ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮಾಶ್ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಫ್ರೀಡಮ್ ಕಾಕಸ್ ಅನ್ನು 'ಎಂಪೀಚಬಲ್' ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳ ನಂತರ ಬಿಡುತ್ತಾನೆ

ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮಾಶ್ ಹೌಸ್ ಆಫ್ ಫ್ರೀಡಮ್ ಕಾಕಸ್ ಅನ್ನು 'ಎಂಪೀಚಬಲ್' ಕಾಮೆಂಟ್ಗಳ ನಂತರ ಬಿಡುತ್ತಾನೆ

ಮಿಚಿಗನ್ ರಿಪ್ಯೂಬಿಕನ್ ರೆಪ್. ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮಾಶ್ ಸೋಮವಾರ ಸಂಜೆ ಅವರು ಪ್ರಭಾವಿ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಹೌಸ್ ಫ್ರೀಡಮ್ ಕಾಕಸ್ ಅನ್ನು ಹೊರಡಿಸುತ್ತಾ, ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳ ಗುಂಪನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ವಾರಗಳ ನಂತರ, ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಅಪರಾಧ ಅಪರಾಧಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ ಟ್ವಿಟರ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ವಾದಿಸಿ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ಕಲಿತಿದ್ದಾರೆ.

ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಕಾಕಸ್ ಬೋರ್ಡ್ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ ಅಮಶ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ನಿರ್ಗಮನ ಸ್ವಯಂಪ್ರೇರಿತರಾಗಿದ್ದರು ಎಂದು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ಉತ್ತರ ಕೆರೋಲಿನಾ ಜಿಒಪಿ ರೆಪ್ ಮಾರ್ಕ್ ಮೆಡೋಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆ ವಹಿಸಿದ್ದ ಸಭೆಗೆ ಅವರು “ಮತ್ತಷ್ಟು ಆಕರ್ಷಣೆ” ಎಂದು ಮುಂದುವರೆಸಬೇಕೆಂದು ಅಮಾಶ್ ಹೇಳಿದರು.

ಫ್ರೀಡಂ ಕಾಕಸ್ನ ಸದಸ್ಯ ಓಹಿಯೋ ರೆಪ್ ಜಿಮ್ ಜೋರ್ಡಾನ್ ಸೋಮವಾರ ಸಂಜೆ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಮಾಡೋಸ್ ಮತ್ತು ಅಮಶ್ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳ ನಂತರ ತೀರ್ಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಜೋರ್ಡಾನ್ ಈ ಗುಂಪಿನ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸದಸ್ಯರು ಇನ್ನೂ ಅಮಶ್ ಅವರನ್ನು ಸ್ನೇಹಿತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳು “ಚೂಪಾದ” ಮತ್ತು ಗಮನಾರ್ಹವೆಂದು ಹೇಳಿದರು.

“ಅಧ್ಯಕ್ಷರ ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳು ಅಂತರ್ಗತವಾಗಿ ಭ್ರಷ್ಟವಾಗಿದ್ದವು” ಎಂದು ಟ್ರಮ್ಪ್ ಅವರು “ಅಪರಾಧದ ವರ್ತನೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು” ಎಂದು ಅಮಶ್ ಅವರು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು. “ಇತರ ಕ್ರಮಗಳು ಭ್ರಷ್ಟವಾಗಿದ್ದವು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ದೋಷಾರೋಪಣೆಗೊಳಗಾಗಿದ್ದವು – ಏಕೆಂದರೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು.”

ಅಮಾಶ್ ಅಟಾರ್ನಿ ಜನರಲ್ ಬಿಲ್ ಬಾರ್ ಕೂಡ ಮುಲ್ಲರ್ರ ವರದಿಯನ್ನು ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಕೈಯಿಂದ ವಂಚನೆಯಿಂದ ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ರಾಷ್ಟ್ರದ ಹೆಸರು ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅಪಹಾಶ್ “ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವವ” ಮತ್ತು “ಹಗುರವಾದ” ಎಂದು ಬರೆಯುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು.

ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ರಾಪಿಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಟೌನ್ ಹಾಲ್ನಲ್ಲಿ ಮಿಚ್. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳು, ಅಮಾಶ್ ಅವರ ಕೆಲವು ಸದಸ್ಯರು ಆತನನ್ನು ಎಂಪೀಚ್ಮೆಂಟ್ಗೆ ತಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಅನೇಕರು ತಮ್ಮ ಪಕ್ಷದೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಮುರಿದು ತಾತ್ವಿಕವಾಗಿ ನಿಂತಿದ್ದರು.

“ನೀವು ಸಂವಿಧಾನದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಮುಖವಾದುದು, ಆದರೆ ಮುಲ್ಲರ್ ಈ ವರದಿಯೊಳಗೆ ಹೊರಬಂದಿಲ್ಲ, ಅವನಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಲಾಗದ ಯಾವುದೂ ಸಂವಿಧಾನಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದು, ಅದು ಸ್ಮೀಯರ್ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಹೇಗೆ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಟ್ರಂಪ್ ಬೆಂಬಲಿಗ ಅಮಮಾಶ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು. “ನೀವು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ ಆಗಲು ಹೇಗೆ ನಾವು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಆಗಿ ಮತ ಹಾಕಿದಾಗ ನೀವು ಅದೇ ಕೂಲ್ ಏಡ್ ಅನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದ್ದಾರೆ”.

@Justinamash ನ ಅಭಿಮಾನಿ, ನನ್ನ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಮಹಾನ್ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ವಿಚಾರಗಳು ಮತ್ತು ನೀತಿಗಳನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅವರ ಹೆಸರನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಲುವಾಗಿ ವಿರೋಧಿಸುವ ಒಟ್ಟು ಹಗುರವಾದ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಅವರು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಪಕ್ಷಪಾತಿ ಮುಲ್ಲರ್ ವರದಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದರೆ, 18 ಸಂಯೋಜಿತ “ಡೈರೆಂಟ್ಸ್” ಟ್ರಂಪನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಿದ್ದ, ….

– ಡೋನಾಲ್ಡ್ J. ಟ್ರಂಪ್ (@ ರಿಯಲ್ಡೊನಾಲ್ಡ್ಟ್ರಂಪ್) ಮೇ 19, 2019

ಅಮಾಶ್ ನಂತರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಿಕೊಂಡರು, ಟೌನ್ ಹಾಲ್ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವವರಿಗೆ ಹೇಳುವ ಪ್ರಕಾರ “ಎಲ್ಲಾ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ಸಂಪ್ರದಾಯ ಮತ್ತು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು” ಎಲ್ಲ ಶಾಸಕರು ಮತ್ತು ಮತದಾನದ ದಾಖಲೆಗಳು ಅವರು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ಗುಂಪುಗಳ “ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲಾ ಸ್ಕೋರ್ಕಾರ್ಡ್ಗಳ” ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ.

2018 ರಲ್ಲಿ ಅಮೇರಿಕನ್ ಕನ್ಸರ್ವೇಟಿವ್ ಯುನಿಯನ್ (ಎಸಿಯು) ನಿಂದ ಅಮಾಶ್ 88 ರಷ್ಟನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, 2017 ರಲ್ಲಿ 78 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು. ಜೋರ್ಡಾನ್ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಿಂದ 100 ರನ್ ಗಳಿಸಿತು, ಮೆಡೋಸ್ ಅನುಕ್ರಮವಾಗಿ 91 ಮತ್ತು 100 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಗುಂಪು ಫೆಡರಲ್ ಲೆಜಿಸ್ಲೇಟಿವ್ ರೇಟಿಂಗ್ಸ್ ಅವರು ಸಂಪ್ರದಾಯವಾದಿ ತತ್ತ್ವಗಳಿಗೆ ಅನುಸಾರವಾಗಿ ಹೇಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಸ್ಕೋರ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಹೌಸ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಸ್ಪೀಕರ್ ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ, ಡಿ-ಕಾಲಿಫ್, ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, 2018 ರಲ್ಲಿ 4 ರೇಟಿಂಗ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.

ಟಮಾಲ್ನಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಮಹಿಳೆ ಅಣ್ಣಾ ಟಿಮ್ಮರ್ ಅಮಾಷ್ ಅವರನ್ನು “ದೊಡ್ಡ ಮನಸ್ಥಿತಿ” ಎಂದು ಟೀಕಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ “ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರೊಫೈಲ್” ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾ, “ಈ ದೇಶವನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿ” ಎಂದು ದೂರಿದರು.

ಆಕೆ ನಂತರ ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ಗೆ ಹೇಳುತ್ತಾಳೆ, ಟೌನ್ ಹಾಲ್ “ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ತುಂಬಿತ್ತು” ಅವರು ಅವಳನ್ನು “ಅವರ ಮುಷ್ಟಿಯನ್ನು ಅಲುಗಾಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು”.

ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಮತ್ತೊಂದು ಅಕ್ಕಪಕ್ಕದ ಸದಸ್ಯ, ಹೌಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ನಾಯಕ ಕೆವಿನ್ ಮೆಕಾರ್ಥಿ , ಟಿಮ್ಮರ್ ಅವರ ದೂರುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಧ್ವನಿಸುತ್ತಾನೆ. (ಮೆಕಾರ್ಥಿಯ ACU ರೇಟಿಂಗ್ 2018 ರಲ್ಲಿ 80 ಆಗಿತ್ತು.)

“ಇದು ನಿಖರವಾಗಿ ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಗಮನವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ” ಎಂದು ಮೆಕಾರ್ಥಿ “ಭಾನುವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮುಮ್ಮಾರಿಕೆಗಳ” ಕುರಿತು ಹೇಳಿದರು. ಅವರು ಅಮಶ್ನ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅನುಮಾನ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

“ನೀವು ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮ್ಯಾಶ್ ಅನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅವರು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದಲ್ಲೇ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ತಾನು ಇದ್ದ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಒಂದು ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಅವನು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುವ ಬದಲು ನ್ಯಾನ್ಸಿ ಪೆಲೋಸಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮತ ಚಲಾಯಿಸುತ್ತಾನೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ ನಮ್ಮ ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಅವರು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ”

ವಿಶೇಷ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ರಾಬರ್ಟ್ ಮುಲ್ಲರ್ರ ವರದಿಯ ಮೇಲೆ ತೀರ್ಪುಗೆ ಹಠಾತ್ ಹೊರದಬ್ಬುವುದು ಎಂದು ರಿಪಬ್ಲಿಕನ್ ಮತ್ತು ಡೆಮೋಕ್ರಾಟ್ಗಳನ್ನು ಅಮಾಷ್ ಟೀಕಿಸಿದರು, ಅವರು ರಾಜಕೀಯ ಹಜಾರದ ಯಾವ ಭಾಗವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸತ್ಯವಲ್ಲ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

“ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ನ ಕೆಲವು ಸದಸ್ಯರು ಮುಲ್ಲರ್ ಅವರ ವರದಿಯನ್ನು ಸಹ ಓದಿದ್ದಾರೆ; ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಪಾರ್ಟಿಸನ್ ಸದಸ್ಯತ್ವದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಮಾಡಲಾಗಿತ್ತು, “ಅಮಶ್ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದರು,” ಮತ್ತು ಅದರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಕೆಲವೇ ಗಂಟೆಗಳಲ್ಲಿ 448-ಪುಟಗಳ ವರದಿಯ ತೀರ್ಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಎರಡೂ ಪಕ್ಷಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಸೆನೆಟರ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ತೋರಿಸಿದರು. ”

ಮೆಕಾರ್ಥಿ, ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ, ಸರಳವಾಗಿ ವಿರೋಧ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಾ ಅಮಷ್ರನ್ನು “ನೀವು 400 ಮತಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಸೂದೆಯೊಂದನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು, ಅದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಯಾವಾಗಲೂ ಒಂದು ವಿರೋಧಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದು ಜಸ್ಟಿನ್ ಅಮಾಶ್ ಆಗಿದೆ.”

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಟ್ರಮ್ಪ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೂರನೇ ಪಕ್ಷದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯಾಗಿ ಅವರು 2020 ರಲ್ಲಿ ಓಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಮಾಶ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಫಾಕ್ಸ್ ನ್ಯೂಸ್ ‘ಚಾಡ್ ಪೆರ್ಗ್ರಾಮ್ ಮತ್ತು ಮೈಕ್ ಇಮ್ಯಾನ್ಯುಯಲ್ ಈ ವರದಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.