ಯುಪಿ ವೀಡಿಯೊ ಸಾಲು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಕಾವಲುಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ: ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ಳನ್ನು ಓಡಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು

ಯುಪಿ ವೀಡಿಯೊ ಸಾಲು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆ ಕಾವಲುಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ: ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್ಳನ್ನು ಓಡಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು
ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಮಹಿಳೆ ಆದಿತ್ಯನಾಥ ವೀಡಿಯೋ, ಸಿಎಂ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್, ಆದಿತ್ಯನಾಥ ವೀಡಿಯೋ ಸಾಲು, ಅಪ್ ಪೊಲೀಸ್, ಇಂಡಿಯಾ ನ್ಯೂಸ್
ನೋಯ್ಡಾದಲ್ಲಿ ಟಿವಿ ಚಾನೆಲ್ನ ಮೊಹರು ಕಛೇರಿಯು ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿದೆ

ಕಾನ್ಪುರ್ ನಗರದ ಸ್ಥಳೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ರನ್-ಡೌನ್ ಕಟ್ಟಡದ ಮೊದಲ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡು ಕೋಣೆಗಳ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ 32 ವರ್ಷದ ಮಹಿಳೆ – ಇದೀಗ ವೀಡಿಯೊ ಸಾಲು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಸ್ವತಂತ್ರ ಬಂಧನಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಪತ್ರಕರ್ತ ಮತ್ತು ನೋಯ್ಡಾ ಮೂಲದ ಚಾನಲ್ನ ಸಂಪಾದಕರು ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು – ತನ್ನ ಸೆಲ್ಫೋನ್ನಲ್ಲಿ ಲೂಪ್ನಲ್ಲಿ ವೀಡಿಯೋಗಳು.

ಉತ್ತರ ಪೋಲಿಸ್ನ ಸ್ಥಳೀಯ ಗುಪ್ತಚರ ಕಚೇರಿಯ ಮಹಿಳಾ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಇನ್ನೊಂದು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವು ನೆಲಮಾಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ತರಕಾರಿ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಬಳಿ ಪುರುಷ ಕಾನ್ಸ್ಟೇಬಲ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಬಗ್ಗೆ ನೋಯಿಡಾ ಚಾನಲ್ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಿರುವುದನ್ನು ಅವರು ಕೇಳಿದ ವೀಡಿಯೊದಿಂದ ಅವರು ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಮಹಿಳಾ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ತನ್ನ “ಭದ್ರತೆ” ಗಾಗಿ ಇಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೆ, ತಾಯಿ “ಈಗ ಮತ್ತು ನಂತರ ಲಕ್ನೋಗೆ ಓಡದಂತೆ ನಿಲ್ಲಿಸಿ” ಅವರು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಾಯಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಓದಿ | ‘ಕಾನೂನಿನ ದುರುಪಯೋಗ’: ಸಂಪಾದಕರು ಗಿಲ್ಡ್ ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ನಲ್ಲಿ ‘ಮಾನನಷ್ಟ ವಿಷಯ’ಕ್ಕೆ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಬಂಧನವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ

ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕಾನ್ಪುರ್ ಮೂಲದ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಮದುವೆಯಾದ ಆಕೆಯ ತಾಯಿ, 10 ದಿನಗಳ ಬಳಿಕ ಮನೆಗೆ ಬಂದರು. ಎರಡು ಕೊಠಡಿಗಳಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜಾಗವನ್ನು ಉಡುಗೊರೆಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇನ್ನೂ ಸುತ್ತುವಂತೆ, ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಟೇಬಲ್, ಅಲ್ಮಿರಾ, ರೆಫ್ರಿಜಿರೇಟರ್, ಮಿಕ್ಸರ್-ಗ್ರೈಂಡರ್, ಸೂಟ್ಕೇಸ್ – ಮಹಿಳಾ-ಕಾನೂನುಗಳು ಹಿಂದಿರುಗಿದವು.

ಮೊದಲ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರವೇಶದ್ವಾರದಲ್ಲಿ, ಮಹಿಳೆಯ ತಂದೆ ಒಂದು ವರ್ಷದ ಹಿಂದೆ ಹೃದಯಾಘಾತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಮಲಗಿದ್ದ ಮರದ ಕೋಟ್ ಮೇಲೆ ಮಲಗಿದ್ದಾನೆ.

ಪ್ರಶಾಂತ ಕಾನೋಜಿಯ, ಒಬ್ಬ ಸ್ವತಂತ್ರ ಪತ್ರಕರ್ತನನ್ನು ಅವರ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತರ ಪೊಲೀಸ್ ಪೊಲೀಸರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು.

ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತೊಂದು ವೀಡಿಯೋವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ, ಆಕೆಯ ತಾಯಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಾನೆ ಆದರೆ ವಿಫಲಗೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು 32 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ವಿಫಲವಾದ ಮದುವೆಯಿಂದ ಮಾನಸಿಕ ಅಸ್ವಸ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆ ಕುಟುಂಬವು ತಡವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಿಂದ ಸ್ವಲ್ಪ ದೂರದಲ್ಲಿ ಕೋಣೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಜೀವಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಕುಟುಂಬ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ವೀಡಿಯೊದ ಸಾಲು ನಂತರ ಈ ಮನೆಗೆ ಮರಳಿದೆ.

“ವಿಚ್ಛೇದನದ ನಂತರ ಅವರ ಮಾನಸಿಕ ಸ್ಥಿತಿಯು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿತ್ತು ಮತ್ತು ಆಕೆ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಬದುಕಿದ ನಂತರ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. ಅವಳು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಆದಾಯವಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಹಿರಿಯ ಮಗಳು ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವಳನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣವನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಾವು ಬಡವರು ಮತ್ತು ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಗೋರಾಕ್ಪುರ್ ಮತ್ತು ಲಕ್ನೌಕ್ಕೆ ತೆರಳಲು ಅವರು ಆಕೆಯ ಚಿನ್ನದ ಆಭರಣವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ನಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಲಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಪತಿ ಟೆಂಟ್ ಹೌಸ್ನಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಈಗ ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಆದಾಯವಿಲ್ಲ, “ತಾಯಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಓದಿ | ಯೋಗಿ ಆದಿತ್ಯನಾಥ್ ಮೇಲೆ ‘ಆಕ್ಷೇಪಾರ್ಹ’ ಟ್ವೀಟ್ಗಾಗಿ ದೆಹಲಿಯನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆ

ಅವಳ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಇನ್ನೂ ನೋಡುತ್ತಿರುವ ಮಹಿಳೆ, “ಪ್ರಪಂಚದ ಉಳಿದಂತೆ, ನನ್ನ ತಾಯಿ ಕೂಡ ನನ್ನನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಕುಟುಂಬವು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ನಾನು ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ನಾನು ಈಗ ನೆಲೆಗೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಯೋಚಿಸುವಂತೆ ನಾನು ಮೂರ್ಖನಾಗಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಬಿಎಸ್ಸಿ 2008 ರಲ್ಲಿ ನಾನು ಮಾಡಿದೆ. ನನ್ನ ಸಂಬಂಧಿಕರು ನನ್ನಿಂದ ಕೈಬಿಟ್ಟ ನಂತರ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಲು ನಾನು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸಿದೆ. ಲಕ್ನೌದಲ್ಲಿ ನಾನು ಅವನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಆದರೆ ನಂತರ ಉತ್ಸವಗಳಲ್ಲಿ ಗೋರಖ್ಪುರ್ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ಯಾರೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಹಾಗಾಗಿ ನಾನು ದೀಪಾವಳಿಯ ಕೊನೆಯ ಗೋರಖಪುರಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ಸಹಾಯಕ್ಕಾಗಿ ನನ್ನ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ “ಎಂದು ಮಹಿಳೆ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. “ನಾನು ಈ ವರ್ಷ ಹೋಳಿ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜಾಂತಾ ದಾರ್ಬಾರ್ನಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ನನ್ನ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ”.

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಸ್ಪಿ, ಕಾನ್ಪುರ್ ದಕ್ಷಿಣ, ರವೀನಾ ತ್ಯಾಗಿ, ಆಕೆಯ ಮನೆಗೆ ತನ್ನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದರು, “ನಾವು ಅವಳನ್ನು ಕೇಳಿದೆವು. ಅವಳು ಮಾಧ್ಯಮಕ್ಕೆ ಏನು ಹೇಳಿದಳು ಎಂದು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತಾಳೆ. ಹಿಂದೆ ಹೇಳಿದವರು ಮನೋವೈದ್ಯರನ್ನು ಸಲಹೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಕುಟುಂಬವು ತಿಳಿಸಿದೆ. ಅವರು ವೈದ್ಯಕೀಯ ಸಹಾಯ ಪಡೆಯಬೇಕು. ”