ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಪುನಶ್ಚೇತನಕ್ಕೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಮುಂದುವರಿಸಿ, ಇತಿಹಾದ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಪುನಶ್ಚೇತನಕ್ಕೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಮುಂದುವರಿಸಿ, ಇತಿಹಾದ್ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಲು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಂಡಿದೆ ಎಂಬ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲು ನಿರಾಕರಿಸಿದರೂ, ಅಬುಧಾಬಿ ಮೂಲದ ಎತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಇಂಡಿಯನ್ ವಿಮಾನಯಾನವನ್ನು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸಲು ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಪುನರುಚ್ಚರಿಸಿತು.

“ಇತಿಹಾದ್ ವದಂತಿಯನ್ನು ಅಥವಾ ಊಹೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ” ಎಂದು ವಕ್ತಾರರು ಮನಿನ್ಟ್ರಾಲ್ನ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಇಮೇಲ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಹೇಳಿದರು.

ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ: “ಎತಿಹಾದ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಪ್ರಮುಖ ಪಾಲುದಾರರೊಂದಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದೆ, ಇದು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಲಾಭದಾಯಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಭಾರತೀಯ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಕಳೆದ 15 ತಿಂಗಳುಗಳಿಂದ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.”

ಈತಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದುಜಾ ಗ್ರೂಪ್ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಅನ್ನು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸಲು ‘ಮಾತುಕತೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಲು’ ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ. ಅದು ಏಪ್ರಿಲ್ 17 ರಂದು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಹಿಂದೂಜಾ ಗುಂಪು ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿ ಹಿನ್ನಡೆ

ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿದರು

ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್

ಎತಿಹಾದ್ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂಜಾ ಗ್ರೂಪ್ ಎರಡೂ ಎನ್ಸಿಎಲ್ಟಿಯ ಮುಂಬೈ ಪೀಠದ ಮೇಲೆ ಕಣ್ಣಿಟ್ಟಿವೆ. ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಇಬ್ಬರು ಅರ್ಜಿದಾರರು ಜೂನ್ 10 ರಂದು ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ಈ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳಿಗೆ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿಗಳು ನೋಟಿಸ್ ಜಾರಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ದಿವಾಳಿತನದ ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುವ ಅಥವಾ ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಜೂನ್ 13 ರಂದು ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಚಾರಣೆಗಾಗಿ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಪಿಟಿಐ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ .

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳಿಗೆ ರೂ 8,000 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ನೀಡಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಾರರು, ಕಡಿಮೆದಾರರು ಮತ್ತು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿ ರೂ.

ಹಿಂದೂಜಾ ಗುಂಪು ಸಹ ಹೊಂದಿತ್ತು

ಸರ್ಕಾರದ ಭರವಸೆಗಳನ್ನು ಕೋರಿದರು.

“ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಕೊನೆಯ ಪ್ರಾಯೋಜಕರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ದಾವೆಗೆ ಈ ಗುಂಪನ್ನು ಎಳೆಯಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅದರ ಕಾರಣದಿಂದ ಜಿಗುಟಾದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ.ಇದು ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನ ಸ್ಲಾಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಬಯಸಿದೆ” ಹಿರಿಯ ಉದ್ಯಮ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಹೇಳಿದರು.