ತೂಕ ನಷ್ಟ: ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು 5 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ತೂಕ ನಷ್ಟ: ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮವು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ನೀವು 5 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು! – ಟೈಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ
ತೂಕ ಇಳಿಕೆ

ನಿಧಾನ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ, ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಕಣ್ಣಿನ ಮಿಣುಕುತ್ತಿರುವಾಗ ಕೇವಲ ಉತ್ತಮ ಆಕಾರವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾವು ವ್ಯಾಯಾಮದಲ್ಲಿ ಜಿಮ್ನಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾದ ಆಕಾರದಲ್ಲಿರಲು ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಇನ್ನೂ ಆಶ್ಚರ್ಯ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯ, ಜನರು ಸರಿಯಾದ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಅವರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿದ್ದರೆ, ಈ 5 ಕಠಿಣ ತಾಲೀಮು ಸಂಬಂಧಿತ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳಿ:

ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕೇಳಬೇಕಾದ 5 ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ:

ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ?

ತೂಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು, ನೀವು ಎರಡೂ ಆಹಾರಗಳನ್ನು, ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮದ ವಾಡಿಕೆಯಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನೀವು ಕನಿಷ್ಟ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವಾರದಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 3 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಕನಿಷ್ಠ ತಾಲೀಮು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ನೀವು ತಾಲೀಮು ದಿನಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ಅದು ನಿಮ್ಮ ತೂಕ ನಷ್ಟ ಗುರಿಗೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ, ನಿಮ್ಮ ತಾಲೀಮು ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸವಾಲಿಸಿ. ನೀವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಿದರೆ ಮನೆಯಲ್ಲೇ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ವಾಕ್ ಮಾಡಲು ಹೋಗಿರಿ.

ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿದೆಯೇ?

ಟ್ರೆಡ್ ಮಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಓಡುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಮತ್ತು ಹಾಡು ಹಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ನೀವು ಬಹುಶಃ ಸಾಕಷ್ಟು ಶ್ರಮವಹಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸವಾಲು ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ದಿನಕ್ಕೆ ಮೂರು ಬಾರಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ನೀವು ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಪೂರ್ಣ 30 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ವೇಗದ ಗತಿಯ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಅದು ಮಧ್ಯಂತರಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಡಿ. 30 ಸೆಕೆಂಡುಗಳ ಕಾಲ ವೇಗದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿ ನಂತರ 1-2 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಸಾಮಾನ್ಯ ವೇಗಕ್ಕೆ ಬದಲಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಕೆಲವು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಅದೇ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ದಿನನಿತ್ಯದ ಅನುಸರಿಸುತ್ತೀರಾ?

ನಿಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬದಲಾವಣೆ ಅಗತ್ಯ. ಪ್ರತಿದಿನ ಅದೇ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಬೇಸರಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ತೂಕ ನಷ್ಟ ಪ್ರಸ್ಥಭೂಮಿ ತಲುಪುತ್ತೀರಿ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಬರ್ನ್ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಒಂದು ತಿಂಗಳಿಂದ ಕಾರ್ಡಿಯೊವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ತೂಕ ಎತ್ತುವ ಅಥವಾ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರು.

ನೀವು ಒತ್ತಿಹೇಳಿದ್ದೀರಾ?

ಹೌದು, ಒತ್ತಡವು ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು. ಮತ್ತು ಅತಿಯಾಗಿ ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಒತ್ತು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬೇಕು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಒತ್ತುಕೊಂಡಿರುವಿರಿ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಬ್ಬು ಸಂಗ್ರಹಿಸುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಾಯಾಮ ಸಮಯವನ್ನು ಆನಂದಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಹೋಗಬೇಡಿ.

ಒಂದು ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ನೀವು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ?

ನೀವು ತೀವ್ರ ವ್ಯಾಯಾಮವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಅದು ನಿಮಗೆ ನೋಯುತ್ತಿರುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೋವು 2 ದಿನಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಇರಬಾರದು. ನೀವು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಿದ ನಂತರ 48 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ನೋವುಂಟುಮಾಡಿದರೆ, ನಂತರ ನಿಧಾನಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅತಿಯಾದ ತರಬೇತಿಯು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದು ನಿಮಗೆ ದಣಿದ ಮತ್ತು ಕಿರಿಕಿರಿಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ.