ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ಮತ್ತು ಹೊರಗಡೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ಮತ್ತು ಹೊರಗಡೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಪ್ರತಿ ರನ್ನರ್ಗೆ ಆದ್ಯತೆ ಇದೆ. ಕೆಲವೊಂದು ರನ್ನರ್ಗಳು ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನ ಏಕತಾನವನ್ನು ನಿಲ್ಲಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಇತರರು ತಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಕೈಯಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸದೆ ವೇಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ (ಅವರು ಕೇವಲ ರಚನಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಯಾಮದ ನಿಖರತೆಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ).

ಯಾವುದೇ ವಿಭಾಗಗಳು ತಪ್ಪಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಎರಡೂ ವಿಧಗಳು ತಮ್ಮ ಬಾಧಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಪ್ರತಿಯೊಂದು ವಿಧವು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಲವಾಗಿ ಮತ್ತು ವೇಗವಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಮತ್ತು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎರಡೂ ಬಾಧಕಗಳ ವಿವರಣೆಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ಅನೇಕ ಓಟಗಾರರಿಗೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ಒಂದು ಸುಂದರ ದಿನದಂದು ರಸ್ತೆಯನ್ನು ಹೊಡೆಯುವ ಮನವಿಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಸೋಲಿಸಬಾರದು. ನೀವು ಹೊರಗಡೆ ಓಡುವಾಗ, ನೀವು ಗಣಕದಲ್ಲಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವ್ಯಯಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ರೇಖಾತ್ಮಕ ಮಾದರಿಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಚಲಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲದಿರುವಂತೆ ನೀವು ಸ್ನಾಯು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊರಗೆ ಪಡೆಯುವ ಕಾರಣ ಇದು ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಮಿಸ್ಸೌರಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಹೊರಗಡೆ ಓಡುತ್ತಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಎಲುಬುಗಳಿಗೂ ಕೂಡ ಪ್ರತಿರೋಧ ತರಬೇತಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ನೀವು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ನಂತಹ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಓಡುವಾಗ, ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ನೆಲದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಎಲುಬುಗಳನ್ನು ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಟ್ರೆಡ್ಮಿಲ್ಗಳು ನೆಲದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಾ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಅದು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಸಂಬಂಧದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜಂಟಿವನ್ನು ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಹೊರಗೆ ರನ್ನರ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಲಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಆಗಿರಬೇಕು. ಹೊರಗಡೆ ಓಡುತ್ತಿರುವ ರನ್ನರ್ಗಳು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳಿಗೆ ತರಬೇತಿ ಕೊಡದಿರುವವರು ಹೊರಗಿಡಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕಾಲುಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ನೀವು ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು

ಹೊರಗಡೆ ನಡೆಸಲು ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಕೆಟ್ಟ ಆಲೋಚನೆಯಾಗಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಓಟದ ಅಥವಾ ಮ್ಯಾರಥಾನ್ಗಾಗಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ಅನ್ನು ನೀವು ತಿರಸ್ಕರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಇಳಿಜಾರು ಮಾಡಬಹುದಾದರೂ, ರಸ್ತೆಯ ಆವರ್ತನದ ಇಳಿಜಾರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

ಈ ದೈಹಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಹೊರಗೆ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕೆಲವು ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಸೂರ್ಯನು ಹೊಳಪು ಕೊಡಿದಾಗ, ಅದು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ವಿಟಮಿನ್ D ಅನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪೂರ್ಣ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವಾದ ತಾಜಾ ಗಾಳಿಯನ್ನು ಉಸಿರಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಶಕ್ತಿ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ವರ್ಧಕಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಕಡಿಮೆ ಒತ್ತಡ, ಖಿನ್ನತೆ ಮತ್ತು ಕೋಪದಲ್ಲಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು.

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನೀವು ಹೊರಗೆ ಚಲಿಸಬಹುದಾದ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯ ಅಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ. ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿತ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ವೇಗ, ಮಧ್ಯಂತರ, ಇಳಿಜಾರು ಮತ್ತು ಚೇತರಿಕೆಗಳನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳ ಕೆಳಗೆ ಒಂದು ಬೆಲ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಚಲಾಯಿಸಲು ಬಲವಂತವಾಗಿರುವಾಗ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವ ನಿಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದು.

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸ ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ನೀವು ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ವೇಗವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಇದು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುವಾಗ ಜನರು ಹೊರಗಿನ ಹವಾಮಾನವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರದಿದ್ದಾಗ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಸುಲಭವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಹೊರಗಡೆ ಓಡಿಹೋಗುವಾಗ ಅಥವಾ ಒಳಗೆ ಚಲಾಯಿಸುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಿಂದ ಬಳಸಲ್ಪಡುವ ಆಮ್ಲಜನಕವೂ ಒಂದೇ ಆಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದುದರಿಂದ, ಹೊರಗಡೆ ಓಡುತ್ತಿರುವಾಗ ಗಟ್ಟಿಯಾದ ಭಾವನೆ ಇರುತ್ತದೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಏನು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದು ಒಂದೇ ರೀತಿಯದ್ದಾಗಿದೆ.

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೀಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಮುಂದೆ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಇಡುತ್ತದೆ. ಒಳಗೆ ರನ್ ಮಾಡುವ ಜನರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ರನ್ನರ್ಗಳ ಹೊರಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಗಾಯಗಳು ಎದುರಾಗುತ್ತವೆ. ಒಳಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ನೀವು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಅದನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಮಳೆ ಅಥವಾ ಸೂರ್ಯ ನಿಮಗಾಗಿ ಯಾವುದೇ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಿಲ್ಲ.

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಲಾಯಿಸಲು ಆಯ್ಕೆಮಾಡುವಾಗ

ಪ್ರತಿ ದಿನ ಕೆಲವು ಮೈಲಿಗಳಷ್ಟು ಕಾರ್ಡಿಯೊವನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಫಿಟ್ನೆಸ್ ದಿನನಿತ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಹೊರಗಿನ ರನ್ನರ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಹೊರಗೆ ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಅಪಾಯಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಒಳಗೆ ಚಲಾಯಿಸಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಕೇವಲ ಹವಾಮಾನವಲ್ಲ, ಡಾರ್ಕ್, ಚೂಪಾದ ತಿರುವುಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಲೈಂಡ್ ಸ್ಪಾಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಕಾರುಗಳು ವ್ಯವಹರಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ನೀವು ರೇಸ್ಗಾಗಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ನೀವು ರಚನಾತ್ಮಕ ವೇಗದ ತಾಲೀಮು ನಿಮಗೆ ಒದಗಿಸುವಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿರಬಹುದು.

ಗಾಯದಿಂದ ಹಿಂತಿರುಗಿದ ಜನರಿಗೆ ಒಳಗೆ ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಸಹ, ನೀವು ಒಂದು ಹರಿಕಾರ ಮತ್ತು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಚಲಾಯಿಸಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ತೀರ್ಪು

ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಎರಡೂ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಬಾಧಕಗಳೂ ಇವೆ. ನೀವು ಹೃದಯರಕ್ತನಾಳದ ಪ್ರಯೋಜನಕ್ಕಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಓಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಚಲಾಯಿಸಲು ನೀವು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ಓಟದ ತಯಾರಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಹೊರಗಿರುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

ನಿಮಗಾಗಿ ಯಾವುದು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ.