಳಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತವೆ, ಮಲ್ಟಿ-ಕ್ಯಾಮ್ ಬೆಂಬಲ ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಫೋನ್ ಮತ್ತು ಐಪ್ಯಾಡ್ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ಬರುತ್ತಿದೆ – ಎನ್ಡಿಟಿವಿ ನ್ಯೂಸ್

ಆಪಲ್ನ WWDC (ವರ್ಲ್ಡ್ ವೈಡ್ ಡೆವಲಪರ್ಸ್ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್) ನಲ್ಲಿ ಈ ವರ್ಷದ ಗೌಪ್ಯತೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಮಾರಾಟವಾಗಿದ್ದವು ಎಂಬ ಸಂದೇಹವಿದೆ. ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ಐಒಎಸ್ 13 ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಕ್ಓಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ, ಇನ್ನೂ ಶಕ್ತಿಯುತ, ಗೌಪ್ಯತೆ-ಕೇಂದ್ರಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ‘ಸೈನ್ ಇನ್ ಇನ್ ಆಪಲ್’ ನೊಂದಿಗೆ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಸೈನ್ ಅಪ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲು ಒಂದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಹೊಸ ವಿಧಾನವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದನ್ನು ಅನುಮತಿಸುವುದರಿಂದ, ಆಪಲ್ ಅದರ ಕಲ್ಲುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಲು ಮುಚ್ಚಿಹೋಗಿಲ್ಲ ಗೌಪ್ಯತೆ ಕಡೆಗೆ ತಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ, ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ಆಪಲ್ನ ದೊಡ್ಡ ಗೌಪ್ಯತಾ ಪುಶ್ನೊಂದಿಗೆ ಹೊಸ ಐಒಎಸ್ 13 ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಅನುರಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಐಒಎಸ್ 13 ರಲ್ಲಿ , ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ತಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಆಪಲ್ ಸುಲಭಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ವಿವಿಧ ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು, ಆದರೆ ಈ ಎಲ್ಲ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ನೀವು ಬೇರೊಂದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಐಒಎಸ್ 13 ಡೆವಲಪರ್ ಬೀಟಾ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಪಾಪ್-ಅಪ್ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, 9to5Mac ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ . ಈ ಅಧಿಸೂಚನೆಯು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಥಳ ಡೇಟಾದ ನಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಹ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೆವಲಪರ್ನ ಕಾರಣವನ್ನೂ ಇದು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳ ಮಾಹಿತಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಅಥವಾ ‘ಬಳಸುವಾಗ ಮಾತ್ರ’ ಅದನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. WWDC 2019 ಕೀನೋಟ್ನಲ್ಲಿ, ಐಒಎಸ್ 13 ರೊಂದಿಗೆ, ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ಒಮ್ಮೆ ಕೇವಲ ಒಮ್ಮೆ ಸ್ಥಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಮತಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಆಪಲ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿತು. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಮತ್ತೆ ತೆರೆದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಕೇಳಲು ಇನ್ನೂ ಅನುಮತಿ ಕೇಳುತ್ತದೆ.

ಆಪಲ್ನ ಇತರ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಅಧಿಸೂಚನೆಗಳು ಗೋಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಆನ್-ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ (ಟಿವಿಓಎಸ್ ಮತ್ತು ಮ್ಯಾಕ್ಓಒಎಸ್ನಲ್ಲಿ) ಮತ್ತು ವಾಚ್ಓಎಸ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಇದರ ಗೌಪ್ಯತೆ ಕೇಂದ್ರಿತ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಐಒಎಸ್ 13 ಸಹ ಬಹು-ಕ್ಯಾಮ್ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ಮೊಬೈಲ್ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಏಕೈಕ ಐಒಎಸ್ ಸಾಧನದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಮೈಕ್ರೊಫೋನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳಿಂದ ಫೋಟೋಗಳು, ವಿಡಿಯೋ, ಮೆಟಾಡೇಟಾ, ವಿಡಿಯೋ ಮತ್ತು ಆಳವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

WWDC ನಲ್ಲಿ, ಆಪೆಲ್ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರು ಪ್ರಸ್ತುತಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು . ಕ್ಯುಪರ್ಟಿನೋ ಮೂಲದ ಕಂಪೆನಿಯು ವಿಡಿಯೋ ರೆಕಾರ್ಡಿಂಗ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಚಿತ್ರದ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿತ್ತು, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮುಂಭಾಗದ ಕ್ಯಾಮರಾದಿಂದ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದ್ದು ಮತ್ತು ಹಿಂದಿನ ಕ್ಯಾಮರಾವನ್ನು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಎರಡು ಟ್ರೂ ಡೆಪ್ತ್ ಕ್ಯಾಮರಾಗಳನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಅಭಿವರ್ಧಕರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೀಮ್ಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಐಒಎಸ್ 13 ರಲ್ಲಿ ಬಹು-ಕ್ಯಾಮ್ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಎಸ್, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ ಎಸ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್, ಐಫೋನ್ ಎಕ್ಸ್ಆರ್, ಮತ್ತು ಐಪ್ಯಾಡ್ ಪ್ರೊಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಐಫೋನ್ನ ಮತ್ತು ಐಪ್ಯಾಡ್ಗಳು ಸೀಮಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಒಂದೇ ಬಾರಿಗೆ ಮಲ್ಟಿ-ಕ್ಯಾಮ್ ಏಕ ಸೆಷನ್ ಅನ್ನು ಸಾಗಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಆಪಲ್ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದೆ.

ಐಒಎಸ್ 13 ರೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಇನ್ನೊಂದು ಕ್ಯಾಮರಾ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವೆಂದರೆ ಸೆಮ್ಯಾಂಟಿಕ್ ಸೆಗ್ಮೆಂಟೇಶನ್ ಮ್ಯಾಟ್ಸ್. ಚರ್ಮ, ಕೂದಲು, ಮತ್ತು ಹಲ್ಲುಗಳು ಮುಂತಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ಎಪಿಐ ಅನ್ನು ಬಳಸಲು ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಬಳಕೆದಾರರ ಫೋಟೋಗಳಿಗೆ ದೃಶ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ರಚಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಡೆವಲಪರ್ಗಳಿಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ.