'ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಆಗಿರಬಾರದು' – ದಿ ಸೋವಿಯೆಟ್

'ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಆಗಿರಬಾರದು' – ದಿ ಸೋವಿಯೆಟ್

ಎಸ್ ಎಎನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊ – ಅವರು “ಅಲಾಮೊ ಸಿಟಿಯಲ್ಲಿ” ಹೋಟೆಲ್ ಸೂಟ್ನಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದ್ದ ನಗುತ್ತಿರುವ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಶಾಂತಿ ನೋಡಿದ್ದಾರೆ. 18 ಎನ್ಬಿಎ ಕ್ರೀಡಾಋತುಗಳ ನಂತರ, ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಹತ್ವದ ಪ್ರಕಟಣೆಯನ್ನು ಮಾಡಲಿದ್ದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಹದಿಹರೆಯದವರಿಂದ 2001 ರಲ್ಲಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಿಂದ ಬಂದಿಳಿದ ನಂತರ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬೆಳೆದರು.

“ನಾನು ನಿವೃತ್ತರಾಗಲಿದ್ದೇನೆ” ಎಂದು ಪಾರ್ಕರ್ ಅವರು ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. “ನಾನು ಬಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟವನ್ನು ಆಡಲು ಹೋಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ”.

2001 ರ ಎನ್ಬಿಎ ಡ್ರಾಫ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊ ಸ್ಪರ್ಸ್ನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ 28 ನೇ ಒಟ್ಟಾರೆ ಪಿಕ್ಚರ್, ಪಾರ್ಕರ್ 20 ಗೋಲುಗಳನ್ನು ಆಡಲು ತನ್ನ ಗುರಿ ಎಂದು ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದನು. ಆ ಗುರಿಯಿಂದ ನಾಚಿಕೆಯಾಗುವಂತೆ ಅವನು ಕೊನೆಗೊಂಡನು, ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮರ್ ಹಲವಾರು ಸಾಧನೆಗಳ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಮುಗಿಸಿದರು.

ಕ್ರೀಡಾ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಟಿಮ್ ಡಂಕನ್ ಮತ್ತು ಮನು ಗಿನೋಬಿಲಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪಾರ್ಕರ್ ಶ್ರೇಷ್ಠ ಟ್ರೈಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ರಚಿಸಿದರು. ತರಬೇತುದಾರ ಗ್ರೆಗ್ ಪೊಪೊವಿಚ್ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದರು, ಮತ್ತು ಪಾರ್ಕರ್ ಅವರು ಫೈನಲ್ಸ್ ಎಂವಿಪಿ ಗೌರವಗಳನ್ನು 2007 ರಲ್ಲಿ ಗೆದ್ದ ಮೊದಲ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಆಟಗಾರರಾದರು.

ಆರು ಬಾರಿ ಆಲ್-ಸ್ಟಾರ್, ಪಾರ್ಕರ್ 1,254 ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿದರು ಮತ್ತು 15.5 ಅಂಕಗಳನ್ನು, 5.6 ಅಸಿಸ್ಟ್ಗಳು ಮತ್ತು 2.7 ರೀಬೌಂಡ್ಗಳ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಸರಾಸರಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುಗಿಸಿದರು. ಮತ್ತೊಂದು ಎನ್ಬಿಎ ತಂಡವು ಅವರ ಏಕೈಕ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ 2018-19ರ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಜಿ ಸ್ಪರ್ಸ್ ಸಹಾಯಕ ತರಬೇತುದಾರ ಜೇಮ್ಸ್ ಬೊರ್ರೆಗೋ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಲೊಟ್ ಹಾರ್ನೆಟ್ಸ್. ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅಂತಿಮ ಪಂದ್ಯವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಅವರು 17 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ 17 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ 93-75 ರಲ್ಲಿ ಮಿಯಾಮಿ ಹೀಟ್ಗೆ ಮಾರ್ಚ್ 17 ರಂದು ಸೋಲನುಭವಿಸಿದರು.

ಪಾರ್ಕರ್, 37, ಅವಿಶ್ರಾಂತರಿಗೆ ಹೇಳಿದನು ಎರಡು ಋತುಗಳನ್ನು ಆಡಲು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದಾನೆ ಆದರೆ ತನ್ನ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅವನು ಹೊರನಡೆಯುವ ಸಮಯ ಎಂದು ನಂಬುತ್ತಾನೆ.

“ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಈ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು” ಎಂದು ಪಾರ್ಕರ್ ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ, ದಿನದ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ನಾನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಆಗಿರಬಾರದು ಮತ್ತು ನಾನು ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ಗಾಗಿ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಡಲು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.”

ಪಾರ್ಕರ್ ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಂತರ ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಾನೆ ಆದರೆ ಫ್ರೆಂಚ್ ವೃತ್ತಿಪರ ಪುರುಷರ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಬಾಲ್ ಕ್ಲಬ್ ಎಎಸ್ವೆಲ್ ಮಾಲೀಕ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಈ ವರ್ಷದ ನಂತರ ಫ್ರಾನ್ಸ್, ತನ್ನ ತವರೂರಾದ ಲಿಯಾನ್ನಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಾಲೆಯೊಂದನ್ನು ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಅಡ್ಕ್ವ್ಯಾಟ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಪಾರ್ಕರ್ ನಿವೃತ್ತಿ ಸಂದರ್ಶನದ ಲಿಪ್ಯಂತರವು ಕೆಳಗಿನವು, ಇದು ಉದ್ದ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟತೆಗಾಗಿ ಸಂಪಾದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.

ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಆಗಿರಬಾರದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಯಾವಾಗ ತಿಳಿಯಿತು?

ಕೊನೆಯ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ಷಾರ್ಲೆಟ್ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ಇದು 17 ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಸ್ಪರ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಸಮಯವು ಬದಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ತಿಳಿದಿದ್ದೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಬಹಳ ಗೃಹವಿರಹ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ.

ಮತ್ತು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಕುಟುಂಬದಿಂದ ದೂರವಿರುವಾಗ, ಅದು ಸ್ವಲ್ಪ ನಿವೃತ್ತರಾದರು [ನಿವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ], ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಅದನ್ನು ಮುಗಿಸಲು ಸಮಯ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ. ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ವಿಷಯಗಳಿವೆ. ಸುಂದರ ಕುಟುಂಬ. ಸುಂದರ ಮಕ್ಕಳು. ಹಾಗಾಗಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ಆಟ, ಒಂದು ಕ್ಷಣ, ನೀವು ಆಲೋಚನೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಲ್ಲಿ ಸರಿ, ಅದು ಸಮಯವೇ?

ಋತುವಿನ ಅಂತ್ಯದಲ್ಲಿ, ಅದು ಸಮಯವೆಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.

ನೀವು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಹೇಗೆ ಸಮಾಧಾನಕ್ಕೆ ಬಂದಿದ್ದೀರಿ?

ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವು ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಇದು ತಮಾಷೆಯಾಗಿದೆ, ಅವರು ‘ಓ, ಬನ್ನಿ. ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಮಾಡಿ. ಮತ್ತೊಂದನ್ನು ಮಾಡಿ. ‘ ನನಗೆ? ನಾನು ಆ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಶಾಂತಿಯಿಂದಲೇ ಇರುತ್ತೇನೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಗತಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೊಂದಿದ್ದ ಎರಡು ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಾಲೆಯ ಉದ್ಘಾಟನೆ . ನಾನು ಆ ತೀರ್ಮಾನದೊಂದಿಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಬಳಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂಗತಿಗಳಿವೆ.

ಅದು ಬಂದಾಗ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಯುವ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಬಿಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟದ ಯುವ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಆಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ, ನನಗೆ, ನಾನು ಬಹಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ [ನಿವೃತ್ತಿ] ಸಮಯ ಬಂದಾಗ, ನಾನು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ.

ಒಂದೆರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ನೀವು 20 ಕ್ರೀಡಾಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ನನಗೆ ಬಹಳ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ಏನು ಬದಲಾಗಿದೆ?

ಹೌದು, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಮತ್ತು ನಾನು 20 ಋತುಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಈಗಲೂ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಹೊರ್ನೆಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಕಾಲವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೆ, ಮತ್ತು ನಾನು ಆರೋಗ್ಯವಂತನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈಗ ನಾನು 20 ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣವನ್ನು ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.

ಷಾರ್ಲೆಟ್ ಹಾರ್ನೆಟ್ಸ್ ಗಾರ್ಡ್ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ (ಬಲ) ಹಾರ್ನಿಟ್ಸ್ ಗಾರ್ಡ್ನ ಕೆಂಬಾ ವಾಕರ್ (ಎಡಭಾಗ) ಸುತ್ತ ಅರಿಜೋನಾದ ಟಾಕಿಂಗ್ ಸ್ಟಿಕ್ ರೆಸಾರ್ಟ್ ಅರೆನಾದಲ್ಲಿ ಫೀನಿಕ್ಸ್ ಸನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ಆಟದ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಜೋ ಕ್ಯಾಂಪೊರೇಲ್-ಯುಎಸ್ಎ ಇಂದು ಕ್ರೀಡೆ

ಸ್ಪರ್ಸ್ ಜೊತೆ ಆಡುವ ಮತ್ತು ಹಾರ್ನೆಟ್ಸ್ ಜೊತೆ ಆಡುವ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು?

17 ವರ್ಷಗಳಿಂದ, ನಾನು ಸ್ಪರ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಗೆಲ್ಲಲು ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆವು. ಹಾಗಾಗಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಬರುವಂತೆ ಅದು ತುಂಬಾ ವಿಲಕ್ಷಣವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ನೀವು ‘ನಾವು ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಗೆಲ್ಲುವುದಷ್ಟೇ ಇಲ್ಲ.’ ಮತ್ತು ನಾನು ಉತ್ತಮ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ – ಮತ್ತು ಷಾರ್ಲೆಟ್ ಆಟಗಾರರು, ಅವರು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅವರು ಉತ್ತಮ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಾಗಿದ್ದರು – ದಿನದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಾನು ಏನನ್ನಾದರೂ ಗೆಲ್ಲಲು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟವಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದು [ಫ್ರೆಂಚ್] ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡ ನಾವು ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಗೆಲ್ಲಲು ಚಿನ್ನದ ಪದಕಕ್ಕಾಗಿ ಅಥವಾ ಸ್ಪರ್ಸ್ಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ.

ಮತ್ತು ನಾನು ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ಗಾಗಿ ಆಡದಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ನಾವು ಏಕೆ ಆಡುತ್ತೇವೆ? ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅದು ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಾನು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಆಟವನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲು ನನಗೆ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಏನಾದರೂ ಗೆಲ್ಲಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಎನ್ಬಿಎ ಮತ್ತು ಅದರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ನಂತರ ಈ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಡಿರ್ಕ್ ನೋವಿಟ್ಜ್ಕಿ ಮತ್ತು ಡ್ವೈನ್ ವೇಡ್ಗೆ ವಿದಾಯ ಹೇಳಲು ಸಿಕ್ಕಿತು. ನೀವು ವಿದಾಯ ಋತುವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ?

ಇಲ್ಲ, ಎಲ್ಲರೂ ಅಲ್ಲ. ನನ್ನ ಸಹೋದರ ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದ ಕಾರಣ ಇದು ತಮಾಷೆಯಾಗಿದೆ. ‘ಡ್ವೈನ್ ಮತ್ತು ಡಿರ್ಕ್ನಂತೆ ನೀವು ಇಷ್ಟಪಡಬಾರದು?’ ಮತ್ತು ನಾನು ಹೇಳಿದರು, ‘ಇಲ್ಲ, ಇದು ಸ್ಪರ್ಸ್ ಜರ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ.’ ಆದ್ದರಿಂದ, ನನಗೆ ಇದು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. ಡಿವೈನ್ ಇದನ್ನು ಮಿಯಾಮಿ ಜರ್ಸಿಯೊಂದಿಗೆ ಮಾಡಿದರು, ಡಿರ್ಕ್ ಡಲ್ಲಾಸ್ ಜರ್ಸಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಅದು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ನನಗೆ, ಇದು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಅಲ್ಲಿ ಷಾರ್ಲೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದಿದ್ದೇನೆ, ಹಾಗಾಗಿ ವಿದಾಯ ಹೊಂದುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ನಾನು ಭಾವಿಸಲಿಲ್ಲ. ನನಗೆ, ನನ್ನ ಜರ್ಸಿಯು ನಿವೃತ್ತರಾದಾಗ ವಿದಾಯ ನಡೆಯುತ್ತದೆ [ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊ] ಅಥವಾ ನಾನು ಹಾಲ್ ಆಫ್ ಫೇಮ್.

ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಪುನರಾರಂಭದ ಬಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಏನು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಏನು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಶ್ರೇಷ್ಠ ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ತರಬೇತುದಾರರೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ತಂಡಗಳಿಗಾಗಿ ಆಡಿದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಬಹಳ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಬಹಳ ವಿಶೇಷವಾದದ್ದು. ಮತ್ತು ಅದು ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಆ ಇಡೀ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಷಾರ್ಲೆಟ್ನಲ್ಲಿ, ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ನಮಗೆ ಇದ್ದದ್ದು ತುಂಬಾ ವಿಶೇಷವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ. ನಾವು ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರರಂತೆ ನಿಕಟರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ಇಂದು, ಎರಡು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ, ನಾನು ಟಿಮ್ಮಿ ಮತ್ತು ಮನು ಜೊತೆ ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಡುತ್ತಿದ್ದೆ. ನಾವು ಹಳೆಯ ದಿನಗಳನ್ನು ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಮತ್ತು ಇದು ಹೇಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಅದು 17 ವರ್ಷಗಳ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಗೆಲುವುಗಳು, ಮತ್ತು ಪ್ಲೇಆಫ್ ಇತಿಹಾಸದ ಗೆಲುವುಗಳು ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂವರು, ಎಲ್ಲಾ ದಾಖಲೆಗಳ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಈಗ, ನಾನು ಸಾಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಾನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ.

ಟಿಮ್ ಡಂಕನ್ ಮತ್ತು ಮನು ಜಿನೋಬಿಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಿವೃತ್ತರಾದರು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದೀರಾ?

ಇದು ಸ್ವಲ್ಪ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾನು ಇನ್ನೂ ಅನೇಕ ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ನಾನು ಹೇಳಿದಂತೆ, ನನ್ನ 20 ಕ್ರೀಡಾಋತುಗಳನ್ನು ಸ್ಪರ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಆಡಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಟಿಮ್ಮಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಮತ್ತು ಮನು ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಅದು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು, ‘ಸರಿ, ನಾನು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಟಿಮ್ಮಿ ಮತ್ತು ಮನು ಆಡುತ್ತಿಲ್ಲ, ಅದು ಒಂದೇ ಅಲ್ಲ. ‘

ಎಡದಿಂದ: ಟಿಮ್ ಡಂಕನ್, ಮನು ಜಿನೋಬಿಲಿ ಮತ್ತು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೋ ಸ್ಪರ್ಸ್ನ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2014, 28 ರಂದು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ನಡೆದ AT & T ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಡಲ್ಲಾಸ್ ಮೇವರಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಆಡುವ ಮೊದಲು ಅವರ 2014 NBA ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಉಂಗುರಗಳನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಡಿ. ಕ್ಲಾರ್ಕ್ ಇವಾನ್ಸ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್ ಮೂಲಕ ಎನ್ಬಿಎಇ

ನೀವು ನಿವೃತ್ತರಾಗಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದಾಗ ಟಿಮ್ ಮತ್ತು ಮನು ಅವರು ಏನು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ?

ಅವರು, ‘ನೀವು ಖಚಿತವಾಗಿದ್ದೀರಾ?’ ಮತ್ತು ನಾನು ‘ಹೌದು, ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.’ ಮತ್ತು ಅವರು ಹಾಗೆ, ‘ನೀವು ಖಚಿತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಮನುಷ್ಯ, ನಾನು ನಿನಗೆ ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ನಾವು ಉತ್ತಮ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಟೆನಿಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ‘

ಹಾಗಾಗಿ ನೀವು ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಟದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದೀರಾ?

ಇಲ್ಲ, ಊಟಕ್ಕೆ ನಾನು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದೆ. ನಾವು ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದೆವು, ಮತ್ತು ನಾವು ಟೆನ್ನಿಸ್ ಆಡಿದಾಗ, ನಾನು ಅವರಿಗೆ (ನಂತರ) ಹೇಳಿದರು.

ನೀವು ಮೂವರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಿರಿ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಗೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ?

ನಾವು ಯಾವಾಗಲೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಆದರೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಆ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಮಹತ್ತರವಾಗಿತ್ತು. ಇದು ಹುಚ್ಚುತನ. ನಾವು ಮೂರು ವಿಭಿನ್ನ ಹಿನ್ನೆಲೆಗಳಿಂದ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದೇವೆ. ಮತ್ತು ಟಿಮ್ಮಿ ಅವರ ಜರ್ಸಿ ನಿವೃತ್ತಿ ಮತ್ತು ನಂತರ ಮನು ನೋಡಲು … ಇದು ಮನು ತಂದೆಯ ಜರ್ಸಿ ನಿವೃತ್ತಿ ಹೋಗಲು ಬಹಳ ಭಾವನಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮೂಲಕ ಹೋಗಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಹೇಳಲು ನೀನು ಏನು ಬಗ್ಗೆ. ಆ ಕ್ಷಣವನ್ನು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಅದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ನಿಮ್ಮ ನಿವೃತ್ತಿ ಜರ್ಸಿ ದಿನವು ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಿ? ನೀವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ಇಲ್ಲ, ನಿಜವಲ್ಲ. ನನಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಇದು ಊಹಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನಾವು ಬಿಗ್ ಥ್ರೀ ಅನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಕೊನೆಯ ಬಾರಿಗೆ ಇರುತ್ತೇವೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಇದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ವಿಶೇಷ ರಾತ್ರಿ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ನೀವು ಕೋಚ್ ಪೊಪೊವಿಕ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ನಾನು ಕೋಚ್ ಪಾಪ್ಗೆ ಹೇಳಿದರು, ಹೌದು. ನಾನು ಅವನನ್ನು ನೋಡಲು ಹೋಗಿದ್ದೆ.

ಡೆನ್ವರ್ನ ಪೆಪ್ಸಿ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ನವೆಂಬರ್ 27, 2015 ರಂದು ಡೆನ್ವರ್ ನುಗ್ಗೆಟ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಟೋನಿ ಪಾರ್ಕರ್ (ಬಲ) ಜೊತೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಸ್ ಮುಖ್ಯ ಕೋಚ್ ಗ್ರೆಗ್ ಪೊಪೊವಿಚ್ (ಎಡ) ಮಾತಾಡುತ್ತಾನೆ. ಪೊಪೊವಿಚ್ 2001-18ರಿಂದ ಪಾರ್ಕರ್ಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಿದರು.

ಗೆಟ್ಟಿ ಚಿತ್ರಗಳು ಮೂಲಕ ಗ್ಯಾರೆಟ್ ಎಲ್ವುಡ್ / ಎನ್ಬಿಎಇ

ಆದ್ದರಿಂದ ಪಾಪ್ ನಿಮಗಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮರಳಿ ತರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿಲ್ಲವೇ?

ನಾಹ್, ನಾಹ್, ನಾ.

ಹಾರ್ನೆಟ್ಸ್ ಮಾಲೀಕರು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ದಂತಕಥೆ ಮೈಕೆಲ್ ಜೊರ್ಡಾನ್ರಂತಹ ಸಂಭಾಷಣೆ ಏನು?

ಅದು ಚೆನ್ನಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡರು. ಎಲ್ಲರಿಗೂ, ಅವರು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ನಾನು ಕೋಚ್ JB ಗೆ ಹೇಳಿದಾಗ, ನನಗೆ ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂತೋಷವಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಉತ್ತಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಬಹುಪಾಲು ಆರೋಗ್ಯಕರ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಕೇಳಿದರು, ‘ಆ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ನೀವು ಸಮಾಧಾನ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ?’ ಮತ್ತು, ‘ಹೌದು, ನಾನು ಆ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಇದ್ದೇನೆ.’ ನಿರ್ಧಾರದ ಬಗ್ಗೆ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಮತ್ತು ನಾನು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಹೇಗೆ ಭಾವನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ?

ಗ್ರೇಟ್. ನಾನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಆಡಬಹುದು. ಸುಲಭ, ಸುಲಭ. ದೈಹಿಕವಾಗಿ ನಾನು ಉತ್ತಮ ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಮತ್ತು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾನು ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಎಂದು ಪಾತ್ರ, ಮತ್ತು ಜೆಬಿ ಈ ಋತುವಿನ ನನಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ನಾನು ಇನ್ನೂ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ನನಗೆ, ನಾನು ಆಡಲು ಕೇವಲ ಆಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನಾನು ಹಾಗೆ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಡಲು ಎಂದಿಗೂ. ನಾನು ಹಣಕ್ಕಾಗಿ ಬಾಸ್ಕೆಟ್ ಬಾಲ್ ಆಡಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಾನು ಮೋಜು ಮಾಡಲು ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಬಾಲ್ ಆಡಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಗೆಲ್ಲಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಆದ್ದರಿಂದ ನಿವೃತ್ತಿಯ ನಿಮಗಾಗಿ ಏನು ಕಾಣುತ್ತದೆ?

ನಾನು ನಿರತನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಎಎಸ್ವೆಲ್ನೊಂದಿಗೆ ನನ್ನ ಮಹಿಳಾ ತಂಡವು ಗೆದ್ದಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ನಮ್ಮ ಮೊದಲ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಅನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತೇವೆ. ನನ್ನ ಪುರುಷರ ತಂಡ, ಫೈನಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ನಾವು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ. ASVEL ಲಿಯಾನ್ನಲ್ಲಿದೆ; ಇದು ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ನಗರವಾಗಿದೆ. ನಾನು 2014 ರಿಂದಲೂ ತಂಡದ ಮಾಲೀಕತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಯೋಜನೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ನಾವು ASVEL ನೊಂದಿಗೆ ಯುರೋ ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದೇವೆ.

ತದನಂತರ ನನ್ನ ಅಕಾಡೆಮಿ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ನನ್ನ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಾಲೆಯಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನನ್ನ ದೇಶಕ್ಕೆ ಮರಳಿ ನೀಡಲು ನನ್ನ ದಾರಿ, ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಹಾಗಾಗಿ ಹೊಸ ಯೋಜನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಬಹಳ ಉತ್ಸುಕನಾಗಿದ್ದೇನೆ.

ಅಕಾಡೆಮಿ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಶಾಲೆಯಾಗಿದೆಯೇ?

ಇಲ್ಲ, ಅದು ಯಾರಾದರೂ ಆಗಿರಬಹುದು. ಇದು ಶಾಲೆಗೆ ಬರುವ ಯಾರಾದರೂ ಆಗಿರಬಹುದು.

ನೀವು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಿಂದ ಹೋಗುತ್ತೀರಾ?

ಇಲ್ಲ, ನಾನು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾವು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತೇವೆ. ಅದು ಮನೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ; ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮನೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಹೋಗುತ್ತೇನೆ, ಆಗ ನಾನು ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಪಾರ್ಕರ್ (ಸೆಂಟರ್) ಏಪ್ರಿಲ್ 9, 2018 ರಂದು ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿನ ಎಟಿ ಮತ್ತು ಟಿ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಸ್ಯಾಕ್ರಮೆಂಟೊ ಕಿಂಗ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಹಾದುಹೋಗುತ್ತದೆ. 2001 ಎನ್ಬಿಎ ಡ್ರಾಫ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 28 ನೇ ಒಟ್ಟಾರೆ ಪಿಕ್, ಪಾರ್ಕರ್ ಅವರು ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅಸಿಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಸ್ನ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ನಾಯಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ರೊನಾಲ್ಡ್ ಕಾರ್ಟೆಸ್ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊ ನಗರವು ನಿಮಗೆ ಅರ್ಥವೇನು?

ಇದು ಮನೆಯಾಗಿದೆ. ನಾನು 19 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಬಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ತಮ್ಮ ಮಗನಂತೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಿದರು, ಮತ್ತು ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಮನೆಗೆ ಹೋಗುವುದು. ಇದು ಕುಟುಂಬ.

ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಹೇಗೆ?

ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ದೊಡ್ಡ ನೆನಪುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ, ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿದೆ. ನಾನು ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ, ಜನವರಿ 14, ನಾನು ಹಾರ್ನೆಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಮರಳಿ ಬಂದಾಗ, ಅವರು ಆ ಆಟದ ಮೂಲಕ ತೋರಿಸಿದ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ನಂಬಲಾಗಲಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಜರ್ಸಿ ನಿವೃತ್ತಿಯಾಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ. ಅದು ನಂಬಲಾಗದಂತಿತ್ತು. ನೈಜ ದಿನಾಂಕದಂದು ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನೋಡಲು ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ನನಗೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಎನ್ಬಿಎಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಎಂದು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಾವು ನಾಲ್ಕು ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಇದನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ.

ಮರಳಿ ನೋಡುತ್ತಿರುವುದು, ನೀವು ಚಾರ್ಲೊಟ್ಟೆಗೆ ಹೋದಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ನೀವು ಸ್ಪರ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ನೀವು ಸಂತೋಷಿಸುತ್ತೀರಿ?

ಇಲ್ಲ, ನಾನು ಖುಷಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ನಾನು ಷಾರ್ಲೆಟ್ಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೆ. ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅನುಭವ. ನಾನು ಕೆಲವು ಮಹಾನ್ ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದೆ ಮತ್ತು ಮೈಕೆಲ್ ನನಗೆ ಅವಕಾಶ ಮತ್ತು [ಜನರಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್] ಮಿಚ್ ಕುಪ್ಚಾಕ್ ಮತ್ತು ಜೆ.ಬಿ. ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ, ಉತ್ತಮ ಸಮಯವಾಗಿತ್ತು. ಹುಡುಗರಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ, ನಾನು ಏನನ್ನಾದರೂ ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಆಡಲು ಬಯಸಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಇನ್ನೂ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯ ಎಂದು ತೋರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ನನಗೆ ಉತ್ತಮ ಕಾಲವಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ಆರೋಗ್ಯಕರ. ನಾನು ಏನು ವಿಷಾದಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಮತ್ತು ಅದು ಹಾಸ್ಯಾಸ್ಪದವಾಗಿದ್ದು, ನಾನು ಷಾರ್ಲೆಟ್ಗೆ ಹೋದ ಸಂಗತಿಯಂತೆ ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ, ಸ್ಯಾನ್ ಆಂಟೋನಿಯೊದಲ್ಲಿ ನಾನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ, ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಎನ್ಬಿಎಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಜನರು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಥವಾ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ತಂಡಗಳು ಇಲ್ಲ. ನೀವು ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿದ್ದ ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಎನ್ಬಿಎಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುವಂತೆ ನೀವು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ಬಹುಶಃ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮ್ಯಾನೇಜರ್, ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ?

ಅದು ನನ್ನ ಕನಸುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಇದೀಗ, ನಾನು ASVEL ಅನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ನಾವು ಇದೀಗ ಹೊಸ ಕಣವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಯುರೊ ಲೀಗ್ ಅನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತೇವೆ, ಮತ್ತು ಯೂರೋ ಲೀಗ್ ತುಂಬಾ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಅಂತಿಮ ದಿನ ಎನ್ಬಿ ಯಲ್ಲಿ ಮಾಲೀಕನಾಗಿರಬೇಕು. ಹಾಗಾಗಿ ಈಗಾಗಲೇ ನಾನು ವಿಭಿನ್ನ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಫ್ರಾನ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿರುವೆ ಎಂದು ಅವರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅನುಭವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಇದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನಾನು ಇದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬಹುಶಃ ಒಂದು ದಿನ, ಇದು ಸರಿಯಾದ ಅವಕಾಶ ಮತ್ತು ನಾನು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನಾನು ಸರಿಯಾದ ಅವಕಾಶಕ್ಕಾಗಿ ಕಾಯುತ್ತೇನೆ.

ಪರ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ತಂಡದ ಮಾಲೀಕರಾಗಿರುವುದು ಏನು?

ನಾನು ಇದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಬದಿಯನ್ನು ಮಾಡಲು ನಾನು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಾನು ವ್ಯವಹಾರದ ಭಾಗವನ್ನು ಸಹ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ಜನರನ್ನು ಕಣದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಹಾಕಬೇಕು, ಡಿಜಿಟಲ್ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲ ರೀತಿಯ ವಿಷಯವನ್ನು ನಾವು ಅನುಭವದಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ.

ಮತ್ತು ನಾನು ತುಂಬಾ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ: ಸ್ಕೌಟಿಂಗ್, ಯುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಹುಡುಕುವ. ಇದೀಗ ಲೈಕ್, ನನ್ನ ತಂಡದಲ್ಲಿ ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಾರ್ಡ್, ಥಿಯೋ ಮ್ಯಾಲೆಡನ್, ಯಾರು ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಅಗ್ರ-10 ಕರಡು ಆಯ್ಕೆಯಾಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ವಿಕಸನಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ನಾನು ಅದನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ನಾನು ಜಾಗತಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತೇನೆ.

ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಿದಾಗ, ಮೊದಲ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ 28 ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ನಿಂದ ನಾಲ್ಕು ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ತಂಡಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಪಾಯಿಂಟ್ ಗಾರ್ಡ್ಗೆ ಹೋಗಿ, ನೀವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಕನಸು ಕಂಡಿದ್ದೀರಾ? ನೀವು ಮೊದಲು ಲೀಗ್ನಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ ನಿಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆ ಏನು?

ನಾನು ಮಗುವಾಗಿದ್ದಾಗ ನನ್ನ ಕನಸುಗಿಂತ ನನ್ನ ವೃತ್ತಿಜೀವನವು ಉತ್ತಮವಾಗಿತ್ತು. ನಾನು ಮೊದಲಿಗೆ ಎನ್ಬಿಎಗೆ ಆಗಮಿಸಿದಾಗ, ‘ಮ್ಯಾನ್, ನಾನು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಣ್ಣ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಕ್ಅಪ್ ಆಗಿದ್ದೇನೆ, ಅದರಿಂದ ನಾನು ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತೇನೆ’ ಎಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸಿದೆ. ಎನ್ಬಿಎಯಲ್ಲಿ ಇರಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಎನ್ಬಿಎ ಅಥವಾ ಎನ್ಬಿಎ ಫೈನಲ್ಸ್ ಎಮ್ವಿಪಿ ಆಗಿರುವ ಮೊದಲ ಐರೋಪ್ಯ ಆಟಗಾರರಲ್ಲಿ ನಾನು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಲಿರುವ ಕಿರಿಯ ಬಿಂದು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೆ. ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಕನಸು ಕಾಣಲಿಲ್ಲ.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 22, 2013 ರಂದು ಸ್ಲೊವೇನಿಯದ ಲಜುಬ್ಲಾಜಾನಾದಲ್ಲಿ ಲಿಥುವಾನಿಯಾದ ಯೂರೋಬಾಸ್ಕೆಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ಫೈನಲ್ ಅನ್ನು ಗೆದ್ದ ನಂತರ ಪಾರ್ಕರ್ (ಬಲ) ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ತಂಡದ ಫ್ಲೋರೆಂಟ್ ಪಿಟ್ರಸ್ (ಎಡ) ತಮ್ಮ ಚಿನ್ನದ ಪದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಜ್ಯೂರ್ ಮ್ಯಾಕೊವ್ಕ್ / ಎಎಫ್ಪಿ / ಗೆಟ್ಟಿ ಇಮೇಜಸ್

ಫ್ರಾನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಯುರೋಪ್ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನು ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಯೋಚಿಸುತ್ತೀರಾ?

ನಾನು ಡಿರ್ಕ್ ಮತ್ತು ಪೌ [ಗಾಸಾಲ್] ನೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಬಂದ ನಂತರ, ಅದು ಸ್ಫೋಟಿಸಿತು. ಈಗ ನೀವು 80 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ, NBA ನಲ್ಲಿ 12 ಫ್ರೆಂಚ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಗಂಭೀರವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇನೆ, ಫ್ರೆಂಚ್ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ರಾಯಭಾರಿಯಾಗಿರುವ ನನ್ನ ಪಾತ್ರ.

ನೀವು ಬಂದ ಜೀವನವನ್ನು ನೀವು ವಿವರಿಸಬಹುದೇ? ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಪರ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದ ಕಾರಣ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆಳ್ಳಿಯ ಚಮಚವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ನಾನು ಏನೂ ಬೆಳೆದೆಂದು ಜನರು ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ನಾವು ಏನೂ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಇದು ಒರಟಾದ ಸಮಯವಾಗಿತ್ತು. ಆದರೆ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರೇರೇಪಣೆ ನೀಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವು ಉತ್ತಮ ಜೀವನವನ್ನು ಹೊಂದಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಮತ್ತು ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಮೊದಲು ಸಂದರ್ಶಿಸಿದಾಗ ಪಾಪ್ ನನ್ನಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಕಂಡಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಪಾಪ್ ನನಗೆ ತುಂಬಾ ಕಠಿಣವಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಹೋಗಬಹುದೆಂಬುದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ನಾನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಏನಾಯಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದನು. ಮತ್ತು ಅವನು ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಎಸೆದನು, ಮತ್ತು ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಅಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದನು ಮತ್ತು ಹೋಗಲು ಸಿದ್ಧನು.

ನೀವು ಮಗುವಾಗಿದ್ದಾಗ ಕೆಲವು ಕಠಿಣವಾದ ವಿಷಯಗಳು ಯಾವುವು?

ಫ್ರಿಜ್ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಇಲ್ಲದಿರುವುದು. ಸಮಯಕ್ಕೆ ಮಸೂದೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸದೆ ಇರುವ ಕಾರಣ ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಜನರು ಮತ್ತು ಟಿವಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ತಲೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ, ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಅದು ಸಂಭವಿಸಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.

ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ನಿಮ್ಮ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥ ಯಾವುದು? ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ದೊಡ್ಡ ನಿರಾಶೆ?

ನನ್ನ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಮರಣೆ? ನಾನು ಫ್ರೆಂಚ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ನ ನಾಲ್ಕು ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಫ್ರೆಂಚ್ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ ಏಕೆಂದರೆ ಫ್ರೆಂಚ್ ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಾವು ಚಿನ್ನದ ಪದಕ ಗೆದ್ದೇವೆ [2013 ಯುರೋಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ನಲ್ಲಿ].

ಅತಿದೊಡ್ಡ ನಿರಾಶೆ? ನಾನು 2013 ರಲ್ಲಿ ಮಿಯಾಮಿ ವಿರುದ್ಧ ಗೇಮ್ 6 ಅನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ತದನಂತರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡದಿಂದ, ನಾನು ಗ್ರೀಸ್ ವಿರುದ್ಧ 2005 ಹೇಳುತ್ತೇನೆ. ನಾವು ಏಳು ಸೆಕೆಂಡುಗಳಲ್ಲಿ 40 ಸೆಕೆಂಡುಗಳಾಗಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಆಟವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಅದು – ದಿನದಂದು ನನ್ನ ಮೊದಲ ಚಿನ್ನದ ಪದಕವನ್ನು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬಹುದು. ಇದು ಎರಡು ಕಠಿಣವಾದ ನಷ್ಟಗಳಾಗುತ್ತದೆ.

ಆ ನಷ್ಟದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಮಾತನಾಡಬಹುದೇ?

ಹೌದು, ಇದು ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ನಾವು 2014 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತೆ ಬಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಾವು ಗೆದ್ದಿದ್ದೇವೆ. ನಾವು ಅದನ್ನು ಮಾಡಿದೆ, ರೀತಿಯ. ಅದು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಲು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ. ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಪಾತ್ರವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ನಾವು 2013 ರಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮರಳಿ ಬರಲು ಮತ್ತು ಅದೇ ತಂಡವನ್ನು ಆಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಮೂಲತಃ 2014 ರಲ್ಲಿ ಸುಂದರ ಆಟವನ್ನು ಆಡುತ್ತೇವೆ.

ಸ್ಪರ್ಸ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಜನರಿಗೆ ಏನು ತಿಳಿಯಬಹುದು?

ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಹಂ ಇಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ರಾಜವಂಶವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಹಣದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಏನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ?

ವಿಜೇತ. ವಿಜೇತ. ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಹಳೆಯದು, ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನನ್ನ ಮಹಿಳಾ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಜಯಗಳಿಸಲು ಇದು ಒಳ್ಳೆಯದು, ಏಕೆಂದರೆ ಗೆಲ್ಲುವ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ಗಳು ಯಾರಿಗೆ ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಒಬ್ಬ ಆಟಗಾರನಾಗಿ, ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ ಗೆಲ್ಲುವಲ್ಲಿ ಮಹತ್ತರವಾಗಿತ್ತು, ಮತ್ತು ಇದೀಗ ಮಾಲೀಕರಾಗಿ, ನೀವು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ನಿರ್ಮಿಸಿದಾಗ, ಅವರಿಗೆ ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಇದು ಅವರ ಮುಖಗಳನ್ನು ನೋಡಲು ಅಮೂಲ್ಯವಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಹಳೆಯದು. ಗೆಲ್ಲುವ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ಗಳು ಹಳೆಯದಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಆಟಗಾರರಾಗಿದ್ದ ಕಾರಣ ನೀವು ಏನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ನೀವು ನಿವೃತ್ತರಾಗುವಿರಿ ಎಂದು ನೀವು ಈಗ ಏನು ಮಾಡಲಿದ್ದೀರಿ?

ಬಹಳಷ್ಟು ಸಂಗತಿಗಳು. ನಾನು ಮೊದಲ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಯೋಚಿಸುತ್ತೇನೆ: ಸ್ಕೀ. ನಾನು ಸ್ಕೀ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಫ್ರೆಂಚ್ ಆಲ್ಪ್ಸ್ನಲ್ಲಿ?

ಫ್ರೆಂಚ್ ಆಲ್ಪ್ಸ್, ಹೌದು. ಹೌದು, ನಾನು ಸ್ಕೀ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ.

ಮಾರ್ಕ್ ಜೆ. ಸ್ಪಿಯರ್ಸ್ ದಿ ಅನ್ಡಿಫೀಟೆಡ್ಗಾಗಿ ಹಿರಿಯ ಎನ್ಬಿಎ ಬರಹಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವನು ನಿನ್ನ ಮೇಲೆ ಮುಳುಗಲು ಸಮರ್ಥನಾಗಿದ್ದನು, ಆದರೆ ಅವನು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅವನ ಮೊಣಕಾಲುಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಗಾಯಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ.