ಸಮುದಾಯಗಳು ಪ್ರೈಡ್ ತಿಂಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಪುರುಷರ ಕೊಲೆ, ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಪೋಲಿಸ್ ಚಾರ್ಜ್ ಹದಿಹರೆಯದವರು, ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಮಹಿಳೆ

ಸಮುದಾಯಗಳು ಪ್ರೈಡ್ ತಿಂಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಪುರುಷರ ಕೊಲೆ, ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಪೋಲಿಸ್ ಚಾರ್ಜ್ ಹದಿಹರೆಯದವರು, ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಮಹಿಳೆ

(ಸಿಎನ್ಎನ್) ನ್ಯಾಯ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ನಡುವೆಯೇ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ ಪೊಲೀಸ್ ಎರಡು ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಪುರುಷರು ಮತ್ತು ಟ್ರ್ಯಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಮಹಿಳೆ ಕೊಂದ ಹದಿಹರೆಯದ ಆರೋಪ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ವೇಯ್ನ್ ಕೌಂಟಿ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಿಮ್ ವರ್ದಿ ಹೇಳಿದರು.

ಡಿವೊನ್ ರಾಬಿನ್ಸನ್, 18, ಗುರುವಾರ 25 ಮೇ ಮೂರು ಟ್ರಿಪಲ್ ಕೊಲ್ಲುವ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ವರ್ತಿ ಒಂದು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.
“ಈ ಪ್ರತಿವಾದಿಯ ಆರೋಪದ ಕ್ರಮಗಳು ಹಲವು ಮಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. “ಆದರೆ ಇದು ಪ್ರೈಡ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಅಂಶವು ಉಪ್ಪನ್ನು ಗಾಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ನಾವು ವೇನ್ ಕೌಂಟಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ದ್ವೇಷವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ನಮ್ಮ ಹೋರಾಟದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು.”
ಬಲಿಪಶುಗಳು ನಗರದ ಪೂರ್ವ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಡೆವೊನ್ಶೈರ್ ನೆರೆಹೊರೆಯ ಒಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು, ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಅಲುಂಟೆ ಡೇವಿಸ್, 21, ಮತ್ತು ಟಿಮೊತಿ ಬ್ಲ್ಯಾಂಚೆರ್, 20, ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಮತ್ತು ಪ್ಯಾರಿಸ್ ಕ್ಯಾಮೆರಾನ್, 20, ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಮಹಿಳೆ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಎರಡು ಜನರನ್ನು ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಲ್ಲಲಾಯಿತು ಆದರೆ ವರ್ತಮಾನದವರು ಹೇಳಿದರು.
ರಾಬಿನ್ಸನ್ಗೆ ಮೊದಲ ದರ್ಜೆ ಕೊಲೆಯ ಮೂರು ಎಣಿಕೆಗಳು, ಕೊಲೆ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಎರಡು ಎಣಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದು ಅಪರಾಧದ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕಿನಿಂದ ಬಳಸಿದ ಐದು ಎಣಿಕೆಗಳನ್ನು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಕಛೇರಿ ಪ್ರಕಾರ. ಅವರನ್ನು ಶುಕ್ರವಾರ ಆದೇಶಿಸಲಾಯಿತು.
ಹದಿಹರೆಯದವರು ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಮತ್ತು ಟ್ರ್ಯಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಬಲಿಪಶುಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ, ಸಹಾಯಕ ಅಭಿಯೋಜಕ ವಕೀಲ ಮಾರಿಯಾ ಮಿಲ್ಲರ್ ಹೇಳಿದರು.
ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಮೊಹರು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರಾಬಿನ್ಸನ್ ವಕೀಲನನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಂಡರೆ ಅದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ನಲ್ಲಿರುವ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಸಿ. ಬೈರ್ಡ್ ಡಿಟೆನ್ಷನ್ ಫೆಸಿಲಿಟಿನಲ್ಲಿ ಅವರು ಜಾಮೀನು ಇಲ್ಲದೆ ಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ.
ಮಾಜಿ ನರಹತ್ಯೆ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಮತ್ತು ಫೇರ್ ಮಿಚಿಗನ್ ಜಸ್ಟೀಸ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ನ ವಿಶೇಷ ಪ್ರಾಸಿಕ್ಯೂಟರ್ ಜೈಮಿ ಪೋವೆಲ್ ಹೊರೋವಿಟ್ಜ್, ಎಲ್ಜಿಬಿಟಿಕ್ಯು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಗಂಭೀರ ಅಪರಾಧಗಳಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರ್ತಿ ಕಚೇರಿ ಹೇಳಿದೆ.
“ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಡೆಟ್ರಾಯಿಟ್ನ ಎಲ್ಜಿಬಿಟಿಕ್ ಸಮುದಾಯದ ಸದಸ್ಯರು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಮರ್ತ್ಯದ ಅಪಾಯವನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ರಾನ್ಸ್ಜೆಂಡರ್ ಮಹಿಳಾ ಬಣ್ಣಗಳು ಸೇರಿವೆ” ಎಂದು ಫೇರ್ ಮಿಚಿಗನ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಲ್ಲಾನ್ನಾ ಮ್ಯಾಗೈರ್ ಸುದ್ದಿ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹ್ಯೂಮನ್ ರೈಟ್ಸ್ ಕ್ಯಾಂಪೇನ್ ಹತ್ಯಾಕಾಂಡಗಳನ್ನು “ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಮುರಿಯುವ” ಎಂದು ಕರೆದಿದೆ ಮತ್ತು FBI ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ಎಲ್ಜಿಬಿಟಿಕ್ ಜನರಿಗೆ ವಿರುದ್ಧ ದ್ವೇಷದ ದ್ವೇಷದ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದೆ.
“ವರ್ಣ ಮತ್ತು ಎಲ್ಜಿಬಿಟಿಕ್ ಜನರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಕಪ್ಪು ವರ್ಗಾವಣೆ ಜನರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸುವ ದ್ವೇಷ ಹಿಂಸಾಚಾರದ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ತುರ್ತು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು” ಎಂದು ಎಚ್ಆರ್ಸಿ ವಕ್ತಾರ ಸಾರಾ ಮೆಕ್ಬ್ರೈಡ್ ಹೇಳಿದರು. “ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಘನತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಮ್ಮ ನೀತಿನೀತಿಗಳು ಮತ್ತು ನಾಯಕರು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡಬೇಕು.”
ರಾಬಿನ್ಸನ್ ಜೂನ್ 21 ರ ಸಂಭಾವ್ಯ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಹಾಜರಾಗಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜೂನ್ 28 ರಂದು ಅವರು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.