ಈ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಕಾಲಿಕ ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು – ETHealthworld.com

ಈ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಕಾಲಿಕ ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು – ETHealthworld.com
ಈ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಅಕಾಲಿಕ ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು

ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಡಿಸಿ [ಯುಎಸ್ಎ]: ಅಕಾಲಿಕ ಸಾವಿನ ಸಂಭವವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು

ಹೃದ್ರೋಗ

(CVD), ಜನರು ಕಡಿಮೆ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಸೋಡಿಯಂ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಿ, ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಿಂದ ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಬೇಕು, ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ.

“ಈ ಮೂರು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯ ಮೇಲೆ ನಮ್ಮ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು 2040 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಭಾರಿ ಸಂಭವನೀಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಬೀರಬಹುದು” ಎಂದು ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಸರ್ಕ್ಯುಲೇಷನ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಲೇಖಕ ಗೂಡಾರ್ ಡಾನೈ ಹೇಳಿದರು.

ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 70 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಸ್ಕೇಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು 39.4 ದಶಲಕ್ಷ ಜನರ ಜೀವನವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದೆಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಸೋಡಿಯಂ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಶೇ 30 ರಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತೊಂದು 40 ಮಿಲಿಯನ್ ಸಾವುಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಬಲ್ಲದು ಮತ್ತು CVD ಗಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸುವುದಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಟ್ರಾನ್ಸ್ ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಿಕೆಯು 14.8 ಮಿಲಿಯನ್ ಮುಂಚಿನ ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟಬಹುದು.

ಎಲ್ಲಾ ವಿಳಂಬವಾದ ಸಾವುಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಿನ 70 ಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ವಿಳಂಬಗೊಂಡ ಮೂರನೇ ಎರಡು ಭಾಗದಷ್ಟು ಮರಣಗಳು ಪುರುಷರಲ್ಲಿವೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ, ಅವರು ಜಗತ್ತಿನಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂವಹನ ಮಾಡದ ರೋಗಗಳ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂಶೋಧಕರು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಈಸ್ಟ್ ಏಷ್ಯಾ, ಪೆಸಿಫಿಕ್, ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಏಷ್ಯಾ, ಮತ್ತು ಉಪ-ಸಹಾರಾ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿನ ದೇಶಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆದಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳು.

ಅಕಾಲಿಕ ಸಿವಿಡಿ-ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲು ವಿವಿಧ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅಗತ್ಯ ಎಂದು ಲೇಖಕರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಔಷಧಿಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ತಂತ್ರವೆಂದರೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆ.

ಸಂಶೋಧಕರು ಮೂರು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಕೇಲಿಂಗ್ ಮಾಡುವುದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಸವಾಲು ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಆರೋಗ್ಯದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ದೇಶಗಳು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ಹಿಂದಿನ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಗಳು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಸಾಧಿಸಬಲ್ಲವು ಮತ್ತು ಕೈಗೆಟುಕುವವು ಎಂದು ತೋರಿಸಿವೆ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಉತ್ತರ ಕ್ಯಾಲಿಫೋರ್ನಿಯಾದ ಒಂದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ 2001 ಮತ್ತು 2013 ರ ನಡುವೆ ಆರೋಗ್ಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ರೋಗಿಗಳ ಪೈಕಿ 90 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು, ಸುಧಾರಿತ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪ್ರೋಟೋಕಾಲ್ಗಳು, ರೋಗಿಯ ಸ್ನೇಹಿ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಮಾಹಿತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಂತಹ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಟ್ರ್ಯಾಕಿಂಗ್ಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದೆ ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು. ಇದೇ ರೀತಿಯ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಕಡಿಮೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ-ಆದಾಯದ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.