ಕುಡಿಯುವ ಪಾನೀಯಗಳಿಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಿರುವಿರಾ? ಒಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಕೊಲೊನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕುಡಿಯುವ ಪಾನೀಯಗಳಿಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಿರುವಿರಾ? ಒಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಕೊಲೊನ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಕುಡಿಯುವ ಪಾನೀಯಗಳಿಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಿರುವಿರಾ? ಒಂದು ಹೊಸ ಅಧ್ಯಯನವು ಅದನ್ನು ಕರುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ

ಇದನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ: ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಟ್ವಿಟರ್ Pintrest

ಮೂಲಕ –

TNN

ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ: ಜೂನ್ 11, 2019, 13:04 IST

ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಟ್ವಿಟರ್ incom

Addicted to fizzy drinks? A new study links it to colon cancer

ನೀವು ಅಭ್ಯಾಸದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಕುಡಿಯುವ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ತಲುಪುವಿರಾ? ನೀವು ಬಾಯಾರಿಕೆಯಿಂದ ಭಾವಿಸಿದಾಗ ಕೋಲಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಿರಾ? ತಿನ್ನುವ ಬಿಂಗೆಯ ಸಂಚಿಕೆಯಿಂದ ನೀವು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ನೀವು ಕುಡಿಯುವ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸುತ್ತೀರಾ? ಇದು ಒಂದು ವೇಳೆ, ನೀವು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ಇರಬೇಕು. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಗಂಭೀರವಾದ ಪಾನೀಯ ವ್ಯಸನದ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಕೆಟ್ಟ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಹೌದು! ನೀವು ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಓದಿದ್ದೀರಿ.

ಕಾರ್ನೆಲ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ನಡೆಸಿದ ಅಧ್ಯಯನದ ಉದ್ದೇಶವು, 35 ವರ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಯಸ್ಸಿನ ಜನರಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಘಟನೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸುವುದು. ಸಂಶೋಧಕರು ಎರಡು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಂಶಗಳು, ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಮತ್ತು ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್, ಇವುಗಳು ಸಿಹಿಯಾದ ಪಾನೀಯಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಕಾರ್ನ್ ಸಿರಪ್ , ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಇಲಿಗಳಲ್ಲಿ ಕರುಳಿನ ಗೆಡ್ಡೆಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಅವರು ಕರುಳಿನ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಗುರಿಯಾಗಿದ್ದ ಇಲಿಗಳಿಗೆ ಹೈ-ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಸಿರಪ್ ಅನ್ನು ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಗೆಡ್ಡೆ ಸಕ್ಕರೆ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು – “ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಮತ್ತು ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದರಕ್ಕಿಂತ ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ” ಎಂದು ಡಾ. ಲೆವಿಸ್ ಕ್ಯಾಂಟ್ಲಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು. ಮತ್ತು ಅವರು ನೀಡಲಾದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಸಿರಪ್ ಒಂದು ಕೋಕ್ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು, ನಮಗೆ ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ದಿನವೂ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಇದು ಗೆಡ್ಡೆಗಳು ಮತ್ತು ಉಬ್ಬರವಿಳಿತದ ಪಾನೀಯಗಳ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದ ಇಲಿಗಳ ಮೇಲೆ ಈ ಅಧ್ಯಯನದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಗಮನಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಇದು ಅಪಾಯವು ಮಾನವರಲ್ಲಿ ನೈಜವಾಗಿರಬಾರದು ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಕಾರ್ನ್ ಸಿರಪ್ ಅನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗಳಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿರುವುದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, fizzy ಪಾನೀಯಗಳ ಸೇವನೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಇರುವುದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ದಿನ.

ಲೇಖನದ ಅಂತ್ಯ