ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಿ ಆಪಲ್ ಅನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲೇ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಿ ಆಪಲ್ ಅನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ – GSMArena.com ಸುದ್ದಿ – GSMArena.com

ಅಮೆಜಾನ್ ಈಗ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಮೌಲ್ಯಯುತವಾದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿದ್ದು, ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಅನ್ನು ಅನ್ಸೆಟ್ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಝ್ನ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 12 ವರ್ಷದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಅಮೆಜಾನ್ 2018 ರಲ್ಲಿ ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ನಂತರದ ಮೂರನೆಯ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯವಾದ ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿದ್ದು, ಆದರೆ 52% ನಷ್ಟು ವರ್ಷದ ಮೌಲ್ಯ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಅಮೆಜಾನ್ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಈಗ $ 315 ಬಿಗೆ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿದೆ, ಆಪಲ್ ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಕುತ್ತಿಗೆ ಮತ್ತು ಕುತ್ತಿಗೆಗಳು $ 309 ಬಿ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅಂದಾಜು $ 251 ಬಿ ಮೌಲ್ಯದ ಬ್ರಾಂಡ್ನೊಂದಿಗೆ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಕ್ಯಾಪ್ನಿಂದ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಗಳ ನಡುವೆ ಭಿನ್ನತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮೈಕ್ರೋಸಾಫ್ಟ್ ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕ್ಯಾಪ್ನ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ಸುಮಾರು $ 1,016 ಬಿ ನಲ್ಲಿ, ಅಮೆಜಾನ್ ನ $ 916 ಬಿ, ಆಪಲ್ನ $ 751 ಬಿ ಮತ್ತು $ 750 ಬಿಲಿಯಲ್ಲಿ ಗೂಗಲ್ನ ಆಲ್ಫಾಬೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಈಗಲೂ ಅತ್ಯಂತ ದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ.

ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಬೆಲೆಬಾಳುವ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳಿಗೆ – 10 ರಲ್ಲಿ 8 ಎಂದರೆ ವೀಸಾ, ಫೇಸ್ ಬುಕ್, ಮೆಕ್ಡೊನಾಲ್ಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಟಿ & ಟಿ ಜೊತೆ ಅಮೆರಿಕನ್ ಕಂಪನಿಗಳು ಖಾಲಿ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ತುಂಬಿವೆ. ಇತರ ಎರಡು ಚೀನೀ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳು ಅಲಿಬಾಬಾ ಗ್ರೂಪ್ ಮತ್ತು ಟೆನ್ಸೆಂಟ್.

ಎಲ್ಲಾ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾದ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ಗಳಲ್ಲಿ ಟೆನ್ಸೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಮಾತ್ರ ಬ್ರಾಂಡ್ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ವರ್ಷ-ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ – -27% ಚೀನೀ ಕಂಪನಿಗೆ ಮತ್ತು -2% ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ದೈತ್ಯಕ್ಕೆ.

ಮೂಲ