ಗಿಯುಲಿಯನಿ ಪೆಲೋಸಿಯನ್ನು ಸೇನ್ಗೆ ಹೋಲಿಸುತ್ತಾನೆ. ಜೋಸೆಫ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ

ಗಿಯುಲಿಯನಿ ಪೆಲೋಸಿಯನ್ನು ಸೇನ್ಗೆ ಹೋಲಿಸುತ್ತಾನೆ. ಜೋಸೆಫ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ

Sen. Joseph McCarthy

ಸೇನ್. ಜೋಸೆಫ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ ಮಾರ್ಚ್ 9, 1950 ರಂದು ರಾಜ್ಯ ಇಲಾಖೆಯಲ್ಲಿನ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಒಳನುಸುಳುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮೆಕಾರ್ಥಿಯ ಆರೋಪಗಳ ವಿಚಾರಣೆಯ ಅಧಿವೇಶನ. | ಹರ್ಬರ್ಟ್ ಕೆ. ವೈಟ್ / ಎಪಿ ಫೋಟೋ

ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ವಕೀಲ, ರೂಡಿ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ನೋಡಬೇಕೆಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 1950 ರ ರೆಡ್ ಸ್ಕೇರ್ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸೇನ್ಗೆ ಜೋಸೆಫ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

“ಪೆಲೋಸಿ @ ರಿಯಲ್ಡೊನಾಲ್ಡ್ಟ್ರಂಪ್ ಜೈಲಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಆದರೆ ಅವರು ವಿಚಾರಣೆ ಅಥವಾ ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಬಗ್ಗೆ ಅಥವಾ ಮುಗ್ಧತೆಯ ಭಾವನೆ ಬಗ್ಗೆ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ “ಎಂದು ಗಿಲಿಯನಿ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ನಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಕಥೆ ಕೆಳಗೆ ಮುಂದುವರೆಯಿತು

“ಜೋ ಮೆಕಾರ್ಥಿಗಿಂತ ಇದು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ?” ಎಂದು ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು. “ಅವರು ನಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವಿಕೆಯನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಜವಾಬ್ದಾರಿ ವಹಿಸುವ ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ವೈಫಲ್ಯ ಭ್ರಷ್ಟವಾಗಿದೆ. ”

ರಶಿಯಾ ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವರ ಕಾರ್ಯಗಳ ಕಾರಣದಿಂದ ಟ್ರಂಪ್ ವಿರುದ್ಧ ಎಂಪೀಚ್ ವಿಚಾರಣೆಯ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬೇಕೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಹಲವಾರು ಉನ್ನತ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾದಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಗಿಯೋಲಿಯಿಯವರ ಟೀಕೆಗಳು ಪೆಲೋಸಿ ಅವರ ಮಂಗಳವಾರ ಮುಚ್ಚಿದ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ.

ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿರುವ ಬಹು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಮೂಲಗಳು POLITICO ಗೆ ತಿಳಿಸಿವೆ, “ನಾನು ಅವರನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಅವನನ್ನು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ನೋಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಪೆಲೋಸಿ ಹೇಳಿದರು. ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ದೋಷಾರೋಪಣೆಗೆ ಬದಲಾಗಿ, ಪೆಲೊಸಿ ಅವರು ಟ್ರಂಪನ್ನು ಮತದಾನದಲ್ಲಿ ಸೋಲಿಸಿದರು ಪೆಟ್ಟಿಗೆಯನ್ನು ತದನಂತರ ಆತನ ಆಪಾದಿತ ಅಪರಾಧಗಳಿಗೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿದರು.

ಪೆಲೊಸಿ “ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಪರಾಧವನ್ನು ಕೇವಲ ಜೈಲಿನಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಗಿಲಿಯನಿ ಭಾನುವಾರ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವಳು ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಕಾಣದಿದ್ದರೆ, ಹಿಲ್ನ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ, ನೀವು ಪಕ್ಷಪಾತ ಅಥವಾ ದ್ವೇಷದಿಂದ ಕುರುಡನಾಗುತ್ತೀರಿ. ”

ಕಳೆದ ವಾರ, ಟ್ರಂಪ್ ತನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯಕ್ಕಾಗಿ ಪೆಲೋಸಿ ಬಳಿ ದೂರಿ, ಅವಳನ್ನು “ಅಸಹ್ಯ, ಪ್ರತೀಕಾರ, ಭಯಾನಕ ವ್ಯಕ್ತಿ” ಎಂದು ಕರೆದನು.

ಸಭೆಯಲ್ಲಿದ್ದ ರೆಪ್ ಡೇವಿಡ್ ಸಿಸಿಲಿನ್ (ಡಿಆರ್ಐ), ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಪೆಲೋಸಿ ಅವರ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳನ್ನು “ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಭಾನುವಾರ” ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದ ಬ್ರೆಟ್ ಬೈಯರ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು.

“ತನ್ನ ಬಂಪರ್ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್ನಂತೆ ‘ಲಾಕ್ ಅಪ್’ ಎಂಬ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಈ ಬಗ್ಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಜನಿಸುವುದಿಲ್ಲವೆಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಮೊದಲ ಆಫ್ರಿಕನ್ ಅಮೇರಿಕನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನ ನಡೆಸಿದರು, “ಹಿಲರಿ ಕ್ಲಿಂಟನ್ ಮತ್ತು ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮರನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿ ಸಿಸಿಲಿನ್ ಹೇಳಿದರು.

“ನೋಡಿ, ಆ ಪದಗಳೊಂದಿಗೆ ನನಗೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆ ಇಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೌಸ್ ಜುಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿಯ ಸದಸ್ಯ ಸಿಸಲಿನ್ನನ್ನು ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. “ಅಮೆರಿಕಾ ಸಂಯುಕ್ತ ಸಂಸ್ಥಾನದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಯಾರೂ ಕಾನೂನಿನ ಮೇಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮೆರಿಕಾದ ಜನರಿಗೆ ತೋರಿಸಿಕೊಡಲು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಲು ಜ್ಯೂಡಿಷಿಯರಿ ಕಮಿಟಿಯ ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಇಲ್ಲಿ ನಿಜಕ್ಕೂ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.”