ತೂಕ ನಷ್ಟ: 4 ಕಾರಣಗಳು ಬೇಲ್ ಕಾ ಶಾರಬಾತ್ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತೂಕವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪಾನೀಯ ಏಕೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ತೂಕ ನಷ್ಟ: 4 ಕಾರಣಗಳು ಬೇಲ್ ಕಾ ಶಾರಬಾತ್ ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತೂಕವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಪಾನೀಯ ಏಕೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ವಿಪರೀತ ಬೆಲ್ ಹಣ್ಣುಗಳು ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುವ ಅದ್ಭುತವಾದ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಮರದ ಆಪಲ್ ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ಹಣ್ಣು ಬೇಸಿಗೆಯ ಸವಿಯಾದ ಮತ್ತು ರಸವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಔಷಧೀಯ ಸಸ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ಭಾಗವು ಅದರ ತೂಕವು ಪರಿಪೂರ್ಣ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪಾನೀಯಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ಸತ್ಯ. ಹೌದು, ನೀವು ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದಿದ್ದೀರಿ.

ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ನಷ್ಟದ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ನೀವು ಬೇಲ್ ಕಾ ಶರ್ಬತ್ ಅನ್ನು ಸೇರಿಸಬೇಕೆಂಬ ನಾಲ್ಕು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ:


1. ಇದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

ಫೈಬರ್ನಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಮಂತವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಇದು ಕರುಳುಗಳ ಮೂಲಕ ತ್ಯಾಜ್ಯದ ಮೃದುವಾದ ಚಲನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಲಬದ್ಧತೆಯನ್ನು ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂಶೋಧಕರು ಹೊಟ್ಟೆ ಕೊಬ್ಬಿನ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಫೈಬರ್ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದಾರೆ.

2. ಇದು ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಸಿಹಿಯಾಗಿದೆ

ಬೇಲ್ ರಸವು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾದ ಪಾನೀಯವಲ್ಲ ಆದರೆ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ, ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಅದು ಸೂಕ್ತವಾದ ಒಡನಾಡಿಯಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ರುಚಿ ಮೊಗ್ಗುಗಳಿಗೆ ಮನವಿ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಚಮಚ ಸಕ್ಕರೆ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ನಾವು ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ನಮ್ಮ ಆಹಾರದಿಂದ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ ನಮಗೆ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತೂಕ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

3. ಬೈ-ಬೈ ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳು

ನಿಮ್ಮ ನಂತರದ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಶಕ್ತಿಯ ಪಾನೀಯಕ್ಕೆ ನೀವು ಉತ್ತಮ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪರ್ಯಾಯವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತಷ್ಟು ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅದರ ಫೈಬರ್ ಅಂಶದ ಕಾರಣ, ಮರದ ಆಪಲ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಉಬ್ಬುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ ಆದರೆ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ ನೀರಿನ ತೂಕವನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ಇನ್ಫ್ರಾಕ್ಟ್, 250 ಮಿಲಿ ಗ್ಲಾಸ್ ಬೀಲ್ ಜ್ಯೂಸ್ ಸುಮಾರು 140-150 ಕ್ಯಾಲೋರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯ ಪಾನೀಯಕ್ಕೆ ಆದರ್ಶ ಬದಲಿಯಾಗಿದೆ.

4. ಶಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ

ಈ ರಸದ ಗ್ಲಾಸ್ಫುಲ್ ಟ್ಯಾನಿನ್ಗಳು, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಪಾಸ್ಪರಸ್, ಪ್ರೋಟೀನ್, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣದಂತಹ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಲೋಡ್ ಆಗುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದು ಬುದ್ದಿಹೀನವಾಗಿ ಮುಳುಗುವ ನಿಮ್ಮ ಬಯಕೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅನುಭವಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದಯೆಯಿಲ್ಲದ ಸೂರ್ಯನು ಶಕ್ತಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆಯೇ ನಿಧಾನಗತಿಯ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿದವರು, ಪ್ರತಿದಿನವೂ ತಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.


ಬಾಟಮ್ ಲೈನ್

ಈ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಆ ಮೊಂಡುತನದ ಕಿಲೋಗಳನ್ನು ಚೆಲ್ಲುವಂತೆ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬೇಲ್ ಕಾ ಶಾರ್ಬತ್ ಮಾಡಲು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಹೋರಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಈ ರಸವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಮೊದಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಜ್ಞರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಬಲವಾಗಿ ಸಲಹೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಕ್ಕುತ್ಯಾಗ: ಈ ಲೇಖನ ಅರ್ಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಲಹೆಯ ಬದಲಾಗಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ದಯವಿಟ್ಟು ನಿಮ್ಮ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ವೈದ್ಯಕೀಯ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ